Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลงพกพาค่ะ

nemui

24/04/2015 23:09:25
สวัสดีค่ะ อยากจะรบกวนสอบถามพี่ๆในบอร์ดหน่อยค่ะ เกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลงพกพาอ่าค่ะ อยากทราบว่ามีเครื่องเล่นพกพาตัวไหนบ้างที่ฟังแล้วให้เสียงใกล้เคียงกับฟังเพลงในmacbook proอ่ะค่ะ
คือปกติก็ฟังเพลงผ่านมือถือธรรมดาค่ะ (เคยใช้fiio x1มาบ้าง) แต่ไม่นานมานี้ได้มาฟังเพลงกับmacbook แล้วรู้สึกชอบเสียงที่ได้ค่ะมันรู้สึกฟังแล้วได้รายละเอียดที่ดี เสียงดูสะอาดๆ ฟังสนุกเลยค่ะ เลยอยากจะรู้ว่ามีเครื่องเล่นพกพาตัวไหนที่ให้เสียงได้ประมานmacbookไหมคะ
ขอบคุณค่ะ ^____^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

24/04/2015 23:32:21
1,057
ที่ใกล้เคียงจริงๆจะเป็น ตระกูล ipod classic ครับ ที่ให้เสียงเคลียร์ และเวทีกว้างโปร่งแบบพอดีๆ และให้เบสปานกลาง อีกทั้งโทนเสียงไปในทางเดียวกันเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nemui

25/04/2015 00:22:22
ขอบคุณมากค่ะ :D
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

25/04/2015 00:47:51
271
สวัสดีครับ!!!!! อิ นานจะเจอคนมีมารยาท สวัสดี ก่อนถาม น่ารักครับ

--ทศนิยม เหมือนกันเลยครับ ชอบเสียงของ Macbook เป็นพิเศษมากกกก
หามานานแล้ว Player ที่ให้เสียงคล้ายๆ Mac

-- Macbook มีหลายรุ่น(หลายปี) ไม่รู้ว่าคุณไปฟัง Mac ปีไหน
ผมเคยมี Macbook Blak เสียงดีมาก อิ่มหวาน ฟังสบายมาก
แต่ข้อคือ หนักมากกกก และเก่า เลยต้องปล่อยไป เสียดายเสียงเหมือนกัน

-- ก็อย่างที่ พี่หลุยส์ เซียนหูฟังพริ้ว (ไม่) ไหว บอกครับ ipod classic จะให้เสียงที่
คล้ายๆ Macbook Air (ความหูผม) เสียงจะออกสมจริง แห้งนิดหนึ่ง

-- ipod vdo หรือ ipod U2 เสียงจะอิ่ม หวานกว่า คล้ายๆ Macbook Pro ครับ
(ความหูผม)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nemui

25/04/2015 01:53:10
แหะๆ ขอบคุณนะคะ ใช้macbook pro13นิ้วอยู่ค่ะ แต่ไม่ทราบปีอ่ะคะ แหะ แต่ซื้อมาสองปีกว่าๆแล้วละค่ะ เพิ่งจะมาตั้งใจฟังจริงๆก็ตอนซื้อเพลงของ Utada Hikaru มาฟังจาก ituneค่ะ แล้วพบว่าเสียงหวานมาก ฟังแล้วเพราะมากๆ เลยสนใจฟังมาแต่บัดนั้นเลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ :))
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

yamano

25/04/2015 09:07:04
271
จริงๆมีอีกสองวิธีครับ จะทำให้คุณฟังเพลงจากเครื่อง Mac ได้เพาะขึ้น
ถ้าไม่เน้นพกพา

โหลดแอป Amara มาลงในเครื่องแล้วฟังเพลงผ่านแอปนี้ หรือ แอป A+(จำชื่อไม่ได้)
เสียงจะดีขึ้นเยอะเลย แต่ยังคงความเป็นเสียงของ Mac อยู่ครับ

และอีกวิธี หาซื้อ Dac/Amp มาต่อเพิ่มครับ อันนี้จะได้กำลังขับเพิ่มด้วย
เสียงจะดีขึ้นพอสมควรครับ หรือทำทั้งสองวิธี สุโคร้ยครับ

แอปทั้งสองมีให้ลองใช้ฟรี หนึ่งเดือนครับลองดูครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

nemui

25/04/2015 13:24:13
ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะลองโหลดมาฟังดูนะคะ ;))
หยิกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลงพกพาค่ะ"