Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยเปรียบเทียบ zero audio tenore , Havi B3 pro 1 , ATH IM50

GopGap09

01/07/2015 13:07:52
2
สวัสดีครับ

รบกวนพี่ๆน้องๆในบอร์ดที่มีหูฟังทั้ง 3 ตัวนี้ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยได้ไหมครับ

ว่าถ้าชอบฟังเพลงแนวป๊อบสบายๆ ทั้ง 3 ตัวนี้ มีแนวเสียงที่ต่างกันอย่างไรบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

TTPOD ZERO

01/07/2015 13:25:21
11
ถ้า เน้นแนว POP ฟัง สบายๆ

TTPOD T1
TTPOD T2
ZERO TENORE
HIFIMAN RE400

จะ เข้าทางเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ヘッドホン

01/07/2015 14:16:32
im50 ยังไม่เคยมีไว้ฟังจริงจัง ค่ายนี้รู้สึกจะเด่นๆที่เสียงร้องยังไงรอคนที่ทีมีแล้วกันครับ

Tenore สเตรจกว้างมากบาลานซ์เสียงทำได้ดี เบสกระชับเก็บตัวเร็วมีอิมแพคพอดีครับ ให้เสียงที่เป็นธรรมาชาติ โปร่งใสสะอาด แหลมไปได้ไกลคมไม่บาดหู ต้องการกำลังขับพอสมควรครับ ถ้าไม่ฟังเพลงพวกเมทัลหรือฮิปฮอบตัวนี้ถือว่าโอเคเลยครับ

b3 pro1 อันนี้เสียงบาลานซ์กว่าให้เสียงที่เคลียร์และเป็นธรรมชาติแทบไม่มีย่านไหนพุ่งเด่นออกมาเลยครับ รายระเอียดเยอะมากครับ ตัวนี้ให้เสียงที่หนากว่าTenoreนิดหน่อย เบสเยอะมากกว่านิดหน่อยและยังคงกระชับเก็บตัวเร็ว อิมแพคกระแทกกว่าเพราะมวลเบสที่มากกว่าหน่อย มีด้านกว้างด้านลึก ค่อนข้างขี้ฟ้องครับ ตัวนี้ให้แหลมที่ทอดตัวได้ไกลเหมือนกันครับ พวกเครื่องสายนี่ดีดทีเสียงมาเป็นฟอยๆเลยครับ แยกชิ้นดนตรีได้ขาดพอสมควร เสียงคมสดไม่บาดหูแต่บางเพลงจะมีเสียง ซสท พวกลมรอดออกจากฟัน แต่ตัวนี้ผมยังเบิร์นไม่ครบนะครับ ต้องการแรงขับที่มากกว่าTenoreเข้าไปอีกครับ ถ้าจะฟังกับมือถือยังไงก็ควรมีแอมป์ครับ ถึงต่อตรงก็ให้เสียงที่ดีพอสมควรก็ตาม
ผมชอบกลางแหลมกับแหลมของTenoreที่พุ่งมากกว่า แต่ชอบb3 proที่มาครบๆและตอบโจทย์เสียงที่ต้องการมากกว่าครับ ชอบทั้งคู่สลับกันฟัง

ทั้งนี้ทั้งนั้น ลองฟังเทียบกันดูครับ
หยิกหู 0
"รบกวนช่วยเปรียบเทียบ zero audio tenore , Havi B3 pro 1 , ATH IM50"