Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Beginner wanna be

30/06/2015 17:31:28
อันไหน น่าเล่นกว่ากัน ve asura กับ PK2 ฟังเพลงทั่วไป POP เพื่อชีวิต

ปล.มีใครเคยลองเอาE11kขับ VE ZEN มั้ย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลูกตาล reus glass

02/07/2015 16:12:09
ดันๆขึ้นมาตอบครับ
วันนี้ได้ไปลองเดโม่ของ VE asura มาแล้ว รู้สึกว่าต่างกับPK2คนละด้านเลยนะครับ
เท่าที่พอจะจำได้ PK2 เสียงกลางเสียงแหลมจะพุ่งกว่า ฟีลคล้ายกราโด้ในรูปเอียบัด
แต่เบสจะบางๆทั้งปริมาณและแรงปะทะ

ตรงข้ามกับ asura เด่นที่เบสเลย แต่ไม่ใช่ว่าบวมนะครับ เบสดีทั้งปริมาณและคุณภาพ แรงปะทะ
ส่วนย่านอื่นเฉยๆ เสียงกลางคล้ายๆถอยนิดนึง

จริงๆคือสภาพแวดล้อมที่ลองฟัง เสียงค่อนข้างดัง เลยจำรายละเอียดกับสเตจไม่ค่อยได้น่ะครับ
ถ้าชอบเสียงกลางเด่นๆหวานๆ รายละเอียดระยิบระยับ ไปPK2
ถ้าชอบเสียงโจ้ะๆ แรงปะทะดีๆ ย่านอื่นเฉยๆไป asura
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ve asura กับ PK2"