Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟัง ไม่เกิน 1,500 ครับ(ต้องการเอาไว้แกะเพลงย่านเบสครับ)

rockky0110

30/04/2015 19:32:59
0
1.เน้นย่านเบสชัดเจน เป็นลูก มีเบสลึกๆ(บ้าง) ฟังแล้วไม่อึดอัด
(แต่ไม่ต้องการแบบบูสเบสเยอะๆ)(ต้องการเอาไว้แกะเพลงย่านเบส)
2.เสียงเครื่องดนตรีชัดเจน ฟังเพราะ
3.ไม่เน้นย่านเสียงสูง กับ ย่านเสียงBright เอาแค่มีพอชัดเจน
4.เน้นกันเสียงเข้า และเสียงออกไปรบกวนผู้อื่น (เดินทางร่วมกับผู้อื่นบ่อย)
5.ได้ Sound stage(บ้างก็ดีนะครับ T T)
6.ฟังได้หลากแนว
7.ฟังเพลงจากโน๊ตบุ๊ค และมือถือเป็นหลัก ไม่ได้ผ่านแอมป์

ขอบพระคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับผม ^^"
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bushinut

30/04/2015 20:33:56
0
moxpad x6 ครับรายละเอียดค่อนข้างดีน่าจะเหมาะแกะเพลง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หูดับ

30/04/2015 22:28:23
หูฟังรายละเอียดดีๆไว้แกะเพลงย่านเบสไม่เกิน 1,500 บาท นี่ มันหายากนะ
ไปนั่งค้นหูฟังที่ร้านนี้ขายดู ด้วยงบ 1500 ยังหาไม่เจอ หรือจะหลงหูหลงตาไปหรือเปล่า ไว้รอคนอื่นมาตอบแล้วกัน

ถ้าไม่จำเป็นจริงๆจะไม่แนะนำยี่ห้อนี้นะ กลัวเจ้าที่ต่อว่า แต่รู้สึกมันจะเป็นตัวเดียวที่นึกออกที่สามารถตอบโจทย์เจ้าของกระทู้ได้ ดังนี้

1.เน้นย่านเบสชัดเจน เป็นลูก มีเบสลึกๆ(บ้าง) ฟังแล้วไม่อึดอัด
(แต่ไม่ต้องการแบบบูสเบสเยอะๆ)(ต้องการเอาไว้แกะเพลงย่านเบส)
KZ-ED9 เบสลึกสมใจหละ ลงถึง sub bass เลย และมี filter เปลี่ยนจาก bass เน้นๆ ให้กลายเป็น linear ด้วย

2.เสียงเครื่องดนตรีชัดเจน ฟังเพราะ
KZ-ED9 ชัดเว่อร์ๆเลย รู้สึกไดอะแฟรมจะเป็น bio-cellulose นะ เลยชัดเว่อร์

3.ไม่เน้นย่านเสียงสูง กับ ย่านเสียงBright เอาแค่มีพอชัดเจน
KZ-ED9 ไม่เน้นคงไม่ได้ละ มันชัดเว่อร์อีกนั่นแหละ

4.เน้นกันเสียงเข้า และเสียงออกไปรบกวนผู้อื่น (เดินทางร่วมกับผู้อื่นบ่อย)
อันนี้ต้องหาจุกหูฟัง ที่ isolation ดีๆมาเปลี่ยนละ พวก comply foam ใช้ได้เลย เข้ากับ KZ-ED9 ได้ดี

5.ได้ Sound stage(บ้างก็ดีนะครับ T T)
KZ-ED9 ตัว soundstage ไม่แค่บ้างหละ อันนี้ใหญ่โตมโหฬารเลย

6.ฟังได้หลากแนว
KZ-ED9 เหมาะกับ ซิมโฟนี่, คลาสสิค, แดนซ์ เป็นหลักเพราะรายละเอียดเสียงมันเยอะ อย่างอื่นๆก็ฟังได้ แต่อาจจะไม่ optimize เท่าที่ควร

7.ฟังเพลงจากโน๊ตบุ๊ค และมือถือเป็นหลัก ไม่ได้ผ่านแอมป์
KZ-ED9 สบายเลย เสียง powerful มาก เสียบมือถือปกติ ไม่ต้องการแอมป์

และเท่าที่พอจำได้นะ แนวเสียง KZ-ED9 จะคล้าย VSONIC GR07 Bass Edition มาก การ tuning จะไปในทางเดียวกัน แต่ ED9 จะพิเศษกว่าคือ มันมี filter ถอดเปลี่ยนได้ ทำให้สามารถปรับ sound signature ได้

ตัว default filter จะเป็น full body v-shape sound
ส่วน filter ที่แถมมาอีกอันเป็น balance linear เน้น detail สำหรับ audiophile ไม่เน้นเบส
หา filter จากรุ่นอื่นมาใส่เพิ่มได้นะ หรือจะโมเองก็แล้วแต่ อาจจะได้เสียงตรงความต้องการมากขึ้น

ราคาเมืองไทยข้าพเจ้าไม่รู้นะ แต่คิดว่าคงไม่แพงแหละ เพราะข้าพเจ้าซื้อมาจากต่างประเทศตีเป็นเงินไทยแค่ 450 บาทซึ่งรวมค่าจัดส่งเรียบร้อยแล้ว

Enjoy!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Nickky18

30/04/2015 22:57:58
9
อยากจะแนะนำ havi b3 pro ครับ แต่เกินงบไปนิดนึง 2190ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Stang_rj_40

30/04/2015 23:14:44
0
Moxpad X6 เลยค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หลุยส์ munkonggadget

01/05/2015 01:00:58
1,057
ลองดูตัว Ttpod T1E ดูครับ เป็นหูที่ให้โทนเสียงกระจ่าง แต่ให้เบสที่มีมวลแน่น กระเเทกนิดๆและเก็บตัวได้ดี ถือว่าสามารถใช้เเกะเบสได้ดีทีเดียวครับ และอยู่ในช่วงงบประมาณพอดีเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

TTPOD ZERO

01/05/2015 01:09:06
11
เห็นด้วย กับ คุณหลุย เลยคับ TTPOD T1E แนวเส่ียงค้อนข้าง FLAT เหมาะใช้แกะเพลง อยู่เหมือนกัน เพื่อนผมมันชอบตัวนี้ รายละเอียดดี เบสแน่นกำลังดี เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

rockky0110

02/05/2015 08:55:43
...ขอบพระคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ ที่ช่วยแนะนำให้ครับ ^^"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

suthon

15/10/2015 23:50:13
0
TTPOD T2E
สนใจลองดูตัวนี้ >
http://bit.ly/earphone-landing-ttpod-discount" title="http://bit.ly/earphone-landing-ttpod-discount">http://bit.ly/earphone-landing-ttpod-discount เพิ่งสอยมาคับ...

TTPOD T2E หูฟังไฮบริด 3 ไดรเวอร์ รุ่นเบสหนัก - สีใส ใช้ไดรเวอร์แบบ Hybrid ผสมผสานเสน่ห์ของทั้ง BA และ Dynamic ระดับสูง
สายหูฟังทำจากสายชุบเงินถัก 80 แกน ให้คุณภาพเสียงที่ดีกว่า
เหตุผลที่ผมลอง อ่านรีวิวมาเยอะของฝรั่ง... ในประเทศผมไม่ค่อยอ่าน .. อะไรใหม่ ๆ มักจะอยู่นอกกะลาเสมอ
ลองแล้วมันคุ้มเงิน..ถือว่าได้สิ่งที่ครบในราคาที่ใช่คับ..

[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=V609NGIhPm8[/youtube]
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟัง ไม่เกิน 1,500 ครับ(ต้องการเอาไว้แกะเพลงย่านเบสครับ)"