Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังเล่นเกมส์กับหูฟังfs ต่างกันยังไงครับ

AIBA

25/06/2015 23:59:40
1
พวกหูฟังstreel serie razer ตัวละ3-4พัน เทียบได้กับหูฟังเพลงปกติทั่วไปประมาณหนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MacKerelz

26/06/2015 00:42:24
0
ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ
Gaming headset ที่ผมใช้อยู่คือ steelseries siberia v2
ส่วนหูฟังFSสำหรับฟังเพลงผมไม่ได้เล่นเลยไม่ทราบ
ในส่วนของgaming headsetนั้นออกแบบมาไว้สำหรับแยกทิศทางและการจำแนกเสียงต่างๆ
พวกคาแรกเตอร์เสียงก็ต่างกันไปตามยี่ห้อ แต่หูฟังพวกนี้ไม่ได้ออกแบบมาเพื่อเล่นเกมอย่างเดียว
เขายังออกแบบเพื่อความบันเทิงอื่นๆทั้งดูหนังฟังเพลงอีก
ผมว่าถ้าจะซื้อมาฟังเพลงก็ไม่ผิดหรอกครับ
ตอนนี้ผมอยู่หอผมเอา RE-400มาเล่นCSGOแทนหูฟังเกมมิ่ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ヘッドホン

26/06/2015 03:48:11
1
หูฟังเล่นเกมส์ส่วนใหญ่จะเน้นพวกเสียงต่ำเสียงทุ้ม ที่เวลาเราเล่นเกมส์จะใช้ฟังเสียงระเบิดเสียงฝีเท้า มิติเสียงแบบเซอร์ราวเพื่อนจำลองความสมจริง ส่วนใหญ่ที่เห็นหูฟังพวกนี้จะเป็นแบบUSB แสดงว่าเสียงที่เข้ามาจะเป็นรูปแบบดิจิตอล อาจจะมีการลงไดรฟ์เวอร์ของหูฟังหรือมีซาวด์การ์ดหรือเกมส์เฉพาะทางที่ออกมาลองรับการใช้งานหูฟังประเภทนี้ หูฟังประเภทนี้ส่วนใหญ่จะเป็นจะเป็น5.1/7.1อะไรว่าไป ส่วนหูฟังที่ใช้ฟังเพลงจะเป็น2.0แบบสเตอร์ริโอ
เพราะงั้นถ้าให้เทียบกับหูฟังทั่วไปก็เทียบไม่ถูกครับ เรียกว่ามันถูกจัดทำมาให้ใช้งานคนละด้านมากกว่า แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากมันก็ฟังเพลงได้เหมือนกัน เพียงแต่เสียงมันอาจจะไม่ได้เรื่องรายระเอียดเสียงแบบหูฟังที่ใช้สำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะ และหูฟังที่ใช้ฟังเพลง ถ้าจะเอาไปจับเสียงฝีเท้าขนาดรู้ว่ามาจากทิศไหน มันก็ทำได้ไม่ดีเท่าหูฟังที่ทำมาเพื่อเล่นเกมส์หรือดูหนังโดยเฉพาะเช่นกันครับ

พิมพ์ยาวจัง-*-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

AIBA

26/06/2015 09:54:30
1
ขอบคุณครับ ความรู้ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังเล่นเกมส์กับหูฟังfs ต่างกันยังไงครับ"