Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟังค์ชั่น Time-Lapse นอกจากiosแล้ว มือถือตัวอื่นมีไหม?

Starlady1987

23/07/2015 14:24:58
0
คือสงสัยมานานแล้ว ว่าเวลาที่เค้าถ่ายพระอาทิตย์ขึ้น พระอาทิตย์ตก รถวิ่งผ่านตามถนน แล้วเหมือนเวลามันผ่านไปเร็วๆ ว่ามันคืออะไร พอดีว่าสนใจอยากลองถ่ายเล่นดูค่ะ เลยไปหาอ่านคร่าวๆ เลยรู้มาว่า เค้าเรียกว่า Time-Lapse ซึ่งถ้าใช้พวกกล้องวิดีโอ ก็คงทำได้ตามปกติไม่แปลกอะไร แต่เราอยากได้มือถือที่ถ่ายได้ค่ะ พอดีจะเปลี่ยนมือถือใหม่พอดี ก็เลยไปถามเพื่อนๆ เพื่อนบอกว่าไอโฟนก็ถ่ายได้ แต่เรื่องของเรื่องคือ เราไม่ค่อยชอบ IOS อ่ะ ถนัดใช้แอนดรอยมากกว่า พอจะมีรุ่นไหนมีฟังค์ชั่นนี้บ้างคะ ถ้ากล้องหน้าสวยๆ จะดีมากค่ะ เราชอบถ่ายเซลฟี่ แล้วก็ถ่ายรูปน้องหมา น้องแมวด้วย ไม่เกี่ยงราคาและแบรนด์ ขอแค่เป็นแอนดรอยก็พอค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Xomphote

23/07/2015 14:42:00
42
ลองเสริชคำว่า Time Lapse ใน google play ดูสิครับ
ผมเห็นมีอยู่แอพหลายตัว (แต่ไม่เคยใช้ เลยไม่กล้าแนะนำ)

จะถ่าย Time Lapse ต้องมีขาตั้งกล้อง + อุปกรณ์สำหรับยึดโทรศัพท์กับขาตั้งกล้อง หรืออุปกรณ์อะไรก็ได้ที่ยึดให้โทรศัพท์อยู่นิ่งๆได้ นะครับ
และอาจจจะต้องใช้ Power Bank ด้วยหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Monmon

24/07/2015 10:39:40
ของผมใช้วางบนกำแพง หรือหาที่ๆวางมือถือได้มั่นคงแล้วถ่ายเลยอ่ะครับ
เพราะมือถือผมมีโหมดไทม์แลปส์อยู่พอดี แต่ต้องใช้ถ่ายพวกวัตถุที่เคลื่อนไหวอย่างเห็นได้ชัด อย่างพวกรถหรือคน หรือต้นไม้ที่โดนลมพัด ประมาณนี้ครับ
อ้อ ลืมบอกกล้องมือถือผมของ หัวเวห่ย พี8 นะ กล้องมือถืออื่นๆก็
น่าจะถ่ายได้เหมือนกันไหมอ่ะครับ ไม่ก็ลองใช้แอพตามที่คุณกระทู้ด้านบนแนะนำดูก็ได้นะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

alicesa

27/07/2015 10:49:59
0
ถ้าเป็นไอโฟนต้องเป็น I5 S ขึ้นไปด้วยนะครับ 55 เคยใช้ I5 ธรรมดาไม่มีโหมด Time-Lapse อ่า ไม่ยุติธรรมเลยฮือ ต่างกันแค่ S แต่ตอนนี้ใช้ I6 มีละสบายใจ 55
ถ้ามือถือไม่มีลองดู App ก็ได้นะครับ ก็พอมีบ้าง แต่ P8 แบบคุณ Monmon ก็ดีนะครับ
เพื่อนเคยเล่นอยู่ โทรศัพท์เพื่อนครับทำได้นะ Huawei กล้องก็สวยครับ ชัดดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟังค์ชั่น Time-Lapse นอกจากiosแล้ว มือถือตัวอื่นมีไหม?"