Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

*ขอคำแนะนำครับ* / ใช้ Shure se215ltd กับ FiioX1 อยู่ จำเป็นต้องเพิ่มแอมป์มั๊ยครับ

PalakornKfak

21/08/2015 01:30:42
ก่อนนี้ไม่เคยเหลียวแล ไม่มีคำว่าแอมป์อยู่ในหัวเลยครับ
ไม่คิดว่ามันจำเป็นหนึ่ง กลัวรุงรังสอง

ไปๆมาๆ เพื่อนเริ่มยุ จนลังเล
อยากลองด้วย แต่ก็กลัวไม่คุ้มด้วย
เลยขอปรึกษาครับ

อนึ่ง se215 นี่ฟังข้างนอก ที่บ้านเป็น Ultrasone580 ต่อคอมพ์ตรงๆ
ถ้ามันไม่เวิร์ค แล้วโยกมาต่อที่บ้าน พอไหวมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองมองกลางๆ

21/08/2015 08:27:40
ผมไม่เคยเจอ player หรือมือถือตัวไหนที่ต่อกับ akg420 ละทึบมาก่อนจนมาเจอ x1นี่ล่ะ ตั้งที่ฟังกะ i6ผมยังมีความสุขกับ 420เลย รึอาจเพราะเครื่องผมยังใหม่ ชาร์ตไฟไป4-5ครั้งมั้ง

แต่แนะนำแบบไม่มโน มันควรต่อแอม์ครับ ผมก็ต่อและรัดไว้ไม่แกะเลย ผมใช้กะ e12 ประหยัดดี และมันพร้อมจะฟังได้ทุกแนว ละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

paopy2iiam

21/08/2015 09:03:11
2
เอาตังเพิ่มแอปม์ ไปอัพเกรดสายหูฟังครับ

ผมก็คนๆนึงที่ไม่มองแอมป์เลย เพราะมันรุงรัง
อีกทั้งเป็นเรื่องยากที่จะหา M2M หรือ D2M ที่แมชเข้ากันกับหู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

offer022

21/08/2015 12:28:37
1
เอา X1 ไปขายแล้วซื้อ X3 มาใช้แทนครับ +_+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

HEAT

22/08/2015 11:04:03
1
ไม่จำเป็นเลยครับ ผมว่าเอาเงินไปซื้อหูตัวใหม่ไปเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

es_ciro

22/08/2015 23:29:45
16
ดีขึ้นน่ะดีขึ้นแน่ๆครับ
แต่จำเป็นมั้ย? ผมว่าในหูระดับแค่นี้ ได้ไม่คุ้มแบกและตังครับ
สู้ขายหูเดิม+ค่าแอมป์ ไปซื้อหูใหม่ แล้วต่อตรง
เสียงดีกว่า สะดวกกว่าแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

เอก บางแค

23/08/2015 02:09:28
0
หูเสียงดีอยู่แล้ว

ปัญหาคือต้นทางแรงน้อย

ทำให้หูฟังแสดงเสียงได้ไม่เต็มที่

ต่อให้เปลี่ยนสาย หรือเปลี่ยนหู

ปัญหาเดิมก็ยังคงอยู่ คือต้นทางแรงน้อย

เพราะฉนั้นควรเพิ่มแอมป์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เหน่งบา

23/08/2015 05:05:34
1,866
ไปร้านเฮีย ลองเปลี่ยนทีละชิ้นครับ ว่าอะไรในชุดที่คุณพอใจอยู่ เพราะมองได้หลายมุม
หูฟังรุ่นนี้เคยเอามาเบิร์นเสร็จแล้วก็ปล่อยไปเพราะแนวยังไม่ใช่ ถ้าฟังAudiophile รู้สึกว่าปลายทุ้มกับปลายแหลมมันไปไม่สุด แต่คนฟังแนวอื่นชอบมาก แบบนี้เฉพาะหน้าหากชอบสไตล์ของมัน เปลี่ยนสายก็น่าจะจบ และใช้งบน้อยหน่อย

ถ้ามองระยะยาว และมั่นใจว่าชอบหูฟังอยู่ X3ii จะเสียงดีกว่า X1 มากพอดูครับ(ต้นทางมีผลมาก)

ส่วนถ้าลองกับเพลเยอร์ตัวอื่น คิดว่า (สมมุติเป็น X3ii)ก็ไม่ต่างกับ X1เท่าไหร่ แนะนำให้เปลี่ยนหูฟังครับ

การเพิ่มแอมป์ ดูจะยุ่งยากและซับซ้อนขึ้น แต่...อ่านดีๆนะครับ..ไม่ได้บอกว่าไม่ควรทำ มันขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง ถ้าการเพิ่มแอมป์ที่ราคาไม่สูงมาก แล้วให้ผลรวมที่คุณชอบมากที่สุด ก็ควรเพิ่มแอมป์(ขึ้นอยู่กับแนวเพลงที่ฟังด้วยครับ รวมถึงลักษณะการฟังเพลง ว่า เพลงโหด ยากแค่ไหน อัดหนักแค่ไหน)แน่นอนว่าการเพิ่มแอมป์จะพกยากขึ้น ซับซ้อนขึ้นในเรื่องการแม็ทชิ่ง และระยะยาว มีแนวโน้มจะบานปลาย

ทีนี้หากคุณจำกัดวงเงินไปเลย ถ้ามันเพิ่มแอมป์แล้ว กับเพลงที่ชอบฟัง..ให้ผลลัพธ์ที่ชอบที่สุด ก็เพิ่มแอมป์ แต่ถ้าฟังแล้วไม่ต่าง เปลี่ยนหูฟังจะมีความเปลี่ยนมากที่สุดครับ

...หาให้เจอก่อนว่า คุณชอบ หรือไม่ชอบเสียงอุปกรณ์ใดที่มีอยู่จริงๆ แล้วค่อยคิดว่าจะเปลี่ยนอะไรดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"*ขอคำแนะนำครับ* / ใช้ Shure se215ltd กับ FiioX1 อยู่ จำเป็นต้องเพิ่มแอมป์มั๊ยครับ"