Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แฟนไม่ชอบแต่งตัว ทำไงดีคะ ???????????

judythebear

29/08/2015 21:10:23
0
คือเราเรียน คณะ ศิลปกรรม แฟนเราก็เรียนในคณะนี้ เราเจอกันที่คณะ แต่เรียนคนละสาขากันค่ะ ก็เข้าใจนะคะว่า แต่ละคนก็มีสไตล์ เป็นของตัวเอง การแต่งตัวก็แนวๆดี อันนี้ก็ยอมรับได้
แต่แฟนเรา ไม่ชอบแต่งตัวที่สุดเลยค่ะ ทำไงดี คือแบบ ขอแค่ใส่ กางเกงยีนส์ ธรรมดา กับ รองเท้าผ้าใบ ให้กูหน่อยเหอะ!!!!!!! ก็ยัง ไม่เคยเลย ขนาดไปดูหนังในห้าง เกงวอล์ม กับ รองเท้าแตะ อันนี้คือ สุดๆ ของการแต่งตัวแล้วค่ะ ปกติ ใส่ บ๊อกเซอร์ กับ เสื้อ ยืด คือจบ!!!! คือ จะ ตีส ไปไหนหาาาาาาาา
เคย บอกเค้าแล้ว เค้าบอกไม่ชอบ ใส่กางเกงยีน ชอบใส่ แค่ วอล์ม/บ๊อกเซอร์ ไม่ก็เสื้อยืดเก่าๆ

คือเรารับไม่ได้อ่า มากๆ เลยด้วย มันดูสกปรกมากๆ แล้วเสื้อผ้าก็ดูเก่าๆ ไม่มีราศีเลยซักนิด
จัดว่าแย่เลย นี่หาทางแก้ปัญหาอยู่ ถ้าไม่ไหวจริงๆ คงเลิกแน่เลยค่ะ เค้าไม่ค่อยยอมฟังเราเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

29/08/2015 21:21:16
1,368
แล้วข้อดีในตัวเขา ที่ยอมทำให้เราเป็นแฟนคืออะไรครับ ลองเอามาหักล้างดูครับ จริงๆผมก็ไม่ได้แต่งตัวดีอะไร แค่รู้จัก กาละเทศะ รู้จักให้เกียรติสถานที่ แค่นั้น

ลองคุยกันดีๆ พูดตรงๆว่าเรารับจุดนี้ไม่ได้ ช่วยปรับให้หน่อยได้มั้ย แล้วถ้าเขาไม่ยอมปรับเปลี่ยน ค่อยตัดสินใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Ahura

29/08/2015 21:40:08
1,663
เลิกเพราะเขาแต่งตัวไม่ดี ไม่ชอบแต่งตัว.......ก็เลิกกับเขาเถอะครับ!

การตัดสินเขาที่เปลือกนอกแสดงว่าภายในเขาคงไม่มีอะไรดี สมองทึบ ศีลธรรมเสื่อม มารยาททราม ไม่มีคุณงามความดีอะไรพอจะฉุดรั้งคุณได้ ก็หาใหม่เอาที่ดูแจ่มๆโก้ๆจะดีกว่า

เข้าใจว่าวัยรุ่นเป็นวัยฉาบฉวยมันก็จริงนะครับ รอจนบ่มประสบการณ์ชีวิตให้เต็มที่ก็คงจะเข้าใจได้เองว่าคุณค่าของคนมันอยู่ที่ข้างในครับ!
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

crabfather

29/08/2015 21:59:53
166
อายุยังน้อย ยังต้องเจอคนอีกเยอะครับ ไม่ต้องคิดมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Valentine

29/08/2015 22:00:50
6
ผมว่าอาจจะลองหาวิธีอื่นคุยดูดีกว่าครับ หรืออาจจะชวนไปเดินดูเสื้อผ้าและแกล้งบอกว่าจะซื้อให้พี่ชาย น้องชาย หรือลูกพี่ลูกน้องใครสักคนก็ได้และลองถามความเห็น ลองแกล้งบอกให้เค้าลองให้หน่อยเพราะขนาดตัวใกล้กัน อะไรทำนองนี้ อาจจะไม่ได้ทำให้เค้ารู้สึกถึงขั้นว่าอยากแต่งตัวแต่ก็น่าจะคิดสักแว้บว่ามีไว้สักตัวก็ดีเหมือนกันนะ

เพราะบางทีเค้าอาจจะแค่ไม่ชอบการเปลี่ยนแปลงก็ได้นะครับ ผู้ชายส่วนใหญ่มักจะเป็นชอบอยู่ในที่เดิมๆ อารมณ์แบบเรียบง่าย อยู่ใน Safe Zone ตลอดเวลา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

แค่ผ่านมา

29/08/2015 22:03:38
จริงก็น่าเห็นใจครับ ถ้าคุยกันด้วยเหตุผลได้อยากให้คุยด้วยเหตุผลก่อน เพราะเป็นผม ผมรู้สึกต้องให้เกียรติคนทีเราอยู่เคียงข้างด้วยไม่ใช้เดินด้วยแล้วต้องทำให้เขาอับอาย ไม่ใช่ว่าภายนอกสำคัญกว่าภายในใจ แต่แค่เรื่องภายนอกคุณยังไม่ให้เกียรติไม่รักษาหน้าแฝนคุณ แล้วที่เหลือเขาจะคิดไหมว่าแฝนตัวเองต้องทนกับอะไรอีกบ้าง ผมอาจเป็นคนคิดมากแต่ผมคิดเสมอว่า ผมทำอะไรให้แฟนต้องลำบากบ้างอายบ้าง พอมีปัญหากันผมถามว่าผมเคยทำให้เธอมีปัญหาไหมคำตอบที่ได้ก็คือไม่มีสักครั้ง มันก็เป็นข้อดีข้อหนึ่งครับทำให้เวลาทะเลาะกันแฝนก็เห็นความดีข้อใหญ่ๆคือเราไม่เคยเป็นตัวปัญหาของเธอ ยังไงลองคุยบอกให้เขาให้เกรียติสถานที่ ไม่จำเป็นต้องให้เกียรติคุณก็ได้แค่ให้เกียรติตัวเองก็พอ อยากให้เขาดูดีเท่ในสายตาคนอื่นๆก็ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เหน่งบา

29/08/2015 22:06:23
1,866
ถ้าเมื่อถึงกาละ เมื่อถึงชุมชุนที่เขาควรแต่งตัว แล้วเขาแต่งตัวเหมาะสม สำหรับเขาก็น่าจะพอแล้วนะครับ

ชุดเก่ากับสกปรกนี่คนละเรื่องกัน สกปรกคงไม่ดี ถ้าเก่าแต่ไม่สกปรก ก็เรื่องของเขา

ถ้าข้อเสียของเขา มันมากกว่าข้อดีที่เขามีให้คุณ และคุณรับไม่ได้ ก็อย่าไปคบต่อเลยครับ เสียเวลาในชีวิตของคุณและของเขาเปล่าๆ คุณก็หาเอาใหม่ที่ถูกใจ

สำหรับเขาก็ให้เขาไปเจอคนที่เห็นข้อดีที่เขามี มีคุณค่าพอจะให้เลือกเขาเป็นแฟนก็ละกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

NEKOIeIE

29/08/2015 22:20:27
0
ไม่แน่ใจว่าฝ่ายไหนติสละฮะ เอิ๊ก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

bymyside777

29/08/2015 22:36:32
ต้องมาคุยกันครับ หากเค้าไม่ยอมปรับตัวบ้างก็คงแล้วแต่น้องแล้วหล่ะครับ

มีสไตล์ เป็นของตัวเอง ยังไงถ้ายอมทำเพื่อคนอื่นไม่ได้ ปัญหาเรื่องอื่นๆก็คงจะตามมาครับ

ต้องรู้จักเอาใจเขามาใส่ใจเรานะครับ คนเป็นแฟนกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

อำนาจ

29/08/2015 22:38:45
ผมว่ากางเกงวอล์มลองเท้าแตะเข้าห้างดูหนังก็ไม่ถึงกะน่าเกลียดนะครับ​ ใส่บ๊อกเซอร์อยู่บ้านก็โอเค​สบายๆ​ ถ้าใจคุณรักเค้ารับเค้าได้ตั้งแต่แรกก็อยู่กันยืด​ แต่ถ้าคุณรับเค้าไม่ได้ตั้งแต่แรกก็ควรจะเลิกกันดีกว่าครับ​ ถ้าผมเป็นแฟนคุณแล้วมาเห็นคุณโพสต์​อย่างนี้​ ผมบอกตรงๆผมเลิกกับคุณแล้วครับ​ ขออภัยนะครับถ้าผมพูดตรงไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Krisada Yoo

29/08/2015 23:00:48
ถ้าเค้ามีความสุขก็ให้เค้าเถอะครับ
คนเราจะรักคนที่สามารถยอมรับในตัวเราได้ดีกว่านะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

29/08/2015 23:31:10
4,282
ต้องใจเย็นๆ และเปลี่ยนวิธีคิดและมุมมองต่อกันใหม่หมดครับ ทั้งคุณและทั้งแฟน ลองยอมคุยกันแล้วหาวิธีการที่ถอยคนละก้าว ผมว่าน่าจะพอไหวครับ

ผมว่าแฟนคุณมีความสามารถมากกว่าอาภรณ์ที่พันกายมากมายนัก ผมเชื่ออย่างนั้นจริงๆครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

ヘッドホン

29/08/2015 23:52:24
1

จริงๆกางเกงวอร์มก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะครับ หรือไม่ก็ลองซื้อแบบกางเกงวอร์มที่ดูแฟชั่นหน่อย คนที่ไม่ชอบใส่ยีนส์ก็คงมีเป็นเรื่องธรรมดาแหละครับ
ส่วนรองเท้านั้นถ้าเขายืนยันจะใส่รองเท้าแตะนี่ไม่รู้ว่าเขาชอบแบบไหน แต่รองเท้าแตะสวยๆผมก็ว่าเยอะดี อย่างพวกที่เป็นแบบเชือกรัดเท้าพวกนั้นก็สวยดี
พวกเสื้อ ลองดูว่าเชาชอบใส่เสื้อยืดแนวไหน ตลาดที่เป็นลายตัวอักษร เสื้อวง หรือเสื้อแบรนด์เก่าๆ เสื้อมือสองจตุจักร ลองชวนไปเดินเลือกซื้อด้วยกัน แล้วเราก็ลองเสนอตัวที่เราคิดว่าโอเคให้เขาซื้อใส่ดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

sahathan

30/08/2015 00:18:31
0
@เหน่งบาชอบอ่ะ คห.คุณ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ArkTicSS

30/08/2015 05:00:57
1
ลำบากนะครับเนี่ย

ถ้าอยู่กันแล้วไม่แฮปปี้ก็อย่าเลยครับ แต่ถ้ายังรักอยู่ ก็ไปพูดคุยกันดีๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Ace of Hearts

30/08/2015 08:30:54
6
เอาเก็บไว้เป็นคนที่บ้านครับ นอกบ้านต่างคนต่างไป อิ ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

yamano

30/08/2015 10:39:54
271
คนสองคน... จากคนเป็นล้านๆๆๆคน
ที่กว่าจะเดินทางมาพบกันได้...... ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

เคยไหม?
ที่เราเพิ่งได้รู้จักคนๆหนึ่ง ก็เกิดถูกชาตา ชอบเค้า แม้จะไม่เคยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำ

เคยไหม?
ที่เราเพิ่งได้รู้จักคนๆหนึ่ง ก็เกิดความเกลียดชัง ไม่ชอบเค้า
แม้เค้าจะไม่เคยเจอหน้ากันด้วยซ้ำ

ผมเคยอ่านเจอในหนังสือว่า

คนที่ได้เดินทางมาพบกัน มีเหตุผลสองอย่างเป็นตัวนำ คือ
1. บุญกุศล ที่ได้เคยกระทำรวมกันมา
2. กรรม ที่ได้เคยกระทำรวมกันมา

ทั้งสองอย่างนี้ เมื่อหมดเวรต่อกัน หรือหมดบุญต่อกัน ก็จะต้องจากกันไปเอง

บางคนรักแสนรัก ไม่อยากจากก็ต้องจาก
บางคนเกลียดแสนเกลียด ไม่อยากเจอก็ต้องเจอ

คนบางคน เราทำไม่ดีกับเค้ายังไง เค้าก็ไม่ทิ้งเรา
คนบางคน เราทำดีกับเค้ามากแค่ไหน ถ้ามันไม่ใช่ ยังไง มันก็ไม่ใช่
ก็เป็นเรื่องตาหลกดี

การเลิกกันมันง่ายมาก แต่ถ้าคิดจะกลับมารักกันเหมือนเดิมนี่ซิ ยากมาก
คนเรา ผมว่าไม่มีใครสมบูรณ์ที่สุดหรอก

คิดดีๆ ก่อนนะ
แต่ว่า ผมโสดนะ แฟนไม่มี หน้าตาดี รูปร่างดี เลี้ยงง่าย กินนมแล้วนอนเลย
จับเค้าแต่งตัวอย่างไงเค้ายอมหมด จะรับเค้าไว้พิจารนาก็ได้น้าาาาาา @_@
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

wahnism

30/08/2015 11:20:49
0
ไปซักผ้าให้เขาเลย เราเคยนะแวะเซเว่นซื้อโอโม่พลัสไปด้วย5ถุง กวางทั้งตู้ออกมาซักหมดเลย แฟนกลับมาถึงกับอึ้ง แต่มันดีจริงๆ อยากให้ลองพิสูจน์ดู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ohwownoone

30/08/2015 11:26:37
อย่าไปสนใจตอน ใส่เสื้อผ้ามากครับ ลองสนใจตอนถอดบ้าง อิๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

MaxxIE

30/08/2015 15:52:13
ผมว่าแฟนคุณอาจจะคล้ายๆผมน่ะ

คือ อาจจะไม่ใช่ว่าไม่ชอบแต่งตัว แต่หาเสื้อผ้าที่ใส่ถูกใจยาก
ในกรณีผม ผมชอบเสื้อผ้าที่ใส่สบาย ตะเข็บผ้าต้องเย็บดีๆ(ผมเป็นพวกชอบคันตามตะเข็บผ้า) ไม่ร้อน เพราะผมเป็นคนขี้ร้อน กางเกงยีนส์นี่อย่าได้มาใกล้ และเป็นไปได้ชุดนั้นต้องไม่จำเป็นต้องรีดทุกครั้งก่อนใส่
เวลาที่ไปเลือกดูเสื้อผ้าทีนึงนี่กว่าจะหาแบบที่ชอบได้ หายากยิ่งกว่างมเข็มในมหาสมุทรอีก แต่เดียวนี้ยังดีกว่าเมื่อก่อนหน่อย ตรงที่เริ่มมียีนส์ที่เนื้อผ้าเบาๆนุ่มๆใส่สบายๆเยอะขึ้น แต่เสื้อนี่ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่

บางทีถ้าอยากให้เค้าแต่งตัวหรือซื้อเสื้อผ้าใหม่บ้าง อาจจะลองถามเค้าดูซิ ว่าทำไมถึงชอบใส่เสื้อผ้าแบบนั้นเหรอ เวลาไปเลือกซื้อจะได้ช่วยกันหาให้ตรงใจเค้า และจากนั้นค่อยหาดีไซน์ให้ตรงใจคุณ
และ เสื้อผ้าเก่าๆที่เค้าใส่นั้น เค้าอาจจะไม่ได้ชอบใส่หรอก อยากเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แค่ยังหาตัวใหม่มาแทนยังไม่ได้เท่านั้นเอง(ตรงนี้ผมก็เป็น555)

เพราะสิ่งที่เราชอบนั้นอาจจะไม่ใช่สิ่งที่เค้าชอบเสมอไปครับ ใช้ชีวิตร่วมกันก็ต้องหาจุดที่ตรงใจทั้งสองฝ่ายให้ได้ครับ ไม่งั้นทะเลาะกันตลอดแน่ๆ

และสุดท้ายบางทีคนเรา ถ้าจะใช้ชีวิตร่วมกันแล้ว ผมอยากให้ลองแคร์ความรู้สึกของคนข้างกาย ก่อน ความรู้สึกของคนภายนอกครับ เพราะคนนอกเค้าไม่ได้ใช้ชีวิตทั้งชีวิต ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วนกันกับเราเหมือนคนข้างกายเราน่ะครับ

ปล.อ่านดูนิสัยแฟนคุณมันดูเดจาวูมาเข้าตัวผมเองชอบกล ต่างกันก็แค่ผมไม่ชอบใส่บ๊อกเซอร์ และไม่ชอบใส่ กางเกงวอร์ม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

NEKOIeIE

30/08/2015 16:29:07
0
นั่งคิดไปมา เหมือนโดนแฟนบ่นใส่ เง๊อะ!
#บ้านบ็อกเซอร์ #นอกบ้านเมื่อก่อนวอร์ม เดี๊ยวนี้บ็อก แห่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ดิ๊วดิ๊วเอง

01/08/2022 11:40:28
เครียดอะ คนที่อยู่ด้วยกันทุกวันนี้ ไปไหนไม่เคยKeep lookให้กันเลย ไม่เคยสนใจอะไร ไม่มีกาลเทศะ
ไม่ต้องเลิศหรู แค่แต่งให้มันแค่ดูปกติเหมือนชาวบ้าน
ไม่ใช่ซกมกมอซอ เหมือนเอาผ้าขี้ริ้วมาใส่แบบทุกวันนี้้เห้อ บอกก็แล้ว พูดก็แล้ว เตือนก็แล้วมันไม่ฟังด้วยนะ 
บางทีแต่งไปทำงานแบบนั้น
บอกให้มันไปเปลี่ยน มันก็ไม่เปลี่ยน
ไม่รู้มันไปเอาความมั่นใจแบบนี้มาจากไหน 

เอาตรงๆอยู่กับมันทุกวันนี้จำใจอยู่
พลาดมากที่สุดในชีวิต
ไม่เคยอยากจะพาออกงาน 
ไม่อยากจะถ่ายรูปโพสต์ ไม่อยากจะไปไหนมาไหนกับมันเลย 
ไม่รู้จะพูดกับมันยังไงแล้ว โอ๊ย ไม่ไหวเคลียร์แล้ว 

รู้สึกพลาดมากอะ เมื่อไหร่จะ ออกไปจากชีวิตกูซะที
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เข้ามาตอบ

02/08/2022 18:20:39
ส่วนตัวคิดว่าการแต่งตัวมันคือภาพลักษณ์​อย่างนึง

ตอนเด็กๆไม่คิดมากเรื่องการแต่งตัวเช่นกัน แต่งยังไงก็ได้ ฮ่าๆ

แต่พอโตมาก็คิดว่าการแต่งตัวมันควรให้ดูโอเค ให้ถูกกาลเทศะ​ด้วย

อย่างน้อยๆมันทำให้คนมองเราในแง่บวกเอาไว้ก่อน ฮ่าๆ

อย่างกระทู้นี้ขนาดคนใกล้ตัวยังยี้เลย นึกดูว่าคนอื่นจะคิดยังไง ฮ่าๆ
หยิกหู 0
"แฟนไม่ชอบแต่งตัว ทำไงดีคะ ???????????"