Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ชีวิตนี้ ใครยังไม่เคยไปทะเลบ้างครับ ??? ต้องดูนี่เลย

judythebear

08/09/2015 15:15:57
0
อยากรู้ว่ามีบ้างมั้ย คนที่ไม่เคยไปทะเล หรือ ไม่เคยเล่นน้ำทะเล มาก่อนเลย

คิดว่าน่าจะมีนะครับ ผมอยู่อิสานคับ ตอนเด็กๆจนเรีบยนจบเคยไปทะเล 3 ครั้ง

พอทำงานเท่านั้นแหละ เก็บกด อยากไปทะเลใต้ จะพยายามตามเก็บให้ครบเลยครับ ดูคลิปหนังสั้นนี้แล้วเข้าใจหัวอกเด็กที่ไม่เคยไปเที่ยวทะเลเลยคับ ผมคนนึงชีวิตคล้ายแบบนี้เลย

https://www.youtube.com/watch?v=qSYgcZ2rGIE
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

meemol

08/09/2015 17:49:32
0
ดูแล้วรู้สึกถึงความน่ารักสดใสของเด็กๆที่มีให้กัน อยากให้ผู้ใหญ่ได้ดูทุกคนจะดีมากกกก..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mop

03/10/2015 10:34:10
ชอบคะ น่ารักมากเลย เด็กๆก้แสดงออกมาได้ดีด้วย เข้าใจความรู้สึกนั้นเลย ทำให้นึกถึงตอนยังเด็กๆว่าเราไม่เคยเห็ยทะเล อยู่แต่ในเขาในดอยเห็นแต่ป่า ฟินนนมากคะ
หยิกหู 0
"ชีวิตนี้ ใครยังไม่เคยไปทะเลบ้างครับ ??? ต้องดูนี่เลย"