Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ATH-IM02 กับ Zero Doppio เหมือนหรือต่างกันยังไงบ้างครับ

DarkKnight

15/05/2015 19:31:57
เห็นว่าเป็นหูฟังที่ออกเวลาไล่เลี่ยกันแล้วก็มีไดร้เวอร์ BA 2 ตัวเหมือนกัน ดูจากเว็บทางญี่ปุ่นแล้วความนิยมดันเท่ากันซะด้วย

อยากทราบว่าเสียงกลาง แหลม ต่ำ แล้วก็เรื่องของซาวสเตจ เทียบกันแล้วเป็นยังไงบ้างครับสองตัวนี้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

15/05/2015 22:06:15
1,057
จัดว่าเป็นหูฟังโทนโปร่ง และรายละเอียดดีทั้งคู่ครับ

ATH-IM02 ให้เสียงกลางที่เด่นเเละอิ่มกว่าครับ และเบสเยอะกว่าเล็กน้อยครับ

Zero Doppio ให้เสียงที่โปร่งเเละสะอาดกว่า ปลายเเหลมละเอียดกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

TTPOD ZERO

15/05/2015 22:36:53
11
เสริม เก่ง แหลมทั้งคู่คับ แต่ DOPPIO จะ เก่งแหลมสุดยอด กว่าคับ

ATH-IM02 เสียงกลาง เสียงร้อง จะ หวานมากเหมือนน้ำตาล คับ และ ถอดสาย อัพเกรดสาย ได้ด้วย
ZERO DOPPIO แหลมใสละเอียดกว่าและไม่บาดหูด้วยคับ แหลมละเอียด MICRO DETAIL
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

DarkKnight

15/05/2015 23:30:27
ถ้าเทียบกันเรื่องของการเก็บบรรยากาศและการแยกเสียงดนตรีนี่ ตัวไหนเหนือกว่ากันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

TTPOD ZERO

16/05/2015 00:31:26
11
ZERO DOPPIO แยกเสียงดนตรี รายละเอียด จะ เข้มข้นกว่า ฟังสนุกกว่า บรรยากาศ สีสันสดใส ซาบซ่า กว่ามาก (หูฟังประจำตัวผมเลย รักมาก)

ATH IM02 บรรยากาศ จะ ฟังสบายกว่า รายละเอียดไม่รกหู เกินไปกำลังดี อารมณ์ประมาณ ฟังเพลง ตาม ฟลอร์เต้นรำ หวานๆ โรแมนติก เสียงร้องหวานๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ekkaratp

19/05/2015 17:26:53
1
วันนี้ผมไปนั่งลองฟังทั้งสองตัวเทียบกันดู โดยผมเน้นที่เพลงจำพวก Symphony ของ Beethoven เจ้า Doppio ให้ความรู้สึกกังวานและโปร่งกว่า IM02 โดยเฉพาะพวกเสียงไวโอลิน เสียงฟลุทนี่พริ้วไหวได้ยินหมดทุกโน๊ต แต่ความแน่นอาจเป็นรอง IM02 นิดเดียวเท่านั้นแต่ก็ยังถือว่าให้ความรู้สึกทรงพลังของวงอยู่ ส่วนการเก็บรายละเอียดของเครื่องเล่นดนตรีแต่ละชิ้นผมให้เสมอกัน

ผมเอาไปฟังพวกเพลงร้องบันทึกเสียงดี ๆ ถือว่าเหมาะเลยครับ จริง ๆ มันก็ดีทั้งคู่เลย อยู่ที่ว่าเราพอใจมั้ย ซึ่งผมดันพอใจทั้งคู่

นั่งฟังอยู่นานเลยตัดสินใจพา Doppio กลับมาด้วยราคาและ spec ผมว่าถ้าให้เทียบกับ iM02 ผมว่าคุ้มค่ากว่ามากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ATH-IM02 กับ Zero Doppio เหมือนหรือต่างกันยังไงบ้างครับ"