Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถามเรื่องการรีโมล TF10 ครับ

mingpukja

29/09/2015 23:55:32
0
เนื่องจากเจ้า TF10 ผมมันสภาพเน่าพอสมควร วันก่อนขั้วมันขยับละติดๆ ดับๆครับ จึงอยากจะรีโมลใหม่
ทีนี้เนื่องจากผมชอบแนวเสียงเดิมของ TF10 อยู่พอสมควรครับ จึงอยากสอบถามสำหรับท่านใดที่เคยมีประสบการณ์การรีโมล
รบกวนตอบคำถามและแนะนำหน่อยครับ
1.หากรีโมลธรรมดา (ไม่เพิ่ม Driver) แนวเสียงจะเปลี่ยนไหมครับ และเสียงจะอัพเกรดขึ้นไหมในด้านใด
2.หากรีโมลแบบเพิ่ม Driver จะทำให้แนวเสียงเปลี่ยนไปจากเดิมไหม เปลี่ยนไปในลักษณะใด (แนวเสียงเดิม รายละเอียดดีขึ้น หรือแนวเสียงเปลี่ยนไปตามยี่ห้อที่รีโมล หรือแนวเสียงเปลี่ยนแบบผสมๆ กันระหว่าง TF10 กับ Driver ที่เพิ่มขึ้นมา)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบและคำแนะนำครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

mingpukja

29/09/2015 23:57:49
0
เพิ่มเติมนิดนึง ผมอาจจะเขียนไม่เคลีย รีโมลเป็น custom นะครับ
รบกวนคุณหลุยด้วยครับถ้ามีประสบการณ์รีโมล TF10 ของลูกค้าเอามาเล่าให้ฟังหน่อยครับพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

akuma21

30/09/2015 08:51:48
0
ผมใช้อยู่ครับ TF10 รีโมล ไม่เพิ่ม ไดเวอ ทำของ UM ผ่านที่ร้านมั่นคงนี้แหละ ครับ
เรื่องของเสียง เปลี่ยนไปนิดหน่อย พอสมควรครับ แต่ โทนเสียง ยังไปในแนวทางเดิมครับ
เรื่องเบส พอทำแล้ว มวลมันชัดขึ้น นิดเดียว น่ะครับแต่ อิมแพค เสียงหายไปหมดเลย เนื่องจากการสั้นของเบสต่ำ ๆ ของจุกยางหายไป(ของเดิมผมใช้จุกยาง Sony ครับได้เบสมีอิมแพคหน่อย) เสียงกลางหนาขึ้นนิดเดียว และ เสียงแหลม สั้นลงนิดนึงครับผม ประมาณนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

mingpukja

09/10/2015 20:39:43
0
ดันกระทู้ขึ้นมาหน่อยครับเผื่อใครยังไม่เห็น อยากได้ข้อมูลก่อนตัดสินใจเสียเงินครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถามเรื่องการรีโมล TF10 ครับ"