Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่อง usb adapterครับ

jookkkk

24/08/2015 11:50:24
5
รบกวนถามครับ พอดีของที่มากับipodเสียก็เลยใช้ของtabletแทนซึ่งoutputแรงกว่า ไม่ทราบว่าใช้แทนกันได้ไหมครับ จะมีผลเสียระยะยาวรึปล่าว ต่อตัวplayerเองหรือต่อตัวadapter(ผลเสีย) ขอบคุณครับ แล้วการเสียบadapterทิ้งไว้โดยไม่ถอดนี่มีผลเสียรึปล่าวครับ....
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

24/08/2015 12:15:23
573
สามารถใช้ Adaptor ที่กระแสแรงกว่าชาร์ตได้ครับ ดูตรง mA หรือ A อ่ะครับ
ขอให้ Volt เท่ากันคือ 5V กระแสจะมากกว่าเท่าใดก็ไม่มีปัญหาครับ
เพราะเครื่องเล่นหรือมือถือ มันจะกำหนดกระแสเข้าเองว่าต้องการแค่ไหน ต่อให้เราเสียบมากๆ
มันก็ดึงไปใช้เท่าที่มันรองรับ และออกแบบไว้จ้าา

ส่วน Adaptor ชาร์ต ถ้าไม่ใช้แล้ว ไม่ควรเสียบทิ้งไว้ครับ ควรจะถอดออกดีกว่าจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jookkkk

24/08/2015 16:38:07
5
กระจ่างครับคุณหมูหวาน ; )
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามเรื่อง usb adapterครับ"