Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

วิธีแก้สายหูฟังละลาย

EB

14/04/2015 12:04:55
ใครที่เก็บหูฟังในสภาพอากาศร้อนไว้นานๆ อาจทำให้สายหูฟังเริ่มเหนียวได้
วิธีกรณีที่สายเริ่มเหนียวแล้ว ผมทำดังนี้

ใช้แป้งฝุ่นหรือแป้งเด็กทาตัว โรยลงบนกระดาษทิชชู่ และเกลี่ยแป้งให้ทั่วๆ
จากนั้นนำกระดาษที่โรยแป้งแล้วไปรูดบนตัวสายหูฟังให้ยาวตลอดทั้งเส้น
สายที่เคยเหนียวจะหายไปโดยปลิดทิ้งทันที...ไม่เชื่อลองดู
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Pi-ga-suS

14/04/2015 21:28:44
0
รุ่นไหนอ่ะครับส่วนใหญ่แทบไม่ค่อยเป็นนะครับหูฟังแบรนๆมันน่าจะเป็นยากนะ=..="
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

15/04/2015 12:33:42
4
ส่วนใหญ่ถ้าสายนิ่มๆจะเป็นกันทุกยี่ห้อครับ หูแพงๆ ยี่ห้อดังๆ อย่าง bose sennhiser ก็เป็นครับ

การโรยแป้งอย่างที่ว่าก็ช่วยได้สักพัก เดี๋ยวก็เป็นใหม่ หรือไม่ก็เปื่อยจนขาดไปเลย ตัดใจเปลี่ยนเส้นใหม่ไปเลยดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"วิธีแก้สายหูฟังละลาย"