Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคยใช้ Creative SB e5 บ้างไหมครับ หรือ DAC/AMP ไว้ใช้กับ ios/android

joonepiece

29/07/2015 19:20:59
0
เรื่องของเรื่องคือ ตอนนี้ผมใช้มือถือ zenfone5 อยู่ครับ

แต่อยากจะกลับไปจัดชุดซักชุด
กำลังมองว่าจะจัดเป็น ipad ไม่ก็เป็น tablet ของ android ยังไม่ได้ตัดสินใจ

กลับมาที่หัวข้อต่อ
ตอนนี้ผมใช้ amp เป็น O2 กะว่าจะขายไปหา dac/amp พกพา ไว้ใช้กับของข้างบน

หูฟังที่กะว่าจะเอามาใช้ก็จะเป็น PK1 กับ VE zen แล้วก็ Inear อื่นๆ
วันนั้นลอง x3ii กับ VE zen แล้วโดนมากๆ แต่ไม่อยากได้ player เท่าไหร่(ถ้าหา dac/amp พกพาจะถูกใจกว่า)

ตอนแรกก็มอง fiio e17k เพราะเคยใช้ e17 แล้วก็ชื่นชอบนิดหน่อย แต่เพราะ stage มันแคบเลยขายไปแล้ว

ตอนนี้ก็เลยไม่รู้จะหาอะไรดี
ลองหาๆไปก็ไปเจอะกับ Creative sound blaster E5 ซึ่งมาเต็มด้วย function และ สเปค
แต่หา review ได้ยากเย็นเหลือเกิน

เลยลองมาถามพี่ๆในบอร์ดดูว่ามีใครเคยใช้บ้างไหมครับ

เสียงที่อยากได้คือเสียงแบบ สะอาดๆ flatๆ stage กว้างๆ เน้นรายละเอียด เน้นจับผิด

รบกวนพี่ๆด้วยครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

31/07/2015 03:15:32
1,057
รุ่นนี้เพิ่งเขียนรีวิวสั้นๆลงเฟสไปครับ จัดว่าเป็น DAC/Amp อเนกประสงคฺอย่างเเท้จริงครับ
รุ่นนี้โทนเสียงสะอาด โฟกัสเเม่นยำ เเรงขับสูง น่าจะตรงกับที่โจทย์ต้องการเลยครับ
และเร้วๆนี้จะมีขายที่ร้านเเน่นอนจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

joonepiece

31/07/2015 07:39:39
0
งั้นผมรอซื้อกับเฮียมั่นก็แล้วกันครับ
ถ้าของมาแล้ว อย่าลืมแจ้งข่าวนะครับ
เย้
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใครเคยใช้ Creative SB e5 บ้างไหมครับ หรือ DAC/AMP ไว้ใช้กับ ios/android"