Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับการ re shell เป็น ซิลิโคน

TarePanda

21/08/2015 00:32:48
1
คือผมทำหูคัสต้อมตกพื้นแล้วแตกเลยอยาก reshell ใหม่เป็นซิลิโคนของ custom art เลยอยากสอบถามว่า

1. AAW a3h(2 BA, 1 dynamic 3-way cross over) สามารถทำเป็นบอดี้ silicone ได้หรือไม่

2. ถ้าอยากเพิ่ม BA กลางกับแหลมอย่างละตัวราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าใหร่

3. ถ้าขอหนึ่งไม่สามารถทำได้ การเปลี่ยนวูฟเฟอร์จาก dynamic เป็น BA แล้วให้เขาจูนเสียงใกล้กับเดิมทำได้หรือไม่

ปล. ตอนนี้เอากาวติดแล้วมันยังฟังได้แต่ขอไม่ reshell เป็นอะครีลิกไม่ทำแล้วครับเข็ด T_T
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

l2esurection

21/08/2015 14:25:29
62
ข้อ 1 Reshell น่าจะได้ครับ แต่แนะนำ อคริลิคดีกว่า
ข้อ 2 ไม่แนะนำให้เพิ่มเพราะเสียงจะเพี้ยนไปจากเดิม (เอาจริงๆการรีโมลใหม่มันก็วางไดรเวอไม่ตรงจุดเดิมกับตัวเก่าละ)
ข้อ 3 เปลี่ยนไดรเวอแล้วหนิไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ

ปล.ข้อ 2 เพื่อนผมเคยเพิ่มไดรเวอให้ TF 10 เข้าไปเป็น 5 ไดรเวอ มันบอกตอนแรกก็โอเคหลังๆ มันกลับไปหา TF 10 ตัวเดิมมาใช้สะงั้น - - a
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

21/08/2015 15:32:58
1 ตอนนี้ทาง Custom Art นั้นไม่ค่อยรับงาน reshell เเล้วครับ
2 ไฮบริดไดรเวอร์ นั้นไม่สามารถรีโมลด์กับทาง custom art ได้ครับ
3 เปลี่ยนไดรเวอร์นั้นไม่ค่อยเเนะนำครับ เพราะคาดเดาเสียงที่เปลี่ยนไม่ได้เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

TarePanda

21/08/2015 17:44:40
1
ขอบคุณครับ
เศร้าเลยทำตกครั้งนี้ซึ้งถึงสัจธรรมเลยว่าคนไม่ค่อยเล่นหูฟังแพง ๆ เพราะมันเสี่ยงต่อการพัง

คงจะใช้จนมันพังแล้วไปเล่นตัวไม่กี่พันเหมือนเดิมดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หลุยส์ munkonggadget

21/08/2015 18:00:36
1,057
ถ้าจะไม่ผิดค่ายนี้น่าจะรับบริการ reshell ได้อยู่นะครับ
ยังไงก็ลองติดต่อกับทางบริษัทดูก่อนได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

jesusgamers

22/08/2015 12:27:26
25
คัสต้อมปัญหาเยอะครับ
ไหนจะ ระวังขั้วหลวม,ตกแตก,พอนานไปหลวมไม่ฟิต อีก
แต่แบบ ซิลโคน จะไม่ค่อยมีปัญหาความฟิต หรือตกแตก ถึงมีก็คงน้อยมาก
แต่จะมีเรื่อง ขั้วสายแทนครับ ที่ผมเจอนะ
แต่เสียงเบสของคัสต้อมที่เป็นซิลิโคน ผมนี่ชอบมากๆมันได้ฟีลแบบสั่นๆเลย
แนะนำ หา Universal เจ๋งๆเล่นควบไปด้วยครับ
น่าเสียดายที่ปัจุจุบัน ยังหา ที่รับรีโมล แบบซิลิโคนได้ยาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

TarePanda

25/08/2015 11:23:12
1
คุณ jesusgamers ใช้คัสต้อมซิลิโคนรุ่นใหนเหรอครับ
แนวเสียงของเบสน่าสนใจดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

jesusgamers

26/08/2015 22:02:46
25
ACS T1 ตัวดั้งเดิมครับ
ผมว่า เสียงกลอง เทพสุดใน IEM ที่เคยฟังมาละ อิมเมจกลองแบบ เหมือนจริงมาก ทั้งการสั่นสะเทือน
ทั้ง อิมแพคที่คล้าย คนหวดหนังกลองสั่นถึงรูขุมขนจริงๆ ครับ
แต่เสียดาย ผมใช้ไม่เป็น ทำพังไป 3 รอบละ ขนาดใส่นอนอย่างเดียวตอนนี้ก็รอซ่อมอยู่
กลองเทพรองมา ก็ VE3 ที่ กลองเทพพอๆ กันครับ แต่เดโมเหมือนจะเสียงแตกนะครับ
ผมบอกทางร้านตัวแทนเค้าไปแล้ว เผื่อมีคนลอง VE3 แล้วห่าว่าเสียงกากๆ จริงๆเดโมมันเหมือนจะเสียงแตกครับ
ก็ลองฟังหลายๆญี่ห้อดูครับ เทพของแต่ละคนไม่เหมือนกัน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับการ re shell เป็น ซิลิโคน"