Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

BOSE In Ear เรื่องเสียงล้วนๆ

Kant

19/05/2015 23:41:22
0
BOSE In Ear เรื่องเสียงล้วนๆแต่ละตัวต่างกันอย่างไรบ้างครับ

BOSE IE2
BOSE SOUNDTRUE IN EAR
BOSE SOUNDSPORT IN EAR
BOSE QC20
BOSE FREESTYLE

พอดีสนใจอยากไปต่อครับ เคยฟัง BOSE SIE2 ชอบเสียงมาก ใส่สบายมากๆ แต่อย่าใส่ขึ้นรถเมล์ธรรมดาเด็ดขาดมั่วกันเลยทีเดียว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nan79

20/05/2015 00:40:14
2
คิดว่าตัวที่ใช้อยู่แล้วนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Estzo

20/05/2015 19:14:21
รู้แต่ BOSE SOUNDTRUE IN EAR ครับ เพราะผมมีตัวนี้อยู่ เรื่องเสียง หลังจากเบิร์นไปได้คิดว่าน่าจะสุดแล้วก็ จุดสังเกตเลยคือเสียงโปร่งดีครับ โปร่งแบบอิ่มๆหนาๆหน่อยอ่ะครับ ออกแนวอคูสติคจะเข้ากันได้เป็นอย่างดี เสียงร้องอิ่มหนาให้รายละเอียดเสียงร้องได้อย่างดีเยี่ยม ฟังเพลินๆเลยครับถ้าฟังเพลงเน้นร้องนะครับ เสียงแหลมก็ไปได้ไกลครับ สุดไหมอันนี้ไม่รู้ครับแต่เท่าที่ฟังไปได้ไกลครับ และไม่บาดหู (ฟังสบายๆไม่ล้าหูครับ) เสียงเบสก็ตามสไตร์โบสเลยครับ เบสผู้ดีครับ มีคุณภาพ อิอิ สาวกจะรู้ครับเรื่องเบสนะ โดยรวมก็ออกแนวบาลานซ์ครับ ผมว่ารุ่นนี้จะฟังได้ทุกแนวมากขึ้นนะครับ แต่ร็อคแบบหนักๆยังไม่ไหวครับ เรียกว่าเกือบได้ละกันครับ มันมีมั่วอยู่บางจังหวะครับ (ผมไม่เคยฟังรุ่นก่อนหน้านี้นะครับ เลยไม่รู้ว่าเสียงแบบเดิมเป็นยังไง) แต่เท่าที่มีไว้ครอบครอง บอกเลยว่าคุ้มราคามากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Kant

22/05/2015 00:42:15
0
ขอบคุณครับ

ชอบBoseตรงเสียง FULL Balance

เท่าที่ใช้มา หูฟังที่ใส่สบายสุดนะ

UE700 klipschX10 สบายเบามีหลุดหูบ้าง

SIE2 สบายเบาไม่มีหลุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

@rt

26/05/2015 13:57:02
3
เคยใช้ SIE2 มา 2 รอบครับ Bose โทนเสียงนุ่มๆ เบสก้อแบบผู้ดีมานิ่มๆ เหมาะกับเพลงช้า Acoustic เพลง pop ที่ผมขายไปเพราะมันฟัง Rock แทบไม่ได้เอาวะเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"BOSE In Ear เรื่องเสียงล้วนๆ"