Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

aune b1 ปรับกระแส ไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ

ทอง tong

30/09/2015 13:04:58
อาการพอเลื่อนสวิสตัวกลาง แล้วเสียงไม่เปลี่ยนเลย แต่เลื่อน เกนย์ ok ใช้ได้ อย่างนี้มีพวกปุ่ม reset อะไรพวกนี้มั๊ย

อย่างนี้ ส่งซ่อมหรือเปลี่ยนตัวใหม่ทางไปรษณีย์ได้มั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

30/09/2015 13:14:18
182
ผมเดาว่าการปรับกระแสไม่มีผลต่อเสียงนะครับ แต่มันจะมีผลต่ออุปกรณ์หรือหูฟังที่มีโหลดเยอะๆต้องใช้กระแสสูงๆ จะปรับกระแสไว้สูงตลอดก็ได้ แต่มันจะกินแบตมากๆ และคู่มือเขียนไว้ห้ามปรับกระแสในขณะเปิดเครื่องหรือใช้งานเครื่องอยู่เพราะอาจทำให้หูหังเสียหายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

@last

30/09/2015 13:48:11
53
วิธีดูว่าตัวปรับกระแสทำงานหรือไม่

ปรับลงล่าง แล้วเปิดเล่นเพลงสัก 5 วินาที แล้วกดสวิทซ์เช็คแบตเตอร์รี่

ดูว่ากระพริบกี่ครั้ง จำไว้

ปรับขึ้นบน แล้วเปิดเล่นเพลงสัก 5 วินาที แล้วกดสวิทซ์เช็คแบตเตอร์รี่

ดูว่ากระพริบกี่ครั้ง ถ้าครั้งนี้ไฟกระพริบน้อยกว่า แสดงว่าถูกต้อง

เพราะปรับขึ้นบนจะใช้กระแสสูงกว่า จะกินไฟมากกว่า

ตัววัดไฟจึงแสดงให้รู้ว่าไฟเหลือน้อยกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

@last

30/09/2015 13:54:54
53
ลองสลับ ปรับกระแส บน ล่าง และเช็คแบต หลายๆ ครั้ง

อย่าลืมปิดเครื่องทุกครั้ง ที่สลับเปลี่ยนนะครับ (ปลอดภัยไว้ก่อน)

และที่แน่ๆ ตอนใช้กระแสสูง เครื่องร้อนกว่ามากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"aune b1 ปรับกระแส ไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ"