Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำแอป iOS ดูฟังคลิปวีดีโอคอนเสิร์ต คุณภาพภาพและเสียงดี

drHuahed

12/04/2015 00:03:54
0
คือปกติผมใช้ iPad ดู Youtube MV หรือ concert ของศิลปินที่ชอบเป็นประจำครับ
แต่ที่นี่พอเวลาไม่มีเน็ตก็ดูไม่ได้ แบบว่าอยากได้แอปที่เล่นวีดีโอที่เรามีได้ภาพคมชัดและเสียงดีครับ
อยากให้ลงไฟล์ได้ง่ายๆเหมือนการลงเพลงบน Onkyo HF Player อะครับ
หูฟังที่ใช้ Shure SE535 ครับ ในอนาคตวางแผนจะหา iOS Dac/Amp สักตัวด้วยครับ
ช่วยแนะนำแอปหน่อยครับ ฟรีหรือเสียงตังค์ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

12/04/2015 00:24:31
271
แถวกลางสามแอปเลยครับ

Muze ฟรี เสียงคล้ายpk2. เล่นหลายระบบ ลองศึกษาดูเอง

Vedio d/L pro. เสียงไม่ค่อยดีครับ แห้งๆแต่ความจุเยอะครับ

Foxtune ใช้โหลดหนังดีภาพชัดดีครับ

จริงๆมีอีกครับ. แต่ผมลบเหลือแค่นี้ครับ
ฟังเพลงผมชอบ muze. ที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

12/04/2015 00:25:06
271

ลืมลงรูปฮ่าาาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

drHuahed

12/04/2015 15:28:37
0
ขอบคุณครับ พวกนั้นไม่มีแบบเวอร์ชั้่น iPad อะครับ มีแค่ Foxtube
VLC นี่พอใช้ได้มั้ยครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ZR_NEW

12/04/2015 15:35:03
8
VLC โอเคเลยครับ ยกเว้นจะดูพวกไฟล์ .mkv ที่ตอนนี้ยังไม่ Support AC3 UI ก็สวยใช้ได้ เป็นได้ทั้งแอปดูหนัง และแอปฟังเพลง (ลง Flac ไรงี้กได้ แต่ข้อเสียคือมันไม่แยกไฟล์หนังกับไฟล์ Flac)

แล้วก็พวก Xtreameplayer Avplayer (อันแรกใช้งานง่ายกว่า/UIสวย นึกถึงiPadรุ่นแรกๆเวลาดูวิดิโอ , อันหลังไม่ค่อยอัพเดทแต่เล่นได้หมดทุกสกุลไฟล์)

ส่วน Video D/L Pro อันนี้ผมไว้โหลด Youtube แล้ว Export ไฟล์ไปแอปอื่นแทน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำแอป iOS ดูฟังคลิปวีดีโอคอนเสิร์ต คุณภาพภาพและเสียงดี"