Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ควรLoad หูฟังขึ้นเครื่องบินหรือไม่

มือใหม่หัดฟังครัช

14/04/2015 18:40:22
ตามชื่อกระทู้เลยครับ
เนื่องจากผมได้มีโอกาสไปซื้อหูฟัง audio technica in ear ที่ญี่ปุ่น

อยากทราบว่าหูฟัง สามารถload ขึ้นเครื่องได้ไหมครับ

กลัวถ้าหิ้วจะมีปัญหาเรื่องภาษีรึเปล่าครับเพราะได้ทำการ tax refund มา

ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

a.j.art

14/04/2015 20:10:31
3
โดยหลักแล้วจะโหลดกระเป๋าใต้เครื่องหรือถือขึ้นเครื่องไม่มีผลกับ tax refund ครับ
ตอนผ่านตรวจร่างกายก่อนจะเข้าช่อง ตม. ขาออกที่ญี่ปุ่น จะมีเคาน์ทเตอร์ศุลกากรให้เราแกะใบ tax refund ออกจาก passport ใส่ตระกร้า แต่ไม่มีการตรวจของครับ

แต่ส่วนตัวแล้วพวกหูฟังถ้ากล่องไม่ใหญ่มาก (in ear กล่องไม่น่าใหญ่มาก) อยากให้ถือขึ้นเครื่องมากกว่า ของแพงๆ ไม่จำเป็นไม่อยากให้โหลดใต้เครื่อง...กลัวหายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

14/04/2015 22:29:23
4,282
ควรเอาขึ้นเครื่องไปด้วยครับ ปลอดภัยและเซฟกว่า ภาษีตอนขาเข้าในไทยไม่โดนหรอกครับ นำมาใช้เองตัวสองตัว ส่วนมากอนุโลมเป็นส่วนใหญครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

15/04/2015 14:14:06
182
เพิ่งฝากเพื่อนหิ้วมาจากญี่ปุ่น ต้ว ath m50x กลาองใหญ่มากหิ้วขึ้นเครื่องสบายครับ เหมือนหิ้วขนม ชอคโกแล็คในดิวตี้ฟรียังไงยังงั้นครับ ไม่มีปัญหา คราวก่อนเพื่อนหิ้ว bose c5 มาให้จากสิงคโปร์ ยิ่งแล้วใหญ่ กล่องใหญ่และหนักมากก็ไม่มีปัญหา ถ้าหิ้วกล่องเดียวหรือชิ้นเดียวก็ไม่น่ามีปัญหาครับแต่ถ้าหวเยอะๆหลายๆชุดก็ส่อเจตนาเอามาขายครับ เวลาโดนเรียกตรวจอาจมีปัญหา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

pom

17/04/2015 00:40:28
แกะกล่อง หิ้วติดตัว เลยครับ ไม่มีัญหา หากโหลดใต้เครื่อง โดนตรวจ มีเหนื่อย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Nort

17/04/2015 10:23:08
0
จริงๆมันมีลิมิตอยู่ครับ ว่าของต้องมีมูลค่าเท่าไหร่ถึงจะเอาเข้ามาได้ โดยได้รับการยกเว้นภาษี

แต่ที่ผ่านๆมา ผมไม่เคยโดนนะครับ รอบละตัวlสองตัว ทั้งซื้อจากข้างนอกเข้ามาไทย และซื้อจากสุวรรณภูมิออกไป อินเอียร์ยันFZ
แต่ที่สำคัญแนะนำให้แกะออกจากแพคก่อนนะครับ

ซื้อสนามบิน ก็แกะมันในสนามบินนั่นแหละครับ ไม่มีใครว่า ถ้าใครถาม(ซึ่งผมไม่เคยโดนถามนะ)บอกว่าเราจะเอามาฟัง บนเครื่อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

kok kok

17/04/2015 20:49:37
ต้องถามกลับว่า
จะซื้อกลับมากี่ชิ้นครับ
เพราะถ้าซื้อ2-3ชิ้นกลับมาไว้ฟังเอง
หิ้วขึ้นเครื่องดีกว่าปลอดภัย เพราะถ้าโหลดใต้เครื่องมีโอกาสของเสียหายได้ครับ
และจำนวน2-3ชิ้น ไม่น่าจะโดนภาษีเพราะซื้อมาใช้เอง ไม่ได้เอาเข้ามาขาย

แต่ถ้าจำนวนเยอะไม่ว่าจะหิ้วขึ้นเครื่องหรือโหลดใต้เครื่อง ก็อาจจะโดนภาษีได้
เพราะเจตนานำเข้ามาเพื่อซื้อขายครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ZR_NEW

17/04/2015 21:11:29
8
ไม่เกิน 5 ชิ้นเอาขึ้นไปกับตัวเถอะครับ หูฟังนี่มันก็ไม่ได้เหนียวแข็งแรงมากขนาดนั้น

ถ้าไม่เกิน 5 ไม่โดนภาษีอยู๋แล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ควรLoad หูฟังขึ้นเครื่องบินหรือไม่"