Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Schiitรุ่นใหม่ๆออกมาหลายตัวแล้ว เฮียไม่สนเอาเข้ามาบ้างเหรอครับ

Manatworks

25/08/2015 23:45:02
0

เท่าที่เพิ่งประกาศเลยนี่ก็มีmjornir2
เป็นแอมป์หลอดแบบbalanceซะด้วย
และก็มีgungnirรุ่นupgradeที่เป็นระบบmultibitที่ว่ากันว่าหายใจรดต้นคอdacพี่ใหญ่อย่างyggdrasilกันเลยทีเดียว
ผมคิดว่าน่าสนใจมากครับ ส่วนคัวผมยังรอyggdrasilอยู่ด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

26/08/2015 00:21:19
4,282
ตอนนี้มีปัญหาตรงที่ Schiit ผลิตของออกไม่ทันส่งในส่วนของ worldwide ครับ เค้าป้อนสินค้าในตลาดของอเมริกาก่อน ซึ่งผมเองสั่งของไปหลายรุ่นผ่านทาง distributor ในสิงคโปร์ ซึ่งมีความล่าช้ามากจนคอนโทรลอะไรไม่ได้เลยครับ 555

นี่ก็หนักใจเหมือนกันเรื่องการรอของครับ ล็อตหลังนี้ผมรอนานมากกว่าของจะมีมาขายหน่อยนึงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hsung

26/08/2015 12:28:08
346
ขอวิจารณ์นิด เคยใช้ schiit รุ่น LYR ยอมรับเลยว่าชอบเสียงมันมาก

ติดแค่เรื่องราคา ในเวป กับราคา ที่เฮียขาย มันต่างกันเหลือเกิน

ไม่เหมือน audio gd ที่แทบจะไม่ต่างกัน

เข้าใจครับว่าติดคนกลางที่สิงคโปร์ แต่เมื่อไหร่เฮียจะปลดแอกซะที

อยากซื้อนะ แต่การตลาดแบบนี้ ผมไม่อยากสนับสนุนเลย ได้แต่ รอๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ake150cc

26/08/2015 14:00:15
23
คนจะใช้ยี่ห้อนี้แล้วคุ้มจริงๆต้องอยู่ที่อเมริกาอ่ะ
นอกนั้นเจอค่าส่งแล้ว ค่าสินค้าแทบจะเป็นสองเท่าเลย เสียดาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

26/08/2015 14:08:06
4,282
มันทำอะไรลำบากจริงๆๆครับ 555

ผมเองก่อนที่จะมีตัวแทนสิงค์โปร์ ผมเป็นคนแรกๆที่เมล์ไปคุยเลยด้วยซ้ำ ซึ่งตอนแรกๆๆ Jason จะตอบตกลงอยู่แล้ว แต่อย่างว่าครับ พอฝรั่งเค้ามองมาทางเอเซีย เค้ามองว่าตัวเลขงอกง่อยเกินไป ก็เลยเกิดระบบเหมาเข่งด้วยการรวบทุกอย่างในเอเซียไปที่สิงคโปร์แทน โดยผมไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่านี้ เพราะว่าเป็นการตัดสินใจและนโยบายของ Schiit เอง

คนซื้อก็ทำใจลำบาก คนขายก็ได้แต่กลอกหน้าส่ายหัว ทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้จริงๆๆ ผมเองทำราคาขายปลีกเองที่มั่นคงแบบว่าขายแทบไม่ได้อยู่แล้วครับ เราถูกระบบคนกลางมาทำให้ทุกอย่างมันชะงักครับ หวังว่า Jason อาจจะมีการทบทวนเรื่องเหล่านี้เป็นการภายในครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

cambridge

26/08/2015 14:19:17
2
เข้าใจเลยครับ ผมเองก็เคยสนใจยี่ห้อนี้ เพราะเห็นงานดีราคาไม่แพง โทรถามไปที่เรือธงว่าของมีไหม ก็ได้รับคำตอบประมาณนี้

ต้องเข้าใจครับแค่ทำส่งอเมริกาก็แทบไม่ทันละ ขืนแบ่งส่งมาทางเรา ถ้าทางอเมริกาเกิดไม่พอใจละจะยุ่ง ต้องเอาใจช่วยให้ทาง Schiit เพิ่มประมาณการผลิตได้มากขึ้นพอที่จะส่งมาทางแทบบ้านเราละครับ หรือลุ้นให้แถบบ้านเราคนเล่นชุดหูฟังเพิ่มกันมากขึ้นจนทาง Schiit เองมองเห็นละครับ 55

แต่... ผมว่าสินค้าจีนเองเลยมีหลายตัวเลยที่ดีมาก ตรงนี้ถ้าหาเล่นน่าจะง่ายกว่านะ ถ้าย้อยกลับไปเมื่อ 7 - 10 ปีก่อนจะหาชุดเสียงดีดีจากจีนเนี่ยยากมากกก อยากได้เสียงดีดีต้องจ่ายเยอะเลย ถือว่าเป็นความโชดดีของคนรุ่นหลัง ที่จ่ายน้อยลงแต่ได้เสียงที่ดี ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ohwownoone

26/08/2015 14:35:02
370
ว่าแต่ว่าไอ้เจ้า LISST "TUBES" เมื่อไหร่จะมาครับเฮีย

http://schiit.com/products/lisst-tubes
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

26/08/2015 22:03:08
4,282
555 พยายามติดตามให้ทุกรายการนะครับ แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่นี่ล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Schiitรุ่นใหม่ๆออกมาหลายตัวแล้ว เฮียไม่สนเอาเข้ามาบ้างเหรอครับ"