Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Fiio D05 นี่มันทำให้เสียงดีขึ้นไหมครับ

Lekjang

16/04/2015 20:50:28
0
คือมองหา USB DAC มาต่อกับ SWAN 50 ครับ

เห็น Fiio D05 มันตัวเล็ก ( ถูกด้วย ) เลยคิดว่า มันจะทำหน้าที่แปลงสัญญาาน อย่างเดีย หรือว่า ทำให้เสียงดีขึ้นด้วยครับ

มือใหม่อยากลองครับ กำลังหาอยู่ แนะนำตัวไหนครับ ( งบแค่ 2 พัน ) ครับ ....หรือว่าเอาไปลงพวก สาย M 2 M ดีๆ ดีกว่าครับ

พอดีตัวที่ได้มัน มันมีแต่ Coax input ครับ ( อันนั้นไว้ต่อกับ DVD -INT ครับ )

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เอก บางแค

16/04/2015 22:32:48
0
ตามหลักการ dac มันช่วยให้ต้นทางดีขึ้น ไม่ใช่ช่วยให้ปลายทางอย่างลำโพงดีขึ้น

ต้องดูว่าต้นทางคืออะไร เทียบกับdac แล้วอันไหนดีกว่ากัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

16/04/2015 22:35:27
1,057
เบื้องต้นลองอัพเกรดสาย interconnect อย่าง M 2 M ของ audioquest รุ่น ฺgolden gate ดูครับ น่าจะเห็นผลชัดกว่า Fiio D05 ซึ่งจะเน้นใช้งานเป็น interface มากกว่าครับ

ส่วนรุ่นที่สามรถใช้งานหวังผลได้ดีเเนะนำเป็น ibasso d zero ครับ ที่จะเห็นผลแบบชัดขึ้นมาอีกระดับหนึ่งเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Fiio D05 นี่มันทำให้เสียงดีขึ้นไหมครับ"