Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครซวยเหมือนเราไหมคะ ttpod t2 พัง เคลมแล้วก็ยังพัง

geegee

28/08/2015 02:12:22
คือเราซื้อเดือนMarch2015 ค่ะ ก็ฟังปกติดี เสียงโอเค แต่พอมาเดือนJulyต้นเดือน หูฟังด้านซ้ายก็เริ่มติดๆดับๆ เลยเอาไปเคลม
คุณพนักงานที่ร้านก็บอกว่าน่าจะหักใน อันนี้ครั้งแรกนะคะ หักตรงแถวๆแจ๊คเสียบกับตัวเครื่อง เราก็ส่งเคลม
รอไปเดือนเกือบสองเดือน วันนี้(27 August) ไปรับหูฟังที่เคลม ก็ลองในร้านแล้วปกติดี
แล้วเราก็เก็บแลัวไปเดินเที่ยวต่อ พอกลับบ้านมา กะส่าจะฟังให้หนำใจ ไม่ได้ใช้มานาน
ปรากฎว่าหูซ้ายติดๆดับๆ(อีกแล้ว แต่อาการเหมือนจะเริ่ม) ตรงบริเวณที่แยกมาแค่สายของหูซ้ายอย่างเดียว
คือเวลาฟังนี่ห้ามจับสาย หรือขยับเลย เสียงจะหาย บางทีก็หายไปเฉยๆ ต้องขยับสายเสียงถึงมา

ที่บ่นมายาวนี่ก็แค่เซ็งอะค่ะ เราควรเอาไปเคลมอีกรอบไหมคะ ประกันยังไม่หมด แต่แบบ เรารู้สึกแย่อะค่ะ
เคลมอีกรอบก็ต้องอีกสองเดือน เฮ้ออ เราไม่ได้ว่าร้านนะคะ ร้านก็ช่วยดี แต่แบบ เราสงสัยว่า QC ยี่ห้อนี้มันห่วย หรือเราซวยเอง เฮ้อออ(อีกรอบ)
:(
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ArkTicSS

28/08/2015 07:57:35
1
น่าเห็นใจครับ ลองแก้ปัญหาด้วยการเปลี่ยนรุ่นสิครับ...555+

ส่งๆไปเถอะครับ ประกันเราก็ใช้ให้คุ้มสองเดือนนานสุดก็สัปดาห์แรก สักพักก็ลืมไปเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

redondo16

28/08/2015 08:54:26
55
จากที่ลองที่ร้าน ผมว่าขั้วต่อตรงหูฟังกับสายอ่อนแออ่ะครับ ถ้าอยู่ในประกันก็เคลมไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

geegee

28/08/2015 20:17:40
ไปเคลมมาแล้วนะคะ คุณพนักงานที่ร้านเปลี่ยนชิ้นใหม่ให้ ไม่พังแล้วค่ะ
^^
หยิกหู 0
"มีใครซวยเหมือนเราไหมคะ ttpod t2 พัง เคลมแล้วก็ยังพัง"