Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีกำลังหาหูฟังตัวใหม่

opipopip

18/05/2015 14:45:04
1
กำลังเล็งๆ ระหว่าง audiotechnica im02 กับ msr7 อยู่ครับ ไม่ทราบว่าตัวไหนเป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับ m50x

ส่วนตัวเคยใช้ m50x อยู่พักใหญ่ค่อนข้างถูกใจ(เบสเยอะไปนิด) แต่ขายไปแล้วแบบ งงๆ เลยอยากจะหาหูฟังแบบปิดตัวใหม่มาใช้พกพาซักตัว แบบที่พอจะกันเสียงได้ดีๆหน่อยครับ

หรือมีตัวไหนอยากจะแนะนำเป็นตัวอื่นก็ได้ครับ ในงบไกล้ๆกัน

ป.ล. ไม่น่าจะมีโอกาสไปลองด้วยตัวเองช่วงนี้ค่อนข้างยุ่งๆ เลยอยากจะสอบถามเอาไว้ก่อน แล้วอาจจะสั่งเป็นแบบ ems แทน :'(
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

18/05/2015 15:28:54
71
เทียบยากเลยครับ แค่แบบของหูฟังก็ไม่เหมือนกันแล้ว IM02 เป็นอินเอียร์ใช้ BA2 ตัวเป็นตัวขับ เสียงออกแนวสว่าง โปร่ง รายละเอียดดี เสียงร้องเด่น ยิ่งถ้าชอบฟังเสียงนักร้องผู้หญิงนี่ตัวนี้กินขาดเลยครับ แต่ให้เบสมาน้อย(มาก) ถ้าฟังพวกป๊อปเร็วๆ EDM หรือร็อคที่เน้นเบสตัวนี้ไม่ใช่แนวนนั้นครับ

ส่วน MSR7 เป็นหูฟูลไซส์ ใช้ไดร์เวอร์ไดนามิกขนาด 45 มม. เป็นตัวขับ ให้การตอบสนองย่านความถี่กว้างมาก (ระดับ Hires) รูปร่างหน้าตาคล้าย MDR-1A ของโซนี่อย่างกะแกะ(แทบจะก๊อปปี้กันมาเลย แต่ไดร์เวอร์ไส้ในคนละตัวกันนะ) ส่วนแนวเสียงยังเป็นสไตล์ ATH เบสดีเวทีกว้างตามแบบฟลูไซส์ เสียงร้องเด่น ที่สำคัญให้สายมา 3 เส้นให้เลือกใช้ตามสะดวก

ถ้าเคยใช้ M50X แล้วแนะนำ MSR7 ครับเพราะให้เสียงที่คัลเลอร์ ฟังสนุก แต่ยังเหลือกลิ่นไอของ M50 อยู่พอสมควร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

opipopip

18/05/2015 18:51:48
1
ออ ขอบคุณครับ คุณBlackPhoenix ขอผมศึกษาเพิ่มก่อนอีกซักนิด แต่ตอนนี้คิดว่าน่าจะโดน mrs7แหละครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีกำลังหาหูฟังตัวใหม่"