Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โปรแกรม Music กับ Golden Ear

Music

02/07/2015 12:40:49
ถ้าหากไฟล์ที่ผมฟังเป็นไฟล์ Apple Lossless (m4a) เพลงเดียวกัน
โดยที่หูฟังที่ใช้เป็นหูฟังระดับสูง

หากฟังเทียบกันระหว่าง Apple Music ที่มากับ iPhone เทียบ Golden Ear จะได้คุณภาพเสี่ยงที่ต่างกันไหมคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ipodgen315

02/07/2015 19:30:03
0
ต้องลองครับ แต่ Apple Music ไฟล์มีความละเอียดแค่ 256K ไม่ใช่หรอครับเท่าที่รู้มา แต่ Golden Ear เล่นได้สูงถึง 24bit 96Khz เลยครับ เสียงคงน่าจะแตกต่างกันอย่างแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

02/07/2015 19:41:41
271
เนื่องด้วยหูฟังผมเป็นหูฟังระดับต่ำครับ 5555

ช่วยตอบให้ครับ(ทั้งที่ไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่าไหร่ครับ)

Apple Lossless ถ้าเล่นผ่าน iTunes จะให้เสียงออก flatๆหน่อยครับ แห้งๆ เบสน้อย
รายละเอียดดี (แต่ผมชอบมากกว่าฟังผ่านแอปอื่นครับ)

ถ้าเล่นผ่าน golden ear. เสียงจะออกหวานๆกว่า ใสกว่า เรียบๆแบนๆ ครับ

Apple Music. ไม่น่าจะใช่ Apple lossless นะครับ (หรือผมเข้าใจผิดก็ไม่รู้ครับ)
มันเป็น ไฟล์ ACC หรือตามความเข้าใจของผมก็คือ mp3 ของ Apple นั่นแหละครับ
แต่เท่าที่รองฟังมาสองวัน คุณภาพเสียงดีกว่าmp3ทั่วไป พอควรครับ
(ฟังด้วยหูฟังถูกๆธรรมดาครับ) แต่คุ้มนะครับ170บาทต่อเดือน ฟรี3เดือนอีก
แต่ไม่ได้แอ้มเงินผมหรอก 555

ตามหูผม ผมว่าiTunes ที่เพิ่งอัพมาใหม่นี่
เสียงดีสู้ iTunes เวอร์ชั่นก่อนไม่ได้ครับ(เสียใจที่อัพ T_T)

ถ้าตอบผิดคำถามขอโทษด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

kan5000mile

02/07/2015 20:11:17
0
aiff ต่างแน่นอนครับ ผมลบเพลงในapple musicแล้วจับไปลงใน golden ear หมดเลยครับ. 60gb
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

02/07/2015 20:54:22
271
ออ! ผมเข้าใจคำถามพี่แล้วครับ คือเค้าเปลี่ยนชื่อเป็น Apple music

มันเล่นได้สองระบบครับ แบบเสียเงินรายเดือน และแบบลงเพลงในiTune (เก่า)

รู้สึกว่าที่อัพใหม่นี้(ฟังกับiPhone ) ฟังสนุกขึ้น เพราะเบสหนักขึ้นครับ

ฟังทั้งไฟล์ aiff, m4a ,wav ครับ

ส่วนความต่างๆกันแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"โปรแกรม Music กับ Golden Ear"