Guest
หมวดหมู่ > ขายของมือสอง

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขออนุญาตระบาย ลำโพงซับวูฟเวอร์ NHT[2] / เครื่องควบคุมแรงดันไฟ[1] / สายไฟ AC[2] / สาย(ต่อ)สัญญาณ[5] / หูฟัง[21]

onee

22/04/2015 17:28:16
0
ขออนุญาตระบาย ลำโพงซับวูฟเวอร์ NHT[2] / เครื่องควบคุมแรงดันไฟ[1] / สายไฟ AC[2] / สาย(ต่อ)สัญญาณ[5] / หูฟัง[21] / ลำโพงพกพา[1] และ ไฟเช็ด ZIPPO ฯลฯ รวมหลายรายการ [ 22-04-2015 ]

* ขออนุญาตฝากลิงค์ เก่า *
01.ขออนุญาตปล่อย เหล้าเก่าเก็บ 21รายการ{ ของสะสมครับ } 04-07-2014
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=149024
** อยากดูรูปเพิ่ม แจ้งได้ครับ **

** (หมายเหตุ ของที่ปล่อยทุกชิ้น สภาพตามรูป *test (ตรวจสอบ)
ลองใช้งานดูแล้ว ว่าปกติ ทุกอย่างครับ) **

01.ลำโพงซับวูฟเวอร์ NHT SW2P+MA1 Passive subwoofer 200 watts (made in USA)
ผมมีทั้งหมด 2ชุด ครับ ขอปล่อยแยก ตามนี้ครับ
01.1 ชุดมีกล่องครบ 1ชุด ปล่อยราคา 19,900 บาท
01.2 ชุดไม่มีกล่อง ปล่อยราคา 18,900 บาท

02.เครื่องควบคุมแรงดันไฟ Silicon SX-50G ขนาด5 KVA ปล่อย 26,590 บาท
03.ปลั่กกรองไฟ 4 ช่อง ISOBAR PREMIUM SURGE SUPPRESSOR 220-240V ปล่อย 3,699 บาท
04.สายไฟ AC SILTECH SQ-88 B G5 made in holland ยาว 2เมตร ปล่อย 4,990 บาท
05.สายไฟ AC MIT Z-CORD [made in holland] ยาว 2เมตร ปล่อย 2,790 บาท
06.สายดิจิตอล Interconnect ของ Silver Audio รุ่น Silver Stream 75 โอห์ม ยาว 1เมตร ปล่อยราคา 8,390 บาท
07.สายสัญญาณ RCA Audioquest G-SNAKE Cables ยาว 1เมตร ปล่อย 1,890 บาท
08.สายสัญญาณ RCA QED รุ่น QUNEX 2 ยาว 1เมตร ปล่อย 1,750 บาท
09.สายสัญญาณ XLR หัวยี้ห้อ Neutrik( นูทริกซ์ ) ยาว 0.8 เมตร ปล่อย 2,590 บาท
10.สายสัญญาณ RCA ยี้ห้อ UGI AUDIO CABLE ยาว [ หัว-หัว 70 cm.] ปล่อย 790 บาท
11.REVOLUTION ROLLER R-1 (ทิปโทแบบลูกเหล็ก) ปล่อย 2,800 บาท
12.ทิปโท Nordost [Made in USA] ปล่อย 1,300 บาท
13.ทิปโท Black Diamond Racing ..... Pyramid Cones Mk 3 และ Mk 4 ปล่อย 4,190 บาท
14.Si-am deeper [Made in Thailand] ปล่อย 439บาท
15.SHAKTI Electromagnetic Stabilizer อุปกรณ์สำหรับกำจัด EMI ปล่อย 5,990 บาท
16.TOPPER Accessories Eichmann Technologies [Made in Australia]
ขอปล่อยชุดละ 2,300บาท (1ชุด=6ตัว) ส่ง EMS+52บาทครับ
17.แผ่นทับแผ่นซีดีรุ่น STATMAT CDi BLUE PLUS ปล่อย 1,790 บาท
18. กล่องสำหรับใส่(เก็บ) แผ่น CD: CD BOX One Touch ปล่อย 700 บาท

* หูฟัง สภาพใหม่ ส่วนมากรับมาเก็บสะสมไว้เปลี่ยนแนว
** ( ผมลองได้ฟังแค่ตอนที่รับมาใหม่ๆเท่านั้น ก่อนจะเก็บไว้ครับ)
***ก่อนจะลงปล่อย ผมลองเปิด test เล่นดูแล้วครับ *
*** หูฟังทุกตัว ถ่ายจากของจริงครับ หากอยากได้ภาพเพิ่มเติม จะส่งรูปเพิ่มให้ครับ ***
***ผมรับประกันการใช้งาน (ต้องเปิดลอง-เล่นตามปกตินะครับ) ให้ 7วันครับ หากหูฟังมีปัญหาคืนเงินเต็มจำนวน*****

19..ชุด(เล่นไฟล์เพลง)+หูฟัง Oker คัดเกรด พร้อม Dac รถซิ่ง สีชมภู และ Dac รถซิ่ง สีเหลือง *ดูรายละเอียด ด้านใน *
20.หูฟัง Sony MDR-E472 " ตัว japan ขีดขาว พร้อมตลับเดิม " ( earbud ) 2,000 บาท
21.หูฟัง IEM Future sonic atrio m5ครบกล่อง ( in ear ) ปล่อย 2,500 บาท
22. หูฟัง Panasonic HTX7 พร้อมกล่อง ( Full Size ) ปล่อย 1,400 บาท
23.หูฟัง Marantz HP101 พร้อมกล่อง ( in ear ) ปล่อย 1,500 บาท
24.หูฟัง Future sonic No..... ( in ear ) ปล่อย 1,800 บาท
25.หูฟัง Oppo+Mod สายถัก+แจ็คโอย่า ( earbud ) ปล่อย 1,300 บาท
26. หูฟัง sharp MD สายทองแดงถัก แจ็ค acrolink โรเดียม ( earbud ) ปล่อย 900 บาท
27.หูฟัง Sony MDR-E454 ขีดบุ้ม ( earbud ) ปล่อย 900 บาท
28. หูฟัง Sony MEX71 SL ( in ear ) (ของใหม่) ปล่อย 550 บาท
29. หูฟัง CREATIVE ( in ear ) (ของใหม่) ปล่อย 990 บาท
30. หูฟัง Aiwa No...? ( earbud ) ปล่อย 550 บาท
31. หูฟัง Sony No...? ( earbud ) ปล่อย 550 บาท
32. หูฟัง NO .......? ( earbud ) ปล่อย 350 บาท
33. หูฟัง Sony NO.... ( earbud ) ปล่อย 250 บาท
34. หูฟัง iPod 1 แถม 1 (ของใหม่) ( in ear ) ปล่อย 350 บาท
35.หูฟัง PHILPS SBC HN060 ปล่อย 1,550 บาท
36.หูฟัง คล้องหลัง(หู) AIWA HP-J31 ขอปล่อย 459 บาท
37.หูฟัง PHILPS SBC HS405 ปล่อย 859 บาท
38.หูฟังคล้องหู SONY MDR-A35 S2 สปอร์ตสีขาว ปล่อย 949 บาท
39. หูฟัง TDK (ของใหม่) ( earbud ) ปล่อย 200 บาท
40. ลำโพง Portable Induction Magig Speaker พกพา - ไร้สาย ปล่อย 350 บาท
41.ไฟเช็ด ZIPPO แบบเต็มน้ำมัน ของใหม่ ( ของสะสม ) ปล่อย 1,500 บาท

* (หมายเหตุ ของที่ปล่อยทุกชิ้น สภาพตามรูป *test (ตรวจสอบ) ลองใช้งานดูแล้ว ว่าปกติ ทุกอย่างครับ) *
** ขอให้สิทธิคนที่พร้อมรับราคาตามที่ลงไว้ก่อน+ สะดวกรับของก่อนนะครับ **
*** ของอยู่ต่างจังหวัด ผมขอส่งให้ทางEMS นะครับ ***

01.ขออนุญาตปล่อย เหล้าเก่าเก็บ 21รายการ{ ของสะสมครับ } 04-07-2014
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=149024
** อยากดูรูปเพิ่ม แจ้งได้ครับ **

สนใจติดต่อสอบถามได้นะครับ
ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
LINE มาได้ที่ 0827655518
ความคิดเห็นที่ : 1

onee

22/04/2015 17:33:19
0
ขออนุญาตระบาย ลำโพงซับวูฟเวอร์ NHT[2] / เครื่องควบคุมแรงดันไฟ[1] / สายไฟ AC[2] / สาย(ต่อ)สัญญาณ[5] / หูฟัง[21] / ลำโพงพกพา[1] และ ไฟเช็ด ZIPPO ฯลฯ รวมหลายรายการ [ 22-04-2015 ]

** (หมายเหตุ ของที่ปล่อยทุกชิ้น สภาพตามรูป *test (ตรวจสอบ)
ลองใช้งานดูแล้ว ว่าปกติ ทุกอย่างครับ) **

01.ลำโพงซับวูฟเวอร์ NHT SW2P+MA1 Passive subwoofer 200 watts (made in USA)
เป็นซับวูฟเวอร์ แยก ภาคคอนโทรลและเพาเวอร์แยกต่างหาก จากตู้ลำโพง กำลัง200W เต็ม ให้เสียงเบสส์ที่แน่นและสะอาดมาก ให้ความเป็นดนตรีสูง ปรับแต่งเสียงเบสให้เข้ากับลำโพงเสียงหลักได้ง่าย ผมว่าตัวนี้ ใช้ฟังเพลงดีที่สุดแล้ว ถ้าไม่นับ ซับ Hi-End ราคาแพงๆ อย่าง Revel Ultima Sub หรือ Mcintosh Sub ซื้อมือ1 Conice บ้านทวาทศิน เชียงใหม่ ชุดละเกือบ40,000บ ใช้เอง ไม่เคยซ่อม ไม่โมดิฟาย์ ไม่ค่อยได้ใช้ เมื่อก่อนใช้กับชุดโมเทียเตอร์
ผมเล่นสเตอริโอซับ แต่เก็บไว้เฉยๆ เกือบ 10ปี เพราะชอบฟังเพลงมากกว่า ไม่ค่อยดูหนัง ชุดโฮมเทียเตอร์ เลยไม่ค่อยได้เปิดใช้ สภาพ 95% ดอกลำโพง ยังตึงๆ อยู่ ต้องรันอินหน่อย

**ซับรุ่นนี้เหมาะสำหรับใช้ฟังเพลง หรือคอนเสิรต์ นะครับ ( เสียงไม่แข็งเหมือนซับในท้องตลาดทั่วไป )**

ผมมีทั้งหมด 2ชุด ขอปล่อยแยก ดังนี้ครับ
01.1 ชุดมีกล่องเดิมครบ 1ชุด ขอปล่อยชุดละ 19,900 บาท + ค่าส่ง 1,800 บาทครับ
[ ตัวซ้าย สภาพดี ไม่มีตำหนิครับ]
01.2 ชุดไม่มีกล่อง ขอปล่อยชุดละ 18,900 บาท + ค่าส่ง 1,800 บาทครับ
[ ตัวขวา สภาพดี มีตำหนิตรง ดอกลำโพงมีรอยยุบนิดนึ่ง(ตามรูป) ครับ *ไม่มากครับ* หัวเข่าไปโดนตอนยกมาถ่ายรูปครับ]

NHT SW2P+MA1 Passive subwoofer 200 watts (made in USA)

จุดตำหนิ 1จุด ตรงดอกลำโพงตัวขวามือ ตรงดอกลำโพง หัวเข่าไปโดนใส่ตอนยกมาถ่ายรูป

จุดตำหนิ 1จุด ตรงดอกลำโพงตัวขวามือ ตรงดอกลำโพง หัวเข่าไปโดนใส่ตอนยกมาถ่ายรูป (อีกรูป)

คู่มือ ซับวูฟเวอร์ NHT SW2P+MA1 Passive subwoofer 200 watts (made in USA)

02.เครื่องควบคุมแรงดันไฟ Silicon SX-50G ขนาด5 KVA
[Automayic Voltage Stabilizer/Line Conditioner]รุ่นอัปเดทภาคกรองไฟใหม่ระบบใหม่แล้ว ใช้คลุมเครื่องเสียงทั้งระบบ เสียงดีขึ้นแน่นอน และช่วยยืดอายุการใช้งานของเครื่องเสียง
ที่เราใช้ให้ยาวนานขึ้น เพราะไฟฟ้านิ่งและสะอาด ช่วยให้น้ำเสียงสะอาดขึ้น เห็นผลได้ชัดเจนกว่าใช้พวกปลั่กไฟ สายไฟ ต่างๆ ปัจจุบัน ต่อคุมไฟ คอมพิวเตอร์ชุดเล็กอยู่ครับ

ขอปล่อย 26,590บาท ส่งขนส่งเอกชน+1,800 บาทครับ ( มีกล่องเดิมให้ )

Silicon SX-50G ขนาด5 KVA

03.ปลั่กกรองไฟ 4 ช่อง ISOBAR PREMIUM SURGE SUPPRESSOR 220-240V
(made in USA) ขนาด กว้าง 16cm ลึก 10cm สุง 6 cm น้ำหนัก 1 กิโลกรัม

ขอปล่อย ชุดละ 3,699บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

ISOBAR PREMIUM SURGE SUPPRESSOR

04.สายไฟ AC SILTECH SQ-88 B G5 made in holland ความยาวสาย ประมาณ 2เมตร
หัว HUBBELL HBL 8215C *สายไฟ AC สั่งประกอบมือสอง สั่งประกอบ กรุ๊ปบาย จากเวปไทยออดิโอ เมื่อประมาณปี (+-2550) ครับ เหมาะสำหรับชุดต้นทาง (เครื่องเล่น CD, DAT,PRE) ช่วยให้ได้เสียง ที่เนียน-หวาน ปลายเสียงแหลมนวล เสียงกลางออกผ่อง เสียงเบสเป็นลูกใหญ่ๆ (ไม่กระแทก-กระทัน)( อินติเกทแอมป์ ก็ใช้ได้ดีนะครับ ) เสียงโดยรวมออกแบบสุภาพๆครับ สายไฟ AC SILTECH เส้นนี้เหมาะกับแนว audiophile โดยเฉพาะเพลงที่เน้นเสียงร้องเป็นพิเศษ ครับ เพาเวอร์แอมป์ก็ใช้ได้ดี ได้เสียงที่ลื่นไหลเนียนดีมากครับ

** ไม่แนะนำให้ใช้กับเพาเวอร์แอมป์ ที่เป็นหลอดนะครับ เพราะการจ่ายกระแสไฟของสายไฟเส้นนี้ อาจไม่พอเหมาะที่จะใช้กับเพาเวอร์แอมป์หลอด**

ขอปล่อยชุดละ 4,990บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

AC SILTECH SQ-88 B G5

05.สายไฟ AC MIT Z-CORD [made in holland] ความยาวสาย ประมาณ 2เมตร มีกระเปราะกรองไฟฟ้าที่ หัวและท้าย อย่างละจุดครับ เหมาะกับชุดเริ่มต้นทั่วไป ใช้ได้ทั้ง ชุดต้นทาง-ปลายทาง แนวเสียงที่ได้ออก ละเอียด-สะอาด เด่นไดนามิกครับ มีกล่องเดิมให้ด้วย
ขอปล่อย 2,790บาท ส่ง EMS+120บาทครับ

AC MIT Z-CORD

06.สายดิจิตอล Interconnect ของ Silver Audio รุ่น Silver Stream 75 โอห์ม
ความยาวสายยาว 1 เมตรครับ ใช้กับช่อง Digital ต่างๆ ซื้อมาเองใช้มือ1 (ประมาณเกือบ20ปี) หัว RCA ของ Cardas บัดกรีด้วยตะกั่วเนื้อเงิน จากโรงงาน ( พร้อมแพ็กกิ้งเดิม )

ขอปล่อยชุดละ 8,390 บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

เวป ของ Silver Audio ครับ
http://www.silveraudio.com/special.htm

รายละเอียดในเวป ของ Silver Audio

Digital Facts

Digital data transmission has turned out to be problematic
to say the least, with a Jitter-prone S/PDIF interface,
and a protocol that does not provide for re-transmission
of lost data. Then consider the pleadings of most
manufacturers of outboard digital gear to keep cables as
short as possible and one thing becomes clear: Only the finest
75 Ohm digital signal cable can assure accurate reproduction
of digital sound.

The build quality of the Silver Stream? simply towers over virtually
any other 75 Ohm cable. Designed specifically for RF transmission,
features include extensive layers of varying density virgin
Fluoropolymer? dielectrics, and a fine silver based center conductor
in a solid three layer diamagnetic inner core composite for optimal
support of the signal's electrostatic field. Another Fluoropolymer?
encased, silver helical secondary conductor assures true 75 Ohm
compliance at all points while carbon-loaded damping materials and
double foil shielding protect against mechanical and electrical interference.

Shielding of the Silver Stream maintains very low transfer impedance by
using two spaced, 100% coverage, independent foil shielding networks;
an outer mylar-backed aluminum one and inner silver foil shield.
The Silver Stream is terminated with precision machined, RF grade Cardas?
RCA connectors using ultra-pure non-leaded silver solder and extensive surface
fluxing. BNC termination also available for the same price. The Silver Stream
is less flexible than normal cables, therefore please plan cable routing carefully
before ordering or contact us for assistance.

$375.00/1 meter

Stream 75 โอห์ม

07. สายสัญญาณ RCA Audioquest G-SNAKE Cables ความยาวสาย ประมาณ 1เมตร เป็นสายเนื้อทองแดง

ขอปล่อยชุดละ 1,890บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

RCA Audioquest G-SNAKE Cables

08.สายสัญญาณ RCA QED รุ่น QUNEX 2 ความยาวสาย ประมาณ 1เมตร
ขอปล่อย 1,750บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

รายละเอียด:
สายสัญญาณ QED รุ่น Qunex 2 เป็นสายสัญญาณของ QED รุ่นที่ได้รับความนิยมรุ่นหนึ่ง มี1คู่ พร้อมแพ็กกิ้งเดิม ตัวนำเป็น 99.999% Oxygen Free Copper ขนาด 2x0.40 mm2
Dual balanced construction 99.999% Oxygen Free Copper conductors
Low loss LDPE dielectric Normally coaxial cables use the braiding as the negative conductor, but the Qunex 2 uses the braid only for screening, further increasing the cable's noise immunity

เว็บไซต์ที่เกี่ยวข้อง
http://www.qed.co.uk/

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
http://www.bosswood.com/showdetail.p...06&expandable=
http://www.lukjeabhifi.com/forum/index.php?topic=141.0

RCA QED รุ่น QUNEX 2

09.สายสัญญาณ XLR ความยาวสาย ประมาณ 80 cm.หัวยี้ห้อ Neutrik( นูทริกซ์ )
รับมาจากเวป TAF เป็นสายเนื้อเงิน แต่ให้เสียงสุภาพนุ่มนวลครับ
( เสียงปลายแหลม ไม่แข็งนะครับ )

ขอปล่อย 2,590บาท ส่ง EMS+80 บาทครับ

XLR 80 cm. Neutrik

10.สายสัญญาณ RCA ยี้ห้อ UGI AUDIO CABLE ความยาว [ หัว-หัว 70 cm.]
{ สาย-สาย 60cm. } เป็นสายเนื้อทองแดง เก่าเก็บ เกิน10ปีครับ

มี 6 คู่ ขอปล่อยคู่ละ 790บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

RCA UGI AUDIO CABLE

11.REVOLUTION ROLLER R-1 (ทิปโทแบบลูกเหล็ก) เป็นอุปกรณ์ Accessories
สำหรับรองใต้เครื่องเล่น CD,DVD,Process D/A โดยเฉพาะ Ampหลอด เพื่อเป็นการตอบสนองความต้องการของนักเล่นเครื่องเสียง ที่ต้องการปรับปรุงรายละเอียดของเสียง หรือ ราละเอียดของภาพที่คมชัดยิ่งขึ้น ไม่ได้ใช้นานแล้ว มี1ชุด

ขอปล่อยชุดละ 2,800บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

รายละเอียด:

REVOLUTION : ROLLER R-1

Overview

Revolution R-1 is the best effective accessory to improve both sound and picture
quality to meet Hi-End Audiophile requirement.It can be used for CD-Player ,
DVD-Player and processor particularly tube power amplifier.Improvement in sound and picture quality are accomplished by reducing noise in component that cause by vibration. With no new resonances , distortion or changing sound character of the component.Revolution drain and dissipate energy (vibration) which originate by component itself , while simultaneously providing isolation from external vibration.

The effects to CD and DVD Player
Revolution R-1 increase the sound details , improve bass and treble quality for clean
and clear sound that you never experience before , Meanwhile it can offer high-contrast and low noise of picture from DVD Players.

รายละเอียดการใช้งาน: ลองอ่านตามรูปดูนะครับ

REVOLUTION ROLLER R-1

12.ทิปโท Nordost เก่าเก็บ 3 ชิ้น [Made in USA]

ขอปล่อยราคา 1,300 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

Nordost [Made in USA]

13.ทิปโท Black Diamond Racing ..... Pyramid Cones Mk 3 และ Mk 4

ออกแบบมาให้ใช้ตามประเภทการใช้งานดังนี้ครับ
ตัวPyramid Cones Mk 3 เหมาะ สำหรับรอง เครื่องทั่วๆไป ครับ
ตัวPyramid Cones Mk 4 เหมาะ สำหรับรอง เครื่องประเภทหลอด
และ เครื่องเล่นแผ่นเสียง หรือ เครื่องเล่นCD ครับ

อ่านบทความจาก คุณเด็กวัด จากนิตยสาร SOUND TALK ปีที่2 ฉบับที่ 12
ทิปโท Pyramid Cones ไม่ค่อยไปยุ่งกับดุลน้ำเสียงอะไรมากนัก แปลว่ามันจะไม่ทำให้เสียงแหลม ฉูดฉาด หรือ กรุ๊งกริ๊งขึ้นมาผิดหูผิดตา แต่มันจะเข้าไปยกระดับในเรื่องของรายละเอียด แล้วควบคุมอิมเมจให้เป็นสัดส่วนที่เด็ดขาด ผมไม่ได้หมายความเป็นว่า มันไปเน้นโฟกัสให้คมกริบขึ้นขอบอย่างนั้น แต่เสียงหนึ่ง ๆ นั้น มันจะทำให้มีความชัดเจน เป็นสามมิติ เรียกว่า แต่ละเสียงกลมกลึงลอยเด่นออกมาเป็นตัวๆเหมือนพระจันทร์วันเพ็ญลอยเด่นอยู่กลางนภานั่นแหละ..

และรีวิวอีกครั้ง จากนิตยสาร SOUND TALK ปีที่5 ฉบับที่ 27
Pyramid Cones นี่แหละ ในความเห็นของผมแล้ว มันเป็นทิปโทที่อาจถือได้ว่าดีที่สุดของวันนี้ ราคาอาจจะสูงไปบ้าง แต่ก็เป็นเรื่องสุดวิสัย เพราะถ้าจะเอาดีกันแล้ว บางทีเรื่องของราคาก็ต้องหักดิบเอาบ้าง จนด้วยเกล้าจริง ๆ Pyramid Cones มีความแตกต่างจากทิปโทอื่น ๆ ตรงที่สามารถรักษาดุลน้ำเสียงเอาไว้ได้ดี ไม่แตกแถว หรือไปเที่ยวยกย่านเสียงใดย่านเสียงหนึ่งให้โดดเด่นออกมาการรักษาสมดุลของโทนเสียงทั้งหมดเอาไว้ได้ ไม่มีผิดเพี้ยนนั่นแหละ คือเป้าหมายแรกที่ต้องพิจารณาแล้ว ทิปโท Pyramid Cones ก็ทำได้อย่างนั้นทีเดียว ครั้งฟังให้ลึกลงไปอีก ทิปโทรุ่นนี้ช่างอัพเกรดย่านเสียงกลางได้อย่างถึงลูกถึงคนโดยเฉพาะการให้มวลเสียงที่อิ่มเอิบอย่างพอดี ไม่เน้นจนทึบ หรือทำให้นักร้องแลดูอ้วนท้วนเกินจริง

ขอขายทิปโทในตำนาน ชุดละ 4,190 บาท ส่ง EMS+100บาทครับ
( Mk 3 และ Mk 4 )

Black Diamond Racing (ภาพจากเนท)

14.Si-am deeper [Made in Thailand]เป็นอุปกรณ์ใช้ลองใต้ Sub
ช่วยให้เสียงเบส ชัดขึ้นกระชับขึ้น และลดการสั่นสะเทือน ถ้าจะให้ได้ประสิทธิภาพเต็มที่
ต้องวางต่อจากโครงสร้างตัวตู้ sub โดยตรงโดยไม่ผ่านขาลองตัวตู้ เสียงเบสที่เคยแผ่ช้าขุ่นยาว จะรวมตัวกันเป็นกลุ่มก้อน ทำให้มีแรงอัดดีขึ้น ปลายหางเบสจะไม่มั่ว ส่งผลให้เสียงคู่หน้าสะอาดขึ้นจนรู้สึกได้ชัด แต่มีข้อแม้ครับ ถ้าน้ำหนักตัวของซับวูฟเฟอร์มีน้ำหนักเกินหรือน้อยกว่าความยืดหยุ่นของสะปริง si-am deeper ผลต่างของเสียงที่ได้ก็จะน้อยลงครับ
ผมมี 1 ชุด (1กล่อง=4ตัว)

ขายชุดละ 439บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

ลองอ่านเล่นๆ ตาม link นี้ครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=9135.0;wap2

Si-am deeper [Made in Thailand]

15.SHAKTI Electromagnetic Stabilizer อุปกรณ์สำหรับกำจัด EMI ประกอบด้วยวงจรดักจับคลื่นความถี่สามประเภท ได้แก่ คลื่นไมโครเวฟ คลื่นวิทยุ คลื่นจากอุปกรณ์ไฟฟ้า วางใกล้ตรงหม้อแปลงจะให้ผลดีที่สุด

อัพโหลดบทความทดสอบได้ตามลิ้งค์นี้ครับ
http://www.hifipart.com/cart/news.asp?id=79

อ่านบทความทดสอบได้ตามลิ้งค์นี้htm
http://www.shakti-innovations.com/emitests.

ขอปล่อยชุดละ 5,990บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

SHAKTI Electromagnetic Stabilizer (ภาพจากเนท)

16.TOPPER Accessories Eichmann Technologies [Made in Australia]
ใช้วางบนเครื่องเสีง หรือ วางบนลำโพง เพื่อจูนและปรับปรุงรายละเอียดของเสียงครับ
ไม่ได้ใช้แล้ว มี2ชุด
รายละเอียด : สรรพคุณ Eichmann Technologies Topper ดูlink เพิ่มเติมได้ที่
http://www.audio-teams.com/atm_present/accessories/eichmann_topper/01.html
http://www.audio-teams.com/accessories/eichmann_topper/1.shtml

ขอปล่อยชุดละ 2,300บาท (1ชุด=6ตัว) ส่ง EMS+100บาทครับ

TOPPER Accessories Eichmann Technologies

17.แผ่นทับแผ่นซีดีรุ่น STATMAT CDi BLUE PLUS
ผมซื้อมาจาก คุณชลิต hifipart มา 2ชุด ราคาชุดละ 2,200 บาทครับ
http://www.hifipart.com/cart/categorydetail.asp?catid=25&subcatid=58&proid=827
นำมาเล่นกับเครื่องเล่นCD 2ห้อง แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้เครื่องCD เล่นแล้วครับ ใช้แต่เครื่องเล่นไฟล์เพลง แบบเป็น ฮาร์ดดิสก์ (hard disks) เล่น เพราะว่าสะดวกในการเล่นมากกว่า ** แม้ว่าเสียงจะยังไม่ดีเท่าเล่นกับเครื่องเล่นCD ก็ตาม **

ลองอ่านผลตอบรับจากการใช้จากผู้ใช้ตามลิ้งค์นี้
http://www.ringmat.com/reviews/statmat.htm

ขอปล่อย 1,790 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

STATMAT CDi BLUE PLUS (รูปจากเนท)

18. กล่องสำหรับใส่(เก็บ) แผ่น CD: CD BOX One Touch (เก็บแผ่น CD ได้ 160 แผ่น ครับ)
ผมรับมา 6 ชุด [เกิน ใช้งาน 1 ชุด)

ขอปล่อย กล่องละ 700 บาท ส่ง EMS+150บาทครับ

ของอยู่ต่างจังหวัด(ลำปาง)
ผมขอส่งให้ทางEMS นะครับ

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 2

onee

22/04/2015 17:38:05
0
ขออนุญาตระบาย ลำโพงซับวูฟเวอร์ NHT[2] / เครื่องควบคุมแรงดันไฟ[1] / สายไฟ AC[2] / สาย(ต่อ)สัญญาณ[5] / หูฟัง[24] / ลำโพงพกพา[1] และ ไฟเช็ด ZIPPO ฯลฯ รวมหลายรายการ [ 22-04-2015 ]

* หูฟัง สภาพใหม่ ส่วนมากรับมาเก็บสะสมไว้เปลี่ยนแนว
** ( ผมลองได้ฟังแค่ตอนที่รับมาใหม่ๆเท่านั้น ก่อนจะเก็บไว้ครับ)
***ก่อนจะลงปล่อย ผมลองเปิด test เล่นดูแล้วครับ *
**** หูฟังทุกตัว ถ่ายจากของจริงครับ หากอยากได้ภาพเพิ่มเติม จะส่งรูปเพิ่มให้ครับ ****
***** ผมรับประกัน การใช้งาน (ต้องเปิดลอง-เล่นตามปกตินะครับ) ให้ 7 วันครับ หากหูฟังมีปัญหา คืนเงินเต็มจำนวน *****

19.หูฟัง Oker คัดเกรด พร้อม Dac รถซิ่ง สีชมภู และ Dac รถซิ่ง สีเหลือง
จัดชุดเข้าคู่กันอย่างลงตัวครับ

*( หูฟัง Oker คัดเกรด พร้อม Dac รถซิ่ง เป็นของใหม่ ที่เก็บสะสมไว้ครับ )
** ได้ไปแล้ว ต้องเอาไปเบรินอิน อีกทีนะครับ **

อ่านรีวิว คร่าวๆ ได้ที่
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=123654

19.1 ปล่อยพร้อม เมม Micro SD MC Apacer 4GB ลงไฟล์เพลง mp3 320kbps เต็มความจุ
ขอปล่อย 990บาท ส่ง EMS+52บาท ครับ (เลือกสี Dac รถซิ่ง ได้ครับ)

19.2 ปล่อยพร้อม เมม Micro SD MC 2GB ลงไฟล์เพลง mp3 320kbps เต็มความจุ
ขอปล่อย 890บาท ส่ง EMS+52บาท ครับ (เลือกสี Dac รถซิ่ง ได้ครับ)

หูฟัง Oker คัดเกรด พร้อม Dac รถซิ่ง

(ภาพจากเนท)

20.หูฟัง Sony MDR-E472 " ตัว japan ขีดขาว พร้อมตลับเดิม " ( earbud )
จำไม่ได้ว่ารับจาก P ท่านใดมาครับ " อาจจะเป็นคุณยุ้ง " ไม่แน่ใจครับ
ขอปล่อย 2,000 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง Sony MDR-E472 " ตัว japan

21.หูฟัง IEM Future sonic atrio m5 ครบกล่อง ( in ear )
จำไม่ได้ว่ารับจาก ท่านใดมาครับ
แนวเสียงประมาณนี้ครับ
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=125497
* ขออนุญาต คุณอิมพาล่า แป๊ะลิงค์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ*
** หูฟัง ตัวนี้ ผมไม่ได้รับมาจาก คุณอิมพาล่า ครับ **
ขอปล่อย 2,500 บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

หูฟัง IEM Future sonic atrio m5

22. หูฟัง Panasonic HTX7 พร้อมกล่อง ( Full Size )
ผมรับมาจากคุณWiira จากกระทูนี้ครับ
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=122931
* ขออนุญาต คุณWiira แป๊ะลิงค์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ*

ขอปล่อย 1,400 บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

หูฟัง Panasonic HTX7

23.หูฟัง Marantz HP101 พร้อมกล่อง ( in ear )

ผมรับมาจากคุณ เท้ดดี้
จากกระทูนี้ครับ
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=53522
* ขออนุญาต คุณ เท้ดดี้ แป๊ะลิงค์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ*
ขอปล่อย 1,500 บาท ส่ง EMS+100บาทครับ

หูฟัง Marantz HP101

24.หูฟัง Future sonic No..... ( in ear )
จำไม่ได้ว่ารับจาก P ท่านใด แต่เสียงคุ้มราคามากครับ
แนวเสียง ออกแนวเดียวกับ หูฟัง IEM Future sonic atrio m5
แต่อ่อนกว่า ครับ
ขอปล่อย 1,800 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง Future sonic No..... ( in ear )

25.หูฟัง Oppo+Mod สายถัก+แจ็คโอย่า ( earbud )
ผมรับมาจากคุณ finalvii จากกระทูนี้ครับ
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=125163
* ขออนุญาต คุณ finalvii แป๊ะลิงค์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ*

ขอปล่อย 1,300 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง Oppo+Mod

26. หูฟัง sharp MD สายทองแดงถัก แจ็ค acrolink โรเดียม ( earbud )
ผมรับมาจากคุณ babemoemoe จาก กระทูนี้ครับ
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=132563
* ขออนุญาต คุณ babemoemoe แป๊ะลิงค์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ*

ขอปล่อย 900 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง sharp MD

27.หูฟัง Sony MDR-E454 ขีดบุ้ม ( earbud )
หูฟังตัวนี้ ผมจำไม่ได้ว่ารับมาจาก ท่านใดครับ
ขอปล่อย 900 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง Sony MDR-E454

28. หูฟัง Sony MEX71 SL ( in ear ) (ของใหม่) พร้อมแพ๊กกิ้ง "แค่แกะมาถ่ายรูปเท่านั้น"
ตัวนี้ซื้อมือ1จากซ๊อป i-mobile ในห้างเซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่
เพราะได้ ของ Sony แต่ราคาถูกกว่า ซื้อ ซ๊อป Sony ทั่วไป มาก

ขอปล่อย 550 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง Sony MEX71 SL ( in ear )

29.หูฟัง CREATIVE ( in ear ) (ของใหม่)
ตัวนี้ซื้อมือ1จากซ๊อป CREATIVE ในห้างเซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่ ( เก็บไว้นานแล้ว )
ขอปล่อย 990 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง CREATIVE ( in ear ) (ของใหม่)

30. หูฟัง Aiwa No...? ( earbud )
หูฟังตัวนี้ ผมจำไม่ได้ว่ารับมาจาก ท่านใดครับ
ขอปล่อย 550 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง Aiwa No...? ( earbud )

31. หูฟัง Sony No...? ( earbud )

หูฟัง Sony No...? ( earbud )

32. หูฟัง NO .......? ( earbud )
ขอปล่อย 350 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง NO .......? ( earbud )

33. หูฟัง Sony NO....? ( earbud )
ขอปล่อย 250 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง Sony NO....? ( earbud )

34. หูฟัง iPod 1 แถม 1 (ของใหม่) ( in ear )
ซื้อมาจากร้านค้าในห้างเซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่
ขอปล่อย 350 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง iPod 1 แถม 1 (ของใหม่) ( in ear )

35.หูฟัง PHILPS SBC HN060 เก็บอย่างเดียวไม่ได้ใช้ รุ่นนี้มี noise reduction ใช้ถ่าน 2A 1ก้อน ปรับวอลลุ่มได้ มีอแด๊ปเตอร์ สำหรับใช้บนเครื่องบิน และมีตัวแปลงแจ๊ด 3.5mm. to 6.3 mm ให้ พร้อมกระเป๋าตรงรุ่นครับ
ขอปล่อย 1,550 บาท ส่ง EMS+ 52บาทครับ

หูฟัง PHILPS SBC HN060

36.หูฟัง คล้องหลัง(หู) AIWA HP-J31 เก็บอย่างเดียวไม่ได้ใช้
ขอปล่อย 459 บาท ส่ง EMS+ 52บาทครับ

หูฟัง คล้องหลัง(หู) AIWA HP-J31

37.หูฟัง PHILPS SBC HS405 เก็บอย่างเดียวไม่ได้ใช้
ขอปล่อย 859 บาท ส่ง EMS+ 52บาทครับ

หูฟัง PHILPS SBC HS405

38.หูฟังคล้องหู SONY MDR-A35 S2 สปอร์ตสีขาว เก็บอย่างเดียวไม่ได้ใช้
ขอปล่อย 949 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟังคล้องหู SONY MDR-A35 S2

39. หูฟัง TDK (ของใหม่) ( earbud )
ซื้อมาจากร้านค้าในห้างเซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่
ขอปล่อย 200 บาท ส่ง EMS+52บาทครับ

หูฟัง TDK (ของใหม่) ( earbud )

40. ลำโพง Portable Induction Magig Speaker พกพา - ไร้สาย ซื้อมาราคา 659 บาท
ได้ลองเปิดใช้งาน Bluetooth กับโทรศัพท์ ในร้านตอนจะซื้อเท่านั้น
ขอปล่อย 350 บาทส่ง EMS+100บาทครับ

ลำโพง Portable Induction Magig Speaker พกพา - ไร้สาย

41.ไฟเช็ด ZIPPO แบบเต็มน้ำมัน ( ของสะสม )
เป็นของใหม่ ยังไม่ผ่านการใช้ครับ
ขอปล่อย 1,500 บาท ส่ง EMS+32บาทครับ

ไฟเช็ด ZIPPO

ของอยู่ต่างจังหวัด(ลำปาง)
ผมขอส่งให้ทางEMS นะครับ

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 3

onee

22/04/2015 17:38:12
0
ขออนุญาตดันครับ

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 4

onee

22/04/2015 21:06:11
0
ความคิดเห็นที่ : 5

popo123

22/04/2015 22:35:44
0
ดานนนน
ความคิดเห็นที่ : 6

onee

23/04/2015 06:47:04
0

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 7

onee

23/04/2015 12:00:50
0
ความคิดเห็นที่ : 8

onee

23/04/2015 17:09:34
0

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 9

onee

23/04/2015 19:46:44
0

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 10

onee

24/04/2015 06:48:18
0
ความคิดเห็นที่ : 11

onee

24/04/2015 10:09:21
0

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 12

onee

24/04/2015 16:53:32
0
ความคิดเห็นที่ : 13

onee

24/04/2015 19:14:49
0

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 14

onee

25/04/2015 07:50:19
0
ความคิดเห็นที่ : 15

onee

25/04/2015 12:05:13

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 16

onee

25/04/2015 18:03:14
0
ความคิดเห็นที่ : 17

onee

25/04/2015 21:33:15

ขอบคุณครับ
onee
082-๗๖๕๕๕๑๘
091-๘๕๙๔๐๖๐
ความคิดเห็นที่ : 18

onee

26/04/2015 18:48:36
"ขออนุญาตระบาย ลำโพงซับวูฟเวอร์ NHT[2] / เครื่องควบคุมแรงดันไฟ[1] / สายไฟ AC[2] / สาย(ต่อ)สัญญาณ[5] / หูฟัง[21] "