Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ในที่สุดก็สามารถโม Fiio X1/X3/X5/X3K และ Cayin N6 ให้เสียงดีขึ้นได้สักที

Windows X

03/05/2015 04:41:19
337

ที่ผ่านมาก็มีคนขอให้ช่วยโม software ของ Fiio บ้าง Cayin บ้าง แต่เนื่องจาก firmware เดิมๆยังไม่เจออะไรในตอนนั้นเลยไม่อาจทำอะไรได้ หลังจากที่รับโม X3K และว่างจากการ update firmware ในตระกูล Android ไปแล้วจึงมีเวลามาศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมดูทำให้ผมสามารถหาวิธีที่จะแก้จุดบอดในเรื่องเสียงของ firmware พวก Fiio/Cayin ได้แล้ว

หลังจากที่แก้ไปเรียบร้อยขนาด X1 รุ่นเล็กๆยังทำให้ผมตกใจมากว่ามันมีผลได้ขนาดนี้เลยเหรอ 8ขอบอกเลยว่าหลังจากโม fw ไปแล้วเหมือนรับเอาข้อดีของ Astell & Kern หลายๆอย่างเข้ามาเลยก็ว่าได้ ฟังแล้วไม่รู้สึกถึงความเป็น DAP จีนราคาถูกอีกเลย นี่ขนาด X1 นะครับ นอกจากเสียงแล้วมาดู feature เต็มๆกันดีกว่าครับ

ปรับปรุงเสียงให้เปิดโปร่ง มีน้ำมีนวลและสะอาดขึ้น ได้คุณภาพแบบ AK เข้ามาโดยแลกกับการปรับ EQ ไม่มีผล
Font มาตราฐานเปลี่ยนเป็น font แบบใน iPhone
Font ภาษาไทยเปลี่ยนเป็น font แบบใน Android
รองรับทุกภาษารวมทั้งจีนญี่ปุ่นเกาหลี (fw ไทยบางตัวไม่อ่านภาษาพวกนี้)
ขนาด firmware เล็กลงกว่าเดิม จึงไม่ต้องกังวลเรื่องความเสถียรว่า flash ไปแล้วจะรวน

features ทั้งหมดนี้สามารถทำได้กับ DAP Fiio ทุกตัวไม่ว่าจะเป็น X1/X3/X5/X3K รวมไปถึง DAP Cayin N6 ที่ใช้พื้นฐาน OS เดียวกันด้วยครับ หากสนใจ upgrade สามารถติดต่อนัด flash upgrade ROM กับผมได้ที่ Line lucifiar หรือเบอร์ติดต่อ 084-655-3548 ครับ คิดค่าทำ 1500 บาทเหมือนเดิมครับ มันไม่ง่ายเลยที่จะโม fw ที่ไม่มีอะไรให้แก้จนแก้ไขได้เสียงที่ดีขึ้น ได้ font สวยๆ อ่านไทยได้ และเสถียรไม่มีรวน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Bomb76

03/05/2015 09:31:15
0
อันนี้คือ โมเฉพาะ Firmware เฉยๆ ใช่มั้ยครับ
หรือว่าต้องมีการแกะเครื่องกันด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

lifemelody

03/05/2015 10:39:40
1
โมรอมนี่หลุดประกันไหมครับ??
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Windows X

03/05/2015 13:36:27
337
อันนี้โมเฉพาะ firmware เฉยๆครับไม่หลุดประกันครับ เหมือน flash firmware อ่านไทยแต่ผมทำให้ดึขึ้นในเรื่องเสียงด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ถถถ

03/05/2015 17:47:11
ไม่ใช่ไอ้ DAP จีนเสียงเห่ยนี่หรอที่ทำให้พวกมึงมีเงินใช้
บอกว่าเสียงไม่ดีบ้างละ อุปกรณ์ห่วยบ้างละ กูล่ะเบื่อไอ้พวกนิสัยแบบนี้จริงๆ
สรุปว่ามึงกำลังปรามาสคนที่ใช้ว่ากำลังใช้ของกากๆอยู่ว่างั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

baidu

03/05/2015 18:00:48
ถ้าให้เดาความเคลื่อนไหวในชั่วโมงต่อๆ ไปของกระทู้นี้ คคห. 4 น่าจะโดน จขกท. ต้อนเรื่องให้ใส่ Log in ก่อนเข้ามาด่านะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Windows X

03/05/2015 21:01:57
337
อ่านยังไงกันครับ ผมก็บอกอยู่ว่าเสียงมันดีเกินราคา ผมแก้แค่ firmware ให้ฟังดีขึ้นไม่ได้โมอะไรกับ x1 ถ้าคำว่า dap จีนราคาถูกมันทำให้คุณดูมีปมด้อยขนาดนั้น ผมแนะนำว่าปิดเน็ตต้มมาม่ากินคนเดียวที่บ้านเถอะครับ

อีกอย่าง ผมไม่เคยบอกว่าของเดิมอะไหล่มันห่วย dx90 ผมโมจากพื้นฐาน DAC Emm labs ที่บ้านผมไม่เกี่ยวว่าของเดิมทำดีหรือไม่ดี ผมเลือกอะไหล่ที่ดีขึ้นแต่ไม่เคยบอกว่าของเดิมมันห่วยครับ กลับไปอ่านดูได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

แหม่

03/05/2015 21:49:08
แค่ FW คิดกัน1500 เลยเหรอครับ
ส่วนมากเขาจะไม่คิดเงินกันนะครับ
แถมโฆษณาว่า X1 เมื่อโมไปแล้วจะรับข้อดีจาก AK อย่างนี้ AK ก็ขายไม่ออกสิครับ
เอาเงินที่จะซื้อ AK มาซื้อ X1 แล้วโม FW กับคุณแทน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Windows X

03/05/2015 21:57:31
337

ถ้าคิดว่า FW มันแพงไปก็ทำเอาเองดูครับ ใครจะคิดไม่คิดก็เป็นสิทธิ์ของเขาครับ เมื่อก่อนผมก็ทำฟรีไม่คิดตลอด เจอปัญหามาก็เยอะ ไม่คุ้มกันเลยเลิกแจกก็เป็นสิทธิ์ของผมครับ

ว่าแต่คุณนี่มีพลังจินตนาการสูงมากเลยนะครับ แค่ผมบอกว่าได้ข้อมูลของ AK มาหลายอย่า
งมันจะทำให้ AK ขายไม่ออกกันเลยทีเดียว แนะนำให้ทานวันละกระปุกก่อนนอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

สึโค่ยโดสิส

03/05/2015 22:01:50
18
เข้าใจเลยครับว่ามันไม่ง่าย
ราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิดด้วย

มาลงชื่อว่าสนใจครับ
แต่ผมขอฟัง x3ii เดิมๆ จนเบื่อก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Windows X

03/05/2015 22:07:16
337
ได้ครับผม สนใจเมื่อไหร่ก็บอกได้นะครับ อ่อ DAP Shanling ก็ทำได้นะครับ เรื่องราคา 1500 นั้นถ้าเทียบกับ service มันไม่แพงหรอกครับถ้ารู้จักคิดให้รอบคอบ ผมเดินทางไปนัดโมรับส่งของ service อะไรได้หมดทุกอย่าง มีอัพเดตก็นัดอัพให้ได้เรื่อยๆ ถ้าไม่คิดถึงแต่ตัวเองมันก็ไม่แพงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

leoko2004

03/05/2015 22:25:45
0
ถามเล่นๆนะคับ เป็นข้อมูล ถ้าให้ลองโมดูแล้วฟังดูก่อน ประทับใจแล้วจ่ายเงิน ไม่ประทับใจ up FW. กลับได้ไหมคับ แค่อยากรู้นะคับ ไม่ได้มากวน ^^`
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

photozero

03/05/2015 22:29:55
0
ผมอยากให้ทำ Fw ipod classic อ่านไทยและเสียงดีขึ้น แต่พอบอกคนที่ทำตรงนี้ได้มีแต่คนส่ายหน้า
(ไม่เกี่ยวกับกระทู้เค้าเลย55+ ) ขอเข้ามาเอาความรู้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Windows X

03/05/2015 23:06:33
337
leoko2004 ได้ครับไม่มีปัญหา ทดลองว่าจะอัพดีหรือไม่
photozero iPod Classic อ่านไทยแล้วเสียงดีขึ้นคงต้องลอง Rockbox ดูครับ หรือไม่ถ้ายังใช้ tweak สมัย iPod video ได้ก็น่าจะยังทำได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Sakurazaka

03/05/2015 23:13:39
3
พี่นนท์ตอบดีครับ โดยเฉพาะ คห.8 ทำเอาผมลั่นครับ
คนที่ทำ Software เก่งๆในไทยถ้าเป็นเรื่องเสียงต้องยกให้พี่คนนี้ครับ
สามารถนัดลองกับพี่เขาได้เลยถ้าต้องการในกรณีมีข้อสงสัยก็สามารถสอบถาม
พี่เขาได้เช่นกันครับ

**คนไทยที่ทำ Software เสียงระดับนี้สู่ระดับโลกได้มีไม่กี่คน คุณควรสนับสนุน
และรับฟังความคิดเห็นหรือติชมตามความเหมาะสม ไม่ควรใช้ถอ้ยคำหยาบคาย
เสียดสีและทางที่ดี Log in มาแสดงความคิดเห็นด้วยจะดีมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

fuse_sp

03/05/2015 23:38:55
9
ผมเห็นด้วยกับความเห็น 14 มากๆเลยครับ

บอกเลยคนไทยนามWindowsX ผู้นี้ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ
อยากให้คนไทยลองเปิดใจดู ถ้าไม่มองกันที่แบรนด์ ผมพูดได้เลยว่า คนนี้คุณภาพคับแก้วครับ
ด้าน Software เสียงยกให้แกเลย ต่างชาติกินไม่ลงจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Nickky18

03/05/2015 23:49:41
9
พี่เขาเทพมาตั้งแต่ fidelizer ละครับ ไม่รู้จริงๆแล้วไปว่าพี่เขา55555555
ปล.ถึงตัวจริงลุคพี่จะดูไม่ค่อยให้แต่ยังไงก็สุดยอดครับ55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

สึโค่ยโดสิส

05/05/2015 09:30:10
18
ผมไปใช้บริการมาแล้วครับ กับ fiio x3ii
ไม่ได้ฟังแบบ A-B test นะครับ เพราะผมคิดว่า ถ้าเสียงดีขึ้นจริงฟังแล้วต้องรู้เลย

อย่างแรกที่สัมผัสได้คือ เสียงร้องมันชัดและนวลขึ้นครับ se846 ที่เพิ่งได้มานี่ ร้องดีขึ้นเห็นๆ เลยครับ เสียงดนตรีก็รู้สึกว่ามันสะอาดขึ้นเล็กน้อยครับ

เสียงมันไม่ได้เปลี่ยนไปเป็นแบบ AK นะครับ เสียงยังออกแนว fiio อยู่

สำหรับผม เสียงเปลี่ยนไม่มาก แต่ไปในทางที่ดีขึ้น ถือว่าคุ้ม

ใครสนใจก็ลองให้พี่เค้า flash firmware ให้แล้วลองฟังดูก่อนละกันครับ ถ้าไม่พอใจก็ flash กลับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

เหน่งบา

05/05/2015 13:05:00
1,866
ถ้าไฟล์ไม่ดี จะฟังออกชัดไหมครับ ไฟล์ส่วนใหญ่ที่มี เป็นmp3
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Windows X

05/05/2015 15:38:20
337
แนวเสียงไม่ได้เปลี่ยน character ไปเป็นแบบ AK นะครับแต่มีพัฒนาการที่ดีขึ้นไปแบบ AK คือเสียงโปร่งสะอาดขึ้นครับ

ถ้า mp3 ไม่ได้อัดมาแย่ขนาด 64kbps ก็น่าจะฟังออกได้ชัดเจนครับ ผมมี fw เดิมไว้อยู่ถ้าฟังไม่ออกไม่คุ้มก็ flash กลับได้ครับผม ไม่มีความเสี่ยงแต่อย่างใด

ปล. กำลังจะไปทำสายหูฟังมาลองกับ Shure ดู เดี๋ยวเสร็จแจ้งในกระทู้อีก :D
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

kastra

05/05/2015 16:01:45
0
ทำ hifiman ให้อ่านไทยได้ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

สึโค่ยโดสิส

05/05/2015 16:13:48
18
คุณเหน่งบาครับ ของผมไฟล์ส่วนใหญ่ที่มีก็เป็น m4a(mp4) ซื้อจาก iTunes ครับ
ปนๆ ไปกับ flac และ apple lossless ที่ rip เอง ก็ฟังได้ไม่ฟ้องอะไรมากนะครับ(ตัวผมเอง ถ้าไม่เพ่งหรือจับผิดนี่ กับ fiio x3ii ก็แยกไม่ค่อยออกอยู่แล้วครับ)

ปล.รอสาย shure เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เหน่งบา

05/05/2015 18:07:59
1,866
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

Windows X

05/05/2015 20:59:16
337
ด้วยความยินดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

Windows X

06/05/2015 14:39:25
337
firmware สำหรับ DAP Shanling M3 เสร็จแล้วนะครับ อ่อ Hidizs AP100 ก็ทำได้แล้วเหมือนกันนะครับ ใครสนใจก็นัดลอง flash ได้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

กากะบาท แปลว่าไม่เอา

18/05/2015 14:24:39
"พี่นนท์ตอบดีครับ โดยเฉพาะ คห.8 ทำเอาผมลั่นครับ
คนที่ทำ Software เก่งๆในไทยถ้าเป็นเรื่องเสียงต้องยกให้พี่คนนี้ครับ
สามารถนัดลองกับพี่เขาได้เลยถ้าต้องการในกรณีมีข้อสงสัยก็สามารถสอบถาม
พี่เขาได้เช่นกันครับ
**คนไทยที่ทำ Software เสียงระดับนี้สู่ระดับโลกได้มีไม่กี่คน คุณควรสนับสนุน
และรับฟังความคิดเห็นหรือติชมตามความเหมาะสม ไม่ควรใช้ถอ้ยคำหยาบคาย
เสียดสีและทางที่ดี"

ไอ้ที่เอา Software เขามาปรับเปลี่ยนเขาไม่ได้เรียกว่าสุดยอดหรอกนะมันเป็นแค่เฮ็กเกอร์กระจอกๆที่ไร้จิตรสำนึกเอา Software ของคนอื่นมาปรับแต่งแล้วหาเงินมันสุดยอดตรงไหนมันก็หากินกับทรัพสินทางปัญญาของคนอื่นมันทุเรสมากๆเมืองนอกเขาทำแจกกันและบางอย่างที่เขาไม่ทำไม่ไช่ทำไม่ได้แต่เขาเคารพสิทของเจ้าของSoftwareว่าอนุญาติไหทำเค่ไหนไม่เหมือนไอ้ กากะบาทนี่หรอกอวดตัว คุยโม้ รู้ไม่จริง สวะชัดๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

Windows X

18/05/2015 15:05:59
337
ใช่คนเดิมที่อ่านไม่ได้ศัพท์แล้วชอบไปโพสเกรียนๆกับผมในกระทู้ก่อนๆรึเปล่าครับ เค้าหมายถึง Fidelizer ที่ผมเขียนเองขายเองต่างหากครับ ไม่ได้ไปเอา code โปรแกรมที่ไหนมาโมขาย

ส่วนในเมืองไทยผมขาย services ครับ มีค่าเดินทางไปกลับที่ต้องจ่ายไม่ได้เหาะไปฟรี มีให้ลองฟังก่อนตัดสินใจเองมันก็แฟร์สำหรับบริการครับ ที่ไม่แจกฟรีก็เพราะเดี๋ยวมีพี่ไทยหลายคนรอเปิดมาดูใส้ในก็อปเอาไปโม้อวดสรรพคุณตัวเองต่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Thomas

18/05/2015 17:40:33
ไอ้ที่เอา Software เขามาปรับเปลี่ยนเขาไม่ได้เรียกว่าสุดยอดหรอกนะมันเป็นแค่เฮ็กเกอร์กระจอกๆที่ไร้จิตรสำนึกเอา Software ของคนอื่นมาปรับแต่งแล้วหาเงินมันสุดยอดตรงไหนมันก็หากินกับทรัพสินทางปัญญาของคนอื่นมันทุเรสมากๆเมืองนอกเขาทำแจกกันและบางอย่างที่เขาไม่ทำไม่ไช่ทำไม่ได้แต่เขาเคารพสิทของเจ้าของSoftwareว่าอนุญาติไหทำเค่ไหนไม่เหมือนไอ้ กากะบาทนี่หรอกอวดตัว คุยโม้ รู้ไม่จริง สวะชัดๆ

ตรงใจครับ +1

ตอนที่ Fiio X3 ออกใหม่ๆ ก็มีน้องผู้หญิงชื่อ tippy น้องเขาโมให้ X3 อ่านฟ้อนท์ภาษาไทยได้ แล้วก็มาแจกฟรีในบอร์ด แจกฟรีๆครับ
คุณ Window X คุณไม่อายน้องเขามั่งหรือครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Windows X

18/05/2015 17:52:03
337
การที่มีคนทำของฟรีแจกมันก็ดีครับ สมัยก่อนผมก็มีทำ patch ภาษาไทย Winamp แจกให้คนใช้กันทั่วประเทศมาก่อน ไม่ใช่ผมไม่เคยแจกนะ

http://software.thaiware.com/download.php?id=2447

ผมแค่ทำตามคำขอจากคนใช้ Fiio ที่อยากให้โมให้เสียงดีขึ้น ถ้าต้องการ services พวกนี้ผมก็ทำมาขายให้ก็แค่นั้น จะโม sw/hw หรืออะไรก็ตามแต่ ผมก็แค่ทำตาม request ที่ได้รับมา ทำไมผมต้องอายด้วยครับ ตรรกะแปลกๆนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Thomas.k

18/05/2015 18:01:46
0
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=125365

ใจคุณนี่สู้น้องผู้หญิง ไม่ได้เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Windows X

18/05/2015 18:07:47
337
ครับ ผมยอมรับว่าตอนนี้ผมไม่มีอารมณ์มาทำของแจกแบบน้องเขาแล้วครับ ถ้าแก้ภาษาไทยอย่างเดียวก็ว่าไปอย่าง เรื่องเสียงดีนี่แจกฟรีไปก็มีแต่ปัญหาหนักใจเปล่าๆผมเลยเก็บเงินตัดปัญหาไป สมัยก่อนผมแจก Fidelizer ฟรีๆมา 2 ปี มีเสียงบ่นค่อนแคะสารพัดจนจะเลิกทำ หลังจากทำรุ่นขายออกมา ชีวีตดีขึ้นเยอะครับ

แต่อย่างน้อยๆผมก็เคยทำแจกของมาเยอะจนถึงจุดที่คิดว่าอะไรทำแล้วสบายใจไม่สบายใจ คนที่คอยแต่รับไม่เคยทำอะไรให้คนอื่นแล้ววิจารณ์อย่างเดียวแบบคุณน่าจะแย่กว่านะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

ผ่านมา

18/05/2015 18:14:51
คุณ x

อย่างกร่างให้มาก เดี๋ยวว่างๆ ผมจะรวบรวมกระทู้คุณทั้งหมด แล้วส่งให้สรรพากร
แล้วคุณก็เตรียมตัวตอบเขาเรื่องภาษีนะครับ :)

ถ้าแน่นัก แล้วตอนไปตอบภาษีกับสรรพากร ก็ให้คล่องๆอย่างนี้นะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

Windows X

18/05/2015 18:20:12
337
ผมโมเล่นเป็นงานอดิเรก กำไรหลักพัน โมปีนึงไม่ถึง 50 เครื่องแบบ AK ยังไม่ถึงขั้นต่ำที่ต้องจ่ายเลยครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

มาแจม

18/05/2015 18:36:09
โบราณว่าไว้ "ตัวเตี้ย หน้าก้อ คอสั้น" เป็นลักษณะของผู้ชายอัปมงคล
คนหน้าก้อ คอสั้น นี่คบไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

Windows X

18/05/2015 18:41:47
337
ก็เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ ยุคสมัยนี้ใครจะเชื่อจะทำอะไรก็ได้ครับหากไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ฮาๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

ทำไมไม่มีจิตสำนึกซะบ้างครับ

18/05/2015 18:42:35

สวะชัดๆ

สวะชัดๆ

ชัดรึยังครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

เจ้าตัวยอมรับแล้ว

18/05/2015 18:48:12
ตกลงว่าคุณ window x เป็นคนประเภท ตัวเตี้ย หน้าก้อ คอสั้น หรือครับ

ไม่น่าละ..... เข้าใจแล้ว ว่าเพราะอะไร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

Windows X

18/05/2015 18:49:45
337
ก็เป็นความเห็นส่วนตัวของคุณครับ ผมเลือกที่จะไม่ทำให้ฟรีก็เป็นสิทธิ์ของผม เมืองนอกก็ไม่ได้แจกกันหมดทุกเรื่องครับ พวก sound quality ของ Linux คนยังไม่ยอมแจกกันเพราะไม่อยากมีปัญหาเลยอย่างในกระทู้นี้เป็นต้น

http://www.audioasylum.com/forums/pcaudio/messages/14/146463.html

"Gang,

Look nobody is paying these people. Linux was not made to be free. Nobody is going to spend limitless amounts of time tweaking stuff for people to run off and use it and resell it as theirs.

Look how many Audio servers use code and do not sell it.

Sure Fedora is a free os. But is everything else they are using to make it a server free? Absolutely not. If these people don't get paid they are not going to continue doing this stuff.

Thanks,
Gordon
J. Gordon Rankin"

บางอย่างผมฟรีได้ก็ฟรี ฟรีแล้วไม่สบายใจก็ไม่อยากแจกก็เป็นสิทธิของผมครับ ชัดนะครับ ผมอธิบายจุดยืนไว้ชัดเจนแล้วนะครับ ต่อไปบางความเห็นผมไม่ขอตอบนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

ptolemi

18/05/2015 19:00:39
0
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=125365

อืม น้องเขาแจกฟรีจริงๆ

ยุคนี้คนบางคนก็ทำอะไร โดยไม่แคร์สังคม โดนประนามก็ยังทำหน้ามึน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

สงสัย

18/05/2015 19:15:24
สงสัยนิดครับ ถามเป็นความรู้นะครับ

การเอาsoftware หรือ โปรแกรม สิ่งที่คนอื่นคิดไว้ทำไว้แล้ว

มาดัดแปลง แก้ไข แล้วเอามาหาผลประโยชน์มาหาเงิน

นี่ผิดมั้ยครับ หรือว่าไม่ผิดหว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

Windows X

18/05/2015 20:01:11
337
ต้องดูตามข้อตกลงเป็นรายๆไปครับ ถ้านำ source code ของเขามา compile ใหม่แก้ไขเพิ่มเติมและทำเป็นของตัวเองลงขาย จะผิดในกรณี code ที่แจกจ่ายนั้นนั้นไม่อนุญาตให้ทำในเชิงการค้า

อย่างกรณีของผมนั้นเป็นการขายบริการการ setup config เรื่องเสียง เทียบได้กับบริการ calibrate ภาพในชุด HT ผมนำ FW เดิมไป config เพิ่มเติมให้ทำงานได้ดีขึ้นและขาย services ที่ปรับปรุงต่อไป เหมือนคุณจ้าง display calibrator/sound tuner มานั่งปรับชุดคุณที่บ้านให้ภาพและเสียงดียิ่งขึ้นโดยที่คุณพอใจ แต่เพื่อความสะดวกในการพกพาและเดินทาง เลยได้นำ config ที่แก้นั้นมา compile รวมลงใน ROM ไปเพื่อประหยัดเวลาและอำนวยความสะดวกให้แก่ลูกค้าครับ

ดังนั้นที่ผมบอกว่าโม DAP ให้เสียงดีขึ้นโดยการปรับแก้ในส่วน software คนที่สนใจเค้ามาซื้อบริการจูน software ให้เสียงของ DAP เขาดีขึ้น ไม่ได้มาซื้อตัว software ROM อย่างที่หลายคนเข้าใจผิดครับ หรือใครจะเปิดบริการรับจูนปรับ EQ ให้ได้เสียงที่พอใจ match กับหูและ player ก็ทำได้ครับ ไม่ผิดกฎหมายอะไร ใครขี้เกียจนั่งกดปรับบ่อยๆทำ config ลง fw แยกเป็นหูๆไปเลยแล้ว flash ทีเดียวจบก็ทำได้เหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

สงสัย

18/05/2015 20:05:51
window x

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

Windows X

18/05/2015 20:13:18
337
ด้วยความยินดีครับ อย่าง ROM CM หรือ app Apollo ที่ผม compile ใหม่ให้เสียงดีขึ้นผมก็ทำแจกฟรีเช่นในนี้ครับ

http://forum.xda-developers.com/xperia-u/p-development/rom-fidelity-jb-2-0-t1889581

http://forum.xda-developers.com/xperia-z/development/rom-fidelity-z-v6-0-t2245024

http://forum.xda-developers.com/galaxy-note-2/orig-development/08-07-cyanogenmod-fidelity-edition-t2808408

http://forum.xda-developers.com/android/apps-games/apollo-music-player-fidelity-edition-t3038629

อย่าง Apollo ถ้าผมทำเสร็จ sign app ลง Play Store ขายก็ผิดข้อตกลงใน Cyanogenmod ครับ ทางทีม CM เองก็เคยมีปัญหานีั้เหมือนกันกับ app Focal ที่ทาง CM กะทำ app นี้ลงใน ROM รุ่นสำหรับเชิงการค้าแล้วผู้พัฒนาไม่พอใจขอถอด app ออกไปหมดเลยทั้งยวง ก็น่าจะเป็นเคสกรณีตัวอย่างไว้ใช้ศึกษาได้ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

Voxman

19/05/2015 09:47:00
ถามคุณ Windows X
อยากขอคำแนะนำว่า
ถ้าจะให้คุ้มที่สุด
ควรซื้อเครื่องเล่นรุ่นไหนมา Upgrade ?
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

Voxman

19/05/2015 09:47:37
0
ขอเสียบ
สมัยก่อนผมเล่น SL45 แล้วรู้สึกมีสนุก และลุ้นทุกครั้งที่
แก้ไข Patch บางครั้งลงแล้วเสียงเปลี่ยนไป แบบไม่เพราะเหมือนเดิม
ก็กลับมาหา Patch ตัวอื่นลองไปเรื่อยๆ แต่ก็เหนื่อย
เพราะเว็ปที่แจกก็เป็นเวปเมืองนอกทั้งนั้น
ภาษาอังกฤษก็แย่อ่านที่เขาเขียนไม่ค่อยเข้าใจ
มาวันนี้มีคนไทยคนนึงใช้เวลาทุ่มเทพัฒนา
ทำให้เครื่องเล่นเพลงเดิมเสียงดีขึ้น
สำหรับผม ผมว่าเป็นเรื่องดีมากครับ(นับถือ)
ส่วนจะคุ้มไม่คุ้มกับเงิน 1,500บาท
มันเป็นสิทธิของผม ผมโตแล้วไม่ต้องให้ใครมาบอกหรอกว่า
มันคุ้มหรือเปล่า
เพราะทำแล้วก็ไม่เสียตังเลย
ได้ลองฟังเสียงก่อนว่าพอใจหรือเปล่า
ดีค่อยเสียตัง สำหรับผมมันโคตรแฟร์เลยว่ะ
มือไม่พายเอาเท้ารานํ้า
มือไม่พายเอาเท้ารานํ้า เป็นสุภาษิตหมายถึง คนที่ไม่ช่วยหลืองานส่วนรวม ไม่ให้ความร่วมมือ แล้วยังทำตัวเกะกะ ขัดขวางการทำงานของผู้อื่น จนทำให้การทำงานนั้นยากขึ้นไปอีก เช่น

ถ้าคุณไม่เห็นด้วย ไม่คิดจะช่วยงานนี้ ก็อยู่เฉยๆเสียดีกว่า อย่าทำเป็นพวกมือไม่พายเอาเท้าราน้ำ หาเรื่องทำให้งานมันยากขึ้นไปอีกเลย

เป็นกำลังใจให้คุณ Windows X นะครับ .... สู้ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

น่าสงสาร

19/05/2015 10:30:04
คห.40 ตอนแรกนึกว่าทำอะไรมาก(เก่งกว่านี้)ที่สุดแล้วแค่นี้เองกับเิงนค่าบริการ1500นั่งเครื่องบินมาบริการหรืออย่างไร แล้วถ้าเป็น Fidelizer ก็ยิ่งแล้วใหญ่มันไม่มีหรอกที่จะไปปิดฟังชั่นโน่นนั่นแล้วไม่ส่งผลกับการไช้งานแต่ปิดตามuserนั้นๆแล้วจะใช้งานให้เต็มประสิธิภาพก็ต้องรีเซทกลับมาแล้วมันดีตรงไหนถ้าต้องกลับไปกลับมาแถมทุกครังที่รีเซทก็ต้องเรียกมาทำแล้วจะคิดเพิ่มไหมมีอัพเดทFWหลักตัวไหม่อัพได้ไหมอัพแล้วต้องรอมาลงไห้ไหม่นานเปล่าแล้วเปลี่ยนV.ใหม่ต้องเพิ่มเงินอีกเท่าไร สรุปทำ Fidelizer หรือแค่จูน EQ แล้วaddเข้าไปในFWหรือทังสองอย่างถ้าแค่นั้นอย่ามาคุยโม้เลยอายเขา อ้างโน่นยกตัวอย่างนี่ ขาย services อ้างไปเปล่า display calibrator/sound tunerเขามีทีมมีหลักวิชาการมีสถาบันรองรับไม่ลอยๆแบบนี้ ถามจริงๆนายฟังเป็นแค่ไหนถึงได้มาแสคงอวดตัวแบบนี้แต่ถ้าฟังเป็นจริงๆคงไม่หากินแบบนี้หรอก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

แม่งเม่าเอย

19/05/2015 11:11:58
Voxman จริงๆไม่ก็เข้าใจสันชาตแมงเม่าอย่างนายนะแต่บอกนะก่อนจะไปPatchโน่นแก้นี่ฝึกทักษะการฟังไห้ได้ก่อนนะเปิดใจรับให้ได้ระหว่างเสียงจริงกับเสียงที่มโนขึ้นเองเมื่อเข้าใจแล้วค่อยมาเลือกใช้ไม่ไช่มุ่งแต่กระโดดเข้ากองไฟตลอดเวลา ถ้านายคนไทยที่นายบอกมานี่ดีจริงก็ให้ไปสมัครเข้าค่ายDAPใดก็ได้ใช้ไอ่ความสามารถที่อ่างอยู่นี่เขาอ้าแขนรับอยู่แล้วถ้าเก่งจริง ค่ายDAPต่างๆ เขาไม่ได้สุ่มสี่สุ่มห้าทำเขาจ้างบุคลากรระดับมืออาชีพอยู่แล้ว ทั้งวิศวกรออกแบบวงจร นักออกแบบผลิตภัน นักวิจัย และนักฟัง เขาจ้างมาด้วยค่าตัวสูงมาร่วมกันสร้าง นายคิดไหมว่ามันโง่ที่จ้างพวกนั้นสู้มาจ้างคนที่นายเป็นติ่งตอนนี้ก็ไม่ได้ ทุก DAP เขาทำไห้เสียงใกล้เสียงจริงที่สุดเท่าที่ต้นทุนการผลิตจะทำได้ ถ้าไปปรับเปลี่ยนเสียงของมันโดยไม่มีทักษะหรือตามความต้องการในความคิดตัวเองมันเท่ากับหนีจากความจริง กลับขึ้นมาสู่โลกข้างบนก่อนที่จะโดนพวกเต่าพวกปูถุยทิ้งเถอะนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

เข้ามาชม

19/05/2015 11:36:43
เข้ามาตีตั๋วเสพดรามา กระทู้นี้ท่าทางจะมัน

Window X มีโจทก์เยอะนะมึง กระทู้มึงรู้สึกดราม่าตลอดเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

ดีขึ้นหรือแค่เสียงเปลี่ยน

19/05/2015 12:25:44
" ค่ายDAPต่างๆ เขาไม่ได้สุ่มสี่สุ่มห้าทำเขาจ้างบุคลากรระดับมืออาชีพอยู่แล้ว ทั้งวิศวกรออกแบบวงจร นักออกแบบผลิตภัน นักวิจัย และนักฟัง เขาจ้างมาด้วยค่าตัวสูงมาร่วมกันสร้าง นายคิดไหมว่ามันโง่ที่จ้างพวกนั้นสู้มาจ้างคนที่นายเป็นติ่งตอนนี้ก็ไม่ได้ ทุก DAP เขาทำไห้เสียงใกล้เสียงจริงที่สุดเท่าที่ต้นทุนการผลิตจะทำได้ "

--------------------------------------------------
ชอบประโยคนี้มาก เห็นด้วยครับ โมแล้วเสียงเปลี่ยนไปจริง แต่จะดีหรือแย่มันอีกเรื่อง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

ขำอ่ะครับ

19/05/2015 12:41:20
**คนไทยที่ทำ Software เสียงระดับนี้สู่ระดับโลก

ขำอะ เอาของเค้ามาดัดแปลง หาตังเข้ากระเป๋า หน้าไม่อายเลยนะคุณ ถ้าคิดขึ้นมาเองถึงจะเรียกว่าของจริง
พวกติ่งควรกินปลาบ้างนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

Windows X

19/05/2015 12:49:51
337
ตอบคุณ Voxman นะครับ ถ้าโม sw อย่างเดียวที่คุ้มสุดน่าจะเป็น

iBasso DX90
iBasso DX50
Calyx M
Cayin N6
DAP Shanling M3
Hidizs AP100

ส่วนถ้าโม hw ด้วยที่น่าจะคุ้มสุดก็คือ

iBasso DX90
iBasso DX50
Fiio X3K

Comment 45-48 น่าจะมาจากแหล่งเดียวกัน ตอนแรกว่าจะข้ามแต่เห็นโพสมั่วไว้เยอะขอแก้ต่างดังนี้ครับ

1. ตั๋วเครื่องบินไปกลับถ้าหาซื้อในงบ 1500 ได้ผมฝากซื้อด้วยครับ เดี๋ยวควักเงินให้เลย จะได้ไปเที่ยวชิลๆหนีดราม่าไร้สาระบ้าง
2. Fidelizer มี function ค่ามาตราฐานแค่ทำให้เสียงดีขึ้น ไม่กระทบระบบการทำงานแต่อย่างใด จากที่อ่านดูเหมือนจะไม่เคยใช้เลยนะ
3. ถ้าต้องการให้ Fidelizer มีผลถาวรทำงานได้เต็มที่ตลอดก็ซื้อรุ่น Pro สิครับ ไม่ก็ปิด services เองแล้วตั้ง Fidelizer ให้ทำงานตอนเปิดเครื่องเองได้
4. FW flash ไปแล้วอัพรุ่นใหม่ไม่เสียเงินครับ บางคนมาอัพไป 3-4 รอบแล้วโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด
5. Fidelizer เป็น software เว็บเครื่องเสียงบ้านชั้นนำหลายเว็บรวมถึง AudioStream ที่เป็นเว็บในเครือ Stereophile เขียนรีวิวให้ฟรีนะครับ เป็นเว็บที่ DAC Exogal ยังอ้างอิงถึงรางวัลเว็บนี้ มีอะไรให้อายครับ
6. ผมไม่เคยบอกว่าผมปรับ EQ ให้เสียงดีขึ้นครับ ผมแค่ยกตัวอย่าง แค่นี้ก็มโนไปเองละ คุณน่าจะไปแต่งนิยายเกรียนๆดูนะ เผื่อจะรุ่ง
7. ถ้าอยากรู้ว่าฟังเป็นแค่ไหนนัดมาฟังกับผมดูได้ครับ เบอร์ผม 084-655-3548 line lucifiar ฟังเป็นไม่เป็นเจอหน้าฟังแล้วคุยกันแป๊บเดียวก็รู้เรื่องแล้ว
8. เรื่อง flash firmware โมเครื่องผมทำเล่นเป็นงานอดิเรกครับ แค่มาบอกว่าผมทำพวกนี้ได้ ใครสนใจอยากคุยปรึกษาหรือฝากทำยังไงผมก็ทำให้ งานอื่นๆที่ผมทำก็มีรายได้สูงพออยู่แล้ว อันนี้แค่ทำเล่นๆพอเป็นสีสันให้บอร์ดครับ
9. คนอื่นเขาจะ comment ติชมยังไงคุณก็ไม่ควรไปเผือกเขาแบบนั้นครับ ผู้ดีเขาไม่ทำกัน
10. วิศวกรไม่ใช่เทพนะครับ ไม่ได้เก่งทุกอย่าง เก่งรอบด้าน stats เต็มร้อยหมดทุกคน บางอย่างมันก็มีคนอื่นมาพัฒนาต่อได้ ผมก็วิศวกรทาง software ตรงๆด้วย ความคิดแบบคุณนั้นเข้าข่ายลัทธิบูชาสินค้าครับ

ส่วนเรื่องเปลี่ยนแล้วดีขึ้นหรือแย่ลง พอใจไม่พอใจนั้นลูกค้าตัดสินเองได้ครับ ผมให้ฟังแล้วเลือกว่าจะเก็บ firmware นี้ไว้หรือจะ flash คืนก่อนจ่ายเงินได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

Windows X

19/05/2015 13:06:46
337

อ้อ full mod ที่แนะนำอีกตัวก็ Shanling M3 ครับ อันนี้ราคากับ performance อยู่ระหว่าง DX50 กับ DX90 พอดี จริงๆถ้าทำได้ก็คุ้มหมดนะครับแต่ N6 opamp เยอะมากไม่รู้จะโดนค่า opamp ไปเท่าไหร่ X5 เดิมๆก็แกะลำบาก เสี่ยงเยอะ X5ii ก็ยังไม่มาครับ

ส่วนเรื่อง Fidelizer นั้นลอง Google ดูบ้างนะครับ อีกสักปีสองปีคงได้เห็นสินค้าจาก Fidelizer Audio ขายกันในต่างประเทศ สักวันตั้งใจว่าจะได้เห็นผลงานตัวเองออกงาน Munich กับเขาบ้าง เดือนก่อนก็พลาดงาน AXPONA ไปอย่างน่าเสียดาย ปีนี้รอไปดูงานที่เกาหลีก่อนละกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

ขี้โม้ไม่ยอมเปลี่ยน ไว้ให้ได้ก่อนค่อยมาคุย

19/05/2015 13:38:46
จะรอดูนะครับ คุณเอ็กซ์ อีกสักปีสองปี อาจมีข่าวใครแถวนี้ เพี้ยน สติแตก ไปแล้วก็ได้
ตอนนี้ก็ฝันเปียกไปก่อนนะครับ ง่ายกว่าเยอะ :)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

Windows X

19/05/2015 13:44:34
337
ครับผม ตอนนี้ก็เปียกดีครับ เมื่อคืนก็ส่งโปรแกรมให้ลูกค้าไป 4-5 รายได้ ก็ชิลๆดีครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

ตักน้ำใส่กระโหลก ชะโงกดูเงา

19/05/2015 13:47:35
ที่ผมจำได้จากการฟังเทศน์มา ในทางธรรมมะก็จะมีพวก พยากรณ์อรหันต์ล่วงหน้า หรือที่เรียกว่า อวดอุตริมนุสธรรม ที่เห็นๆในชีวิตจริง ก็คือเณรคำ

คุณ Window X ไว้ให้ได้ประสบผลสำเร็จจริงๆก่อนนะครับ แล้วก็ไม่ต้องมาบอกด้วยครับ คนอื่นเขาจะทราบเอง
อีกสักปีสองปี กระทู้นี้มันจะพิสูจน์ครับ ว่าโม้หรือของจริง แต่ที่แน่ๆ **ตอนนี้โม้ครับ***
คุณนี่ขี้โม้ ตั้งแต่เด็กจนถึงปัจจุบันนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

Windows X

19/05/2015 14:04:49
337
http://www.jplay.eu/
http://www.highend-audiopc.com/

สงสัยจะไม่รู้จัก 2 โปรแกรมนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

สันชาติอึ่งอ่าง

19/05/2015 14:47:02
เริ่มนักเลงเริ่มคุยทับขึ้นไปอีก เขาเรียก "สันชาติอึ่งอ่าง" +100ไห้ คห. 48,49,52,54เเพิ่มไห้อีก100 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

มึงนี่ขี้โม้จริงๆ

19/05/2015 15:35:36
แล้วโปรแกรมที่มึงยกมา มันเกี่ยวอะไรกับมึงละ

หรือว่ามึงอยากจะเกาะกระแสโปรแกรมคนอื่น อยากดังแบบเค้าแต่ตัวเองไม่มี เลยต้องยกเขามาอ้างว่างั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

Windows X

19/05/2015 17:47:30
337
ไม่เห็นเหรอครับว่าเป็น partner กัน

ปล. สันดานโผล่แล้วครับ เก็บอาการบ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

ขี้โม้แถมขี้ตู่อีกนะ

19/05/2015 18:23:55
นั่นมันก็เว็บของเขา ไม่เกี่ยวกับโปรแกรมมึง การที่เอาชื่อสินค้าอื่นมาลง ก็คล้ายๆฝากร้าน มึงอย่าแกล้งโง่สิ

อย่างเว็บของเฮีย เฮียก็เป็นพันธมิตรกับเว็บอย่าง Headfonia ของ Michael Ting
งั้นถ้าใช้ตรรกะมึง เฮียเขาก็เป็นเป็นหุ้นส่วนของ Headfonia ด้วยหรือไง

ถ้าใครเข้าตามลิ้งข้างล่าง ก็เห็นแบนเนอร์รูปเฮีย

headfonia.com/category/headphones/

มึงนี่ขี้โม้ แล้วยังขี้ตู่อีก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

Thomas.k

19/05/2015 18:31:10
0

ช่วยแปะลิ้งครับ

http://www.headfonia.com/category/headphones/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

Thomas.k

19/05/2015 18:35:18
0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

งงครับ

19/05/2015 19:13:06
คุณไปลงแบบแบนเนอร์ ไม่เกี่ยวกับโปรแกรมของ ของเจ้าของสินค้า jplay และ highend-audiopc

jplay และ highend-audiopc ไม่ใช่ผลงานคุณนี่ครับ แล้วลงลิ้งเพื่อ?
เผื่อใครเข้ามาอ่าน แล้วไม่รู้ทันคุณ คุณก็แอบอ้างโปรแกรมคนอื่นแบบนี้หรือครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

สมเภชจริงๆ

19/05/2015 21:03:30
เห็นแล้วพูดไม่ออกนี่หรอที่พวกติ่งมันบอกว่าระดับโลกมีเวปแล้วระดับโลกได้เรามีตั้ง6เวปติดแบนเนอร์อีก20เวปไม่ระดับสามโลกเลยหรือ ไอ้ละดับโลกอย่างนายนะได้แค่ระดับเจ้าโลกเท่านั้นสูงกว่านั้นคงลำบาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

Windows X

19/05/2015 21:58:47
337
ถามจริง นี่แกล้งโง่รึเปล่าครับ ผมบอกว่าเป็น Partner ไม่ได้ติด banner บางทีผมก็เพลียแทนนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

Windows X

19/05/2015 22:00:54
337

cap รูปให้ดูอีกที เขียนไว้ชัดเจนนะครับว่า "Partner"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

แถไปนั่น

19/05/2015 22:14:04
แล้ว partner ที่คุณว่า มันต่างจากฝากร้าน หรือแลกแบนเนอร์กันยังไงครับ แลกลิ้งกันก็คือโฆษณาให้กันและกัน

เหมือนที่ข้างบนบอกไว้ Headfonia ก็มีแบนเนอร์เฮีย เว็บเฮียก็มีแบนเนอร์ Headfonia หรือว่าคุณเข้าเว็บเฮียแล้วไม่เห็น
เพียงแต่เฮียไม่ได้ใช้ศัพท์ว่า partner

ลิ้งที่คุณยกมา ผลงานคุณเกี่ยวอะไรกับเขาหรือครับ ร่วมกันพัฒนาหรือครับ ถ้าคุณร่วมพัฒนากับเขาถึงค่อยยกมาได้ครับ

อย่าเล่นลิ้นแค่คำว่า partner เลยครับ ภาษาอังกฤษมันแปลได้หลายความหมาย
(sex) partner ก็ยังแปลว่าคู่ขา คุณแถไปเรื่อยๆนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

Windows X

19/05/2015 22:17:16
337

ครับๆ พี่ผิดเองครับ โปรแกรมพี่กากครับ น้องเทพมากครับ พี่ยอมแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

ทำให้เนียนๆหน่อย

19/05/2015 22:22:40
คุณไปยกเว็บมา 2 เว็บมาเพื่อให้ดูน่าเชื่อถือ แค่แลกลิ้งกัน ต่างฝ่ายต่างได้โฆษณา

แล้วคุณไปเกี่ยวอะไร กับผลงานเขา คุณช่วยเขาเขียนโปรแกรม หรือแกะซอสโค้ดให้เขาหรือไง

ต่อไปจะโม้อะไร ก็ให้เนียนๆหน่อย ไอ้อ่อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

Thomas.k

19/05/2015 22:27:12
0

แปะรูป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

Windows X

19/05/2015 22:45:32
337

คุณไปยกเว็บมา 2 เว็บมาเพื่อให้ดูน่าเชื่อถือ แค่แลกลิ้งกัน ต่างฝ่ายต่างได้โฆษณา
: มันมีมากกว่านั้นครับ คำว่า partner กับ affiliate link มันคนละเรื่องกันเลย อย่างเว็บเฮียกับ Headfonia อาจมีการคุยแลก link กันแต่ไม่ใช่ partner กัน business partner คือหุ้นส่วนหรือพันธมิตรที่ทำธุรกิจร่วมกันครับ ซึ่ง Fidelizer/JPLAY/Audiophile Optimizer เกี่ยวดองทางธุรกิจและมีการพัฒนาร่วมกันครับ

แล้วคุณไปเกี่ยวอะไร กับผลงานเขา
: ผมแนะนำ tweak ให้ Marcin ตอนยังใช้ XXHighEnd อยู่จนเขาได้ตระหนักว่า XXHighEnd มีปัญหาอย่างไรแล้วออกมาพัฒนา JPLAY กับ Josef พูดได้ว่าถ้าไม่มีผมเข้าไปแนะนำเขาก็อาจจะไม่มี JPLAY ให้ฟังกันในทุกวันนี้ครับเพราะตอนนั้น Marcin ยังชอบใช้ XXHighEnd อยู่ ยังไม่เจออะไรที่เป็น eye opener ให้เขา

คุณช่วยเขาเขียนโปรแกรม หรือแกะซอสโค้ดให้เขาหรือไง
: ผมช่วยฟังและวิจัยให้เขาครับ ก่อนที่จะมี JPLAY ช่วง build แรกๆลองตั้งแต่ทดลอง mode ปรับค่า internal ต่างๆให้ feedback และยังแลกเปลี่ยนแนะนำการปรับจูน Windows กันอยู่เรื่อยมา

ต่อไปจะโม้อะไร ก็ให้เนียนๆหน่อย ไอ้อ่อน
: คุณสิครับ อ่อน แค่ partner ยังมั่วไปเป็น banner ได้ กะลาไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

Windows X

19/05/2015 22:47:51
337

มาทางฝั่ง Audiophile Optimizer บ้างนะครับ

แล้วคุณไปเกี่ยวอะไร กับผลงานเขา
: ตามรูปครับ คงไม่ต้องอธิบายเพิ่มนะ อ่านอังกฤษออกใช่ไหมครับ

คุณช่วยเขาเขียนโปรแกรม หรือแกะซอสโค้ดให้เขาหรือไง
: เราแลกเปลี่ยน software กันและพัฒนาให้ใช้ร่วมกันได้ด้วยดี ใน AO version ใหม่ผมช่วยเขาพัฒนาให้ implement service Multimedia ของ Windows บางอย่างเข้าไปให้ใช้งานได้ใน Windows Server - Core mode

คงไม่มีอะไรคาใจแล้วนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

ยังไงยังไง กูก็ว่ามึงอ่อน

19/05/2015 22:50:36
ไหนมึงโพสลิ้ง มาเลย จะเข้าไปอ่าน อย่าแค่เอามาแปะ ตัดต่อมารึเปล่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

Windows X

19/05/2015 22:54:22
337
บัตรผ่านผมยังไม่ถอดมาตบกับพวกเกรียนบัตรผ่านจะไปตัดต่อทำไม แค่อยากให้กะลาไทยได้แหงนมองโลกบ้างหรอกนะถึงยอมเหนื่อยให้

Link มาจาก PM และ Mailbox ผมครับ เข้าไปอ่านไม่ได้หรอก หรือจะขอ user/pass ผมเข้่าไปดูแทน แต่เป็นแค่บัตรผ่าน เมล์อะไรก็ไม่มี ผมคงส่งไปให้ดูไม่ได้หรอกนะ ฮาๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

ลงลิ้งมา จะเข้าไปอ่าน

19/05/2015 22:56:25
มึงลงลิ้งมาเลย จะได้รู้ว่า ไอ้เหตุผลของมึง มาจากโฟโต้ช็อปรึเปล่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

Windows X

19/05/2015 22:57:40
337
ก็บอกว่ามันมีจาก PM และ Mailbox เป็น link ส่วนตัว ไม่ login ก็เข้าไปดูไม่ได้ไงครับ ไม่เข้าใจเรอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

ไม่กล้าให้ลิ้งว่ะ หึหึ

19/05/2015 22:58:41
ถุย พอจะขอลิ้งของจริง ไม่กล้าให้

โฟโต้ช็อป ใช่ไหมละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

Windows X

19/05/2015 23:00:32
337
ลงเมล์มาสิครับ เดี๋ยวส่งให้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

ดูกันเอาเอง

19/05/2015 23:02:34
ตอบแบบมีข้ออ้างตลอด มึงไม่ค่อยเคลียร์เท่าไรเลยว่ะ

ถามลิง้ แม่งบอกเป็น PM
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

Windows X

19/05/2015 23:05:24
337
นี่โง่จริงๆสินะ ไม่รู้ว่า link จาก PM และ Mailbox มันต้อง login ก่อนถึงจะเข้าไปดูได้ อ่ะๆๆ ลองกดดูละกัน

http://www.phasure.com/index.php?action=pm;pmsg=3513
https://mail.google.com/mail/u/0/#inbox/14ab207bc1be3c3d
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

มึงหามาสิ ไอ้อ่อน

19/05/2015 23:13:41
ลิ้งที่เขาเอามาโต้กับมึง มันเป็นลิ้งสารธารณะปกติ ใครๆก็เข้าไปดูได้

ไม่เหมือนที่มึงยกมาตอบ มึงอ่านได้คนเดียว แล้วมึงไม่หาลิ้งสาธารธที่ใครๆ เขาเข้าไปดูได้ละ
หรือว่าในโลกนี้ ไม่มีกระดานไหนหรือเว็บไหนเลย ที่สนับสนุนมึง (นอกจากพวกติ่งของมึง)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

Windows X

19/05/2015 23:15:52
337
ก็ลงเมล์มาสิครับ ผมจะ forward ข้อความให้ไปอ่านดู ขนาดเว็บเขาขึ้นหราว่าเป็น Partners แล้วคุณยังดักดานไม่รู้เรื่องอะไร นี่ผมก็ช่วยอธิบายอย่างสุดความสามารถแล้วนะครับ เว็บก็บอกแล้ว อธิบายไปหมดแล้ว ถ้าคุณไม่ลงเมล์ไม่ยอมฟังอะไรก็เชิญดักดานต่อไปครับ ผมยอมแพ้ให้ความความเกรียนของคุณ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

หาลิ้งมาสิ ไม่มีเหรอไง

19/05/2015 23:23:30
รูปที่มึงลง ในเม้น 70 เป็นปี 2010
แล้วนี่ปี 2015 มึงช่วยหาโพสต์ ในกระดานสาธารณะมาให้อ่านหน่อยเถอะ

อยากรู้ว่ามีฝรั่งหน้าไหน กระดานไหน ที่เขาชื่นชมหรือสนับสนุนมึงบ้าง
ไม่ใช่ว่า PM หรือ เมล์ ที่มึงรู้คนเดียว (ที่อาจแต่งรูปขึ้นมาเอง)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

Windows X

19/05/2015 23:38:35
337
ก็ถามเองว่าเกี่ยวข้องกันยังไงนี่ครับ จะให้เอา public post ที่ไหนมาลง ขนาด Friends ใน Facebook ยังตั้ง private ให้อ่านทั้งหมดไม่ได้ เอาที่พอ Google เจอก่อนละกันนะ

Reviews:
http://www.audiostream.com/content/fidelizer-pro-65
http://www.monoandstereo.com/2015/02/fidelizer-review.html
http://www.tnt-audio.com/sorgenti/fidelizer_e.html

Discussion Board:
http://www.computeraudiophile.com/f11-software/fidelizer-6-0-released-big-update-and-upgrade-program-21529/
http://jplay.eu/forum/index.php?/topic/1471-fidelizer-60-released-with-big-update-and-upgrade-program/
http://www.head-fi.org/t/760992/jplay-6
http://www.psaudio.com/forum/latest-ps-audio-news/fidelizer-pro/
http://lhlabs.com/force/general/3192-fidelizer-hmm
http://forum.audiogon.com/cgi-bin/fr.pl?icomp&1347637104&openfrom&1&4#1
http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/2856949-Fidelizer-%E0%B9%82%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%88%E0%B8%B9%E0%B8%99-window-%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99-source-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AC
http://www.audiokarma.org/forums/showthread.php?t=645220

Customers' Feedback:
http://www.fidelizer-audio.com/customers-feedback/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

Thomas.k

20/05/2015 00:00:25
0

เอาแค่ขำๆ ก่อนนะ ลิ้งที่คุณลงมาเอง

http://forum.audiogon.com/cgi-bin/fr.pl?icomp&1347637104&openfrom&1&4#1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

Thomas.k

20/05/2015 00:01:05
0

ต่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

Windows X

20/05/2015 00:10:57
337
feedback เยอะก็มีคนติบ้างเป็นธรรมดาครับ ติเพื่อก่อผมนี่ชอบเลย จะได้รับฟังไปพัฒนา software ต่อ ว่าแต่นั้นก็ 3 ปีได้ละ ไม่ดู link ของปีนี้บ้างล่ะครับ ให้ไว้เยอะแยะ เอานี่ก่อนก็ได้มา เห็นขึ้นล่าสุดในนั้น :)

http://www.head-fi.org/t/760992/jplay-6
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

สงสัยครัช

20/05/2015 02:17:01
head-fi.org/t/760992/jplay-6

x กูอ่านลิ้งที่มึงให้มาแล้วละ ก็เห็นมีคนพูดชมโปรแกรมของมึงจริง
แล้วกูก็ฉุกคิดได้ว่า กระทู้นี้มันเป็นกระทู้ของโปรแกรม JPlay นี่หว่า
เลยงงๆว่า ที่มึงภูมิใจบอกมาว่ามีคนมาให้ คำติชม ใน head fi แต่งานของมึงคือ Fidelizer นะ ไม่ใช่ JPlay

สงสัยว่าทำไม ชาว head fi เขาถึงไม่ไปตั้งกระทู้ Appreciation Thread สำหรับ Fidelizer โดยตรงเลยวะ
หรือว่า feedback ของโปรแกรมมึงใน head fi จะได้มาต้องอาศรัยเกาะผลงานคนอื่นอย่าง JPlay
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

Thomas.k

20/05/2015 02:37:36
0

เจอแล้วกระทู้ล่าสุด กระทูปี 2014 มีฝรั่งมาเม้นตั้ง 2 คนแน่ะ OMG

http://www.head-fi.org/t/733004/fidelizer-6-0-released-with-big-update-and-upgrade-program

แถมมีคนนึง ถามว่าจะลบโปรแกรมยังไง

แหม กระทู้ตรงๆ ไม่ให้มา ให้กระทู้ JPlay มาทำไมละท่าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

Windows X

20/05/2015 02:41:11
337
ก็คิดได้เนอะ ถามหา post ฝรั่งที่ชมเองแท้ๆ จะมีสัก link ที่ไม่ได้เป็นกระทู้ชื่อ Fidelizer ตรงๆบ้างจะเป็นอะไรไปครับ link อื่นๆก็เป็นหมด ไร้สาระกับคุณมาพอละ ผมเบื่อละ พอแค่นี้ละกันครับ ผมช่วยตอบให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจหมดแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

Windows X

20/05/2015 02:43:53
337
อ่อ กระทู้ผมมันไม่ขึ้นใน search result ครับ ผม google ลวกๆให้ดูเพราะเห็นคุณ search ไม่เป็น อ่านในกระทู้ผมเห็นอัพเดตเพิ่มไหมล่ะครับ ล่าสุดก็ฉลองครบ 100 license ตอนนี้เกิน 300 แล้ว

พอแค่นี้นะ หมดมุขจะเล่นด้วยแล้วครับ ไปนอนเถอะ ไม่ต้องถอด login สลับไปมาหรอก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

มึงคือไอ้อ่อน

20/05/2015 09:29:30
ก็ไม่มีอะไรหรอก เห็นขี้โม้นัก

ชอบอ้าง head fi ตอนอ้างก็เอากระทู้ JPlay โปรแกรมของคนอื่นมาอ้าง
แต่พอเป็นกระทู้ตัวเองใน head fi มีฝรั่งมาเม้น 2 คน หรือว่าไม่จริง?

มึงเป็นประเภทต้องเอาเครดิตคนอื่น มาอ้างไง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

X เอ้ย

20/05/2015 09:58:25
เริ่มไปไม่เป็นแล้ว 555 ไอ้ที่เพิ่มนะเค้าเข้าไปสืบดูดามที่แปะไว้เปล่าบอกงายๆเลยลวงโลกเทียวไปปะเหรอะค่ายโน้นค่ายนี้ส่งไปให้เขาตามมรญาติเขาคงไม่ด่ามาหรอกแล้วก็เอามาหากินค่ายในไทยมันก็ทำแบบเดียวกัน เกาะกระแสร้านต่างๆหากินทำเป็นผู้รู้คุยฟุ้งเอาเวปแบบท่เอามนี่ให้ดูจนคนมาเล่นใหม่หรือยังไม่เข้าใจว่าจริงๆแล้วมันเป็นอย่างไรเพราะเจอไอ้พวกลวงโลกอย่านี้ล่อหลอกจนคิดว่าไอ้ที่มันบอกนะคือ จริง มันพวกนี้เป็นได้แค่เห็บหมัดของวงการเท่านั้น เอาไอ้ที่เขาโพสทั้งดีและไม่ดีมาดูกันซิจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจว่าไอ้ที่คุยเป็นพวกขาดความอบอุ่นตอนวัยเด็กมันจริงหรือไม่ ดูไปคล้ายๆ กรณีของ นาธาน เหมือนกันนะน่าจะขาดคล้ายๆกัน สุดท้ายนายXนี่จะไปแต่งงานกับหนุ่มฟรั่งเหมือนกันรึเปล่าอีกสองสามปีตามที่เค้าคุยฟุ้งไว 555

ปล.ตามที่นายบอกว่าแนนำไห้ตาอะไรนั่นนะบันลุแล้วทำออกมาสรางชื่อกระฉ่อนถ้าไม่มีคำแนะนำของนายคงไม่ได้อยางนี้ มันคล้ายคำพูดพวกขายสูตรหวยแถวสพานลอยอนุสาวรีชัยเลยขายสูตรทำไห้คนซื้อได้รวยแต่ตัวเองไม่มีกิเลสขอกินไปวันๆพอ ดูดีจัง555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

Thomas.k

20/05/2015 10:02:26
0

http://www.head-fi.org/t/587390/anyone-tried-fidelizer

ลองอ่านดู ฝรั่งคิดยังไง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

Thomas.k

20/05/2015 10:21:24
0

แล้วกระทู้นี้ ฝรั่งเขาถามคุณตั้งแต่ปี 2013 ถามมา 2 ปีแล้ว คุณไม่ตอบเขาเหรอ
หรือว่าตอบไม่ได้

http://www.head-fi.org/t/542004/fidelizer-2-0-introducing-new-ui-with-multi-core-optimizations/180
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

Thomas.k

20/05/2015 10:28:32
0

มีกระทู้ซะเยอะ แต่มีคนมาคอมเม้นหลอมแหลม

https://www.google.co.th/?gws_rd=cr,ssl&ei=n_dbVZiPBMaPuATA7IHoBQ#q=fidelizer+head+fi
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

Thomas.k

20/05/2015 10:57:41
0

น่าจะเคลียร์แล้วนะ ว่าเขาคอมเม้นมายังไง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

man

20/05/2015 16:22:55
up
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

Windows X

20/05/2015 22:24:44
337
Fiio X3ii FW 1.1 update เสร็จแล้วนะครับ ใครที่เคยอัพนัดมาอัพใหม่ได้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

Windows X

26/05/2015 20:00:50
337
วันก่อนมีลูกค้ามาเล่าให้ฟังว่าอ่านดราม่าแล้วบอกผมว่ากระแสเป็นยังไงบ้าง ผมขอบอกไว้ก่อนตรงนี้ว่าข้อมูลที่เค้า cap มานั้นเป็นข้อมูลเก่าๆหลายปีก่อนสมัยที่ Fidelizer เพิ่งออกมาบวกกับการผูกเรื่องที่ bias มากขนาดเอาความเห็นส่วนตัวของคนไม่กี่คนในปี 2012 ที่ไม่เคยใช้มาแสดงผล ไม่มีข้อเท็จจริงอะไรอยู่ในนั้นเลยครับ

ถ้าจะดู feedback ณ เวลาปัจจุบันจาก Head-Fi ดูจากกระทู้ที่กล่าวถึง Fidelizer บ่อยๆเมื่อเร็วๆนี้จะชัดเจนกว่าครับ ล่าสุดก็กระทู้ JPLAY ใน Head-Fi ที่เมื่อไม่นานนี้แล้วมีคนชม Fidelizer แทบทุกหน้าในนี้โดยที่ผมไม่ได้ไปโพสหรืออ่านด้วยเลย ผมเพิ่งมารู้เอาก็ตอนหาโพสมาให้แกอ่านเองนี่แหละครับเพราะปกติไม่ได้เข้า Head-Fi ไปตอบอะไรเรื่องพวกนี้ กระทู้มันไหลเร็วมาก ตามอ่านไม่ไหวครับ

ส่วนเรื่องการเกาะกระแส app นอกดังๆนั้นเป็นการกล่าวหาลอยๆครับ ถ้าเป็นผู้ใหญ่คุยกันรู้เรื่องก็ทราบกันดีว่าการที่เว็บต่างๆบอกเป็น partner กันนั้นหมายถึงอะไร ล่าสุด shop ของ Audiophile Optimizer เอา Fidelizer Pro ไปลงขายนี่ยังจะว่าผมไปแอบเกาะกระแสเค้าอีกไหมครับ

http://www.highend-audiopc.com/shop/en/software/fidelizer-pro

ดังนั้น รูปที่เค้า cap มาโจมดีผมนั้นเป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของคนที่ไม่เชื่อในเรื่องพวกนั้น เขาไม่เคยลองใช้เลยด้วยซ้ำไป แถมเป็นเรื่องเก่าสมัย Fidelizer เพิ่งคลอดออกมา ผ่านมา 3 ปีจนผมขายไปหลายร้อย license แล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

Windows X

26/05/2015 20:01:19
337

นี่ review จาก AudioStream ครับ เว็บผม cap จากกล่องแดงๆตรงนั้นมา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

Windows X

26/05/2015 20:01:51
337

นี่ review จาก Mono and Stereo ครับ เป็นเว็บเครื่องเสียงบ้านหน้าใหมาที่กำลังมาแรง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

Windows X

26/05/2015 20:02:50
337

นี่ review จาก TNT-Audio ครับ เป็นเว็บ non-profit ที่ได้รับ credit ดีมากๆเว็บหนึ่ง ผมอ่านแล้วยังตกใจเลย ไม่คิดว่าจะเขียนให้ขนาดนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

Windows X

26/05/2015 20:12:42
337
คุณจะโพสแขวะ fw mod พวก DAP ต่างๆยังไงผมไม่ว่า มันเป็นสิทธิ์ของคน ผมก็แค่ทำเล่นสนุกๆแต่ก็ไม่ถึงเหนื่อยฟรี ใครสนใจผมทำให้ได้หมดครับตั้งแต่โม sw ยัน เปลี่ยน clock ในมือถือ เสียงวิจารณ์ผมไม่ซีเรียสกับพวกนี้

แต่จะมากล่าวหาหมิ่นเหม่ Fidelizer ว่าเป็นของหลอกเด็กเกาะกระแสชาวบ้านนั้น มันเป็นเรื่องของศักดิ์ศรีด้วยครับ ผมอยากให้คนไทยที่ฟังเพลงจาก digital audio ทุกวันนี้ได้เข้าใจว่าบนเวทีโลกของ computer audio นั้นมีคนไทยยืนอยู่ครับ

อย่างน้อยผมก็อยากให้คนไทยได้รับรู้ว่ามีคนไทยชาติเดียวกับคุณที่กำลังพัฒนาประสบการณ์ฟังเพลงให้คนทั่วโลกเค้าได้รับรู้กันอยู่นะ ผมคิดว่าเราควรจะช่วยกันพัฒนาโอกาสให้วงการก้าวหน้าไปมากกว่านี้มากกว่าจะมาขัดแข้งขัดขากันเองแล้วไม่เกิดประโยชน์อะไรแก่ประเทศและโลกเราครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

นารา

26/05/2015 20:30:52
ดีครับ. แต่ที่มีกรณี. ไทย หลอก ไทย มันน่ากลัวๆมากๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

Windows X

26/05/2015 21:14:56
337
ผมเข้าใจครับ ผมถึงยอมให้ลอง flash แล้วฟังก่อนได้ ไม่พอใจก็ flash กลับ เพื่อความมั่นใจก่อนจะจ่ายเงิน ขนาด Fidelizer ที่ผมขายฝรั่งผ่านออนไลน์ยังไม่ offer ให้ขนาดนี้เลยครับ นี่เดินทางมาให้ลองฟรีๆเลยนะครับเนี่ย ฮาๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

SuperBancha

26/05/2015 21:23:08
พึ่งไล่อ่านจนถึงตรงนี้

เหนื่อยแทน WindowsX ครับ ตอบอะไรไปอีกฝ่ายก็ไม่สามารถรู้เรื่อง ไม่สามารถเข้าใจได้

เป็นกำลังใจให้ WindowsX ก็แล้วกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

planaria

26/05/2015 21:31:03
117
คนบางคนใช้อคติเป็นตัวนำ บางทีมันก็บดบังความจริงครับ คนที่เขาเกลียด เราพูดยังไงเขาก็เกลียดเราอยู่ดีล่ะครับ เราทำได้จริงหรือไม่ เขาก็ไม่เชื่อไม่ฟัง หาข้ออ้างมาทำลายอยู่ดีล่ะครับ ยิ่งคุณนนท์เป็นคนตรงไปตรงมา ไม่ยอมคนด้วย บางทีเรื่องไม่เป็นเรื่องมันก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ไปได้ครับ ^^" (บางทีอาจต้องเอาอย่างเฮียบ้างครับ มีคนเข้ามาด่าแกหยาบคายในเวปตัวเอง เฮียยังยิ้มรับได้เลย นับถือใจแกจริงๆ ^^)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

Windows X

26/05/2015 21:41:48
337
ครับผม ผมเองก็ยังเป็นวัยรุ่นอยู่บางทีก็อารมณ์ร้อนไปบ้าง หลายๆเรื่องที่ผ่านไปแล้วก็ค่อยมาคิดได้ ก็ได้แต่บอกตัวเองว่าให้จำไว้เป็นบทเรียนแล้วอย่าทำซ้ำเหมือนเมื่อก่อน พออ่านๆดูอีกทีส่วนใหญ่ก็คนเดิมๆมาเปลี่ยนชื่อสร้า่ง login ผีปั่นอยู่นั่นแหละ นึกว่าตบะเกรียนเราแข่งแกร่งพอจะไฟว์กลับได้บ้างแล้วแต่เจอยิงมุขแบบนี้ก็ถึงกับไปไม่เป็นเหมือนกัน ฮาๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

RayEarth

26/05/2015 21:59:10
0
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับ กระทู้ผมก็โดนอะไรประมาณนี้มา มันเหนื่อยครับ โดนคนที่ชื่อ Wi...ws X อะไรนี่ล่ะครับ ใส่มาชุดใหญ่เลย หยั่งกะเจ้าของมาเอง แถมพาออกนอกเรื่องด้วย ไม่รู้ผมไปทำอะไรให้เหมือนกันครับ หยั่งกะผมเคยไปจุดไฟเผาบ้านเค้างั้นล่ะครับ
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ:)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

Windows X

26/05/2015 22:39:54
337
ผมเคยเตือนคุณ RayEarth หลายอย่างรวมถึงเรื่องการ cap ข้อความของเจ้าของเดิมมาโพสแล้วนะครับว่ามันไม่ควรทำ ผมก็รู้จักกับช่างโมคนที่ทำพวกนี้หลายคนที่เขาก็ได้รับผลกระทบด้วยนอกจากคู่กรณีหลักครับ

และคนพาออกนอกเรื่องไม่ใช่ผมครับ กลับไปอ่านดูดีๆ คุณไม่แก้ปัญหาให้ถูกที่เองแต่แรก ถ้าติดต่อตั้งแต่แรกตามที่ผมแนะนำไปเรื่องก็จบในไม่กี่ชั่วโมงแล้วครับ ผมแนะนำทางออกทีดีที่สุดให้คุณเป็นคนแรกเลย ทุกวันนี้ที่เรื่องมันจบลงได้เพราะคุณทำอย่างที่ผมแนะนำคือติดต่อคนทำซะ เรื่องก็จบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

qure

26/05/2015 23:06:25
คุณอย่าคิดว่าคุณถูกทุกอย่างสิครับคุณนนท์บริิบทมันต่างกันคุณพูดได้ในฐานะคนนอกแต่กับคู่กรณีจริงมันมีตื้นลึกหนาบางกว่าที่คุณเห็น
ในกระทู้ที่สองมีแต่คนออกมาตำหนิคุณครับไม่มีใครคล้อยตามคุณเข้าใจไว้ด้วยครับ การติดต่อควรมีจากทั้งสองฝ่ายไม่ใช่คุณ RayEarthฝ่ายเดียว ผมเห็นคุณพิมเหมือนคุณถูกเต็มประดา จริงๆ คือคุณนะเข้าไปยุ่งเรื่องคนอื่นครับ แถม ยุ่งแบบไม่เข้าเรื่องด้วย
โตๆกันแล้วครับ ลดทิฐิบ้างเข้าใจว่าเก่งแต่เก่งใยการทำงานกับเก่งในด้านการใช้ชีวิตมันต่างกัน ผมว่าคุณสอบตกในการใช้ชีวิตครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

Mcorleone

26/05/2015 23:08:41
3
อย่าไปสนใจคนที่มาแขวะเลยฮะไม่รู้เหมือนกันว่ามาเดือดร้อนทำไม ไม่ได้บังคับให้มาใช้บริการซักหน่อย ผมอยากมาสอบถามพี่ windowx ว่า dx50 mod เนี่ยเสียงจะไปแนวทางไหนเหรอฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

Windows X

27/05/2015 00:01:57
337
@qure อะไรผิดผมก็ยอมรับครับ ในกระทู้นั้นผมยอมรับอยู่หลายประเด็นที่ทำผิดไป ผมก็โพสไปด้วยอารมณ์ผมก็ยอมรับตรงๆว่าทำผิดแล้วออกมาแต่โดยดีไม่ต่อปากต่อ อย่างน้อยผมก็เป็นผู้ใหญ่พอที่จะยอมรับผิดในสิ่งที่ทำครับ

@Mcorleone dx50 mod ส่วน software จะทำให้เสียงนิ่งขึ้น รายละเอียดชัดเจนขึ้น การแยกแยะมิติขึ้นดนตรีดีขึ้น และการจำแนกน้ำหนักกับความเสียงเสียงทำได้ smooth ขึ้นน่าฟังขึ้นเยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

แค่สงสัย

27/05/2015 00:35:47
ผมเห็นผ่าน ๆ เหมือนร้านนกฮูก ลงว่า N6 ใช่ FW เดิมดีกว่า ตกลงมันยังไง ถ้าดีขึ้น ดีขึ้นทางย่านเสียงไหนบ้าง โฟกัสดนตรีเป็นไงครับ แต่พอเห็นนกฮูกเอา FW เดิมลง ถ้าดีทำไมเอาออก ลงของเดิม ก็เลยชักสังสัยครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

Windows X

27/05/2015 00:48:25
337
เรื่อง firmware N6 จากที่ผมได้ยินมานะครับ

1. ผม flash firmware วันศุกร์
2. วันเสาร์ร้านปิด
3. วันอาทิตย์มีคนรู้จักที่เคยฟัง N6 แล้วไม่แวะไปฟังพอดี มาเล่าให้ผมฟังในวันนั้นเลยว่าทำแล้วดีขึ้น แก้ปัญหาที่ติดขัดกับตัวเดิมได้หลายอย่าง
4. วันจันทร์มีคนใช้ N6 บางส่วนแวะมาฟัง เย็นวันนั้นก็ flash กลับแล้วมาโพสลง page

จากที่ได้ข้อมูลมา พอจะวิเคราะห์ได้ว่า

คนที่มี N6 แล้วชอบแบบเดิมๆ -+++ ---> ++++ (+1)
คนที่มี N6 แล้วมีข้อติบ้าง --+++ ---> -++++ (+2)
คนที่ไม่มี N6 เพราะมีข้อติเยอะ ---++ ---> -+++ (+3)

*ข้อมูลนี้เป็นข้อมูลที่สมมติคร่าวๆประกอบคำอธิบาย

สำหรับคนที่ฟัง N6 เดิมแล้วมีจุดที่ไม่ชอบอยู่บ้างทั้งคนที่ซื้อและไม่ได้ซื้อจะเห็นพัฒนาการได้ชัดเจนกว่าคนที่ใช้ N6 และชอบแบบเดิมๆอยู่แล้วครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความ matching กับหูที่ต่อและรสนิยมของผู้ฟังด้วยครับ

การที่คุณชิตัดสินใจว่าการ flash firmware ไม่คุ้มกับกลุ่มลูกค้าของเขาในวันนั้นไม่ได้แปลว่าทุกคนที่ฟังส่วนใหญ่ฟังแล้วเป็นแบบนั้นเหมือนกัน อย่าลืมว่าการ mod คือเรื่องของความพอใจส่วนบุคคลครับ ไม่ใช่ทำเพื่อให้ทุกคนมา mod ถ้าอยากพิสูจน์อยากทดลองก็นัดกับผมมาลอง flash ฟังกันตรงๆได้ ไม่เสียเงินในการทดลองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

Windows X

27/05/2015 00:52:06
337
ขอแก้นิดนึงตรงบรรทัดแรกครับ พิมพ์ผิด

คนที่มี N6 แล้วชอบแบบเดิมๆ +++ ---> ++++ (+1)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

anonymous.new

09/06/2015 01:44:09
ขอชี้แจง fiio ทุกรุ่น ไม่สามารถปรับแต่งเสียงผ่านทาง firmware ได้ เพราะไฟล์ในส่วน sys.bin ของ fiio สามารถไม่แก้ไขได้ และทาง fiio ไม่ปล่อย soure code ออกมาแต่อย่างใด ( เพราะฉะนั้นใครที่ลง firmware mod แล้วเสียงดีขึ้นแสดงว่า "มโน")
.
.
.
ด้วยความหวังดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

Windows X

09/06/2015 09:22:24
337
ผมหาที่ปรับได้ก็แล้วกันครับ ตอนแรกผมก็ไม่คิดว่าจะปรับอะไรได้แต่หลังจากที่ลองรื้อ firmware กับหาข้อมูลต่างๆมาพบว่ามี hidden parameters บางส่วนที่สามารถแก้ไขให้ทำงานแบบ purist มากขึ้นได้

ผมทดลองให้หลายคนฟังมาหมดแล้วทั้ง Fiio/Cayin/Shanling มีหลายคนลองทดสอบแล้ว สลับ firmware ไปมาฟังออกได้จริงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

09/06/2015 21:09:52
ถ้าคุณแก้ไขได้จริง แสดงว่าคุณต้องรู้ว่าเค้าใช้ระบบไฟล์อะไร ไหนช่วยตอบหน่อยสิ่ครับว่าเค้าใช้ระบบไฟล์อะไร (ปล.โปรแกรมเมอร์เก่งๆต่างประเทศเค้ายังแกะกันอยู่เลย)
**ง่ายๆนะ แน่จริงปล่อยsource codeต้นฉบับที่ไม่ได้แก้ไขใน hidden parameters มาสิ่คับ
.
.
ถ้าทำไม่ได้สักอย่าง สนใจยาสลายมโนมั้ยครับ!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

YIMtoYIM

09/06/2015 21:23:22
1
รบกวนถามที่บอกว่าไม่สามารถปรับแต่งเสียงผ่านทาง Firmware ได้
ในกรณีของ X3 รุ่นแรก ก็การปรับผ่านทาง firmware ด้วย
หลายๆคนบอก FW2.05 เสียงดีกว่า FW2.10 หรือเวอร์ชั่นอื่นๆ
อย่างนี้ไม่ได้เรียกปรับแต่งผ่าน Firmware เหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

09/06/2015 21:33:38
ถึงคุณ YIMtoYIM
ผมหมายถึงคนนอกน่ะครับ เพราะทางบริษัทfiio เก็บsource code เป็นความลับ
เพราะฉะนั้นก็จะมีเพียงแค่บริษัท fiio เท่านั้นที่ปรับแต่งได้คับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

09/06/2015 21:58:15
คุณ Windows X อย่าลืมความคิดเห็นที่ 119 นะคร๊าบบบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

Peter

10/06/2015 01:46:11
ออกความเห็นหน่อย
ถ้าคุณ Windows X ปล่อย Source Code ในนี้
จะมีสักกี่คนที่สามารถแก้ไขหรือปรับปรุง firmware ได้
คนที่สามารถแก้ไขหรือปรับปรุงได้จริงน่าจะเป็นคนที่มีความรู้ทางด้านพวกนี้อยู่พอสมควร
ดังนั้นคนที่ต้องการที่จะเอาไปใช้จริงควรจะติดต่อขอกับทางคุณWindows X โดยตรง
เพราะข้อมูลพวกนี้น่าจะนำไปใช้หาเงินได้บ้างไม่มากก็น้อย
จึงไม่มีความจำเป็นที่คุณWindows X จะเอามาปล่อยในนี้

วิธีการที่จะขอข้อมูลแค่พูดจาดีๆ ก็น่าจะคุยกันรู้เรื่องสำหรับคนที่มีความรู้ทางด้านนี้
การลองภูมิด้วยการให้คนอื่นเค้าปล่อยวิชามันน่าเกียจจริงๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

Windows X

10/06/2015 09:31:01
337
ผมบอกไปแล้วครับว่ามี hidden parameters ที่แก้ไขได้จากนอกไฟล์ตัว firmware หลักข้างในอยู่ ถ้าปรับไม่ได้ผมก็บอกว่าทำไมไม่ได้ครับ เมื่อก่อนผมก็บอกแบบนั้น แต่ตอนนี้ผมทำได้แล้วและผมก็ไม่จำเป็นต้องอธิบายไปมากกว่านั้นครับ

ถ้าใครอยากทดสอบก็นัดกับผมมาลองฟังดูได้ครับ อย่ามามโนว่าคนอื่นทำไม่ได้ ถ้าข้องใจโทรมานัดพิสูจน์กับผมได้ครับที่เบอร์ 084-655-3548 หรือ line lucifiar ลองมาฟังแล้วบอกผมดูหน่อยละกันครับว่ามโนไปเองรึเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

thetruth

10/06/2015 16:47:27
0
ไอ้ที่ร่างอวตารทั้งหลาย ก็ไปเจอไปคุยไปเครียร์กันตรงๆ เล่นถอดร่างถอดล๊อคอินมาเพื่อบ่นเพื่อด่า และไม่กล้าเครียร์ผมว่ามันไม่แมนเลยนะ แต่ปากเก่งมาก จะคนไหนก็ตามได้แต่ด่าฝั่งที่อยู่ในที่แจ้งลอยๆ แล้วก็เดินลอยนวลไปนะ ระวังคนที่เค้าไม่ขี้เกียจตามเรื่องมาจะจุก ตัวผมเองก็ถอดมา เพราะอะไรรู้ไหม เพราะเวปบอร์ดนี้ ปล่อยให้พวกคุณที่เป็นร่างอวตารทั้งหลายสาดโคลนกันอย่างสนุกโดยที่ไม่ต้องรับผิดชอบไง มองสูงๆจากข้างบน แล้วจะเห็น บัญชีหนังหมาที่คนเก่าๆในวงการที่อยู่กันมาเป็นสิบปีก็รู้ๆกันอยู่ โดนจับได้ก็หลายครั้ง เด็กใหม่ๆยังไม่รู้ ว่าเก่าๆเค้าเกิดอะไรไว้บ้างที่โดนจับได้ ทั้งคนในคนนอกมั่วไปหมด เล่นทางออกลูกเดียว กูผิดกูไม่รับ คนไทยลืมง่าย มันเป็นเช่นนั้นจริงหรือ มองให้มันขาดๆหน่อย เรื่องมันเยอะ แต่ไม่มีใครกล้าออกมารับผิดชอบในคำพูดตัวเองแม้แต่นิดเดียว พูดสั้นๆเลยนะ หน้าตัวเมียยยยย อย่างแท้จริงงงง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

มึงแหละไอ้หน้าตัวเมีย

10/06/2015 17:08:15
แล้วมึงถอดล๊อคอินมาทำเ้ยไร ไอ้หน้าตัวเมีย

แน่จริงมึงตามจับกูให้ได้สิวะ ตำรวจหรือใครมันคงจะบ้ากับมึงหรอกนะ พ่อมึงตายหรือไง

กูด่ามึงแล้ว มึงไปแจ้งความมาจับกูสิวะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

thetruth

10/06/2015 17:31:37
0
แค่นี้ก็เห็นแล้วว่า วุฒิภาวะของพวกคุณเป็นเยี่ยงไร คุณทราบดีแล้วว่า พื้นที่นี้ตรวจสอบไอพีไม่ได้ แต่เพราะบริษัทที่ให้บริการเซิอร์ฟเวอร์ไม่ได้บอกความจริงทั้งหมด คนในสามารถตรวจสอบได้ กรณีเก่าๆก็เกิดขึ้นมาหลายปีแล้วอย่าให้รื้อฟื้น วัวสันหลังหวะมีหลายคน ส่วนคุณผมเห็นเป็นเพียงแต่ บอกตรงๆ เด็กหรือเด็กไม่รู้ แต่ทำตัว เห่อหมอยมากกกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

ตรวจสอบได้แล้วไงหรือ

10/06/2015 17:47:22
ตรวจไอพีได้ แล้วทำไมวะ

มึงจะเชื่อไอ้เอ็ก หรือเห็นไอ้เอ็กเป็นพ่อ ก็เรื่องของมึง คนอื่นเขาไม่จำเป็นต้องคิดแบบมึง

Anomymous.new เขาไม่เชื่อ เขาก็ถามหาหลักฐานไง ไอ้เอ็กเป็นพ่อมึงหรือ ถึงเดือดร้อนแทน

มึงมาจับกูให้ได้ก่อน อย่ามาคุย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

thetruth

10/06/2015 18:06:54
0
อะคร้าบท่าน หลักฐานเค้าก็ให้ไปอ่าน เคยเจอเค้าไหม เคยอ่านบ้างไหม ว่าในโลกกว้าง เค้าไปถึงไหนแล้ว ผมไม่ได้เป็นญาติอะไรกับเค้าหรอก แต่ผมก็เข้าใจ บางทีภาษาไทยแม่งยังไม่มีปัญญาอ่านได้เข้าใจเลย ภาษาอื่นไม่ต้องพูดถึง เอาที่มึงงงง นะ เอาให้สบายใจเลย ขอโทษ บ้านมึงไม่มีกระจกเหรอ หรือเป็นสัมภเวสีได้แต่แดกของเซ่นไหว้ เลยไม่รู้ว่าสันดานตัวเองเป็นไงเงามึงเองยังไม่เห็น ว้า เค้าถึงว่าคบกับหมา หมามันเลียปากเลยติดปากตามไปด้วย การอบรมอย่างเดียวมันคงไม่พอหรอกมั้ง ไล่เรียงระดับความคิดหน่อย อย่าโชว์โง่บ่อยๆ ไม่มันเลย เค้าเสียเซลฟ์นะตัวเอง อยากเจอเด็ดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

โคตรควายเลยนะมึง

10/06/2015 18:35:57
พ่อมึงตายหรือ

เพราะสมองหมาปัญญาควาย โง่อย่างมึงนี่ไง ถึงได้เชื่อคนได้โดยไม่ต้องคิด

ไปแจ้งความมาจับกูสิ ไอ้ส้นตีน บอกว่าเช็คไอพีได้ แล้วทำอะไรได้วะ พูดซะเก่งเชียว คงกลัวมึงหรอกนะ ไอ้โง่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

Windows X

10/06/2015 23:04:18
337
จะไปอ้าง Anomymous.new ทำไม นั่นก็ login ตัวเอง Thomas.k สมัครไว้ก็ไม่ใช้อีก เค้ารู้ไต๋คุณหมดแล้วครับ พอเถอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

เบรคควาย

20/12/2015 16:36:34
คนที่เก่งจริงเขาไม่มาเถียงกัน โชว์ภูมิตัวเองขนาดนี้หรอก (พวกมึงทั้งสองคนเลย)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

Windows X

20/12/2015 16:39:11
337
จร๊ะ ขุดกระทู้เก่าครึ่งปีขึ้นมาเพื่อหาคนเสี้ยมดราม่าให้ได้เลยสินะคร๊ะ? ตามสบัย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

wittyz

22/12/2015 10:47:32
ขุดมาก็ดีครับ

คุณนนท์ลอง แกะ DX80 มั่งรึยังครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

4ปี

22/12/2015 11:13:48
กระทู้นี้ แสดงให้เห็นถึงสันดารของคนในบอร์ดเฮียมั่นได้ดีจริงๆครับ ผมเห็นมาสารพัดแบบแล้ว

ท่านที่ถอดล๊อคอิน แล้วมาพิมพ์ยาวๆเรื่องยากๆได้นี่ ส่วนมากก็คนเก่าคนแก่ของบอร์ดทั้งนั้น

ร้ายมากครับ

นี่หรือสังคมแบ่งปัน ......

ด่าทอกันขนาดนี้ ไม่มีใครเค้าอยากจะแบ่งปันพวกคุณหรอกครับ ทำดีเสมอตัว ทำชั่วก็โดนด่า

คนดีๆก็มีครับ ผมยืนยันว่ามีจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

เบื่อพวกโลกสวย

22/12/2015 12:13:07
ความเห็น 135 นี่ก็พวกโลกสวยอีกคน มันเป็นสังคมแบ่งปันตรงไหนไม่ทราบ
เจ้าของกระทู้ เขาก็คิดค่าทำ 1500 บาท ไม่ได้ทำฟรีนี่ครับ
อ่านหนังสือไม่ถึง 8 บรรทัดหรือเปล่า

คุณก็ถอดล๊อคอินมา ว่าคนอื่นแล้วไม่อายบ้างหรือครับ ตัวเองทำไมไม่ล๊อคอินละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

Windows X

22/12/2015 13:26:07
337
DX80 ผมเคยลองโมแจกให้ลองกันเล่นๆช่วงนึงครับ แต่เห็นว่า flash แล้วใช้ไม่ได้เลยเอาไปก่อน เดี๋ยวจะมีรุ่นน้องส่งมาให้โมรอมเร็วๆนี้อยู่ครับ ถ้ามีเครื่องทดสอบด้วยน่าจะชัวร์กว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

4ปี

22/12/2015 14:46:11
คห. 136

ผมเห็นด้วยครับ ว่าที่นี่ไม่ใช่สังคมคนแบ่งปันครับ
แต่คนแบ่งปันยังมีอยู่ครับ

ขออภัยด้วยครับที่ผมถอดล๊อกอิน ผมไม่อยากมีปัญหาครับ

ผมอาจจะโลกสวยไปหน่อย

แต่คุณเห็นด้วยไหมครับ ที่ว่าบอร์ดนี้เจ้าที่ค่อนข้างแรงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

wittyz

23/12/2015 11:53:49
คุณนนท์ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ถ้ามีโมเครื่อง + rom เมื่อไหร่อย่าลืมมาตั้งกระทู้ด้วยนะครับ เผื่อส่งไปผ่าบ้าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

Windows X

23/12/2015 23:55:52
337
ได้ครับผม หวังว่าจะมีมาเร็วๆนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

หมี

16/01/2016 06:58:53
อยากได้เพลงมีแบ่งปันรึป่าวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

Windows X

16/01/2016 07:33:52
337
เพลงอะไรเหรอครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

หมี

16/01/2016 09:56:31
ทั้งไทยและเทศอ่ะครับพี่. ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

Windows X

16/01/2016 16:37:08
337
ปกติผมไม่นิยมให้แจกเพลงกันนะครับ มันละเมิดลิขสิทธิ์ แต่แผ่นนี้ขอหยวนๆให้ได้เพราะผมเองก็ยังหาซื้อไม่ได้เลยจริงๆ

http://www.mediafire.com/download/tmg4sbpa70wlhvx
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

หมี

17/01/2016 08:55:04
ขอบคุณครับพี่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

Windows X

31/01/2016 06:02:20
337
มาแจ้งข่าวว่าผมได้ update firmware ใหม่ทั้งหมดให้เป็นรุ่นล่าสุดแล้วนะครับ รวมถึงเพิ่ม support กับอุปกรณ์ต่อไปนี้

Fiio X5ii
Cayin N5
iBasso DX80

เงื่อนไขเหมือนเดิมครับ นัดมาลอง flash ดู ไม่ถูกใจก็ flash กลับครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายในการลองแต่อย่างใด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

FELT

01/02/2016 21:03:11
6
ใช้ fiio x3 รุ่นแรกมานาน ยังไม่ยอมเปลี่ยนซักที รุ่นนี้ก็สามารถทำได้ใช่มั้ยครับ อยากอัพเกรดให้มันหน่อยโดยไม่ต้องชำแหละเครื่อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

Windows X

02/02/2016 16:29:43
337
ทำได้ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

Windows X

29/04/2016 22:09:28
337
เข้ามาอัพเดตว่า Questyle ก็โม FW ให้เสียงดีขึ้นได้แล้วนะครับ ดีขึ้นมากกกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

zin

27/11/2016 11:59:21
0
ผมก็ใช้ Fiio X3 Gen 1 มานานแล้ว เพิ่งได้ orivetti มา ขอถามว่าสามารถ upgrade x3 ให้ match กับ หูฟังใหม่นี้ได้ไหม คุ้มที่จะทำไหมครับ แนวเสียงจะเป็นไงบ้าง ขอวิธีติดต่อสื่อสารกันด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

Moo-u

27/11/2016 14:25:29
33
Opus#1 ปัจจุบันทำได้หรือยังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

Chaiyut.A

27/11/2016 15:17:07
31
เผลอเข้ามากดอ่าน ดูเหมือนว่า กระทู้นี้ลมจะสงบแล้ว รอชมผลงานใหม่ๆกับเครื่องเล่นรุ่นใหม่ๆต่อไปครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

Windows X

27/11/2016 16:30:22
337
@zin Fiio X3 สามารถ upgrade firmware ได้ โม hardware ให้ฟังเพราะขึ้นได้ครับ เคยทำให้ลูกค้าอยู่เหมือนกันครับ ถามว่าคุ้มไหมก็คุ้มแน่นอนครับ ถ้าไม่คุ้มผมก็ไม่รับงานครับ ขนาดมีลูกค้าจะส่ง AK100ii มาให้โมผมยังไม่รับเลยเพราะของเดิมก็โอเคดูแล้วไม่คุ้มทำครับ แต่ AK240 ผมก็รับนะ ยิ่ง AK300 ยิ่งน่ารับมากๆครับ ฮาๆๆ

@Moo-u Opus#1 lock FW ไม่ให้โมได้ครับ โมได้แต่ hardware

@Chaiyut.A ปัจจุบันก็อัพเดต FW ไปเรื่อยๆครับ วันก่อนก็เพิ่งไปอัพ Cayin N5 มาให้ลูกค้า เดี๋ยวมีทำ FW ของ Calyx M ให้ลูกค้าต่างชาติไปลองอีกครับ

ช่วง drama หนักๆผมก็ไปปล่อยของแชร์ประสบการณ์เล่นที่อื่นแทน เดี๋ยวนี้ลมสงบคงแวะกลับมาบ่อยขึ้นครับ สนใจโมอะไรยังไงก็ติดต่อผมได้นะครับที่

Facebook: https://www.facebook.com/windowsxlive
LINE: lucifiar
เบอร์: 084-655-3548

ผมชื่อนนท์นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ในที่สุดก็สามารถโม Fiio X1/X3/X5/X3K และ Cayin N6 ให้เสียงดีขึ้นได้สักที"