Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยซื้อ DAP sony จากญี่ปุ่นบ้างครับ เมื่อไม่เกิน2ปีมานี้ อยากรู้ว่าอ่านไทยได้ไหม

kaiser teera w

27/09/2015 01:04:26
0
ใครเคยซื้อ DAP sony จากญี่ปุ่นบ้างครับ เมื่อไม่เกิน2ปีมานี้ อยากรู้ว่าอ่านไทยได้ไหม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ANuBiS GaTE

27/09/2015 05:36:50
149
ถ้าไม่ใช่ระบบแอนดรอยด์ ตามหลักอ่านไม่ได้นะครับ คิดว่าแบบนั้น

แต่โซนีตัวใหม่ๆ ที่ขายในไทยน่าจะนำเข้าโดยตรงเลยหรือเปล่า ไม่ได้ผ่านกระบวนการเปลี่ยนรอมอะไรเพิ่มเติม ถ้าในไทยได้ ผมว่าที่ญี่ปุ่นอาจจะได้ เว้นแต่มันเขียนเจแปนโอนลี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

at1987

27/09/2015 14:23:18
14
Walkman ที่ขายที่ญี่ปุ่นจะมีสองแบบ คือรุ่นของประเทศญี่ปุ่น และ Oversea Model

รุ่นญี่ปุ่นก็จะมีเฉพาะภาษาญี่ปุ่นอย่างเดียว ยกเว้นตัวที่เป็น Android จะมีภาษาอังกฤษเพิ่มมาให้ด้วย

ส่วนรุ่น Oversea Model ก็จะกลับกัน คือมีทุกภาษายกเว้นภาษาญี่ปุ่น ยกเว้น Android ที่มีภาษาญี่ปุ่นเพิ่มเติมมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครเคยซื้อ DAP sony จากญี่ปุ่นบ้างครับ เมื่อไม่เกิน2ปีมานี้ อยากรู้ว่าอ่านไทยได้ไหม"