Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[ว่าง ๆ อยากรีวิว] Sennheiser Momentum OverEar 2

UltraPix

10/05/2015 15:39:57
545
สวัสดีชาวบอร์ดมั่นคงทุก ๆ ท่านครับ
วันเวลาล่วงเลยไป หูฟังใหม่ออกมาเรื่อย ๆ . . . เมื่อต้นเดือน พ.ค. นี้ เพื่อนผมท่านหนึ่งเดินทางจากหนองคายไปแวะร้านเฮียหลังจากที่แอบส่องเว็บมั่นคงมานาน พร้อมกับกำเงิน 20k กว่า ๆ ไปด้วย หวังว่าจะไปลอง MS Pro e เป็นลำดับแรกให้จงได้ ...แต่ปรากฏว่าหมดครับ ไม่มีแม้แต่ demo ให้ลอง ครั้นจะไปลองฟัง full size Hifiman ก็เห็นคนต่อแถวกัน แล้วยังเห็นต่อกับแอมป์ตั้งโต๊ะขนาดพอ ๆ กับเครื่องฉายโปรเจ็คเตอร์แล้วรู้สึกหวาดกลัว (มันว่า) สุดท้ายเลยมาหยุดที่ Sony MDR 1A กับ Sennheiser Momentum OverEar 2 ซึ่งเห็นบอกว่าตัดสินใจยากมาก แต่สุดท้ายได้ Sennheiser มาจนได้ครับ ผมจึงได้ยืมมาทำรีวิวเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้อ่านกันครับ

...โทษทีครับถ้าคำนำยาวเกินไปเริ่มเลยนะครับ 555 (หากข้อมูลผิดพลาดประการใดต้องขอโทษล่วงหน้านะครับ)

*ภาพทุกใบผมถ่ายมาจาก Momentum 2 overear ตัวจริงที่ผมยืมมานะครับ 5555

// Exterior //

เริ่มที่กล่องนะครับ เป็นกล่องกระดาษแข็งเรียบหรูสไตล์ Sennheiser และมีแถบฟ้าพร้อมโลโก้คาดข้างล่างกล่องตามธรรมชาติครับ มุมกล่องก็บอกไว้ด้วยครับว่าประกัน 2 ปี ซึ่งประกันยาวแบบนี้หายห่วงได้เลยครับ
เมื่อเปิดกล่องเข้ามาจะพบกับกระเป๋ากึ่งแข็งแบบมีซิปสำหรับเก็บหูฟังครับ การเก็บหูฟังก็ง่าย ๆ ครับ เพียงแค่พับหูฟังเข้าแล้วเก็บใส่กระเป๋าจากนั้นรูดซิปปิดได้เลยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

UltraPix

10/05/2015 15:53:48
545
มาถึงเรื่องตัว headphone ครับ ในเรื่อง build quality ก็ตามแนวทางของ Sennheiser นั่นแหละครับ ทำได้ดีมาก ๆ งานประกอบเนียบสวยงามครับ วัสดุต่าง ๆ ก็ดีมาก ๆ ครับ โดยรวมคือสวยงามและแข็งแรงมากเลยล่ะครับ ก้านด้านข้างเป็นโลหะครับ กระดุมตรงกลางก็เช่นกันครับ ส่วน housing น่าจะเป็นพลาสติกครับ ซึ่งคงเป็นพลาสติกคุณภาพดีครับ

ในส่วนของการออกแบบ . . . ตัวที่ผมถ่ายรูปมานี้เป็นสีงาช้างนะครับ (รุ่นนี้มีให้เลือก 3 สี ครับ ถ้าจำไม่ผิด) ซึ่งถือว่าดูดีมากครับ หากอุปมาเป็นคน Sennheiser Momentum OverEar 2 ตัวนี้ก็คงเป็นสุภาพบุรุษวัยทำงาน ซึ่งเมื่อดูจากรูปนี้แล้ว Sony MDR 1R NC 2 ของผมที่ตั้งอยู่ข้าง ๆ นั่นก็คงเป็นวัยรุ่น 20 ต้น ๆ ล่ะครับ (จะได้เห็นภาพชัดขึ้น 555555)
ขนาดของหูฟังนั้นผมคิดว่าเป็น full size ที่ขนาดเหมาะแก่การพกพามาก ๆ ครับ เนื่องจากมีขนาดที่ไม่ใหญ่มาก และที่สำคัญคือสามารถพับได้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ลูกตาล reus glass

10/05/2015 18:07:03
มาเกาะขอบครับ ^^
กำลัง burn in อยู่เหมือนกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

UltraPix

10/05/2015 19:58:30
545
^ ขอบคุณมากครับ 5555

// การสวมใส่ //

เรื่องการสวมใส่ทำได้ประทับใจมากเลยครับ เป็นหูฟังที่สวมสบาย แพดนุ่ม กระชับ ครอบใบหูสนิท ใบหูไม่แตะต้องอุปกรณ์ข้างในเลยครับ ซึ่งถือว่าทำได้ดีมาก ๆ แต่เนื่องจากผมใช้ MDR 1R เป็นประจำ เลยรู้สึกว่าแพดยังไม่นุ่มเท่า และสวมใส่ไม่สบายเท่า 1R แต่ก็ถือว่าไม่แตกต่างมากนักครับ ไม่มีอุปสรรคต่อการสวมใส่เลยครับ

// Sound Quality //

จากที่ผมใช้ MX985 ซึ่งแนวเสียงออกมาทาง dark หน่อย ซึ่งทีแรกผมก็คิด(ไปเอง)ว่าเจ้า Momentum 2 ตัวนี้ก็คงออกแนวเดียวกันเพราะไม่เคยฟัง Senn ตัวอื่นเลยนอกจาก 985 แต่ไม่ครับ มาแบบใส ๆ เลย แนวเสียงออก bright พอสมควร แหลมเปิดไปได้ไกล
Deep Bass ยอดเยี่ยมครับ ลงได้ลึกน่าพอใจเลย หากเทียบกับ Sony MDR 1R NC II ที่ผมใช้อยู่นั้น Senn ตัวนี้ให้เบสที่ลึกกว่าพอสมควรเลยครับ อิมแพ็คกระแทกแบบสัมผัสได้ชัดเจนครับ เบสลูกไม่ใหญ่นัก และเบสไม่กวนย่านอื่นครับ ในเรื่อง sound stage ทำได้ดีพอสมควรเลยครับ ค่อนข้างกว้างไม่อึดอัดครับ สัมผัสเหมือนชิ้นดนตรีต่าง ๆ ล่องลอยอยู่รอบ ๆ หัว ได้ฟังทีอย่างกับตัวลอย ตรงนี้ฟินดีมากครับ555555 และการจัดตำแหน่งชิ้นดนตรีแม่นยำดีเลยครับ ส่วนเสียงกลางจะออกหนานิด ๆ ครับผม

ยังไงในเรื่องเสียงผมจะมาเพิ่มเติมอีกทีนะครับ เนื่องจากอยากจะรอให้ burn ครบ ๆ ก่อน เผื่อว่าจะได้พรรณนาได้สวยงามกว่านี้ครับ 5555 ต้องขออภัยที่ทำให้เกิดความไม่ต่อเนื่องของรีวิวไปบ้าง แต่เพราะวันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ผมค่อนข้างจะว่างล่ะครับ 55555

(กล่อง M2 เทียบกับ MX985 ครับ)

...เดี๋ยวมาต่อนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ohwownoone

10/05/2015 20:21:01
370
ปูเสื่อรอครับ

ผมเคยมีเจ้า MDR1r เห็นด้วยครับเป็นอะไรที่ใส่แล้วนุ่มจริงๆ เจ้า sen momentum 2 ตัวนี้อยู่ใน wish list ของผมเหมือนกันเพราะดูแล้วจะพกง่าย มีรีวิวดีๆมาพอดี ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

UltraPix

10/05/2015 21:25:53
545
ขอบคุณที่ติดตามเช่นกันครับ

ยังไงเดี๋ยวอีกสองสามวันผมจะมา update ข้อมูลต่าง ๆ นะครับ ขออภัยจริง ๆ ครับที่ต้องทำให้รอ

ใครอยากรู้อะไรเกี่ยวกับเจ้านี่ทิ้งคำถามไว้ได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมขอเวลาไปฟังอีกทีก่อน จะได้ชัวร์ ๆ ครับ (ไม่กล้าเขียนรีวิวโดยที่ไม่ได้ใส่หูฟังพร้อมกับพิมพ์ข้อมูล 555555)

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

10/05/2015 21:44:27
แวะมาปาดข้อคิดเห็นนิดๆหน่อยๆครับ
จุดที่น่าสังเกตคือ GEN2 ดูจะกั๊กๆของแถมในกล่อง(แถมแต่สายมีไมค์ ไม่มีตัวแปลง6.3)
กับเรื่องการพกพา ถึงแม้มันจะพับได้ แต่เคสใส่มันไม่มีโครงสร้างแข็ง ทำให้ต้องระมัดระวังโดนกดทับเหมือนกัน
ส่วนเรื่องสายเปลี่ยนที่หายาก เป็นปกติทั้งgen1 gen2 ส่วนตัวผมจับfiio RCHD1 มาตะไบขั้วเปลี่ยนเรียบร้อย
เรื่องเสียง ยังไม่ขอพูดถึงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

UltraPix

11/05/2015 05:19:15
545
อ้อ โอเคครับผม เดี๋ยวผมจะสรุปในส่วนข้อเสียอีกทีนะครับ
ผมลืมสังเกตไป ขอสอบถามคุณลูกตาลครับ มันเซื้อสายมาปลี่ยนแบบ 1r ไม่ได้ใช่ไหมครับ

จุดสังเกตอีกอย่างคือโดยส่วนตัวผมว่าสายมันเล็ก ๆ ยังไงไม่รู้ แล้วเป็นสายออกจะแข็ง ๆ ถ้างอแล้วน่าจะคืนรูปยากหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

11/05/2015 09:33:53
อ่านเพิ่มเติมเรื่องสายเปลี่ยนได้ที่กระทู้ สายoyaide เปลี่ยนmomentum (ไม่มีล็อคอินแปะลิ้งไม่ได้ครับ)
คือ ไม่มีสายเปลี่ยนที่ทำมาตรงรุ่นน่ะครับ ใกล้เคียงสุดคือสายที่ใช้กับ HD598
แต่ตรงขั้วพลาสติกจะใหญ่ไป ต้องมาขัดแต่งให้เล็กลง
กะเรื่องสายอีกเรื่องคือ มันมีสองแบบ iOS กับAndroidเวอชั่น ปลาย3.5จะต่างกันนิดนึง ถ้าต้องการจะใช้ไมค์กะรีโมทนะครับ ต้องเลือกตั้งแต่ตอนซื้อเลย
แต่ของผมก็มาเปลี่ยนสายใส่ HD-RC1 เอาหน่ะครับ เลยไม่ซีเรียส
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Think

11/05/2015 10:48:48
30
ไม่เกี่ยวกับเนื้อหานะครับ ขอโทษที 555 ที่แขวนหูฟังสวยจังเลยครับ ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

tanatoey

11/05/2015 16:01:22
0
เทียบกับ Momentum ตัวเก่าเป็นยังไงบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

UltraPix

11/05/2015 21:05:24
545
@ลูกตาล reus glas ขอบคุณมาก ๆ ครับผมสำหรับข้อมูลครับ

@Think พอดีคุณพ่อผมรู้จักกับช่างเฟอร์นิเจอร์น่ะครับ เลยให้เค้าทำให้ โดยใช้ขาตั้ง Fiio HS1 เป็นต้นแบบครับ เอามาทำให้สูงขึ้น กว้างขึ้น ใหญ่ขึ้นครับ ที่เห็นในรูปได้มาเป็นไม้สักเลยครับ เดี๋ยวถ้ามีโอกาสคราวหลังจะสั่งทำเผื่อมาขายให้นะครับ 55555

@tanatoey ตรงนี้ขออภัยจริง ๆ ครับผม ผมไม่เคยฟังตัวแรกเลยครับ ยังไงรบกวนลองหาเพิ่มเติมในบอร์ดดูนะครับ (หรือท่านใดเคยฟังเทียบ ช่วยมาตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

11/05/2015 21:59:36
เคยฟังตัวGEN1แค่ครั้งเดียว แถมไม่ได้ฟังเทียบกัน(ตอนนั้นเดโม่GEN2ยังไม่เข้า)ครับ
เอาภายนอกคือpadใหญ่ขึ้นใส่สบายมากขึ้น ตัวแรกจะแอบรู้สึกคับใบหู
ก้านพับได้แล้ว พกง่ายขึ้น

ในเรื่องเสียงไม่คอมเม้นเพราะไม่ได้เทียบกันจะๆ แต่ฟีลลิ่งที่จำได้คือเหมือนๆกันครับ
แต่ในบอร์ดนอกบอกว่า GEN2 จะไบรท์ขึ้นนิดนึง แต่ไม่ต่างกันอย่างชัดเจน อันนี้ไม่ชัวร์ครับ

ตัวเก่า มือ 1 ร้านเฮียไม่มีแล้วนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

UltraPix

14/05/2015 19:35:04
545
ขอบคุณคุณลูกตาลมาก ๆ ครับ

มาเพิ่มเติมส่วนอื่น ๆ ในเรื่องเสียงนะครับ ในเรื่องเสียงกลางครับ M2 ให้เสียงร้องที่ค่อนข้างหวาน พุ่งมาข้างหน้าเล็กน้อย ลื่นไหล และหนาใช้ได้ครับ ถือว่าลงตัวมาก ๆ ครับ โดยเฉพาะหากฟังเพลงแนว vocal นี่ฟินมาก ๆ เลยล่ะครับ
และขอย้อนกลับมาเรื่องเบส หลังจากเบิร์นไปอีกหน่อย พบว่าเบสลูกโตพอสมควรเลยล่ะครับ (ขออภัยครับที่ด้านบนผิดพลาดไปหน่อย 5555) แต่ก็ไม่กวนย่านอื่นครับ โดยส่วนตัวผมชอบเบสของตัวนี้มาก ๆ ครับ มันเยี่ยมจริง ๆ 5555 ฟังเพลง pop ก็เพราะ R&B ก็ได้อารมณ์ rock ก็ใช้ได้ classic ก็ฟิน dubstep ก็มันส์ครับ ถือว่าเป็นหูฟังที่ฟังสนุก และ overall พอสมควรเลยล่ะครับ

// Noise Isolation //

สำหรับเรื่องการป้องกันเสียงจากภายนอกของ M2 ผมว่าทำได้ดีมากครับ แม้ว่าจะไม่ใช่หูฟังที่มีระบบ Noise Cancelling ก็ตาม เมื่อนำมาฟังในที่สาธารณะที่มีเสียงคนพูดคุยกันดัง ๆ เราก็ยังสามารถฟังเพลงได้ดีครับ เพียงแต่อาจต้องเพิ่ม volume มากกว่าปกตินิดหน่อยครับ แต่คิดว่าหากนำไปฟังบนรถที่เครื่องยนต์เสียงดัง หรือเมื่อไปเผชิญกับเสียงรบกวนลักษณะอื่น ๆ คงจะไม่เหมาะสมเท่าไหร่ครับ

// ส่วนเพิ่มเติม //

M2 มาพร้อมกับสายหนึ่งเส้นครับเป็นสายเล็กครับ มีปุ่ม control และ volume แบบ digital ครับ ซึ่งสามารถควบคุม iPod iPhone iPad ได้เลยครับ ซึ่งโดยส่วนตัวนะครับ ผมไม่ค่อยชอบสายลักษณะที่มากับตัวนี้เท่าไหร่เพราะมันงอได้ครับ คือว่ามันคืนรูปไม่ง่ายนักน่ะครับ(ลักษณะสายคล้าย ๆ PK2 แต่แข็งน้อยกว่า) แต่อย่างไรก็ตามมันก็ยังสามารถใช้งานได้โอเคครับ แต่อาจทำให้คนที่ชินกับฟูลไซส์สายใหญ่ ๆ เห็นแล้วรู้สึกไม่แข็งแรงปลอดภัยครับ 555 แต่ก็คงมีดีที่ไม่ทำให้เกะกะและน้ำหนักไม่มากด้วยครับ

// Conclusion //

ข้อดี

- แนวเสียง overall ครับ ฟังได้หลากหลายแนวเพลง ให้เสียงที่ลงตัวมาก ๆ ฟังแล้วประทับใจครับ
- สวนใส่สบาย ครอบมิดทั้งใบหู หูไม่แตะต้องกับชิ้นส่วนภายในของหูฟังเลยครับ ทำได้ดีครับ
- ดีไซน์สวย งานประกอบและการเก็บรายละเอียดทำได้ดีมาก ๆ ครับ แข็งแรงด้วยครับ

ข้อเสีย

- สายเล็กและเมื่อสายมันงอแล้วทำให้ตรงยากไปหน่อยครับ โดยส่วนตัวรู้สึกไม่ถูกใจในส่วนนี้นัก
- การเปลี่ยนสายอาจทำได้ไม่ง่ายนัก (อ้างอิงจาก ความคิดเห็นที่ 8 ขอบคุณข้อมูลจากคุณ ลูกตาล reus glass ครับ)
- กระเป๋าหูฟังนั้นไม่มีโครงสร้างที่ให้ความแข็งแรงเท่าใดนัก ซึ่งก็ต้องระวังกันหน่อยครับถ้าเก็บใส่กระเป๋า
- (เป็นปัญหาเล็ก ๆ สำหรับผมครับ บางคนอาจชอบไม่เหมือนกัน) ตรงที่ปรับระดับก้านหูฟังให้ยืดออกนั้นไม่เป็น step และไม่มีตัวเลขหรือขีดอะไรระบุไว้ ซึ่งอาจจะเสียเวลามาปรับใหม่กันสักหน่อยทั้งสองข้างครับหลังจากเอาออกมาจากกระเป๋าหูฟัง(เพราะเมื่อต้องการเก็บเข้ากระเป๋าหูฟัง เราต้องหดก้านให้สั้นที่สุดครับ แต่ถ้าใครวางไว้ที่บ้านก็คงไม่เป็นปัญหาอะไรครับ)

^อันนี้เจ้าของหูฟังครับ 55555

----------------------------------------------------

โดยรวมแล้วก็ถือว่าเป็นหูฟังที่น่าโดนตัวนึงเลยล่ะครับ เพราะถ้ามองในเรื่องเสียงแล้วมันเยี่ยมครับ แต่อย่างไรก็ตามก็ควรลองฟังด้วยตัวเองอีกนะครับ เพราะเราอาจชอบไม่เหมือนกันก็เป็นได้

ในการรีวิวครั้งนี้หากมีข้อมูลผิดพลาดประการใดผมต้องขออภัย รวมถึงต้องขออภัยที่การรีวิวขาดช่วงไป 4 วันครับ และหากท่านใดมีข้อมูลดี ๆ แนะนำเพิ่มเติมสามารถคอมเม้นท์ได้เลยนะครับ และท่านใดมีข้อสงสัยเกี่ยวกับหูฟังตัวนี้ก็คอมเม้นท์ไว้ได้เช่นกันครับ ผมจะพยายามหาคำตอบมาให้ครับ หรือท่านใดทราบคำตอบของคำถามก็ช่วยตอบหน่อยนะครับ 55555
ผมขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้ ขอขอบคุณเจ้าของหูฟัง และขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาอ่านกัน รวมถึงขอขอบคุณเว็บมั่นคงมา ณ โอกาสนี้ย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

16/05/2015 21:44:01
หลังพ้น ร้อยกว่าชม.ไป ทำไปทำมารู้สึกเบสมันลดความตูมตามลงนะครับ
ดีเทลเสียงแหลมดีขึ้นเยอะ รวมๆแล้วให้เสียงกลางๆไม่ได้มีย่านไหนเด่นเป็นพิเศษมั้งครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

UltraPix

17/05/2015 10:09:11
545
โอ้ งั้นเหรอครับ งั้นยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ 55555 พอดีว่าไม่ได้ฟังนาน ๆ อย่างไรก็ขออภัยจริง ๆ ครับหากผิดพลาดตรงนี้
เสียงโดยรวมก็กลาง ๆ อย่างที่คุณลูกตาลว่านั่นแหละครับ แต่ฟังแล้วมีความสุขจริง ๆ ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

17/05/2015 12:36:04
555 ไม่มีอะไรผิดจากกันนะครับ
คือช่วงแกะกล่องฟัง เบิรนๆไปซัก50 60 ชม รู้สึกว่าเบสมันลูกโตๆ อิมแพคดีๆ อย่างที่รีวิวไว้ครับ
พอพ้นๆ 100 ชมไป ฟังๆดูเหมือนมันลดอิมแพคลงนิดหน่อย(แต่เบสก็ยังเด่นอยู่ดี) รวมๆคือสมดุลเสียงดีขึ้นนะครับ

เสียงกลางนี่พูดยากอะครับ ฟังเพลงร็อคหลายๆเพลงเหมือนเสียงร้องมันจะถอยนิดนึง
พอไปฟัง vocal พวก taylor เออ มันก็ไม่ถอยนี่นา ออกจะล้ำหน้าด้วยซ้ำ
รวมๆคือ overall ที่เสียงดีละครับ อิอิ

ปูลู จะว่าไปรุ่นนี้คนไม่ค่อยพูดถึงเลยนะครับ เงียบๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

UltraPix

20/05/2015 20:18:18
545
นั่นสิครับ ไม่ค่อยมีคนพูดถึงกันเท่าไหร่เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ZR_NEW

21/05/2015 00:27:45
8
งามจริงๆ... Sennheiser รุ่นหลังๆนี่รู้สึกทำดีขึ้น ไม่ใช่หุฟังเนิร์ดๆเหมือนตอนพวก HD202 ไรงี้แล้ว 555555

ที่ไม่ค่อยมีคนพูดถึง ส่วนนึงเพราะเฮียยังไม่มีรีวิวออก(ถ้าเป็นคลิปผมไม่ทราบนะ)อีกอย่างคือ ส่วนใหญ่พอเห็นราคาก็ถอยกรูดไปเล่น M50X/Grado แล้วล่ะครับ .___.

แต่ของแบบนี้ผมบอกตรงๆว่ามันแล้วแต่คนจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

UltraPix

24/05/2015 09:50:56
545
นั่นสิครับ สัปดาห์ก่อนผมได้ MS1 retro มา ฟินมาก เวลาฟังเพลงร้องนี่แทบจะไม่อยากหยิบตัวอื่นมาฟังเลย 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

24/05/2015 17:15:12
หลังจากฟังๆไป หยิบ 225i มาฟังเทียบไปด้วย พอจะจับแนวได้ละครับ
โมเมนตัม เก่งรายละเอียดใกล้ไกล ตื้นลึก เสียงถอยนิดนึง ตามแบบหูclosed ไดนามิกไม่ค่อยเร็วด้วย
น่าจะเหมาะกับเพลงรายละเอียดเยอะๆ ไม่เร็ว ไม่โฉ่งฉ่างครับ พวกเพลงบรรเลง คลาสสิค น่าจะของถนัด

เอาไปฟังร็อคเทียบกับกราโด้ยังไงสู้ไม่ได้แหงๆ
เจ้านั้น เร็ว กระแทกกระทั้นทุกย่าน ดีเทลที่เคยได้ยินจากโมเมนตัมหายหมด ถถถ
คหสต นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

UltraPix

28/05/2015 05:31:20
545
อยากลองสัมผัส grado จริง ๆ เลยครับ ได้ยินชื่อเสียงมานาน ไม่เคยฟังจริง ๆ สักที 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เฟรม

29/10/2015 23:57:03
ทาง หมั่นคงไม่มีทำคลิปรีวิว หรอครับผมเคยถามไปเค้าบอกกำลังทำตั้ง แต่ ต้นปีละ
หยิกหู 0
"[ว่าง ๆ อยากรีวิว] Sennheiser Momentum OverEar 2"