Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

BOSE Soundlink COLOR หิ้วจากอเมริกา

วิโรจน์ ธรรมประพัทธ์

22/06/2015 16:07:25
หน้ากล่อง Bose Soundlink Color หิ้วจากอเมริกา ไม่เหมือนในประเทศไทย ด้านหน้าไม่มีรูปของตัวลำโพง มีแต่ตัวอักษรเขียนว่า FACTORY RENEWED ไม่ทราบว่ามีความหมายว่าอย่างไร ใครพอจะทราบบ้างครับ และ อุปกรณ์เสริมที่ปลั๊กก็มีแต่เฉพาะตัว Adepter หัวเดียวไม่มีหัวเสริมสำหรับทั่วโลก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tinger

22/06/2015 16:17:06
สินค้าลักษณะ มี 2 แบบครับ

1. เป็นสินค้าที่มีการขายออกไปแล้ว ลูกค้านำมาคืนเพราะไม่พอใจ ไม่ได้เพราะเกิดจากตัวสินค้าบกพร่องครับ ในต่างประเทศมีการรับประกันความพอใจหากไม่พอใจสามารถนำมาคืน ได้ในสภาพต้องไม่มีตำหนิ

2. สินค้าที่มีความบกพร่อง แล้วนำมาแก้ไขใหม่

ทั้งสองลักษณะ ในต่างประเทศมีการนำมาขายเป็นสินค้าอีกประเภทหนึ่ง บางครั้งเรียกว่า refurbished ซึ่งราคาจะถูกกว่าแบบปกติครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

JokE_zZz

22/06/2015 16:17:50
2
เป็นของที่ลูกค้าเคลม แล้วส่งกลับไปซ่อม+แพ็คใหม่ ที่โรงงานครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

inspire

22/06/2015 16:37:32
0
1.เป็นเครื่องที่ลูกค้าส่งซ่อม หรือ คืนสินค้า (กรณีไม่พอใจสินค้า) บริษัท Bose ก็จะเอามาซ่อม หรือ ทำความสะอาด แล้วมาวางขายใหม่ ในราคาที่ถูกกว่าท้องตลาดนะครัช

2.อะแดปเตอร์นั้น เห็นมีเพียงแบบเดียว แต่ถ้าไม่มีอะแดปเตอร์ก็อย่ากังวัลใจไปนะครัช เพราะมันเป็นพอร์ต micro usb to usb เอาอแดปเตอร์อะไรมาเสียบก็ชาร์ตได้เหมือนกันครัช กำลังไฟ 1A ก็ได้แล้วครัช

3.เครื่องฮิ้ว แบบนี้ ศูนย์ไทย จะไม่รับประกันนะครัช แต่ถ้ามีใบเสร็จจากช็อปของ Bose เอง ถึงจะรับ แต่ทางด้านการบริการ จะไม่ดีเท่าซื้อจาก ศูนย์ไทย นะครัช

4.รุ่นนี้ถ้าไม่ถูกกว่าศูนย์เยอะ (5600 บาท) ก็ซื้อจากศูนย์ไทยอุ่นใจกว่าครัช แต่ bose ก็ไม่เสียง่ายๆครัช

5.ทางเวปเฮียห้ามซื้อ หรือ ขาย โบส เครื่องฮิ้ว แต่ถ้าตั้งกระทู้ถาม สามารถทำได้ ไม่ผิดกฏนะครัชชชช แต่มันน่าเกลียดนะครัชช
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

28/06/2015 12:08:12
182
แล้วเมื่อไหร่ Bose ในไทยจะราคาถูกลงมากกว่านี้ครับ ถ้ามันถูกลงจนเครื่องหิ้วไม่คุ้มก็น่าจะแก้ปัญหาได้ บวกกำไรน้อยลงหน่อยแต่ขายได้มากขึ้นน่าจะพอชดเชยกันได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เหน่งบา

28/06/2015 13:25:26
1,866
เห็นด้วยกับคุณสมเกียรติครับ
แต่ไหนแต่ไรมา เอาเท่าที่ทราบ สินค้ากลุ่มลำโพงโฮมเธียเตอร์ และหูฟัง ตัวแทนบ้านเราตั้งขายราคาสูง...สูงกว่าราคาเมืองนอกมาก ดีที่แนวเสียงไม่ใช่ทางที่ผมชอบ มิฉะนั้น ก็คงลำบากใจแน่ ถ้าต้องถามตัวเองว่า ควรซื้อของห้าง หรือของหิ้วดี

ยิ่งเดี๋ยวนี้ ข้อมูลข่าวสารมันเช็คกันง่ายกว่าสมัยก่อน ถ้าความต่างของราคาของห้างกับของหิ้วมันน้อยจนไม่คุ้ม ก็น่าจะดีหรอกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

tangkoo.

28/06/2015 14:01:19
1,368
ผมมองอย่างนี้นะครับ พวกเครื่องเสียงมันเป็นอะไรที่ sensitive มากๆ บางทีนั่งลองฟังในร้าน 2-3 ชั่วโมงไม่เป็นอะไร แต่พอเอากลับมาบ้าน สองวันเจ๊งซะอย่างนั้น เรื่องราคาของโบสผมเห็นเป็น ประเด็นที่ถูกหยิบยกขึ้นมาตลอด ว่าทำไม ถึงได้ต่างจากเมืองนอกมาก ในมุมมองของผม ผมเคยซื้อของศูนย์(แบรนด์หนึ่ง) ราคาต่างจากเมืองนอกไม่มาก ตอนอยู่ในประกันดีมาก แต่พอหมดประกัน กลับซ่อมไม่ได้ เพราะไม่มีอะไหล่ ศูนย์ก็ไม่ได้สั่งอะไหล่สำรองเอาไว้ รุ่นใหม่เข้ามาก็กลายเป็นของตกรุ่นซะงั้น ครั้นจะรอศูนย์สั่งให้ก็ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ บวกลบคูณหารแล้วซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า
ประเด็นคือ ของคุณบวกราคามาก แต่การsupport คุณมีแค่ไหน ถ้าคุณบวกเยอะเพราะถือว่า เป็นการบริหารความเสี่ยง ถ้าลูกค้ามีปัญหามาบริการเต็มที่ ไม่ทอดทิ้งลูกค้า ไม่คิดว่าซื้อแล้วจบกัน อันนี้ผมโอเค ผมยอมเพื่อซื้อความสบายใจ และก็เป็นการบริหารความเสี่ยง ของผมเช่นกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เหน่งบา

28/06/2015 17:13:00
1,866
อือ...เข้าใจเหตุผลครับ คุณ tangkoo ^ ^
แต่ดูส่วนต่าง มันก็รู้สึกว่า เยอะมาก อยู่ดีครับ..หมายถึงเยอะกว่ายี่ห้ออื่นไปบ้าง
ก็อยากให้ทางห้างพิจารณาความเห็นคุณสมเกียรติแหละครับ เผื่อจะได้ขายได้เยอะยึ่งขึ้นไปอีก
ผมเอง เวลาซื้อไม่ว่ายี่ห้อไหน ก็พยายามซื้อตัวแทนที่ซื้อขายถูกต้องแหละครับ คนที่ค้าขายตรงไปตรงมาจะได้มีกำลังใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

tangkoo.

28/06/2015 18:04:55
ไม่ใช่ไม่เห็นด้วย เรื่องที่ศูนย์น่าจะพิจารณา เรื่องราคานะครับ ผมนี่ชอบของถูกเลยครับ555 จริงๆเรื่องราคาโบส นี่ผมเห็นหลายคนบ่นตลอด มันก็สูงๆจริงแหละ55 ผมเคยจะฝากคนซื้อลำโพงโบสจากเมืองนอกเหมือนกัน แต่จากเหตุผลข้างต้นนั่นแหละครับ ของพวกนี้มันไม่มีอะไรแน่นอน ต่อให้มีประกัน worldwide ก็เถอะ กลัวอย่างเดียวทำราคาลงมา แล้วหลังการขายจะเป็นยังไง แต่ผมว่าทุกวันนี้ตลาดเขาแบ่ง segment ไว้หมดแล้ว ถ้าตั้งราคาสินค้าไม่เหมาะสม ยอดมีปัญหาแน่ เพราะการแข่งขันค่อนข้างสูง ยิ่งถ้าซื้อร้านเฮียอันนี้ไม่ห่วง เพราะระบบตามงานนี่สุดยอด555
หยิกหู 0
"BOSE Soundlink COLOR หิ้วจากอเมริกา"