Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่ครับ อยากเปิดโลกกว้าง(แนวDJ)

สลัดทูน่า

23/04/2015 12:22:31
0
พอดีว่าอยากทราบนู้นทราบนี่
พอดีผมชอบฟังเพลงแนวEDMคือผมก็ว่าก็บอกอย่างงี่มันก็กว้างนะคับ
แต่คือผมฟังหนักไปทางด้านTechno Dupstepเลยอยากได้ข้อมูลแนะนำ
แนะนำด้านhouse กับdanceก็ได้นะครับว่าตัวไหนดี
พอดีเห็นAKG tiesto และก็ยี่ห้อ Sol republic
พอจะมีคนแนะนำได้ไหมครับว่าอันไหนเด่นยังไง
AKG ผมมองตัวAKG tiesto k167 ตัวกลาง(เพราะงบน่าจะแตะถึง)
ส่วนSol republic ไม่ได้มองตัวไหนเป็นพิเศษเลยครับ
ปล.ผมสนใจเรียนdj เลยอาจเผื่อนำไปใช้ในสายงานครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The แพะ

23/04/2015 17:01:36
39
ถ้าเอาไปฟังแนวที่ว่าจริงๆมีหลายตัวเลือกเลยจ้าอย่าง TIESTO นี่ก็ถือว่าได้เช่นกันครับ หรือจะมองพวก BEATS ก็ได้เช่นกันจ้า

ส่วน SOL REPUBLIC นั้นถ้าจะเทียบกับ K167 ให้ดูรุ่น Tracks Ultra หรือ Beats Studio ก็ได้ครับ ถ้าชอบเบสหนาๆหน่อยจัดได้เลยจ้า

แต่ถ้าชอบมิติเสียง รายละเอียดซาวน์แบบครบๆ จัด K167 โลดจ้า...แบ๊ะๆๆๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือใหม่ครับ อยากเปิดโลกกว้าง(แนวDJ)"