Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

earbud ที่ชอบและแนวเสียงที่ใช่ในที่สุดก็หาเจอ..

galleyman

26/07/2015 17:50:29
0
ออกตัวก่อนว่าผมเป็นมือใหม่หุฟังนะครับ ไม่ได้รุ้เรื่องเยอะ ที่จะพูดนี่คือความเห็นส่วนตัวล้วนๆ คือด้วยความชอบฟังเพลง แต่ไม่รุ้เรื่องเกี่ยวกับหุฟังเลยพยายามตามหาหูฟังที่จะไว้พกคู่กาย ซื้อๆขายๆมาก็หลายตัว จนมาเจอแนวที่คิดว่าใช่ที่ mx985 แต่มันก้ยังไม่สุด.... เหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง จนกระทั้งมาเจอ lyra6 ตอบโจทผมทุกข้อของเสียงที่อยากได้แล้ว ชอบมากจริงๆ แต่เกิดคำถามคาใจนิดหน่อยว่า....

1 ถ้าชอบเสียงแบบlyra6 นี่แล้ว ในearbud จะมีตัวไหนให้เสียงเหนือกว่านี้อีกไหมครับ เช่น pk2 หรือโดยเฉพาะpk1+amp ที่เป็นที่กล่าวขาน อยากลองไปให้สุดทางนี้

2 full size ตัวไหน ยี้ห้อไหน ให้เสียงได้ feel ประมาณ lyra6 ได้ครับ อยากมีเก็บไว้สักตัวด้วย

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

26/07/2015 19:10:44
1,057
ถ้าชอบ lyra เป็นทุนเดิมก็อาจจะหาแอมป์มาเพิ่มได้ครับ แอมป์พกพาหลายๆรุ่นช่วยเพิ่มประสิทธิภาพเสียงเเละบางอย่างที่ขาดหายไปออกมาได้ดีทีเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

galleyman

26/07/2015 19:58:27
0
คุณหลุยพอจะแนะนำแอมปรุ่นที่จะเสริม lyra6 นี่ให้หน่อยได้ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"earbud ที่ชอบและแนวเสียงที่ใช่ในที่สุดก็หาเจอ.."