Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

es_ciro

11/04/2015 19:20:58
16
ถามคุณหลุยส์โดยเฉพาะเลยครับ ท่านอื่นก็ตอบได้นะครับ
ที่เมื่อวานไปลอง k712 น่ะครับ
กลับมานอนคิดดู พบว่า HD700 ฟังสนุกกว่า และขับง่ายกว่าด้วย
ผิดแต่ตรงหน้าตา ที่ไม่ค่อยชอบ ในขณะที่ AKG K7xx นี่แบบว่า โคตรชอบมากน่ะครับ
ตอนนั้นเลยไม่ได้ลอง HD700 มากนัก (ไม่ได้มีตัวนี้อยู่ในหัวด้วยซ้ำ)

คำถามครับ

for K712
1.ตอนนั้นคุณหลุยส์แนะนำให้รอแอมป์อะไรนะครับ ที่น่าจะมาปลายๆเมษา จำไม่ได้ละ
2.อยากได้แนวเน้นรายละเอียดแยกแยะเสียงครับ กว้าง โปร่ง หัวเบสมาเก็บตัวเร็วหน่อย แต่ไม่เน้นเบสใหญ่หรือเสียงร้องลากยา่วหวานอะไรพวกนี้ครับ ในงบต่ำหมื่น มีแอมป์ , DAC/AMP ตัวไหนแนะนำอีกบ้างนะครับ จะได้ไปลองๆดูๆ (ชอบฝั่งพกพามากกว่า เผื่อไปใช้กับ UM PRO30 ด้วย แต่ถ้าตั้งโต๊ะไม่ใหญ่มากก็แนะนำได้ครับ , และถ้าพกพา ก็อยากให้เป็น DAC/AMPไปเลย)
ผมไม่ได้ตามข้อมูลฝั่งแอมป์เลย เก็บข้อมูลมา 1 คืน อยากรู้จักพวกนี้ครับ ไม่รู้จะยังไงไหม

(เยอะหน่อยนะครับ ไม่รู้ฝั่งแอมป์จริงๆ)

AUNE T1 B1 , FLIO E9 E12 , iBASSO D42 , JDS O2 C5
SCHIIT VALI - ดูรีวิวละไม่ถูกแนวเท่าไหร่
หรืออื่นๆอีก HIFIMAN หรืออะไรอีกก้ได้ครับ

3.ถ้าจะข้ามกลุ่มในข้อ 2 นี่ไป รอ....อีกระยะเพื่อเอา งบหมื่นนิดๆ CYPHER LABS ALGORHYTHM PICOLLO นี่เป็นตัวเลือกที่ดีมั้ยครับ

4. Meridian Explorer มีภาคamp ในตัวด้วยเหรอครับ ไปกับ K712 ไหวมั้ย (ไม่ต่อแอมป์เพิ่มนะ)

for HD700
(ตัดเรื่องแนวเสียงไปนะครับ) เนื่องจากผมมี D-zero mk2 อยู่แล้ว ถ้าเอา HD700 ไปกับ mk2 นี่ไปพลางๆ เผื่อจะได้มีเวลาเก็บเงินไปจับแอมป์หนื่นนิด อย่าง picollo คู่นี้เวิคมั้ยครับ
หรือ จับกับ DAC คุณภาพค่อนข้างสูงไปเลยอย่าง ME แต่ไม่มีแอมป์เพิ่ม เมื่อเทียบกับการที่ผมจะผ่าน DAC ของ mk2 ออก AUX ไปเข้าแอมป์ในกลุ่มที่ถามไว้กับ K712

ถามยาวมากและหลายข้อเลย ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

11/04/2015 19:58:25
1,057
K712 อาจจะเเนะนำให้รอตัว DAC/Amp Geek out 720 ครับ ที่ใช้ชิป Sabre ให้เสียงที่เปิด รายละเอียดดี และให้เบสที่กระเเทกกระทั้นมาเป้นลูกๆดีครับ ฟังเเล้วเเมชชิ่งกับ 712 ได้ดีทีเดียวครับ

หรือจะจับคู่กับ Meridian Explorer 2 ซึ่งก็เป็น DAC/Amp เช่นกันครับ จะให้เสียงที่สมู้ท และละเมียดละไมไปอีกแบบหนึ่งครับ

ส่วน HD700 ไม่ค่อยเเม็ชชิ่งกับ D-zero mk2 เท่าไหร่ครับ อาจจะต้องใช้ DAC/Amp หลอดอย่าง Aune T 1 ที่ให้เสียงเข้ากันมากกว่า และมีราคาที่ไม่สูงมากครับ(5990 บาท)
หรือขยับไปเล่น Meridian Explorer 2 ก็เข้ากันดีเช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

es_ciro

12/04/2015 11:20:15
16
ขอบคุณครับ ถามเพิ่มให้แคบลงครับ

ถ้ายึดหูเป็น HD700 เป็นหลักครับ คาดหวังเสียงแนวเดิมครับ

ถ้าเลือกตั้งโต๊ะ ระหว่าง O2 กับ Aune T1 ครับ
ถ้าเลือกพกพา ระหว่าง C5D กับ ME2 และ Geek out ครับ
และสุดท้าย ถ้าเลือก 1 ตัวจาก 5 ตัวนี้ครับ

และถามนอกเรื่องอีกนิด UM Pro 3 หูขวาเบาลงๆๆ จนดับ เป็นหลายรอบละ ส่งซ่อมนานมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"K712 / HD700"