Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำมือถือฟังเพลง(Inear)ที่ทุกท่าน เฮีย และทีมงานใช้กัน

bicklittleroom

24/06/2015 00:16:18
4
คือผมกำลังจะหาซื้อมือถือที่มาใช้ฟังเพลงผ่านหูฟังอินเอียครับ ตอนนี้มือถือเจ๊ง เลยใช้เจ้าโน๊ตแปดบุกทัพไปก่อน แต่มันเถอะถะ เลยได้ฤกษ์จะหลอมอาวุธด้ามใหม่มาให้เจ้าพระกาฬของผม เลยอยากจะถามว่าทีมงาน หรือทุกท่านมีสมาร์ทโฟนรุ่นไหนที่จะแนะนำมั่งครับ เอาเสียงที่ทุกท่านชอบเลยครับ บรรยายอนุภาพของมันด้วยยิ่งดี ส่วนตัวตอนนี้มอง Vivo X5MAX เพราะเห็นบอกว่าชิปเสียงที่ใช้ฟังเพลงดีมาก งั้นผมฝากทุกท่านช่วยแนะนำทีครับ (ขอแอนดรอยเน้อ) ขอบคุณครับบบบบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

fairyland01

24/06/2015 00:46:09
0
ในฐานะที่ใช้มือถือ Vivo X5max อยู่นะครับ จะบอกข้อเสียเท่าที่ผมเจอมา
1.เสียงขณะคุยโทรศัพท์ทั้งแบบคุยปกติหรือเปิดลำโพงถือว่าเบามาก (โดยเฉพาะลำโพงขณะคุยโทรศัพท์)
2.เล่นเกมหลายๆเกมแล้วกระตุก ไม่ลื่น
3.กระจกไม่กันรอยนะครับ ไม่ใช่ Gorilla Glass ฉะนั้นถ้าจะใช้แนะนให้รีบหาฟิล์มมาติดเลย(แต่มันก็ติดฟิล์มมาให้ตั้งแต่แกะกล่องอยู่แล้ว)
4.ระบบเสียงHIFI เสียงถือว่าอยู่ในเกณดีมากแต่เสียง ส ช ซ จะได้ยินชัดขึ้นหน่อยถ้าอยู่ในโหมดนี้ ต้องเลือกหูฟังด้วยครับ เสียงออกโทนสว่าง
5.ระบบเสียงHIFI ใช้ไม่ได้กับทุกแอพลิเคชั่น ฉะนั้นถ้าจะซื้อมาฟังเพลงจากพวกแอปStreaming ล่ะก็ทำใจหน่อย (ยกตัวอย่างเช่นแอพTidalโหมดนี้ก็ใช้งานมไม่ได้เช่นกัน) เท่าที่ลองมาที่ใช้ได้ก็จะมี Youtube , Google Play , แอพเพลงในเครื่อง , แอพวิดิโอในเครื่อง , Power Amp แต่ทั้งหมดทั้งมวลผมชอบเสียงจากแอพเพลงในเครื่องสุดละ
6.ถึงแม้จะมีหนังสือแจ้งว่า Vivo X5max จะได้กินLolipop แต่ก็ยังไม่ค่อยมีวี่แววข่าวสารต่างๆ ซึ่งเรื่องลอยแพของค่ายนี้จะเป็นอะไรที่ปกติมาก ก็คือถ้ารับได้เรื่องนี้ก็ผ่านไปครับ ก็แนะนำว่าถ้ารอได้ให้รอ X5Pro ไปเลย ที่กำลังจะเข้ามาเพราะรายนั้นได้กินLolipopแน่ๆ
7.ต่อDac-Ampพกพานอกไม่ได้ ต้องใช้App Usb Audio Player ช่วย ซึ่งอันนี้เป็นอะไรที่กวนใจผมสุดๆ ก็อย่างว่า ใช้เอามาฟังเพลงจากพวกแอพStreaming ไม่ได้อีก (ผมลองกับFiio E18นะครับ แล้วก็เคยลองต่อกับ Sony Pha-1a ก็ไม่ได้เหมือนกัน)
8.จอใหญ่พกยาก (เป็นได้ทั้งข้อเสียและข้อดี)

ก็ เอาเป็นว่าถ้าผมเป็นคุณในตอนนี้ ผมจะมองตัว Vivo X5pro หรือ Vivo Xshot ซะมากกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ANuBiS GaTE

24/06/2015 01:33:44
149
vivo เหมือนจะแถมแพนะครับ ยังไม่ได้อัพเวอร์ชั่นกันเลย ไม่รู้จะมาตอนไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

BlackPhoenix

24/06/2015 09:07:53
71
Sony Xperia Z3
VIVO X5 MAX
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Man in Black

24/06/2015 09:29:33
7
ผมใช้ vivi x3play ซึ่งผมว่าเสียงดีนะครับรายละเอียดดี เสียงออกสว่างโร่เลยทีเดียว แต่การใช้งานทั่วไปพวก ui นี่ไม่เวิร์คเลย แต่เท่าที่ลองๆ ดูก็ยังไม่ค่อยมีตัวเลือกอื่นเหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

artpiggo

24/06/2015 10:09:09
15
เอา xiaomi mi note แล้วไปโมต่อครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

artpiggo

24/06/2015 10:16:24
15
ui เหมือนไอโฟน กำลังขับสูง เทียบเท่าอย่างน้อย dx50 ได้จากการที่ให้เพื่อนสมาชิกแวะเวียนมาฟัง ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

offer022

24/06/2015 11:23:05
1
VIVO X5max ใช้อยู่เหมือนกันครับ
เหมือนที่คุณ fairyland บอกเกือบหมดเลยครับ โทนเสียงจะบาง เปิดโหมด Hi-fi แล้วถือว่าการแยกรายละเอียดทำได้ดี เบสจะไม่เยอะ/ไม่คม สวยเท่า player ระดับกลางๆ
ข้อเสียหลักๆ ก็คงเ็นเรื่องแพนั่นแหละครับ ถ้ารับได้ก็น่าจะโอเค
รุ่นนี้เห็นว่ายัง Root ไม่ได้ด้วยนะ (เห็นมีเวปจีนบอกว่าได้ แต่ฝรั่งยังไม่มีข่าว)
ข้อดีคือจอมันใหญ่ และบาง+นน.เบา ถามว่าเสถียรไหม ผมว่าพอๆกับค่าตัวช่วง 15000 ของมันนะ
ของยี่ห้อ Xiaomi ก็น่าสนใจนะครับ ลองหาข้อมูลดู เป็นแบรนจีนที่เห็นคนพูดถึงเยอะเหมือนกันในเรื่องเสียง แถมรองรับการโมอีกด้วย
หรือจะกัดฟันไปไอโฟน6 ก็น่าสนนะครับ เสียงมันไม่หนีกับ Vivo x5max ของผมเท่าไหร่เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Kant

24/06/2015 11:41:43
0
ใช้ LG G2 เก่าไปหน่อยแต่มันยังokสำหรับผมนะ

LG G2 root แล้วฟังผ่าน Google Play Music + Viper4Android นี่สุดไปเลย

แนะนำ VivoXShot กล้องดีเพลงเยี่ยม ราคาไม่ถึงหมื่นแล้ว และแถมแพเรียบร้อย specมันก็Flagshipปีที่แล้ว เท่ากับ m8 s5 z3 find7a ยกเว้นg3 Find7 2ตัวนี้จอ2k
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

24/06/2015 14:33:08
4,282
555 ผมใช้ไอโฟน 6 + แอพ Neutron น่ะครับ อย่างอื่นไม่ได้ไปยุ่งกับมันเท่าไหร่ ก็โอเค พอฟังเล่นเพลินๆๆได้ดีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

dolvliz

24/06/2015 16:08:04
0
เข้ามาแนะนำ Meizu MX4 Pro ละกันครับ เป็น Android 5.0.1 แล้ว Rom Flyme มี Interface สวยงาม มี สแกนลายนิ้วมือแบบไอโฟน สแกนค่อนข้างเร็วพอสมควร จอ 2k สวย สเปคยังใช้ได้อีกนาน

ส่วนเรื่องเสียงนี่ เอาแบบไม่แต่งอะไรเลย เปิดดาดๆ จะมาแนวโทนอุ่นๆ ธรรมชาติๆ เสียงหวาน Charactor คล้าย AK แต่แหลมยังไม่ค่อยพริ้วนัก ถ้าเปิด Dirac HD sound ใช้แบบ Beyerdynamic DT1350 ที่เพิ่ง add เข้ามาเพิ่ม จะช่วยให้เสียงเปิดขึ้นหน่อย แหลมเริ่มพริ้ว แต่เสียงอื่นยังเอาไว้คงเดิม ส่วน Equalizer ปรับไม่ได้ดั่งใจ แนะนำว่าใช้แบบเดิมๆ ดีกว่าครับ

ฟังค์ชันอื่นๆ เกี่ยวกับเสียงก็ ประมาณว่าเลือกปรับ Low gain, High gain ให้เหมาะกับหูฟังที่ใช้ได้ และเลือกต่อออกเป็น Line out ใส่กับ Amp นอกได้

มีสโตร์เพลงเป็นของตัวเอง ถ้าสมัครรายปี ปีละประมาณ 800 บาท จะเลือกฟัง+โหลดเพลง .flac ได้ เพลงค่อนข้างเยอะ แต่บางเพลงเหมือน Upscale มา

สงสัยอะไรถามได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

redondo16

24/06/2015 16:29:28
55
ใช้ Oppo find Clover อยู่ หมดประกันนานแล้วเลยซนหา rom อื่นมาลง

เพิ่งลง xperia z2 port มา มีทั้ง walkman และ dolby digital plus ใช้ neutron player ฟัง เสียงก็เปลี่ยนนิดหน่อย แต่เครื่องลื่นขึ้นเยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

artpiggo

24/06/2015 19:10:06
15
meizu ผมว่ารอรุ่นใหม่ mx5 pro ดีกว่าครับ เพราะมีข่าวว่า จะมีช่องใส่เมมถึง 128 ให้ด้วย เพราะ mx4 pro มันมีหิ้วมาขายในไทยแค่ 32gb เพิ่มเมมไม่ได้ครับ... แต่เสียงตั้งต้น ผมชอบตัวนี้ที่สุดเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำมือถือฟังเพลง(Inear)ที่ทุกท่าน เฮีย และทีมงานใช้กัน"