Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

★★★★★ ห้อง retro MD เล่าสู่กันฟัง ภาค59 " มีตติ้งจบคิดแล้วยังคิดถึงภาพวันวาน....ผ่านเลนส์ "★★★★★

neng_ja

07/04/2015 22:59:25
48

สวัสดีครับ ผมเหน่งนะครับ ยังเหมือนเดิมครับ ท่านหัวหน้าห้องยังคงวุ่นวายไม่ว่างอยู่เช่นเดิม แต่ท่านหัวหน้าห้องก็ยังคงใจดีเหมือนเดิมหลังจากที่ให้พวกเราไปเย้วๆที่ร้านเมื่อวันเสาร์ที่ 4 เมษาที่ผ่านมา 555

ดังนั้นผมจึงจำเป็นต้องขออนุญาติรักษาการณ์แทนต่อไปอีกหนึ่งภาคนะครับ ด้วยความเคารพ

จากเหตุการณ์ในวันงานมีตติ้ง พวกเราสนุกกันมาก พูดคุย และหัวเราะกันไม่หยุด คงด้วยความคิดถึงกันเสียมากกว่า และความที่สนิทสนมกันมากขึ้นๆ อิอิ MD แทบได้ลองได้ฟังกันน้อยมาก 555 ส่วนมากก็คุยกันล้อกันแซวกันซะเยอะ แลกเปลี่ยนเรื่องวิธีการอัด MD บ้าง มีแผ่นที่อัดมาอวดกันบ้าง ทั้งตัวแผ่นทั้งปกแผ่น และที่สำคัญที่ขาดไม่ได้ คือ น.ม. (นางแบบประจำมีตติ้ง) อิอิ คิดไรกันครับ ไม่นะไม่ๆ อุๆๆ

เช่นเดิมครับพี่หนมจัดมาเหมือนเคยด้วยความกรุณา อิอิ ดังนั้นคราวนี้เราจึงเห็นภาพนางแบบกะMD เยอะมากเหมือนเดิม (แหงดิ เพลงเพลิงไม่ฟัง ถ่ายรูปกันใหญ่เลย)

เอาละครับมาพูดถึงภาคนี้กันดีกว่า ภาคนี้ผมจึงมีความคิดว่า ในเมื่อเดือนนี้เป็นเดือนแห่งการเดินทาง การเที่ยว และวันหยุด เราน่าจะมีกิจกรรมอะไรสนุกๆกันดีกว่า จึงอยากให้ท่านๆ พก MD ไปด้วยสักตัว และถ่ายภาพมาอวดกัน ในช่วงเดือนนี้ และในภาพขอให้มีภาพ MD อยู่ด้วยสักตัวนะครับ ผมจะขอให้กรรมการกิตติมศักดิ์เลือกภาพที่เจ๋งที่สุด 1 ภาพ และให้รางวัลเล็กๆน้อยๆนะครับ

กติกาคือ
ถ่ายภาพ วิว คน สัตว์ สิ่งของ ตัวท่าน แฟน เมีย กิ๊ก น้องเมีย เมียคนอื่น พริ๊ตตี้ ไซด์ไลน์ อั้ยยะ อะไรก็ได้ครับ แต่ขอให้มี MD อยู่ในรูปสักนิดนึง ใกล้ไกลแค่ไหนก็ได้ โพสลงในกระทู้เฉพาะภาคนี้นะครับ จะโพสกี่รูปก็ได้ต่อ 1 ท่าน ถ้ามีคนร่วมสนุกถึง 5 คน เกมส์จะเริ่มครับ (เกมส์นี้ผมเล่นด้วยนะครับ) จะตัดสินวันที่ 28 เมษายน 2558 ครับ อิอิ

อยากให้ทุกท่านร่วมสนุกกันครับ ขอให้มีความสุขในเดือนนี้ และเดินทางปลอดภัยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

neng_ja

07/04/2015 23:02:28
48
ความเดิมภาค 56 : http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=151734
ความเดิมภาค 57 : http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=158209
ความเดิมภาค 58 : http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=171783
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

neng_ja

07/04/2015 23:22:21
48

ของรางวัลเป็น กล่องใส่แผ่น MD แบบ pop-up ของซาริโอ้แท้ๆจากญี่ปุ่น หายากสุดๆ ผู้ชนะเลือกได้ 1 ชิ้นนะครับ (อีกชิ้นเก็บให้หลานครับ อิอิ )
กรรมการตัดสินกิตติมาศักดิ์ ขอเป็นพี่แอ้และพี่โต้งนะครับ ถ้าในกรณีถ้าพี่แอ้ถ่ายรูปมาเล้นด้วย ก็จะเหลือพี่โต้งเป็นกรรมการคนเดียวละนะ อิอิ มัดมือชกไป อิอิ

มาร่วมสนุกกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

oldsmobile

08/04/2015 07:28:04
4

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านกับภาคใหม่ครับ

***ยังไงถ้ามีโอกาสเดี๋ยวถ่ายรูปมาร่วมสนุกด้วยครับ***
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

shogun

08/04/2015 07:33:52
0

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

crabfather

08/04/2015 10:49:53
166

เพิ่งได้ MD มาใหม่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

crabfather

08/04/2015 10:51:28
166

โดยรวมยังสวยอยู่มากครับ แต่ไม่มีแท่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

wit66

08/04/2015 11:21:59
0
น่าสนุกคุณเหน่ง จะหานางแบบที่ไหนถ่ายคู่ md ดีหว่า ปัญหา ... เสี่ยโชกุน ...ยืมเด็กไซด์ไลน์หน่อย จะยืมถ่ายคู่ md ได้ปะ .. อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

neng_ja

08/04/2015 13:06:52
48
5555 ไม่ต้องนางแบบก็ได้ครับคุณวิท ขอแค่ถ่ายวิวแล้วมี MD ติดมานิดเดียวก็ได้ครับ อิอิ

ท่านที่โพสรูปผมถือว่าร่วมสนุกแล้วนะครับ อิอิ เอ่อพี่โต้ง กะให้พี่เป็นกรรมการ ถ้างั้นเดี๋ยวกรรมการผมหาอีกทีดีกว่า อิอิ ยังมีตัวเลือกเยอะครับ 555

crabfather เครื่องสวยจริงครับ ถ่ายรูปสวยด้วย มีตองแปดติดมาอีก อ้ยยะ ตองแปดกะMD เข้ากันมากมาย อุๆๆ

คุณโชกุน ภาพสวยตลอดเลยอ่า ก่อนตั้งกติกาผมก็เล็งๆละว่าคุณโชกุนนี่ตัวเต็งชัดๆเลย ขอรูปแนวอินดี้ๆด้วยครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

neng_ja

08/04/2015 13:50:13
48

เอามาขัดๆเช็ดๆ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

crabfather

08/04/2015 14:18:26
166
คุณ neng_ja ไม่คิดว่ามันจะสวยได้ขนาดนี้ครับทั้งที่อายุก็ไม่ใช่น้อยๆ รุ่นนี้ที่หาข้อมูลได้มาเป็น Net MD รุ่นแรก ออกปี 2001 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

crabfather

08/04/2015 14:22:57
166

อันนี้เครื่องเก่าที่มีอยู่แต่แรกครับ ประมาณปี 2004
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

crabfather

08/04/2015 14:23:32
166

ด้านหลัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

neng_ja

08/04/2015 14:32:12
48
crabfather เชื่อมะครับ 2ตัวที่คุณโพสมาผมไม่เคยได้ฟังเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

crabfather

08/04/2015 14:35:58
166
รุ่นมันเยอะครับ รุ่นอื่นผมก็ไม่เคยฟังเหมือนกัน 555555555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

bigboat

08/04/2015 16:55:20
1

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน ผมกำลังศึกษาเรื่องการอัดฟังลง MD เครื่องแรกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

crabfather

08/04/2015 16:57:11
166
หารุ่นที่เป็น Net MD อัดง่ายกว่านะครับ ต่อกับคอมก็ใช้ได้แล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

crabfather

08/04/2015 18:03:36
166
ผมลองโปรแกรม Sonicstage ติดตั้งบน Windows 8.1 64bit แล้วลองถ่ายโอนเพลงดู ใช้ได้ด้วยครับ ตอนแรกคิดว่าได้แค่ Windows 7 เสียอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

wit66

08/04/2015 20:04:52
0
@ bigboat ..อัดไม่ยาก หาข้อมูลแป๊ปเดียวก็ได้แล้ว

@crabfather...แสดงว่าเน้นเก็บ-เล่น net md ครับอัดง่ายดี ลองหลายๆรุ่นก็ดี ได้อะไรใหม่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

neng_ja

08/04/2015 20:08:24
คุณ bigboat เครื่องแรกก็เป็นตัวเสียงดีๆซะด้วย อิอิ การจะอัดถ้าอัดง่ายสุดก็อัดแบบ NET MD สำหรับการอัดจากไฟล์เพลงในคอมครับ ถ้าจะอัดจากแผ่นซีดีลง MD ง่ายสุดก็คงจะเป็น Mini Compo CD-MD ซักตัว

แต่ผมขออนุญาติถามคุณ bigboat ก่อนนะครับ จะได้แนะนำได้ถูกต้องและเหมาะสมครับ รบกวนตอบเป็นข้อๆดังนี้ครับ จาก MD Kenwood ในรูป สามารถอัดได้โดยการอัดผ่านช่อง LINE IN ดังนั้น

1. Source ที่จะอัดลง MD มีเป็นไฟล์ หรือ ซีดีเพลงครับ หรือมีอันไหนมากกว่ากันครับ
2. ตั้งใจจะอัดลง MD โดยเล่นเพลงจากเครื่องเล่นซีดี หรือจากคอม หรือจากเพลย์เยอร์ เช่นไอพอต ครับ

วิธีการอัดมีหลายแบบครับ ผมเลยอยากให้เริ่มต้นโดยการใช้ของที่มีอยู่ก่อนครับ รบกวนข้อมูลด้วยนะครับ อิอิ แล้วจะรีบมาตอบเลยครับ

ปล.วิธีการอัดแบบ Net MD ก็ตามที่คุณ crabfather แนะนำเลยครับ ข้อมูลแน่นดีครับ แต่เครื่อง Kenwood ที่มีไม่ใช่ Net MD น่ะซิครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

neng_ja

08/04/2015 20:09:44
48
คุณวิท ถ่ายรูปมาอวดกันบ้างจิครับ ถ่ายทั้งกองก็ได้นะครับ ชิงรางวัลกัน อิอิ

พรุ่งนี้ผมจะเอา MD ไปถ่ายนอกสถานที่ละ อิอิ แล้วจะเอามาให้ดูกันครับ ผมชิงรางวัลด้วยคน อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

kaewchote

08/04/2015 20:47:04
2
ท่านใดมีรังถ่าน831หรือL7rก็ยิ่งดีครับท่านใดมีเกินระบบแบ่งขายผมสักชิ้นน่ะครับ...ขอบคุณมากๆครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

kuchi

08/04/2015 21:12:57
2

สวัสดีพี่ๆทุกท่านจ้าาา ถึงเป็นเเค่คนผ่านทาง แต่เเค่ได้ลองทุกเครื่องที่เคยผ่านมือ ก็คุ้มแล้วชีวิต ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

neng_ja

08/04/2015 21:15:16
48
Kuchi อยากได้ตัวซ้ายครับ อิอิ ขอครบๆแบบนี้นะครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

neng_ja

08/04/2015 21:29:31
48

สวัสดีครับ ได้เวลาที่ผมจะทำการบ้านที่ติดค้างมานานละครับ สืบเนืองมาจากกิจกรรมในงานมีตติ้งที่ผ่านมามีอย่างนึงที่ให้เพื่อนๆร่วมส่งแผ่น MD ที่อัดโดยระบบท่านๆกันเข้ามา ซึ่งในวันงานสรุปแล้วผมได้การอัดจากระบบของท่านๆทั้งหมด 6 ท่านครับ รวมผมด้วยก็เป็น 7 ครับ แน่นอนว่าแต่ละแผ่นนั้นเสียงย่อมมีเอกลักษณ์ที่ต่างกันแน่นอนครับ และมีจุดเด่นเฉพาะตัวของแต่ละระบบครับ อย่างไรก็ดี ในเมื่อผมมีแผ่นเหล่านี้อยู่ในมือแล้ว และได้ฟังหมดแล้ว จึงถือขออนุญาตมาเล่าให้ฟังดีกว่าครับ ไม่ขอนับว่าเป็นการรีวิวละกันนะครับ ผมหูแมวๆฟังได้ไม่กระจ่างครับอิอิ ดังนั้นบางส่วนผมจะคุยตามที่ผมรู้สึกและชอบละกันนะครับ

แผ่นที่ได้มาทั้งหมดหลายแผ่นครับ โดยจากท่านๆ ดังนี้
1. แผ่นพี่โย ได้มาจากหลายๆท่านและตัวผมเอง อิอิ
2. แผ่นคุณอ้น (คุณเปิ้ล) คุณอ้นส่งมาเพียบเลย หลายแนวมาก
3. แผ่นพี่อดิศักดิ์ (hs9ikw) แกติดมาให้พี่โต้งแต่ผมแอบฟัง และยืมมาครับ
4. แผ่นลุงโย (subjectdelta) ลุงโยใจดีส่งมาให้ ตั้งใจอัดสุดๆเลย(แกบอก)
5. แผ่นคุณมัด ได้มาสองสามแผ่นจากเพื่อนๆในงานครับ
ุ6. แผ่นเหน่ง (neng_ja) ของเค้าเอง
ึ7. แผ่นคุณbutaplus ส่งมาให้ผมหลายแผ่นเหมือนกัน แถมมีแผ่น SONY ES ด้วยอ่ะ

แผ่นเยอะครับตามรูปเลย อาจหายไปบ้างเพราะผมเตรียมแพคส่งกลับไปบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

neng_ja

08/04/2015 21:34:04
48

ในงานผมฟังไปประมาณสี่ท่านครับ และพอจับแนวได้ละ พอหลังงานเลยมานั่งฟังทั้งหมดใหม่อีกที โดยการฟังของผมจะใช้เครื่องเล่นพกพา หลายๆตัว หลายๆแนว และ Deck โดยเครื่องเล่นพกพาผมฟังผ่านหูจัน 1r และ Blox anv3 เพื่อจับแนวครับ ส่วน Deck ผมฟังและต่อเข้ากับ Int. Amp และลำโพงบ้านๆที่มีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

neng_ja

08/04/2015 21:34:48
48

ส่วน Deck ก้อตามรูปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

neng_ja

08/04/2015 21:59:51
เนื่องจากเพลงที่ส่งมาของแต่ละท่าน หลากหลายแนวมาก ดังนั้นผมจึงขอเน้นที่การจับแนวเสียงละกันนะครับ แบ่งเป็นส่วนของ Background เบส การแยกชิ้น และการแยกมิติระหว่างตำแหน่งนักร้องและเครื่องดนตรี เอาละครับ ขออนุญาตเริ่มนะครับ

1. แผ่นพี่โย
ผมเชื่อว่าทุกคนเคยฟังแผ่นพี่โยกันหมดละครับ แกเล่นอัดแจกซะเยอะ 555 ซึ่งผมชอบแผ่นพี่โยมากครับ ในเรื่อง background ที่สงัดได้ใจมาก อะไรเล็กๆเบาๆได้ยินหมด และสิ่งที่ชอบอีกอย่างคือเสียงกลางที่หนาอิ่ม แต่ไม่กลบย่านอื่นครับ เบสก็เป็นลูกๆชัดเจน และแยกชิ้นดนตรีได้ดีเลยครับ มิติหน้าหลังก็ดี ผมชอบแผ่นเพลงจีนของพี่โยมากๆ มันกิ๊งกุ๊ง มุ้งมิ้ง และเสียงนักร้องชัดและกังวาลดีครับ ในงานมีตติ้งที่ผ่านมา ทุกคนก็ชอบแผ่นพี่โยเพลงจีนมากเหมือนผมเลย อิอิ

2. แผ่นคุณอ้น
คนนี้ผมอึ้งนะ บอกตรงๆ เห็นเริ่มเล่นไม่นาน อิอิ แต่เนื่องด้วยพอทราบจากการที่คุยกันในห้องนี้แล้วว่ามีระบบเครื่องเล่น และสายที่ เอ่อ อ่ะนะ Hiๆ ทั้งนั้น 555 แถมต้นฉบับซีดีที่ใช้ก็เป็นเพลงระดับแผ่น 24k หรือ audiophile ทั้งนั้น แต่กระนั้นก็เถอะครับ ผมก้อยังอื้งอยู่ดี 555 แผ่นของคุณอ้นที่ส่งมา ค่อนข้างเป็นเพลงแนวผมทั้งนั้นเลย เลยแยกแยะง่ายหน่อยครับ เริ่มจาก background ค่อนข้างเงียบถึงเงียบมากครับ แต่ยังพอมีให้ได้ยินบ้างถ้าตั้งใจจับผิดจริงๆ ที่ประทับใจคือ เสียงต้นฉบับมาไงออกมาอย่างนั้นเลยครับ ตรงๆและชัดเจนมาก เสียงครบทุกย่านตามต้นฉบับครับ แผ่นที่อัดจาก CD ที่ไม่ใช่ audiophile ก็จะมีหม่นตามนั้นเลย ผมลองอัดเทียบกับของคุณอ้น ด้วยเพลงเดียวกัน เบสของคุณอ้นจะกระชับ และปลายแหลมไปได้มากกว่านิดนึงครับ การแยกแยะค่อนข้างดีเลย สรุปคือผมชอบนะ อิอิ

3.แผ่นพี่อดิศักดิ์
เคยฟังแต่ที่แกอัดมาจากแผ่นเสียง ครั้งนี้พี่แกอัดจากเครื่องซีดีครับ อิอิ ผมรู้สึกว่าเสียงออกมาคล้ายกับของผมเลยครับ คือกลางๆ อุ่นๆ ดีตามต้นฉบับ การแยกชิ้นเครื่องดนตรีอาจไม่เด่นชัดนักครับ Background พอมีได้ยิน แต่กลางจะหนาแน่นเหมือนติดพี่โยมานิดนึง 555 ก็เลยทำให้ออกมาอุ่นๆฟังสบายๆ ได้แบบชิวๆเลยครับ บางจังหวะบางเพลงยังนึกว่าฟังในผับครับ 555 สรุปคือ ออกมาแนวฟังสบายครับ บางอัลบัมมาแนวหลับยาวเลย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

neng_ja

08/04/2015 22:39:32
4. แผ่นลุงโย
ลุงโยจัดให้ผมแบบทำผมมึนเลย เหมือนจะแกล้งกันชัดๆ ผมตกใจมาคือทำไมเสียง Background ลุงเงียบจัง ไอ้ครั้นจะเดาว่าลุงต่อไฟตรงแบบพี่โยก็คงไม่ใช่ หรือจะใช้กรองไฟเทพก็ไม่น่าจะใช่ แถมยังมิติดนตรียังแยกแยะชัดเจนอีก เบสเป็นลูกกระชับ มิติหน้าหลังก็ดีครับ กลางก็เด่นจุง มุ้งมิ้งงุ้งงิ้ง กรุบกริบ มาครบจริงๆ แกต้องมีทริกซ์อะไรแหงเลย คิดอยู่สองวัน จนผมอดใจไม่ไหวไลน์ไปถามแกเลย คำตอบของเคล็ดลับแกคือ "ไม่บอกเว้ย" เอ่อ ขอบใจครับ น้ำตาจิไหล เอาเป็นว่าใครอยากทราบก็ลองไปถามแกละกันครับ ผมละมึน อิอิ แต่ผมกระซิบบอกลุงนิดนึงนะครับ แผ่นลุงหน่ะ ฟังนานๆละล้าหูครับ เนี้ยะผมฟังมาสองวันละวันละแปดชั่วโมงได้ ล้ามากเลยครับ อั้ยยะ "พระกาฬท๊อปซีเคล็ส"

5. แผ่นคุณมัด
ผมได้ฟังแค่สองแผ่นครับ แต่ก็ได้ข้อมูลบางส่วนจากสมาชิกที่ฟังเพลงที่อัดจากคุณมัดมานานพอสมควร อิอิ ที่ผมชอบมากๆคืออารมณ์ที่เหมือนได้ฟังจากแผ่นซีดีเลยครับ เสียงจะแปรเปลี่ยนไปตามเครื่องเล่นเลยครับ คือแผ่นเพลงเสียงออกมาครบทุกย่าน และออกกลางๆดีจัง แต่ต้องขอโทษด้วยครับ ผมลืมไปละว่า background เงียบขนาดไหน เพราะมัวแต่ฟังเสียงสแนร์กับกระเดื่องจากแผ่นวงไมโครอยู่ อิอิ ชอบครับอันนี้ชัด แน่นดี ถ้าคิดว่าผมฟังแล้วเล่ายังไม่หมด รบกวนส่งแผ่นมาให้ผมฟังได้นะครับ อุๆๆๆ

6. แผ่นตาเหน่ง
ของเค้าเอง เค้าจะบ่นไงดี เท่าที่เคยเทียบกับชาวบ้านเค้า ของผมนี่เสียงมันจะออกไปทางกลางหนาอุ่นครับ เสียงดีไม่ดีนี่ขึ้นอยู่กับต้นฉบับเลย คือมาตามต้นฉบับครับ แต่จะเติมกลางอุ่นๆฟุ้งนิดๆเข้าไปด้วย คงเพราะผมชอบฟังแบบนี้มั้ง 555 เวทีจะหุบลงนิดนึงครับ ถ้าฟังจากเครื่องเสียงบ้านยิ่งชัด 555 ระบบผมจึงน่าจะเหมาะกับเพลงร้องแบบแนวเพลงเก่า หรือเพลงอะคูสติกนักร้องหญิงครับ เพราะจะไม่บาดหูจะอุ่นทิพย์มาเลย อิอิ background ไม่ต้องพูดถึงครับ หนาพอกะนักร้องเลย 555 ถ้าจะให้เทียบ ของผมคงคล้ายกับของพี่อดิศักดิ์ครับ อิอิ

ึ7. แผ่นคุณbutaplus
ส่งแผ่นป้ามาลัยมาให้ผมหลายแผ่นเบย อิอิ ดีจัง สิ่งที่ผมรู้สึกเลยในการฟังสองท่อนแรกคือ เอ๊ะ เสียงมา flat จัง (ผมฟังจากเครื่อง sharp 1 bit) จึงลองใช้เครื่องอื่นฟังดู อ้อๆๆ ก็เป็นไปตามความเด่นของแต่ละเครื่องเลยครับ เกริ่นนิดนะครับ ในช่วงที่ผมหัดเล่น MD แรกๆนั้น ผมได้ลองอัดทั้งระบบดิจิตอล และอนาล๊อค และเปรียบเทียบกันอย่างจริงๆจังๆ อยู่เป็นเดือน จนแยกออกได้บ้าง แต่บอกตรงๆครับ แม้ผมทราบมาก่อนจะฟังว่าแผ่นคุณอัดมาจากคอม แต่ผมฟังไม่ออกครับ 555 เพราะมันติดเนื้อเสียงที่หนามาบ้าง เล่นเอาผมสับสนอยู่พักนึง 555 ถึงกับต้องย้อนกลับไปอ่านไลน์ที่เคยคุยกันเลยทีเดียว 555 และผมได้ให้ท่านนึงในมีตติ้งได้ลองฟังนะครับ เค้ามีคำแนะนำมาว่าถ้าไฟล์ที่ใช้หรือโปรแกรมที่เล่นเพลงในคอมสามารถรีดแหลมออกมาได้อีกนิด จะเยี่ยมเลยครับ อิอิ ผมชอบตรงที่มันฟังง่ายนะครับแผ่นนี้ และเล่นซะผมสับสนเลย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

neng_ja

08/04/2015 22:53:54
48
สรุปสั้นๆละกันนะครับ
แผ่นพี่โย ผมชอบเพลงจีนจัง
แผ่นคุณอ้น (คุณเปิ้ล) ชอบตรงที่มันชัดครบทุกย่านครับ
แผ่นพี่อดิศักดิ์ ชอบตรงฟังสบายๆครับ
แผ่นลุงโย ชอบ background เลยครับ
แผ่นคุณมัด ชอบตรง มาไงไปงั้น ตรงๆต้นฉบับ และชัดเจน
ุแผ่นเหน่ง (neng_ja) เริ่มไม่ชอบของตัวเองละ หาเรื่องเสียตังละนั่น
ึแผ่นคุณbutaplus ชอบที่ทำผมเสียศูนย์เลย แต่ฟังเรื่อยๆดีครับ ใช้โปรแกรมอะไรเล่นเพลงในคอมแจ้งผมทีครับ

ความเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับ ผมคิดว่าต้นฉบับหรือ source ต้นทาง เป็นปัจจัยหลักของเสียงที่ได้เลยครับ แผ่นดี ไฟล์ดี มีชัยไปกว่าครึ่งครับ ส่วนประกอบต่อมาจึงเป็นเครื่องเล่น source นั้นๆ ไม่ว่าจะเป็น CD deck หรือ ซอฟท์แวร์เล่นเพลงในComputer ต่อมาจึงเป็นบุคคลิกของสายสัญญาณต่อพ่วงต่างๆ ส่วนนี้มันขึ้นอยู่กับความเข้ากันได้ภายในระบบของเราด้วยผมก็ยังไม่มีความรู้พอครับ และ เครื่องอัด MD ก็เป็นส่วนนึงครับ แต่เท่าที่ผมเคยลองมา และได้คุยกับพวกพี่ๆมา ก็ยังไม่มีใครเห็นว่าเครื่องอัด MD จะส่งผมต่อเสียงแบบมีนัยสำคัญนะครับ อิอิ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับเน้นๆ

แผ่นเพลงที่ผมได้มาทั้งหมดผมจะขอสลับและส่งกลับให้แต่ละท่านได้ลองฟังของท่านอื่นนะครับ อาจจะไม่ครบนะครับ เพราะมีหายไปบ้างละ 555 ขอบคุณครับสำหรับกิจกรรมนี้ ผมได้ข้อสรุปเรื่องระบบของผมบางอย่างละ 555 เสียงตังแหงตรู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

SubjectDelta

08/04/2015 23:49:59
0
โธ่.... ลุงต่อไฟจากโรงงานการไฟฟ้าเลยนะ รอบหน้าว่าจะต่อไฟจากการประปาอยู่ เสียงน่าจะไหลลื่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

oxzone

08/04/2015 23:50:40
5
สวัสดียามดึกครับพี่น้องชาว retro MD ที่เคารพรักทุกๆท่าน....^__^
ขึ้นภาคใหม่แล้ว ภาคที่แล้วไม่ค่อยได้เข้าไปดูเลย รู้สึกเหมือนผมจะพลาดอะไรไปซินะ...T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

neng_ja

09/04/2015 00:04:21
คุณอ้วน พลาดเลยคุณอ้วน นมล้วนๆ 555 มาเล่นเกมส์กันครับ

ลุงโย ผมฟังตามแนวหูแมวๆผมอ่ะครับ ผมยึดแผ่นลุงเลยนะครับ แผ่นแจสนี่เด็ดอ่ะ แผ่นรวมๆด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

คุณเปิ้ล

09/04/2015 00:14:34
0
ผมนี่รีบมาอ่าน...
นึกว่าพี่เหน่งจะบอก พอฟังแผ่นคุณอ้นเสร็จรีบเขวี่ยงทิ้งไปไกลๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

neng_ja

09/04/2015 08:52:43

คุณอ้น 5555 ผมว่าเสียงดีออก เรื่อง background ผมอาจจะหูฝาดหรือว่ามาจากบางเพลงก็ได้ครับ อิอิ สงสัยต้องรบกวนอัดให้ฟังบ้างละ 555

กว่าจะฟังครบทุกแผ่น เปลี่ยนฟังทุกเครื่อง แทบตาย 555
ลืมแจ้งไปว่าวันมีตติ้ง ผมให้สองสามท่านลองฟังเทียบว่าชอบแผ่นของใครเล่นๆดู ผลคือ 3ท่าน ชอบต่างกันหมดเลย 555 อันนี้มันเรื่องเสียงคงแล้วแต่ใครชอบจริงๆเนอะครับ

วันนี้ผมชิลเดินทางไปทำงานโดย Benz BMTA ไม่ต้องขับรถเอง เลยฟังเพลงชิลเลย 555 เลยส่งรูปเข้าประกวดซะ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

happysound08

09/04/2015 08:59:05
0

@ neng_ja ที่แกไม่บอกที่มาที่ไป เพราะแกใช้ไฟจาก โซล่าร์เซลล์บนหลังคาบ้าน ลุงโยแกคงเขิล หน่ะ อ.ต๊งเหน่ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

neng_ja

09/04/2015 09:11:35
48
5555 พี่โยรูปสวยอ่ะ นั่นวางบนม้วน reel ปะครับ ภาพดูร่วมสมัยมากเลยเจ๋งดี ลุงโยใช้ไฟโซล่าเนี้ยะ เอ่อฟังไปเพลงนึงดับละ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

bigboat

09/04/2015 09:22:11
1
สวัสดีตอนเช้า โชคดีเช้านี้ไม่มีฝนนะครับ

ตอนนี้เพิ่งถอยสาย Optical to Optical ธรรมดาๆ และแผ่น MD ของ Sony (รุ่นสีทองๆ) เตรียมไว้แล้วครับ

เมื่อคืนผมนอนไวไปหน่อย เลยมาขอตอบพี่เหน่งตอนนี้นะครับ

1. Source ที่จะอัดลง MD มีเป็นไฟล์ หรือ ซีดีเพลงครับ หรือมีอันไหนมากกว่ากันครับ
มีไฟล์มากกว่า CD ครับ
2. ตั้งใจจะอัดลง MD โดยเล่นเพลงจากเครื่องเล่นซีดี หรือจากคอม หรือจากเพลย์เยอร์ เช่นไอพอต ครับ
ตั้งใจจะอัดจาก Discman หรือไม่ก็ Mini Compo ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

franchiz1

09/04/2015 10:27:43
1
คิดถึง พี่ทุกท่านครับ กำลังระดมทุนมา MD อีกครั้งครับ

ตอนนี้ติด recordeer อยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

neng_ja

09/04/2015 10:52:52
48
franchiz1 สวัสดีครับ ไม่ถึงขั้นต้องระดมทุนหรอกครับ แค่ปล่อย recorder ออกตัวนึงก็จบละ อิๆ ในห้องซื้อขายตอนนี้มี MD ดีๆถูกๆออกมาเรื่อยๆเลย ผมคงไม่ต้องแนะนำนะว่าตัวไหน อิอิ

คุณ bigboat ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ จากแนวแล้วผมพอทราบละว่าคุณต้องการอัดผ่านสาย optical อิอิ ดังนั้นต้นทางที่มี ทั้งมินิคอมโป และ Discman ก็เหมาะครับ แต่สาย optical ต้องมีหัวเป็น 3.5 ด้วยนะครับ ซื้อมาผิดป่าวอ่ะ อิอิ ถ้าถูกต้องก็ไม่ยากละครับ ลองอัดดูก่อนเลยครับ เล่นจาก discman ก่อนเลยครับ เริ่มต้นก็ใส่แผ่นซีดีใน discman และแผ่นเปล่า MD ในเครื่อง ต่อสายให้เรียบร้อย แล้วลองกดอัดที่เครื่อง MD มันจะขึ้นว่าพร้อมอัด และจะมีสัญญาณเข้า ลองดูได้ที่หน้าจอเครื่อง MD ครับ แต่ตอนนี้มันยังไม่อัดนะครับ มันแค่ pause รอให้เรากดเพลย์เพื่ออัด ถ้าเป็นสายoptical หรือการอัดแบบดิจิตอล มันก็จะปรับระดับเสียงให้เราและตัดเพลงให้เราเองครับ สบายเลย คราวนี้ถ้าเสียงเข้าปรกติในเครื่อง MD ละ ก็หยุดเล่นที่ discman แล้วกดเพลย์ที่เครื่องMD แล้วค่อยกดที่เครื่อง discman ครับ หรือกดพร้อมกันก็ได้ครับ จากนั้นก็รอให้มันอัดเสร็จครับ พอจบแผ่นแล้วมันก็จะตัดเพลงเอง อิอิ ลองแบบนี้ก่อนนะครับ ง่ายที่สุดเลย ได้ผมยังไงเล่าให้ฟังด้วยนะครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

ALUTB2

09/04/2015 12:56:59
0
พี่เหน่งครับ ผมซองเหลืองหลังไมค์ไปรบกวนหน่อยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

kaewchote

09/04/2015 13:11:31
2
เสียงเพราะเสนาะหูครับ...เสียงที่เราได้จากmd...มันแจ่มและอลังการดีครับ...
ปล.ได้รังถ่านแล้วครับ...ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

neng_ja

09/04/2015 14:16:01
คุณALUTB2 ตอบเมลแล้วนะครับ ตอนนี้มี MD ตัวไหนอยู่ครับ แจ้งผมทีหรือถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ อิอิ

คุณโชติ ฟังตัวไหนอยู่ครับนี่ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

bigboat

09/04/2015 14:58:47
1
ขอบคุณพี่เหน่งมากครับ เดี๋ยวหยุดยาวจะลองจัดเต็มสัก 1 แผ่นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

crabfather

09/04/2015 15:12:36
166
ท่านใดมีแผ่นเปล่า MD แบบ 74 นาที เหลือใช้บ้างมั้ยครับ อยากได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

crabfather

09/04/2015 15:54:04
166
รบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ ผมไม่เคยอัดเพลงจากแหล่งอื่นลงแผ่น MD เลย (ที่ใช้อยู่เป็น Net MD อัดจากคอมอย่างเดียว ไม่ใช้แผ่นแท้ก็เป็นไฟล์ .mp3 อยู่แล้ว) ทีนี้อยากลองอัดจากแผ่นแท้ผ่านเครื่องเล่นซีดีพกพาดูบ้าง ไม่ทราบว่าใช้สายอะไรแล้วหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

neng_ja

09/04/2015 16:46:55

ดีจ้า

คุณ crabfather เรื่องแรกนะครับ แผ่นเปล่า MD 74 นาที ถ้าเป็นแผ่นมือสอง รบกวนให้ติดต่อพี่โยเลยครับ (happysound) ถ้ามือหนึ่งไม่มีแผ่น 74 นาทีอ่ะครับ มีแต่ 80 นาที หาซื้อได้ที่สะพานเหล็กหรือคลองถมครับ หรือถ้าผมผ่านไปจะติดมาฝากครับ ส่วนผมเองมีไม่พอละครับ 555
เรื่องสองครับ การเล่นด้วยเครื่องซีดีเล่นพกพา และอัดลง MD พกพา ต้องใช้สาย mini to mini ครับ หรือ m2m นั่นแหละครับ หาซื้อได้ทั่วไปครับ ลองหาใกล้ๆตัวก็น่าจะมีครับ เป็นสายลักษณะเหมือนเป็นแจ๊คเสียงหูฟังสองด้านหน่ะครับ เสียบปุ๊ป ก็กดอัดเลยครับ แล้วเล่นซีดี ปัญหาคือบางทีมันอาจไม่ตัดแยกเพลงให้ครับ ต้องกดตั้งฟังก์ชั่นนี้ในเครื่อง MD ก่อน หรือค่อยมาตัดอีกทีตอนเสร็จแล้ว แต่ไม่ยากครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

ALUTB2

09/04/2015 16:48:31
0
@crabfather ผมใช้อยู่ครับ เสียงที่ได้ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ
อาจเป็นเพราะสายที่ผมใช้อยู่ด้วย ผมให้เพื่อที่เล่นเครื่องเสียงเอาสายลำโพงเหลือๆมาใส่แจ๊ค3.5มม. เอาครับ ถ้าใช้สายยี่ห้อ อาจจะดีกว่านี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

crabfather

09/04/2015 17:21:19
166
คุณ neng_ja คุณ ALUTB2

เอ้อ อยากได้แผ่นที่ไม่ใช่ 1GB น่ะครับ (ผมมีแต่ 74 นาทีแบบสีๆ 3 แผ่น กับแบบ 1GB 2 แผ่น) พอดี MZ-N1 ของผมมันเป็นรุ่นเก่าไม่ใช่ Hi MD เหมือน MZ-NH900 เลยเล่นแผ่น 1GB ไม่ได้

เรื่องอัดสงสัยว่านั่งทำในคอมน่าจะง่ายกว่าเยอะแฮะ 555 ผมเคยอัดแผ่นแท้ Toni Braxton จากคอมใส่แผ่น 74 นาทีกับ MZ-NH900 ประทับใจเสียงที่ได้มากเลยครับ เหมือนฟังจากแผ่นแท้เลยครับ

ว่าแต่ แผ่นเปล่า 80 นาทีนี่มันราคาเท่าไหร่หรือครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

crabfather

09/04/2015 17:46:35
166

วันนี้พกมา 2 เครื่องเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

neng_ja

09/04/2015 19:03:14
48
คุณcrabfather แผ่นใหม่ที่สะพานเหล็กขายเป็นแพคสิบแผ่นครับ แพคละ 650 บาทครับ ตกแผ่นละ 65 บาท ไม่แพงครับ เครื่องสวยนิ อิอิ

คุณ ALUTB2 อัดแบบ m2m แบบอนาล๊อคขึ้นอยู่กับสายแหละครับ เป็นสำคัญ และก้อเจ้าตัว discman ที่ใช้ด้วย เสียงอาจจะออกทึบหน่อยถ้าเทียบกับการอัดแบบ optical แต่จะได้มวลเสียงที่ดีกว่าครับ ถ้าเป็น optical สายที่ใช้หากเป็นสายทั่วไปราคาไม่แพงมากเสียงอาจจะออกมามิติจะออกแบนๆแห้งๆไปบ้าง เห็นเค้าบอกกันว่าถ้าจะให้การอัด optic เสียงดีๆ ต้องเล่นสายราคาเกิน 4000 บาทครับ ผมก็ยังไม่ได้ลองนะเพราะไม่กล้า อิอิ ผมจน

ลองอัดดูตามที่ตัวเองมีเลยครับทั้งสองท่าน ดังที่ใครๆบอกว่า ความสนุกของการเล่น MD อีกอย่างคือการได้ลองอัดหลายๆแบบนี่แหละ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

neng_ja

09/04/2015 19:10:31

วันนึ้พกมาสี่ตัวครับ 555 ตัวเมื่อเช้าโชว์ละ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

ballxyz

09/04/2015 22:07:35
0
Md จงเจริญครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

crabfather

09/04/2015 22:16:17
166
ขอบคุณมากเลยครับ เผื่อวันไหนไม่อยากพก CD Walkman ก็หยิบ MD แทนได้ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

rath2o

09/04/2015 22:22:56
305
ตามมาภาคใหม่ด้วยคะ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

bigtoro1

09/04/2015 22:42:18
68
แวะมาอ่านmdสวยมาก อิอิ
ทักทายทุกท่านด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

คุณเปิ้ล

09/04/2015 23:29:33
0
วันนี้ลืมเอาmdมา เอานางแบบกับมือถือไปก่อนนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

neng_ja

09/04/2015 23:55:08
48
คุณอ้น นางแบบน่ารักดีครับ คนสนิทใช่ปะครับ อิอิ คราวหน้าเอา MD มาถ่ายรวมกับบรรยากาศที่ทำงานก็ได้นะครับ อิอิ

ครูโอ๋ สวัสดีครับครู ต้อนรับสู่ภาคใหม่ครับ

คุณ bigtoro1 เอาของมาอวดกันบ้างซิครับ ผมจำได้ว่าเหลืออีกเยอะเลยนะ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

wit66

10/04/2015 10:30:18
0

ยังหานางแบบน่ารักๆถ่ายคู่กับ md ไม่ได้เลย แม่บ้านไม่ให้เข้าใกล้หญิงน่ารักๆเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

rangsonn

10/04/2015 10:43:45
1

ส่งปรกวดตามคำเชิญของหัวหน้าห้องครับ เริ่มต้นละวันหยุดวันแรกเทศกาลสงกรานต์ของผม เหนื่อยมาหลายอาทิตย์ได้หยุดยาวยาว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

neng_ja

10/04/2015 11:00:04
48
คุณวิท งั้นส่งตัวในรูปมาเลยครับ อิอิ แจ้งราคาหลังไมค์เลย 555

คุณรังสรรค์ อยากได้รูปแนวนี้อ่ะครับ ไม่เน้น MD เน้นบรรยากาศและเรื่องราวมากกว่า อิอิ ชอบๆๆ ใจผมตอนนี้รูปคุณรังสรรค์เต็งหนึ่งนะเนี้ยะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

rangsonn

10/04/2015 11:18:47
1
อุ๊ บร๊ะะะะะ ล็อคผลกันซะแล้วคุณเหน่ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

sutatcho

10/04/2015 11:29:57
2
คุณวิทย์ เอา Victor R2 มายั่วผมอืกแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

topkosin

10/04/2015 11:31:49
7

ตามมาภาค59. (มีใช้กี่ภาค ๆก้อ มีรูปmd ตัวนี้แหละ!!)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

neng_ja

10/04/2015 15:18:00
48
คุณtopkosin ภาพสีสันจัดจ้านมากครับ สวยดีจัง มุมนี้ดูแล้วเครื่องออก metalic มากเลยครับ อิอิ

คุณอาสุทัศน์ ตัวนั้นตัวแรกเลยครับคุณอา อิอิ ผมยังไม่เคยฟังเลย อุๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

topkosin

10/04/2015 15:42:59
7

ส่งเข้าประกวด 1. "ให้ผมฟังด้วยชิ"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

neng_ja

10/04/2015 15:50:08
48
คุณtopkosin 555 ชอบครับชอบ เจ๋งดีอ่ะ ในรูปมีทั้ง MD กล้อง มือถือ แมว คนถ่าย สุดยอดครับ 555 เดี๋ยวผมหาถ่ายแบบแปลกๆบ้างดีก่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

crabfather

10/04/2015 16:00:02
166
Net MD Sony MZ-NH900 ของผมมีปัญหาซะแล้วครับ เมื่อวานยังอัดเพลงผ่านโปรแกรม Sonicstage กับคอม Windows 8.1 64bit ได้อยู่เลย มาวันนี้คอมกลับมองไม่เห็นไดรเวอร์ของ Net MD ซะงั้น ให้ค้นหาไดรเวอร์จากอินเตอเนทก็ไม่เจอ เลยลองถอนการติดตั้งโปรแกรม Sonicstage ดูก่อนแล้วค่อยติดตั้งใหม่ ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

neng_ja

10/04/2015 16:31:10
48
คิดว่าบางที window 8.1 อาจอัพเดทตัวเองหน่ะครับ เครื่องผมก็มีเป็นบ้างครับ คิดว่าลงใหม่น่าจะหายครับ เดี๋ยวก้ออัดเพลงได้เหมือนเดิมละ อิอิ

คุณริทแกส่งรูปเข้าประกวดแบบหลังไมค์มา เสียดายจังเค้าน่าจะเอามาโพสเองครับ ภาพสวยๆบรรยากาศดีๆทั้งนั้นเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

แมงกระพรุน

10/04/2015 17:03:00
0

สวัสดีภาค(ใหม่)59ครับผม ชาวretro MDทุกๆท่าน ครับ ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

neng_ja

10/04/2015 18:39:32
48
คุณแมงกระพรุน สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่ภาคใหม่ครับ อิอิ เดน่อนสวยอ่า แถมครบอีก มาร่วมสนุกกันครับ มีเกมส์เล่นช่วงวันหยุด ถ่ายภาพแบบมีเรื่องราว ไม่ว่าจะนอกบ้านในบ้าน สถานที่ท่องเที่ยว แต่ข้อแม้คือต้องมีรูป MD ติดอยู่ในภาพนิดนึง ถ้ามีเขียนบรรยายเรื่องราวด้วยก็ดีเลยครับ รางวัลมีนิดหน่อยครับ อิอิ

ตอนนี้ผมเทใจให้รูปแมวคุณtopkosin เลย อิอิ

แต่ท้ายสุดคนตัดสินเกมส์จะเป็นกรรมการกิตติมาศักดิ์นะครับ ยังไม่ระบุตัว อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

neng_ja

10/04/2015 19:01:56

"อยากจะขับรถ ต้องหัดต้องขับรถ ยอมทุมเทให้รถราาาาาาา...."

ตัวเหลืองเบยพักนี้ อิอิ ดูออกมะครับ MD รุ่นอะไร อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

oldsmobile

10/04/2015 19:39:10
4

สวัสดีชาวสมาชิก Retro MD ทุกๆท่านครับ

@แมงกระพรุน*****สวัสดีครับคุณธิต R70+เคโร๊ะ สวยจัง

@neng_ja*******รูป MD ร่วมสนุกติดไว้ก่อนน๊ะ ส่วนรูปใต้ฝานั้นขอทายว่า Aiwa R10 อิอิ

***แล้ว 3 ตัวนี้ล่ะมีอะไรบ้าง**
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

neng_ja

10/04/2015 19:59:55
48
พี่โต้ง อิอิ ผิดละครับพี่ มะช่าย AIWA R10 อิอิ ส่วนสามตัวของพี่ผมมะรู้เลยอ่า อุๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

jetli

10/04/2015 20:06:30
2

สวัสดีทุกท่านครับ
มาปากวด ด้วยคนจ้า
ชื่อภาพ พี่เคน ของหนู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

sutatcho

10/04/2015 20:16:27
2
คุณเหน่ง MDใต้ฝา ขอทายว่า Aiwa F80 ครับ

- แผ่น MD ถ้ายังไม่คืนเจ้าของ ขอยีมฟังก่อนได้ไม๊ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

neng_ja

10/04/2015 21:05:38
คุณเจษ โอ้วแมวน่ารักมากมาย อิอิ ถ่ายกะเคนวูดตัวโปรดผมซะด้วยอิอิ

คุณอา ถั่วต้มครับคุณอา อิอิ แผ่นผมแพคใส่กล่องเตรียมส่งคืนละครับ แต่วันนี้ไปส่งไม่ทัน เศร้าเลย แต่ผมอุดแจ้อีกอัลบัมให้คุณอาละครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

butaplus

10/04/2015 21:23:32
0

สวัสดีครับ พี่น้อง

@neng_ja ผมใช้โปรแกรมนี้เล่นจากคอมครับ "TEAC HR Audio Player" ไม่มีอะไรให้ปรับเลยครับ ไฟล์มายังไงเล่นออกอย่างงั้นเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

butaplus

10/04/2015 21:24:24
0

มีให้ปรับแค่นี้อ่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

neng_ja

10/04/2015 22:16:36
คุณbutaplus ไม่เคยเห็นเลยครับโปรแกรมนี้ มีให้โหลดฟรีมะครับ อิอิ ว่าแต่ เอ่อ ขอดูรูป desktop หลังโปรแกรมteac ด้วยครับ อิอิ

หลังสงกรานผมส่งแผ่นกลับไปให้ท่านๆนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

butaplus

10/04/2015 22:41:14
0

@neng_ja ตามนี้เลยครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า ใช้ได้แต่กับ teac หรือเปล่า
http://www.teac.com/product/hr_audio_player/downloads/

จัดให้ครับคุณ เหน่ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

kaewchote

10/04/2015 23:24:17
2
น้องเขาวานให้หาให้น่ะครับ...คุณเหน่ง...เห็นเครื่องของทุกท่านแล้วจับใจครับ...เทศกาลสงกรานต์ขอให้ชาวmdมีความสุขกันทุกๆท่านนะครับ...เดินทางด้วยความระมัดระวังและไม่ประมาทครับ...ขอให้อำนาจคุณพระศรีรัตนไตรทรงช่วยคุ้มครองให้ทุกท่านปลอดภัยและมีความสุขทุกๆท่านครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

crabfather

11/04/2015 08:52:29
166

ก่อนเข้าที่ทำงานันนี้ แวะนั่งฟัง MD ที่สวนหย่อมใกล้ๆ ที่ทำงานเสียหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

topkosin

12/04/2015 09:46:12
7

วันหยุดสบายๆกะน้องลูกเดือยจอมกวน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

rangsonn

12/04/2015 16:03:18
1

เช็คอุปกรณ์ เตรียมความพร้อมรับวันสงกรานต์พรุ่งนี้
1 md คู่ใจ พร้อมอุปกรณ์เสริมกันน้ำลึก พร้อม
2 กระแป๋งใส่น้ำ พร้อม
3 ดินสอพองพร้อมน้ำอบหอมๆ พร้อม
4 ปืนฉีดน้ำ (เหมือนจะหยิบมาผิด) แต่ตีว่าพร้อม
ถึงจะเป็นวันสงกรานต์ก็ไม่ใช่อุปสรรคในการฟังเพลงแล้ว ลุยยยยยยยยยย..........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

neng_ja

12/04/2015 16:15:12
48
55555 เพิ่งเปิดมาเจอ เจ๋งๆกันเพียบเบย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

jetli

12/04/2015 16:24:59
2
พี่สมมาตร เจ้าลูกเดือย ดูเคลิ้มมากเลย
นายช่าง sharp ตัวโปรด พร้อมลุยน้ำ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

kalacoza

14/04/2015 19:53:41
1

งาน meeting ไม่ได้ไปเลยครับคุณเหน่งติดงานหนักหน่วง ไว้รอบหน้านะครับ

@rangsonn หลังไมค์ไปสอบถามเกี่ยวกับปัญหาเรื่อง deck นะครับ

ขอให้เปียกโชกกันทั่วหน้านะครับ สงกรานต์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

boyod

14/04/2015 20:27:05
3

หวัดดีครับทุกท่าน คุณเเพนเค้กฝากเตือนมา ในวันสงกรานต์นี้ให้ทุกคนระวังตัวไว้กับภัยรอบตัว..... อุอุ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

boyod

14/04/2015 20:36:04
3

ควันหลงสงกรานต์.....เราเตือนคุณเเล้ววว55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

rangsonn

14/04/2015 21:31:03
1
คุณบอย มันช่างอเมดซิ่งไทยแลนด์อาไรยังงี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

jetli

14/04/2015 21:48:27
2
น่ากลัว สุดๆ เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

neng_ja

14/04/2015 21:51:40
48

สงกรานกลัวเปียกต้อง MD รุ่นนี้ครุช อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

คุณเปิ้ล

14/04/2015 23:05:09
0
พี่รังสรรครับผมพึ่งเช็คเมลเดี๋ยวพรุ่งนี้โทรหานะครับ ดึกแล้วไม่กล้ารบกวน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

oldsmobile

15/04/2015 08:54:36
4

สวัสดีชาวสมาชิก Retro MD ทุกๆท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

shogun

15/04/2015 18:01:29
0

สวัสดีปีใหม่ไทย เพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ

วันนี้มารดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ ก็เลยพก AIWA AM-HX400 มาฟังเพลงด้วย เล็กและบางสะดวกดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

shogun

15/04/2015 18:02:08
0

ด้านหลังขาวเนียน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

neng_ja

15/04/2015 19:41:43
48
คุณโชกุน ช่วงนี้ผมเห็นเจ้า Aiwa รุ่นนี้บ่อยจุง อิอิ เสียงเป็นไงอ่ะครับถ้าเทียบกับ aiwa ด้วยกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

shogun

15/04/2015 22:13:43
0
neng_ja / เสียงผมว่าใกล้เคียงกับ F5 เบสหนักแน่นลงลึก กลางแหลมพุ่งดี เอามาฟัง rock ลูกทุ่งโจ๊ะๆ มันส์ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

boyod

15/04/2015 23:27:49
3
AIWA AM-HX400 **เป็นรุ่นที่ผลิตมาเพื่อส่งไปกับยานอวกาศนาซ่าครับ....ดูจรวดที่หน้าเครื่องก็คงพอจะเดามั่วได้ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

wit66

16/04/2015 08:50:06
0
@shogun AIWA AM-HX400 จับกับหูฟังล้อแม็ก 5 ก้านด้วย แจ่มมาก อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

neng_ja

16/04/2015 10:35:22
48
คุยเรื่องอารายกานเนี้ยะ 555 จรวดใส่ล้อ 5 ก้าน อัยยะ

คุณโชกุน ปกติคือผมก้อไม่เคยฟัง Aiwa F5 เลยครับ อิอิ มีใครสนใจปล่อยมะคับ อิอิ

คุณบอย ไปใหญ่ละคุณบอย เปิดอ่านในห้องน้ำอยู่ใช่มะ ขัดจรวดอยู่อ่ะดิเลยนึกมุกนี้ใช่ปะ อุๆๆ

คุณวิท ของเค้ามายังอ่าาาาาาาาาา ลุ้นๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

neng_ja

16/04/2015 13:39:11
48

คุณริทฝากมาลงครับ อิอิ เค้าสมัครเข้าบอร์ดไม่ได้

พอดูกันออกมะครับว่ารุ่นไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

neng_ja

16/04/2015 16:51:43
48

มีคนฝากรูปมาครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

neng_ja

16/04/2015 16:52:36
48

ของโบราณเข้ากั้นเข้ากัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

neng_ja

16/04/2015 16:53:20
48

มีใครจะมาแข่งมะครับนี่ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

rangsonn

17/04/2015 17:12:34
1

วันว่างๆ ของคนมือบอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

neng_ja

17/04/2015 19:57:42
เอามาทำไรครับคุณรังสรรค
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

rangsonn

17/04/2015 23:13:09
1
เอามาละเลงสีเล่นครับคุณเหน่ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

neng_ja

17/04/2015 23:53:33
48
ผมว่าละเห็นสีมันแปลกตา 555
หยุดถึงเมื่อไรครับคุณรังสรรค์ เผื่อจะรบกวน อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

คุณเปิ้ล

18/04/2015 00:07:47
0
รบกวนด้วยครับ มีพี่ๆคนไหนมีฝาถ่านsharp ds8 หรือซากทั้งเครื่องก็ได้ครับ แบ่งผมหน่อย ฝาถ่านหายเซงเลย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

คุณเปิ้ล

18/04/2015 00:15:47
0
สีไรก็ได้นะคับ ขอแค่ใส่ได้รับหมดคร๊าบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

wit66

18/04/2015 17:10:50
0
@neng_ja ...ภาพคุณริท คมกริบจริงๆ บอกริทให้จอดมอไซค์ก่อนถ่ายรูป อิอิ

@คุณเปิ้ล ได้ ds8 แล้วหรือครับ แจ่ม
ปล. ผมมองๆหาจะเอาเข้ามาจากยุ่น หาราคาดีๆไม่ได้เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

น้อย

20/04/2015 22:09:29
1
มารายงานตัวภาค 59 ครับผม

@คุณเปิ้ล.....เดี๋ยวผมหาฝาถ่านให้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

bigtoro1

20/04/2015 23:19:51
68
แวะมาทักทายแบบเงียบๆๆ ช่วงนี้กำลังเบิร์นปลั๊กไฟใหม่ของใครบางคน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

คุณเปิ้ล

21/04/2015 00:01:03
0
@น้อย ขอบคุณมากๆครับพี่น้อย
mdตัวนี้ผมอยากได้มากๆ ได้มาฟังไม่ถึงแผ่นเลย พอดีวันนั้นว่างเลยจะล้างขั้วต่างๆซักหน่อย ผมก็ล้างไปเรียบร้อยแล้ว กำลังทาน้ำยาเคลือบแล้วรอมันซึมเข้าอุปกรณ์ ก็เลยออกไปนอกบ้านหาอะไรกิน กลับมาบ้านหายไปเฉยเลย ไม่รู้เด็กเอาไปเล่นป่าวเซงเลย

@neng_ja ขอบคุณครับพี่ที่ให้ยืมmd(หรือให้เลยหว่า...ผมจำไม่ค่อยได้)ตัวเทพๆมาฟัง2ตัว พร้อมกับอีก3แผ่น

@wit66 ได้มาในงานมิทติ้งครับพี่วิท ให้พี่ขนมชั้นไปปล้นมาให้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

คุณเปิ้ล

21/04/2015 01:22:51
0
ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ เดี๋ยวล้างแล้วเคลือบให้พี่เหน่งเลยละกันครับ ถือว่าพี่ใจดีให้เครื่องผม ผมเลยล้างให้ละกัน อิอิ....

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

Tum เรือนเสียง

21/04/2015 12:14:35
7

ขออนุญาตพี่ nang_ja หัวหน้าห้อง ขอแจมด้วยนะครับ^__^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

neng_ja

21/04/2015 13:38:39
48
โอ้วยินดีครับคุณ Tum มีพร้อมหู sharp MD แบบใสด้วยอ่า อิอิ

พักนี้ผมออกจะวุ่นๆนิดหน่อย เลยไม่ค่อยมาโพส แต่ตอนนี้พอว่างละครับ

เกมส์ยังคงดำเนินต่อไปนะครับ ใครอยากได้กล่องใส่ MD น่ารักๆ มาร่วมสนุกกันนะครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

wit66

24/04/2015 20:55:28
0
@Tum เรือนเสียง ..ครบชุดสวย มาแจมบ่อยๆได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

wit66

25/04/2015 09:12:10
0

.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

topkosin

25/04/2015 10:39:20
7

MD Sony เก่า กะ นิว.O2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

sutatcho

25/04/2015 10:54:35
2
รืวิวเสียง NEW O2 หน่อยครับ เทืยบกับ Aune B1 (แอมป์Class A)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

topkosin

25/04/2015 15:51:41
7
@ sutatcho
ต้องลองฟังดูนะครับ ผมกำลังเบิร์น ตามsetในรูปครับ +แผ่นลูกทุ่งพี่โย o2 เป็นแอมป์อยากได้มานานเห็นซื่อเสียงสะสมมานานกะราคาพอรับได้ พอเฮียเปิดจองก็จัดเลยครับตอนนี้กำลังตามติดว่าน้ำเสียงที่ถ่ายทอดตามกระทู้นี่มั้ยครับ

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=103650
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

sutatcho

25/04/2015 21:24:09
2
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

jorsak7

27/04/2015 18:06:59
1

ร่วมสนุกด้วยครับ กับเครื่องช่วยชีวิต
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

jetli

28/04/2015 11:14:48
2

ต้องเดินทางอีกแล้วครับ คัดเลือกเพื่อนร่วมทาง มาหลายเครื่อง
รอบfinal เหลือ2เครื่องครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

jetli

28/04/2015 11:18:22
2

สุดท้ายมาลงที่ หม้อ หุงข้าว เช่นเคย
น้อง เคน กำลังขับดีกว่า แต่หนา พกยาก
น้องฟ้า831นี่ บางแถมมีรังถ่านด้วย เข้าซองได้พอดีเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

neng_ja

28/04/2015 11:41:05
48

สวัสดีจ้าาาาาา กลับมาพร้อมสมาชิคตัวสุดท้ายของ md recoder/player portable ของ kenwood family อิอิ ครบสักที ตัวสุดท้ายมีลุ้นนิดหน่อย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

topkosin

28/04/2015 12:23:57
7
ดี @ jetli น้องเจต เดินทางปลอดภัยนะครับ ว่าแต่กระเป๋าซองใส่MDนี่หาจากไหน อยากได้บ้างนิ
@ neng_ja มี MD ใหม่ๆ อยากสอบถามว่า MD รุ่นไหนๆมี line out บ้างครับ อยากหามาต่อแอมป์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

jetli

28/04/2015 13:13:53
2
ขอบคุณครับ พี่สมมาตร กระเป๋าmd นี่ได้จากeBay ครับ
Md ที่มีline out นี่เท่าที่เจอมี Sony นะครับจำรุ่นไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

jetli

28/04/2015 13:13:53
2
ขอบคุณครับ พี่สมมาตร กระเป๋าmd นี่ได้จากeBay ครับ
Md ที่มีline out นี่เท่าที่เจอมี Sony นะครับจำรุ่นไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

neng_ja

29/04/2015 07:37:36
48
ใ่ชครับพี่สมมาตร ผมก้อนึกออกแต่โซนี่อ่ะครับ พวกตะกูล R ที่เลขไม่เกิน2หลักอ่ะครับ เดี๋ยวไปมองตัวอื่นแป๊ปครับ อิอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

topkosin

29/04/2015 08:12:51
7
sony mz-r37 ใช้อยุู่ครับ อยากมองหาตัวอื่นบ้าง ครับน้องเหน่ง จ๊า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

ปามมี่ สาวเชียงใหม่

29/04/2015 08:37:26
0
ตอนนี้ปามเองก้อเล็ง MD ไว้อยู่บ้างค่ะ แต่ไม่ได้เอามาเล่นจิงจังอะไร คืออยากได้ MD Deck ซักตัวเอาไว้แปลงเพลงจากเทป เผื่อว่าวันไหนเทปเราเกิดยาน หรือใช้งานไม่ได้แล้ว เราจะได้มั่นใจว่าเรามีเพลงอยู่ คือเทปหลายๆ ม้วนที่ปามมีตอนนี้มันเปนเทปหายาก คือกลัวว่าถ้าวันใดวันนึงมันเสียไปปามไม่อยากตามหาใหม่อ่ะค่ะ ส่วนตัวพกพา ปามเล็ง MZ-R55 ไว้ คิดว่าตัวนี้เสียงน่าจะโอเค แล้วราคาก้อน่าจะไม่แพงมาก เหมือนตัวโหดอย่างพวก R90 พี่ๆ คิดว่าไงบ้างคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

wit66

29/04/2015 08:45:36
0

@ปามมี่ สาวเชียงใหม่..ผมว่า R90 เสียงดีและสวยกว่านะ ยิ่งสีดำสวยมาก
R55 รางถ่านหายาก ถ้าใช้แบตหมากฝรั่งเปิดได้ไม่นาน กินแบตรุ่นนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

29/04/2015 10:18:34
0
R90 มือสองแพงอ่ะค่ะ อาจจะดู sony r900 อีกตัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

neng_ja

29/04/2015 11:52:31
48
คุณวิทครับ ตัวในรูป หลังไมค์มาเลยครับ อิอิ

คุณปามมี่ หาในนี้เลยครับ สักพักก็มาถ้าตัวพกพานะครับ ส่วนถ้า MD Deck ก็คุณวิทนี่แหละ 555

พี่สมมาตร เท่าที่นึกยังนึกไม่ออกเลยครับตัวอื่น 555 เจ้าพวกรถถังคงไม่มีใช่ปะครับ ผมนั่งเพ่ง M11 อยู่ครับ วันนี้ติดมาฟังที่ทำงาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

rangsonn

29/04/2015 15:58:22
1

สวัสดีครับ ขออนุญาติเกาะกระแสอาสมมาตรกับ R37ครับ

คุณเหน่ง อาทิตย์นี้ผมหยุด 1 2 3 ครับ 4กับ5 รอเจ้านายคอนเฟริมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

neng_ja

29/04/2015 17:55:03
48

อุ๊ยๆๆๆๆๆ นัดพี่โต้งแพรบครับคุณรังสรรค์ อิอิ

พารถถังมากล่อม พร้อมหูวินเทจซันโย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

butaplus

29/04/2015 21:38:01
0

สวัสดีครับ พี่น้อง
วันนี้เพิ่งได้โอกาศ เอาเจ้านี้มาประจำการซ่ะที ได้มาหลายเดือนล่ะ ^^

@neng_ja ขอบคุณสำหรับแผ่นเทสนะครับ (ยังไม่ค่อยมีเวลาตั้งใจฟังเท่าไร) ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

oldsmobile

30/04/2015 10:52:53
4

สวัสดี สมาชิกทุกๆท่านครับ

"มันคือรุ่นอะไรเอ่ย?!!!!!"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

30/04/2015 14:51:38
0
ใช่ ms722 ป่ะคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

kaewchote

30/04/2015 17:18:56
2
ท่านใดเบื่อkenwood dmc k9rบอกผมหน่อยน่ะครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

bigboat

01/05/2015 16:00:46
1
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน

พี่ neng_ja ครับ ผมลองอัด kenwood dmc j7r ดู โดยใช้สาย Mini to Mini ต่อกับ Discman อัดเสร็จจนจบแผ่น มันขึ้นว่า UTOC Error ครับผม

พี่ rangsonn ครับ ผมได้อีเมลไปหานะครับ สอบถามเรื่องซ่อม MD นิดหน่อยครับ (ไปจัดมาอีก 2 ตัว อิอิ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

rangsonn

01/05/2015 16:54:50
1

สวัสดีครับ โง่ววววววววว.. พอจะสู้ตัวมาร์โบโล่ของลูกพี่โต้งได้เปล่าครับ ลูกพี่

bigboat ... โทษทีครับไม่ได้ดูเมลเลยครับ เดี๋ยวเข้าไปดูก่อนนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

crabfather

01/05/2015 17:04:06
166

ฟังเพลงระหว่างทางมาทำงานเมื่อช่วงสายวันนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

neng_ja

01/05/2015 20:45:22
48

คุณ bigboat ลองอัดเพลงเดียวแล้วเอาแผ่นออกดูก่อนครับว่าอัดติดไหมครับ ถ้าใส่เข้าไปใหม่และเปิดฟังได้ อาการที่สอบถามมาอาจเกิดจากแผ่น MD สกปรกก้อเป็นได้ .... อิอิ ลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

crabfather

02/05/2015 10:25:07
166

เมื่อคืนผมลองอัดเพลงจาก CD มา MD ครั้งแรก ลองแบบมั่วๆ ไม่ได้ถามกูเกิ้ลก่อน

1. เอาแผ่นที่อัดแล้วมาอัดกับ MZ-N1 อัดไม่ได้ ต้องเป็นแผ่นเปล่าหรือต้องลบก่อน
2. ลบข้อมูลในแผ่นที่อัดแล้วด้วย MZ-N900 กับคอมผ่านโปรแกรม SonicStage
3. ทีนี้อัดได้แล้ว เลยปล่อยทิ้งไว้
4. เกือบ 30 นาทีผ่านไป หยิบมาดูอีกที MD หยุดอัดไปตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้
5. ลองเปิดฟังปรากฎว่าเสียงดีทีเดียว แต่มีสะดุดบ้างเป็นบางครั้ง

MZ-N1 ต่อรางถ่านใส่ถ่านอัลคาไลน์ดูราเซลใหม่ๆ แบตเต็ม ส่วนเครื่องเล่น CD พกพา KOSS ก็ใส่ถ่านอัลคาไลน์พานาโซนิกไว้ แบตเต็มเหมือนกัน สงสัยว่า MZ-N1 ไม่ค่อยดี เพราะก่อนหน้านี้ก็มีอาการสั่นแรงมาก ต้องบีบตัวเครื่องอาการสั่นแรงมากถึงหายไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

kanomchann

02/05/2015 16:16:59
0

ไม่มีเครื่องใหม่เลย..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

kanomchann

02/05/2015 16:19:02
0

หูก็จมน้ำไปข้างนึง..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

kanomchann

02/05/2015 16:27:15
0

แต่ก็ยอมนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

kanomchann

02/05/2015 16:32:01
0

บอยบอกว่าบอยจะหาให้.. อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

rath2o

02/05/2015 19:23:55
OoO!!!!!!!
อาการแน่นอดเป็นแบบนี้นี่เองงงงงงง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

kaewchote

02/05/2015 20:19:23
2
เธอคือ...บุญล้น...โอว!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

kaewchote

02/05/2015 20:20:15
2
ขอบอก...ห้องไหนจะมาสู้ห้องนี้...555ล้นครับล้น...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 156

bigtoro1

02/05/2015 22:13:48
68
โอว.....ไม่ได้เข้ามานานเลย คิดถึงจังเลย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

SubjectDelta

02/05/2015 23:45:01
0
พี่หนมชั้น ไม่ทำให้เราๆ ท่านๆ ผิดหวังจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

hs9ikw

03/05/2015 07:36:51
0

ของเล่นชิ้นใหม่...เสี่ยพาไปเสียตังแท้ๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 159

hs9ikw

03/05/2015 07:38:30
0

เปลี่ยนหลอดเป็นเบอร์นี้....สุดยอด.....ฟังกับ Phillips 9000 เก่าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

hs9ikw

03/05/2015 07:39:19
0
น้าขนมชั้น ......มะพร้าวเหลือจากการทำขนมเหรอครับ ...55555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

wit66

03/05/2015 20:39:03
0
โอ้! พระเจ้าจอร์จมันยอดมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

ALUTB2

04/05/2015 08:47:22
0
อื้อหือ.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 163

topkosin

04/05/2015 12:21:05
7

อั้ยย้ะๆ.!!พี่ขนมชั้นๆ ดูแล้วเบสสมาลูกโตๆ
:ไปเจอมาอีกตัวมีline out.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

neng_ja

04/05/2015 13:00:10
48

เห็นแล้วมันเกิดอารมณ์อ่า พี่หนม อิอิ

ในรูปมีใครเห็น MD บ้างครับ 555 สงสัยแค่ว่าน้องเค้าถือ MD ตัวนั้นปลอมหรือแท้ครับพี่ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

04/05/2015 17:00:07
0
^
^
^
อยากได้ R3 จุง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 166

neng_ja

05/05/2015 10:42:20
48
ช่วงนี้มีแต่คนอยากได้ SONY R3 ครับ แปลก ผมเองยังอยากได้ไว้สำรองอีกตัวเลย อิอิ

ขออนุญาตขยายเวลาเกมส์โชว์รูป MD ละกันนะครับ ขอเป็นถึง คห.ที่ 300 ละกันครับ เพราะตอนนี้ถ้าใหัตัดสิน รูปถ่ายพี่หนมกินขาดหลายขุมเลยครับ ผมไปถามผู้ตัดสินกิติมาศักดิ์มาละ 555 แน่คาดว่าไม่มีใครคัดค้านด้วย 555

ยอดคนเข้ามาดูงี้เพียบเลย 555 เยอะกว่าจำนวนกระทู้อีก 555 ผมนี่ย้อนไปดูหลายรอบเบย อุๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 167

With

05/05/2015 11:10:46
0
ไม่ได้เข้ามานานนน..
ค้องมาตามดู ทุกความคิดเห็น ดูหลายรอบเหมือนกัน เผื่อหลุดอะครับ
ตามนั้นเลยคุณเหน่ง ถึง คห.ที่3000
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

kaewchote

05/05/2015 21:14:54
2
แน่ะมาดูบุญล้นกันใช่ไหม...รู้นะ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

boyod

06/05/2015 01:08:57
3
วันนี้นึกไงไม่รู้ อยากเข้าห้องเรโทร......จากที่เคยหายใจปกติ พอเลื่อนลงมาเจอ 831 รุ่นกันน้ำได้.....ผมนี่หายใจลำบากเบยย

ข้าพเจ้าเเละสมาชิกห้องเรโทรเอมดี ขอคารวะเเละขอบคุณผู้กำกับสน.อ่อนนุชอย่างสุดซึ้งครับ
เเง่มมมมม..(ไม่เรียกตัวผมไปช่วยถ่ายเบื้องหลังเลย....ร้องไห้หนักมากกกก)

**หูจมน้ำไปข้างนึงผมจะรีบจัดให้ด่วนเบยยย**
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 170

boyod

06/05/2015 01:16:28
3

คุณเหน่งครับ ตัดสินให้พี่หนมชนะเลิศได้เลยยย...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

topkosin

06/05/2015 02:38:07
7
กำๆเราจะหานางแบบทีไหนนี้ กี่ครั้งๆก็สู้พี่ขนมชั้นได้นี่ แต่ก็เคารพการตัดสิน..ครับๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

neng_ja

06/05/2015 16:49:45
48
เมื่อคืนนั่งคิดหานางแบบมาสู้กะพี่หนมทั้งคืน คิดไงก็คิดไม่ออก ปวดเศียรเบย อุๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 173

crabfather

07/05/2015 14:56:34
166

วันนี้ที่รอคอย (ได้แท่นมาแล้วครับ ขอบคุณท่าน ทวิช จันทร์ทูล มากๆ ที่เอื้อเฟื้อ)

ปล. เห็นรูปด้านบนแล้ว MD ในมือผมนี่สั่นเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

jetli

07/05/2015 15:21:42
2
สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ค่อยได้เจอ Internet เลยครับ
ผมว่า น้าเหน่ง ตัดสินให้พี่หนมเลยครับ
แต่ มาโหวตกันว่า จะให้น้องคนไหน ดีก่า
น้องส้มโอ หรือน้องเกงลาย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

ALUTB2

07/05/2015 19:51:29
0

พึ่งได้e2 มาประจำการอีกตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

crabfather

07/05/2015 20:06:37
166
คอมที่บ้านเจอไดรเวอร์ Net MD MZ-N1 ด้วยครับ อัดเพลงผ่านคอมได้แล้ว ผมนี้น้ำตาจะไหล
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

crabfather

07/05/2015 21:22:24
166
สงสัยว่าผมคงไม่ถูกโฉลกกับ MZ-N1 ครับ เมื่อกี้กำลังอัดเพลงลง อยู่ๆ คอมจอฟ้าเลยครับ T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

wit66

07/05/2015 22:51:11
0
@neng_ja นั่งคิดหานางแบบ ......ดูๆน่าจะเป็น นั่งเลือกนางแบบทั้งคืนมากกว่า. อิอิ

@crabfather...คอมค้าง จอฟ้าเวลาอัด หัวอัด n1คงใกล้จะไปแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

jetli

08/05/2015 07:25:56
2

อรุณสวัสดิ์ ทุกท่านครับ
มีภาพที่พา831 กับ portapro ไปสัมผัสอากาศเย็นๆ มาฝากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

jetli

08/05/2015 07:28:44
2

โฟกัส ผิดที่ครับ md เบลอ ไปโฟกัส แหม่ม ซะงั้น
ขอแก้ตัวใหม่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

jetli

08/05/2015 07:30:48
2

แถมวิวอีกรูปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 182

kanomchann

08/05/2015 09:13:45
0

ภาพกำนัลทุกแรงใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 183

crabfather

08/05/2015 09:15:16
166
เห็นภาพกำนัลแล้วผมนี้ยืนขึ้นเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 184

kanomchann

08/05/2015 09:38:43
0

ขอบคุณค้าาาบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 185

crabfather

08/05/2015 09:55:22
166
ไม่ได้โฟกัสที่ MD เลยนะครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 186

ALUTB2

08/05/2015 11:42:40
0
รูปสุดท้ายนี่รุ่นอะไรครับเนี่ยะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 187

ALUTB2

08/05/2015 11:44:30
0
เครื่องMDเล่นไปแล้วมีอาการสะดุด เกิดจากอะไรครับ
เอาแผ่นไปเล่นอีกเครื่องก็ไม่พบอาการ เลยคิดว่าไม่น่าใช่จากแผ่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 188

neng_ja

08/05/2015 18:11:47
48
โอ้ย ใจจะวาย

คุณเจษส่งภาพมา แม่น้ำกับภูเขาสวยมากครับ บรรยากาศต่างประเทศนี่แตกต่างจากบ้านเราจริงๆ สวยครับๆ อิอิ

พี่หนมแต่ละภาพก็ภูเขาเหมือนกัน แต่ละลูกดูแล้วลุกเลย เครื่อง M ดง MD ไม่ได้ดูเลยแม่เจ้า งานนี้ผมว่ารางวัลช่างภาพดีเด่นไม่รอดแน่นอนครับ

คุณวิทผมหานางแบบไมไ่ด้เลยครับ ยิ่งเจอซ้ำด้วยรูปภูเขาจากพี่หนมอีกดอก จบกันครับ ชนะไปแบบสมศักดิ์ศรี ไม่เหมือนปาเกียว อุๆๆ

คุณcrabfather เอ่อนางแบบถือ MD ด้วยเหรอครับ ทำไมผมไม่เห็น

คุณ ALUTB2 อาการสะดุดที่ว่า ผมต้องทราบก่อนครับว่ารุ่นไหนครับ อาการสะดุดมีได้สองอย่างตือ มอเตอร์ฝืด(สกปรก) แก้ได้โดยการล้างมอเตอร์ อีกอย่างคือ หัวอ่านมีปัญหาครับ อาการหัวอ่านเทสได้โดยเอาแผ่นแท้เล่นดูครับ ถ้าอ่านแผ่นแท้แล้วไม่สะดุด ก็เป็นที่หัวอ่านละครับ (เลนส์)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 189

jetli

08/05/2015 18:19:17
2
ภูเขา พี่หนมนี่ ใหญ่โตจริงๆครับ ตาเหลือกเลย เฮ้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 190

jetli

08/05/2015 18:34:02
2

คัดตัว คัดแผ่น อีกรอบครับ พรุ่งนี้ต้องไปต่ออีก
งวดนี้ มีหลายตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 191

neng_ja

08/05/2015 19:36:56
48
ผมเดาว่าคุณเจษหยิบเจ้า Kenwood สีดำ กับ Sony ไปครับ อิอิ

อยากเที่ยวภูเขาจัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 192

jetli

08/05/2015 20:49:39
2

ครับคุณเหน่ง งวดนี้ kenwood l7r ดำทะมึน ได้ไปร่วมทางด้วยครับ
เสียงดี พกสะดวก สวย ใช้งานได้ดีปกติ เจ้าSony รวนๆครับ เลยให้เฝ้าบ้าน แบต3ก้อน แผ่น6แผ่นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 193

ALUTB2

08/05/2015 22:54:29
0
มอเตอร์ที่ว่าพี่เหน่งหมายถึงมอเตอร์ขับหัวอ่านใช่ไหมครับ
แล้วถ้าจะล้าง ใช้อะไรล้างครับ พอดีมีสะเปรย์ล้างหน้าคอนแท็คอยู่
สามารถถอดออกมาฉีดล้างได้ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 194

ALUTB2

08/05/2015 22:57:55
0
ลืมแจ้งไป ตัวที่มีอาการคือ mz-e2 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 195

crabfather

08/05/2015 23:24:47
166
MZ-N1 ของผมก็มีอาการสั่นแรงผิดปกติครับ ต้องบีบตัวเครื่องถึงจะหาย แถมอัดไม่ได้อีกต่างหาก ต้องเอา MZ-NH900 อัดเพลงแทน = ="
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 196

ALUTB2

08/05/2015 23:43:37
ลืมแจ้งไป ตัวที่มีอาการคือ mz-e2 ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 197

neng_ja

09/05/2015 10:42:44
48
คุณALUTB2 มอเตอร์ที่ว่าเป็นไปได้ทั้งมอเตอร์หมุนแผ่นและเคลื่อนหัวอ่านครับ แต่ผมคาดว่าน่าจะเป็นหมุ่นแผ่นครับ เพราะว่าการสะดุดถ้าหัวอ่านปกติ จะมาจากมอเตอร์หมุนแผ่นหมุนทำความเร็วรอบไม่ได้ตามการอ่านแผ่นที่วงรอบต่างๆครับ การล้างทำได้คือไขน๊อตหลังเครื่องจนเห็นถึงมอเตอร์ด้านหลังครับ จากนั้นให้ฉีดน้ำยาอัดลงไปในรูหลังมอเตอร์ เยอะหน่อย ทิ้งไว้ซักคืน ที่สำคัญก่อนฉีดต้องหาอะไรคลุมหัวอ่านและเลนส์ไว้นะครับพร้อมทั้งตั้งเครื่องไม่ให้น้ำยาที่ล้นมีโอกาสไหลไปหาหัวอ่านได้ครับ แต่ถ้ากรณีที่รื้อหลังเครื่องไม่สะดวก อาจฉีดเข้ามอเตอร์จากทางด้านหน้าได้ครับ แต่ต้องหาช่องและร่องดีๆ และฉีดเยอะหน่อยครับ และสำคัญที่สุดคือต้องปกป้องเลนส์หัวอ่านแบบสุดชีวิตเลยเพราะโอกาสโดนน้ำยากมากกว่า น้ำยาล้าง contact แนะนำให้ใช้เป็น ป๋องฟ้านะครับ หาอันที่เขียนว่าไม่เป็นอันตรายต่อพลาสตอกและยางด้วยครับ

แต่ก่อนอื่นผมแนะว่สให้หาแผ่นแท้เชคหัวอ่านก่อนก็ดีครับเพื่อตัดปัญหาว่าเป็นที่หัวอ่านหรือเปล่าก่อน อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 198

neng_ja

09/05/2015 10:48:35
48
คุณcrabfather อาการที่ว่าสั่นหมุนแรง บีบเครื่องแล้วดีขึ้น อาจมาจากเครื่องหลวมหรือเปล่าครับ ลองเช็คน๊อต และการปิดสนิทของฝาเครื่องก่อนครับ อีกอย่างคือเช็คความฝืดสวิทซ์ในเครืีองที่จะถูกกดเวลาเราปิดฝาลงมาครับ มันอาจจะฝืดจากฝุ่น ส่วนมากจะอยู่ด้านซ้ายมือด้านในเวลาเราเปิดใส่แผ่นครับสำหรับ sony ลองเอานิ้วคลำดูครับจะเป็นติ่งแหลมไเล็กๆอยู่กดลงจะยุบๆ ถ้าไม่เจอลองใช้ลิ้นดูครับ อุๆๆ

ส่วนเรื่องไม่อัดเป็นไปได้ว่าหัวอัดอาจจะสายแพขาด หรือหัวอัดพัง อันนี้ต้องเปลี่ยนครับ แต่คงต้องหาซากตัวอื่นมาเปลี่ยนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 199

crabfather

09/05/2015 12:15:56
166
คุณ neng_ja ขอบคุณมากเลยครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 200

With

09/05/2015 19:38:21
crabfather n1 อัดไม่ได้เป็นกันเยอะครับ (เคยถามเมื่อนานมา) ของผมเองมี 2 ตัว อัดไม่ได้ทั้ง 2 ตัว อัดได้ดีๆ แล้วไม่ได้ซะงั้น รื้อพังไปตัว ตอนนี้ เอาไว้ฟังอย่างเดียวครับ เสียงดีกว่าเดิม (คิดไปเอง)

neng_ja แผ่นแท้ที่ว่ามันแบบไหนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 201

ALUTB2

10/05/2015 10:50:46
0
เมื่อคืนลองล้างแล้ว ดีขึ้นนิดหน่อยครับพี่เหน่ง
คราวนี้มาอีกแล้ว ต่อกับแอมป์ แล้วมีเสียงหึ่งๆ
น้องที่เล่นเครื่องเสียบอกว่าน่าจะเป็นปัญหาจากกราวด์ของตัวmdเอง

ผมนี่นั่งมึนเลย ไม่รู้จะแก้ยังไง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 202

neng_ja

10/05/2015 12:38:47
48
คุณ ALUTB2 เสียงหึ่งๆนี่ปกติก่อนทำการล้างมอเตอร์มีเสียงนี้หรือเปล่าครับ หรือถ้าฟังโดยไม่ต่อแอมป์(ใช้หูฟังต่อตรง) เจ้าเสียงหึ่งๆนี่ยังมีอยู่ไหมครับ ปกติระบบกราวด์ของเครื่องพกพา MD ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ ถ้าต่อตรงแล้วไม่มีเสียงดังหึ่งๆ ก็น่าจะเป็นระบบกราวน์ของระบบทั้งคู่มันอาจคนละกรานด์ละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 203

jamoo2013

10/05/2015 15:06:39
1

ขอรายงานตัวด้วยคนนะครับ
ลูกผสมครับเครื่อง MZ-R909 + รีโมท RM-R55 + หูฟัง MDR-E808 พอไปด้วยได้ไหมครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 204

ballxyz

10/05/2015 15:49:30
0
+1 Like MD Club R3 แต่ละพี่ท่านงามมากครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 205

neng_ja

10/05/2015 23:16:08
48
สวัสดีครับ คุณ jamoo2013 ผมชื่อเหน่งครับ น้องใหม่เหมือนกันครับ อิอิ มีอะไรแนะนำได้นะครับ อิอิ เอารูปมาโชว์กันครับ เกมส์ยังไม่จบครับ อิอิ

คุณบอลXYZ ตามหา R3 อยู่เหรอครับ แหะๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 206

kanomchann

12/05/2015 08:37:01
0

แวะเข้าเมืองมาฝากกันอีกชุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 207

kanomchann

12/05/2015 08:38:10
0

สาวๆจากอุดรธานี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 208

kanomchann

12/05/2015 08:40:27
0

เธอเป็นเด็กเส้นในกอง แต่ผมให้ผ่านครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 209

ALUTB2

12/05/2015 10:24:45
0
เมื่อคืนซน แกะออกมาล้างอีกที พอประกอบเสร็จผลคือ

หนักกว่าก่า T^T โอ๊ย ไม่น่าซนเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 210

neng_ja

12/05/2015 22:04:55
48
อั้ยยะ สีโพล กะหนองโพ ตาสว่างเลยครุช อิอิ พี่หนมยังอยู่กทม อีกนานมะครับ จะไปกินนม เอ้ย เอาของไปให้ครับ

คุณALUTB2 แกะ(เข็มขัด)ออกมาล้าง อั้ยยะ ตอนนี้เป็นไงครับ อาการเป็นไงครับ ล้างแล้วต้องรอให้แห้งก่อนค่อยเล่นนะครับ ไม่งั้นแย่แน่ แต่ถ้ามันลาจากเราไปจริงๆ ก็ถืออว่ามันเป็นครูครับ อิอิ ผมงี้ครูเยอะเลยที่บ้าน 555 นอนเรียงราย อุๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 211

ALUTB2

13/05/2015 08:13:23
0
เดี๋ยวต้องแกะอีกซักรอบครับพี่เหน่ง ไม่งั้นมันคาใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 212

neng_ja

17/05/2015 23:21:51
48
แย่ละกระทู้ตกไกลมาก 555 ว่างๆจะรวมพลเคนวู๊ดมาให้ชมกันครับ 555 ขอโทษทีครับไม่ได้เฝ้าบอร์ด พักนี้ผมดันไปเฝ้าเวปขายซีดียาวเลย 555

พี่หนม ผมฝากคุณบอยไปละนะครับพี่หนม อิอิ

คุณ ALUTB2 สู้ๆครับ ใจเย็นๆนะครับถ้าใจร้อนเดี๋ยวมานจาพางงงงงง อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 213

wit66

19/05/2015 07:17:30
0

ของเล่นใหม่มายั่วหน่อย อิอิ deck Bose
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 214

ALUTB2

19/05/2015 09:51:06
0
เห็นโพสในเฟสบุ๊คเมื่อเช้า ผมนี่ร้องอู้ววว จนเมียถามว่าดูรูปนางแบบหรือไง?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 215

crabfather

19/05/2015 10:10:34
166
@With ดีที่ผมมี MZ-NH900 ใช้อัดแทนได้อยู่ครับ เหอๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 216

shogun

19/05/2015 14:22:55
0

wit66 // ไม่ต้องมายั่วเลยเสี่ยวิท ไม่ใช่สเปคผม..!!!!! ต้องแบบพี่หนมนี้ซิ...++++++
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 217

neng_ja

19/05/2015 15:02:49
48
คุณวิท ยั่วผมซิๆๆๆๆๆๆ ขอราคาก่อนเลย อิอิ ขอดูท้ายมันด้วยอ่ะครับ อิอิ

คุณโชกุน เพิ่งจัด CD MD deck ไปนิ ตัวนั้นสวยด้วยอ่ะ อยากได้บ้างจัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 218

shogun

19/05/2015 15:37:26
0
neng_ja // เสี่ยวิท "มีกั๊ก" บอกขอเก็บไว้นอนกอดให้เบื่อก่อน แล้วค่อยปล่อยครับคุณเหน่ง 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 219

neng_ja

19/05/2015 16:09:45
48
เสี่ยวิทย์ใจร้ายอ่ะ มายั่วให้คันแล้วมือไว้ไม่ให้เกา เชอะๆๆๆๆๆ

คุณโชกุน ตอนแรกผมอ่านว่า เสี่ยวิทมีกิ๊ก อ่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 220

shogun

19/05/2015 16:15:11
0
neng_ja // ผมพิมพ์ผิด จริงแล้วเสี่ยวิท "มีกิ๊ก" แล้วก็ชอบ "กั๊ก" ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 221

neng_ja

19/05/2015 16:33:55
48
อย่าเอ็ดไปครับคุณโชกุน เรารู้กันอยู่แค่สองคน แฟนคุณวิทแกไม่เข้ามาอ่านในนี้หรอกครับ อิอิ กิ๊กกั๊ก กั๊กกิ๊ก อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 222

shogun

19/05/2015 16:42:51
0
มอบเพลงนี้ให้เสี่ยวิท..55

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 223

neng_ja

19/05/2015 17:55:54
48
555 นางฟาดเรียบ

ผมเอาอันนี้มาฝากอ่าาาาา อิอิ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 224

wit66

19/05/2015 22:56:24
0
เพิ่งกลับถึงบ้าน.... เสี่ยๆข้างบนเค้าคุยอะไรกัน อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 225

bigtoro1

19/05/2015 23:39:39
68
แวะมาทักทายจ้า ยุ่งๆช่วงนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 226

crabfather

20/05/2015 22:54:35
166

ยังมีข้อมูลแผ่นเปล่า MD อยู่ในเว็บโซนี่ไทยด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 227

neng_ja

21/05/2015 08:01:31
48

ในเวปโซนี่ มีข้อมูลไว้เป็นประวัติศาสตร์ครับ อิอิ

รูปนี้แอมป์ป๋องชนะใจผมมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 228

shogun

21/05/2015 16:28:07
0
อยากลองแอมป์ป๋องบ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 229

shogun

21/05/2015 16:43:30
0

ช่วงนี้ไม่ได้อัดเพลงเลย แผ่นหมดเกลี้ยง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 230

neng_ja

21/05/2015 16:49:58
48
เสี่ยวิทมีแผ่นเข้าครับคุณโชกุน จัดสัก70แผ่นให้ส่งพร้อม bose เลยครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 231

shogun

21/05/2015 17:05:33
0
neng_ja // เสี่ยวิทบอกรัก bose ยิ่งกว่ากิ๊กอีก ยังไงก็ไม่ปล่อย อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 232

shogun

21/05/2015 17:41:48
0

ฟัง Bee Gee อัลบั้มนี้บันทึกมาดีเหลือเกิน ชอบมากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 233

shogun

21/05/2015 17:53:02
0

เป็นคนไม่ชอบกินเส้น ใช้ Deck ตัวนี้แหละ บันทึกจาก CD ไป MD ง่ายๆดี เสียงก็เดิมๆ ไม่ต้องปรุงแต่งอะไรมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 234

shogun

21/05/2015 18:26:08
0

ตัวนี้ก็กำลังเดินทางมาจากสวนทุเรียน...55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 235

shogun

21/05/2015 18:35:48
0

ตัวนี้มาก็กำลังมา...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 236

shogun

21/05/2015 18:38:29
0
ช่วงนี้ไปเล่นชุดบ้าน ก็เลยบ้า Deck เป็นพิเศษ สงสัยอีกไม่นานคงจะแซงหน้าพวกตัวเล็กๆแล้วมั้ง..55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 237

21/05/2015 20:34:12
0

@ shogun อิจฉา เสี่ยโช จริง deck ล้นบ้าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 238

น้อย

21/05/2015 21:21:09
1
@shogun......พี่โยมีแผ่นเปล่าเป็นกะตั่กเลยครับพี่ ติดต่อได้เลย
@neng_ja.....ฝาบนแอมป์กระป๋องเข้ากระแสมากๆครับพี่ แต่สายหูฟังนี่สีอร่ามจังเลย
@crabfather.....แสดงว่ายังมีคนเล่นกันอยู่ครับ ชาวห้องเราด้วย อิอิ
@bigtoro1.....สวัสดีครับพี่
@wit66......เด็กโบส อย่างงามเลยครับพี่ ซื้อมาเก็บหรือซื้อมาใช้ครับผม อิอิ
@happysound08......ซันโยนี่งามจริงแจ่มจริงๆครับพี่โย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 239

wit66

22/05/2015 00:00:40
0
@shogun......เสี่ย ไปแอบสอย sony. ที่ไหนมา มีปีกเหมือน marantz ด้วย deck md เต็มบ้านแล้ว 555
@น้อย ....ซื้อไว้ยั่ว. อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 240

shogun

22/05/2015 15:00:12
0
happysound08 // เสี่ยโย เอาของหายากๆ มายั่วอีกแหละ

น้อย // คุณน้อย เสี่ยโยเค้าเอาไว้อัดแจก กลัวจะไม่พอซิครับ..

wit66 // เห็นเค้าบอกว่ารุ่นที่ติดปีก มันจะเป็นรุ่น professional ก็เลยต้องรีบสอยไว้ก่อน...55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 241

neng_ja

22/05/2015 17:52:11

ไปราชบุรีจับ b100 ขึ้นรถคาด belt ซะหน่อย อิอิ ไม่น่าเชื่อว่าเทพ1000md อย่างพี่โต้งจะไม่ใีตัวนี้ เย่ๆๆๆ

คุณโชกุน เค้าอยากได้บ้างอ่า cd md deck อิอิ อ่าๆๆแนะนำแอมป์หลอดเสียดีราคาเบาให้ผมสักตัวซิครับ จะต่อเครื่องบ้าน อิอิ เคนวูดจูนเนอร์วินเทจสวยจุง ปล่อยมาๆๆ อิอิ

เสี่ยวิท รักกิ๊กยิ่งกว่าบอสเหรอครับ อ๊ะๆๆ

คุณน้อย แอมป์ป๋องเจ๋งอ่ะครับ มาลองๆๆ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 242

neng_ja

23/05/2015 14:05:31
48

ไม่ำด้ฟังเลยตั้งแต่ได้มา วันนี้อยู่ๆก้อนิ่ง ดีนะที่วอร์มขึ้น อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 243

jetli

23/05/2015 14:34:31
2

สวัสดีทุกท่าน
เสี๋ยวิทย เสี๋ย โช เสีย เหน่ง เสีย โย คุณ น้อย มีของดีมายั่วกันตลอดเลย
ผมกำลังเดินทางกลับ มาต่อเครื่อง ที่ญี่ปุ่น เลยอดเอาพี่ hide x Japan มาฟังไม่ได้ ฟังกับl7r ที่ญี่ปุ่นนี่ได้อารมณ์จริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 244

hs9ikw

23/05/2015 14:41:38
0

สวัสดีทุกท่าน มเข้ามาเจอแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลย.... ขอร่วมแจมด้วยครับ.... ได้มาเมื่อ4-5 วันก่อน... โฟโนหลอด เข้าประจำการชุดหูฟังฝ่ายอนาล็อค...ตอนนี้กำลังเผาหัวอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 245

hs9ikw

23/05/2015 14:47:26
0

อีกตัวเพิ่งได้มาวันนี้หมาดๆๆ ยังไม่ได้ต่อเข้าระบบ.. เป็นชุดบ้าน เป็นเพาเวอร์แอมป์ รุ่นเก่า ชื่อ MAGNET MA-400 ...คงต้องต่อเข้ากับปรี Marantz model 3600.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 246

shogun

23/05/2015 15:06:25
0
neng_ja // คุณเหน่ง วิชาอาคมไม่เบา สามารถปลุกเสกให้ฟื้นได้ด้วย...

jetli // เห็น L7R กับแก้วบนโต๊ะแล้วเสียวแทน กลัวจะตกเครื่องบินก่อนซิครับคุณเจต..55

hs9ikw // มาอยู่กับพี่อดิศักดิ์นี้เอง นึกว่าใครสอยไปซะอีก...555...ยังรวดเร็วเหมือนเดิม..อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 247

kalacoza

23/05/2015 15:42:18
1
สวัสดีครับทุกๆท่าน

ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ

รบกวนลอบถามหน่อยครับ
เนื่องจาก แจ็ค ที่เครื่อง deck ผมมันดังแต่ข้างซ้ายข้างเดียว
พอจะมีวิธีแก้ไขเป่าครับ หรือว่าต้องส่งร้านซ่อมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 248

shogun

23/05/2015 21:24:11
0
kalacoza // น่าจะเกิดจากฝุ่นจับนานเพราะไม่ค่อยได้ใช้ ของผมเคยเป็น ทำความสะอาดฉีดสเปรย์ก็หาย แต่ไม่รู้ว่าจะอาการเดี๋ยวกันป่าว ลองดูเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่หายก็ค่อยส่งให้ช่าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 249

shogun

23/05/2015 21:35:22
0

มาแล้วครับอย่างรวดเร็ว Maxell สีรุ้ง ได้รับความอนุเคราะห์จากสวนทุเรียนอีกแล้ว..ฮ่า ฮ่า ..คนอะไรปลูกทุเรียนแต่ออกดอกออกผลเป็น md จนขายดิบขายดีไม่พอส่ง...555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 250

wit66

23/05/2015 22:12:22
0
คนอื่นเค้าชอบหลากหลายรุ่น เสี่ยแกชอบแต่สีรุ้ง... ปกติดูแต่หนังญี่ปุ่น งวดนี้ได้ฟังเพลงญี่ปุ่นบ้าง...555 (อย่าเพิ่งลบข้อมูลแผ่น ฟังก่อนเพลงดีๆมีเยอะ )

ปล.ขายดีเปล่าไม่รู้ออกไปสี่ร้อยกว่าแผ่นแล้ว ..อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 251

kalacoza

23/05/2015 22:16:29
1
ขอบคุณครับ @shogun

มาเร็วเคลมเร็วจริงๆครับคุณวิทย์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 252

kalacoza

23/05/2015 22:17:48
1
ลืมถามอีกอย่างครับ สเปรย์นี่ใช้ Sonax ได้เป่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 253

bigtoro1

24/05/2015 00:17:01
68

kalacoza น่าจะเป็นกระป๋องสีฟ้าครับ
jetli ผมส่งหลังไมค์ไปแล้วนะครับ สรุปว่าตกลงเอาตามที่ส่งไปครับ
น้อย สวัสดีครับ
wit66 มีเงินจะไปอุดหนุนนะ ตอนนี้หมดงบไปกับระบบไฟกับบ้านใหม่ครับ
ทักทายท่านอื่นด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 254

kalacoza

24/05/2015 00:31:30
1
คุณสุรพล ขอตัวอย่างหน่อยครับ ไปหาเองละ ง. งูตามหลังกัน 2 ตัวเลยครับ
ว่าแต่บ้านใหม่เหรอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 255

bigtoro1

24/05/2015 01:04:00
68

kalacoza ใช่ครับ บ้านใหม่ผมเองจ้า ใกล้เสร็จแล้ว เกือบ2เดือนแล้ว
เหตุผลที่ช่วงนี้ไม่มีเงิน และเอาของมาปล่อยช่วงหนึ่ง เพราะเหตุนี้ละครับ นอกจากนี้ระบบไฟผมเป็นคนจ่ายเงินแทบทั้งหมดครับ รวมถึงผมต้องเปลี่ยนหม้อแปลงไฟใหม่ด้วย พูดง่ายๆระบบไฟต้องซื้อของใหม่ทั้งหมดครับ มานั่งคิดๆแล้วน่าจะหมดไปๆราว3หมื่นครับ คิดว่าเกินด้วยครับสำหรับกาทำระบบไฟครับ หมดตัว55555
http://www.arkarnsin.com/category_new_buy.php?id=LL01201334&idpo=139&idcatalog2=LL012
ผมใข้ตัวนี้ล้างวอลลุ่มครับ มีคนแนะนำมาจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 256

24/05/2015 12:04:27
0

สวัสดีครับ ชาวเรโทรmdทุกๆท่าน

@kalacoza deck ถ้าทำความสะอาดแล้ว ไม่หาย หลังไมค์มานะครับ คุณเบียร์ มีร้านซ่อมเครื่องเสียง วินเทจ ที่ไว้ใจได้ เก่งแอนด์ นิสัยดีมาก ราคาย่อมเยา อาการที่ว่ามา ไม่น่าจะเกินความสามารถครับ
ทั้ง รีล เทิน แอมป์หลอด ผมส่งเจ้านี้ตลอด เก็บงานจบทุกตัว แว่วๆตอนนี้ ช่างท่านนี้กะลังติด mdงอมแงม 55

@hs9ikw แอมป์โซลิด จ๊าบบมาก พี่อดิศักดิ์ กำลังสำรองคงเหลือเฟือ

@shogun เสี่ยโชอัดติดๆ ระวัง หัวจะช้ำ แบบ เสี่ยระยอง 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 257

kalacoza

24/05/2015 15:10:23
1
@bigtoro1 ขอบคุณครับคุณสุรพล

@happysound08 เดียวผมลองหาซื้อสเปรย์มาลองก่อนครับ ถ้าไม่ได้ไงติดต่อไปครับคุณโย
ช่วงนี้ก็จับต่อกับ Bravo V2 ไปพลางๆ ครับผม

ไม่ได้เข้ามานาน เมื่อวานก็ได้เข้ามาแค่แป๊บเดียว วันนี้ตั้งใจย้อนกลับไปอ่านข้างบน
แหม่!!! ความเห็นที่ 151-152 นี่แทบทะลักเลยครับ
มีแอมป์สวยๆกันจังเลยครับ

@hs9ikw โฟโนหลอดสวยจังคับ เห็นแล้วคันเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 258

neng_ja

26/05/2015 11:16:34
48

อิอิ มอนิ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 259

shogun

29/05/2015 15:09:40
0

โอ้ย !!!..อยากฟัง Reel บ้าง..???? คัน คัน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 260

wit66

29/05/2015 17:09:41
0

เสี่ยโชยังมีคันอีก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 261

hs9ikw

29/05/2015 20:01:52
0

ได้คู่นี้เข้ากรุ เพื่อมาแมทช์กับ ตัวข้างบน ( MA-400 ).......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 262

29/05/2015 20:10:19
0

@ shogun หน้าดำ กะ หน้าขาว เสียงไม่เหมือนกัน นะ เสี่ยโช
ส่วนหน้ามืด นี่ ตัวใครตัวมัน 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 263

bigtoro1

30/05/2015 00:15:42
68

มาทักทายจ้า เหนื่อยจัดเพิ่งขนของเข้าบ้านใหม่บางส่วนครับ รีบขนน้องdiscmanกับmdเข้าบ้านด่วนเลยครับ5555 น่าสงสารฝุ่นเกาะกล่องที่ใส่เครืองพอควรเลยครับ เลยต้องหาผ้าเช็ดกล่องดีว่าข้างในฝุ่นไม่เข้าครับ รอบนี้หมดตัวครับจัดแอมป์หูฟังมาใหม่บวกกับระบบไฟ กระเป๋าแฟบเลยครับงานนี้
ภาพบ้านใหม่ครับเสร็จแล้วครับวันนี้ พรุ่งนี้ช่างจะมาเก็บของที่เหลือครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 264

rangsonn

30/05/2015 09:50:46
1

สวัสดีครับ พอดียุ่งๆ มากมายเลยหายเงียบไปครับ ฝากหัวหน้าห้องคนใหม่แจ้งลูกพี่โต้งด้วยว่าผมได้สิ่งที่ลูกพี่โต้งตามหามาให้แล้ว

จึงเรียนมาเพื่อลูกพี่โต้งโปรดทราบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 265

rangsonn

30/05/2015 09:52:10
1
bigtoro1....โอ้โหบ้านใหม่พี่สุรพลนี่ ฟรุ้งฟริ้งวุ้งวิ้งเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 266

เต้

31/05/2015 04:02:42
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน หายไปนานแวะมาทักทายยังฟังเอ็มดีอยู่คับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 267

31/05/2015 17:37:44
0

@ rangsonn ลุกเพ่โต้ง รักตายเลย รังซัง อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 268

jetsadaton9999

31/05/2015 23:30:41
1

มากับ ms100 แบบเบลอๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 269

bigtoro1

31/05/2015 23:44:10
68

rangsonn สวยแบบเด่นสุดๆแถวนั้น เห็นหลังคาก็รู้ว่าบ้านผม5555
วันนี้จัดมารานกับแอมป์ใหม่ที่มาแทนแอสการ์ด2 บอกได้แค่ว่าลื่นหูดีมากๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 270

bigtoro1

31/05/2015 23:44:11
68

rangsonn สวยแบบเด่นสุดๆแถวนั้น เห็นหลังคาก็รู้ว่าบ้านผม5555
วันนี้จัดมารานกับแอมป์ใหม่ที่มาแทนแอสการ์ด2 บอกได้แค่ว่าลื่นหูดีมากๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 271

bigtoro1

31/05/2015 23:46:21
68

แอมป์ตัวใหม่ได้จากร้านมั่นคงในราคาลด50%จ้าErzetich Perfidus
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 272

boyod

01/06/2015 01:26:13
3
นานๆเข้ามาที....มาเเล้วก็ขอฝากด้วยนะคร๊าบ http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=179879
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 273

shogun

01/06/2015 01:58:43
0
ของดีมาตอนดึกๆ..55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 274

ALUTB2

01/06/2015 11:05:20
0
R30 น่าสนใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 275

เต้

02/06/2015 11:51:44
ของพี่สุรพลแต่ละตัวฝุดๆทั้งนั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 276

wit66

03/06/2015 07:30:00
0
@ bigtoro1...ของเล่นเยอะ เต็มชั้นแล้ว 55
@boyod... แอบระเบิดกรุ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 277

bigtoro1

03/06/2015 23:30:15
68

เต้ -ขอบคุณครับ
wit66- อิอิ
วันนี้วอร์มเคนวูดครับ หลังนอนในกล่ิองมาเกือบ2เดือนระหว่างสร้างบ้านใหม่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 278

nut sound eng

04/06/2015 00:19:10
0

หวัดดีพี่ๆน้องๆทุกๆคนครับ ผมกลับมาแล้วจ้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 279

jorsak7

04/06/2015 10:45:06

ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยสักคนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 280

04/06/2015 20:06:38
0

ทำไมดูเงียบๆกันจังหว่า หายไปไหนกันหมด พี่ณเดช มารายงานตัวด่วนด้วยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 281

เต้

05/06/2015 05:52:07
~~~~~~~ good morning retro md ~~~~~~~
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 282

เต้

06/06/2015 09:42:51
ผมอยากได้โซนี MZ- R3 ครับ ถ้ามีพี่ๆคนไหนเบื่อแล้ว จะสลายกรุผมขอจองคิวครับ ติดต่อได้เลยไม่ต้องเกรงใจครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 283

เต้

06/06/2015 14:23:57
ดันอีก หรือจะทิ้งลายแทงเอาไว้แล้วให้ผมติดต่อไปก็ได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 284

shogun

06/06/2015 19:32:20
0
เสี่ยวิท มีเก็บไว้หลายตัวลองถามดู เห็นบ่นๆตัวเล็กตัวน้อยเต็มห้อง...ไม่รู้ว่าใช่ป่าว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 285

topkosin

06/06/2015 19:36:22

เก่าเขาใหม่เรา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 286

shogun

06/06/2015 19:53:43
0
topkosin // สวัสดีครับพี่สมมาตร ประชากรเอ็มดีเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่องเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 287

shogun

07/06/2015 01:41:10
0

รอดูบอล มีใครอยู่บ้าง เข้ามาคุยกันได้ครับ

ทีมโปรดทั้งคู่เลย ไม่รู้จะเชียร์ใครดี อีกทีมก็เหนียวหนึบ อีกทีมก็บุกกระจาย...เฮ้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 288

shogun

07/06/2015 01:43:31
0

หาเรื่องคุยแก้ง่วง...555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 289

shogun

07/06/2015 02:39:51
0
จบครึ่งแรก บาร์ซ่านำ__ 0 - 1__ รูปเกมก็หนุกดีครับ ไม่น่าเบื่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 290

shogun

07/06/2015 03:50:33
0
จบแล้วครับมันส์มาก__ บาร์ซ่าชนะ 3 - 1 ทริปเปิ้ลแชมป์

ราตรีสวัสดิ์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 291

wit66

07/06/2015 07:16:02
0

บาร์ซ่าแชมป์ ตามความคาดหมาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 292

topkosin

07/06/2015 18:49:59
7

๑shogun สวัสดีครับ kenwood รุ่นนี้อยากได้มานานล่ะเสียงดีครับตัวนี้ในกระทู้นี้มีโชว์หลายตัวนะครับ รวมของท่านประธานห้อง 55 ปล..จะจัด sony R3 ไม่ทัน 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 293

bigtoro1

08/06/2015 00:07:50
68
ทักทายยามดึกครับ ช่วงนี้นึกมุกไม่ออกกกกกก ไม่มีอะไรทำช่วงนี้เบิร์นแอมป์ใหม่ให้เข้าที่
คงต้องพึ่งของเก่าไปก่อนช่วงนี้ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 294

ALUTB2

08/06/2015 10:57:41
0

R30ได้มาจากคุณบอยครับ มัวแต่เห่อฟัง ลืมแจ้งคุณบอยเลยว่าได้ของแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 295

คุณเปิ้ล

08/06/2015 23:09:40
0
หวัดดีครับพี่ๆชาวmd ไม่ได้เข้ามานานเพราะรอกล่องชุดนี้อยู่(บิดมันมือเลย...555)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 296

ALUTB2

09/06/2015 08:48:46
0
นี่มันกรุแตกชัดๆเลยครับ!!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 297

khajornyot77

09/06/2015 13:25:30
0
ผมนี่อยากได้ Sony ตัวที่มีกากบาทบนฝาเครื่องเลยครับ

ปล.ในนี้มีใครรับอัดเพลงลง MD ขายบ้างครับ ผมหาเพลงฟังยากมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 298

คุณเปิ้ล

09/06/2015 13:45:30
0
@khajornyot77 ส่งแผ่นมาให้ผมได้เลยครับ ทำฟรีออกแต่ค่าส่งคืนพอหรือให้ผมซื้อแผ่นให้ก็ได้ครับ อ้น086-8334366 line: oonteam
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 299

jetli

09/06/2015 16:43:54
2
คุณเปิ้ล ละลานตาเลยครับ big lot จริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 300

boyod

09/06/2015 19:08:02
3
สวัสดีคราบบบบ

ALUTB2 โอเคครับ R30 ขี้เหร่หน่อย เเต่ข้างในหล่อครับ อิอิ

คุณเปิ้ล ระวังนะครับคุณเปิ้ล วันไหนไม่ได้บิดอาจลงเเดงได้ 55 ผมหักดิบได้ละ
คิดถึงจังพานา x บอดี้ไทเทเนี่ยม เสียงหนักเเน่น..

topkosin เดี๋ยวคืนนี้มีของดีรอบดึกนะครับ โปรดตั้้งตารอ

jetli พี่เจษสบายดีนะครับ

wit66 พี่วิทย์มีเเต่ของเซ่นราหู จองเอฟ 70 ดำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 301

คุณเปิ้ล

09/06/2015 20:12:42
0
@jetli,@boyod พอแล้วครับพี่ๆนี่ก็เดือนก่อนนู่น ของพึ่งมาถึง บางตัวแพงเว่อเพราะชอบก็บิดเลยไม่รู้ราคาตลาด จนพี่ขนมกับพี่เหน่งมาทัก..555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 302

wit66

09/06/2015 20:23:09
0
@คุณเปิ้ล ...มาเยอะเชียว สวยๆทั้งนั้น

@boyod ...อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 303

sutatcho

09/06/2015 20:59:06
2
K.boyod เอฟ 70 ต้องต่อคิวผมครับ จองไว้หลายเดือนแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 304

wit66

09/06/2015 21:03:41
0
อั๊ยย่ะ! คุณอา 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 305

09/06/2015 21:20:39
0

หวัดดีตินดึกจ้า ด้วย apple ll ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 306

คุณเปิ้ล

09/06/2015 21:36:57
0
@nut sound eng โหพี่จ๊อบมาเห็นนี่..ตายตาหลับ555
@wit66 ตามคอนเซ็ปผมเลยพี่ เสียงไว้ที่หลังเอาสวยถูกใจไว้ก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 307

bigtoro1

09/06/2015 22:42:18
68
คุณเปิ้ล ไอ้หย่า มาเป็นชุด ชุดใหญ่เสียด้วย สวยๆทั้งนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 308

crabfather

09/06/2015 22:47:27
166
สอบถามนิดครับ Sharp DR80 น่าเล่นน่าเก็บมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 309

kalacoza

09/06/2015 22:56:35
1
สวัสดียามดึกครับผม

@คุณเปิ้ล ชุดใหญ่เลยนะครับ ตัว K9R สีน้ำเงิน สวยจัดเลย

http://postto.me/19/dwk

แอบเพลินๆ ยามดึกครับ
ฌามา - ถาม
สมชาย ใหญ่ - เล่ห์ลมลวง
เดวิด - ฝากแฟนผมด้วย
ฯลฯ

เพลินๆ ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 310

kalacoza

09/06/2015 23:02:41
1

รูปไม่ขึ้นซะงั้น

เอาใหม่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 311

rath2o

09/06/2015 23:07:08
305

สวัสดีพี่ๆ ชาว retro md ทุกๆท่านคะ ^^

ช่วงนี้ติดฟัง olive ong แบบจริงจังเลย ^^;;
ไหนๆก็ไหนๆ ฝากเพลงเพราะๆให้ฟังกันนะคะ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 312

bigtoro1

09/06/2015 23:12:17
68
rath2o อยากได้จังเลยแผ่นolive ong นี้ ชอบมากเลย ช่วงดวงบ่มีเรื่องแผ่น ยังไม่เจอ
kalacoza สวยมากเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 313

rath2o

09/06/2015 23:30:47
305
bigtoro1 - ได้จากร้าน cap คะ ยังมีเหลืออยู่นะคะ ถ้าอยากเก็บแผ่นแท้เดี๋ยวซื้อส่งไปให้คะ ^^ ชุดนี้มี cd 2 แผ่น ราคา 550
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 314

bigtoro1

09/06/2015 23:40:47
68
rath2o รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจิ้มซองเหลืองไปหา อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 315

boyod

10/06/2015 00:53:26
3
crabfather DR80 ตัวนี้ต้องเก็บครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 316

rath2o

10/06/2015 00:58:58
305
bigtoro1 - ได้รับเมล์ตอบกลับแล้วนะคะ ^^ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร พรุ่งนี้น่าจะซื้อและส่งให้เลยนะคะ ^^

boyod - สวัสดีคะคุณบอย ^__^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 317

boyod

10/06/2015 01:48:23
3
ขอฝากสักสามตัวนะครับ http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=180741
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 318

kalacoza

10/06/2015 02:11:21
1
คุณเหน่งครับ จากความคิดเห็นที่ 46
สายตัวนี้ แนวเสียงเป็นยังไงบ้างครับ

กำลังคิดจะเปลี่ยนสาย X1 แต่ไม่รู้จะไปทางใหนดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 319

crabfather

10/06/2015 09:23:06
166
boyod ขอบคุณครับ :D
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 320

คุณเปิ้ล

10/06/2015 20:55:05
0
@kalacoza x1ผมใช้ตัวนี้ครับแพงหน่อยแต่เสียงนี่นึกว่าได้หูฟัง30000(ติดมโนนิดๆครับ..555)

**Brimar Audio Rectangular OCC - Copper x4 conductors**

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 321

sutatcho

11/06/2015 10:42:16
2
คุณอ้น > มุมกล้องสวยมาก ระดับมืออาชืพเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 322

คุณเปิ้ล

11/06/2015 14:47:35
0
@sutatcho เห้ยพี่..!! รูปผมโหลดมาครับ..555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 323

11/06/2015 16:40:50
0

พี่บอย ณ เดช ที่สั่งไว้นี่ อย่าลืมนะครับ พี่บอย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 324

rangsonn

12/06/2015 10:14:13
1
สวัสดีครับ

ตอนนี้กำลังมีแผนจะสั่ง หัวอ่าน md sony สองรุ่นที่ใช้กับ sony r30 รหัส kms 250 และ รุ่นที่ใช้กับ sony r50 aiwa ตั้งแต่ f65 jvc r70 มาเก็บไว้ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจยังไงบ้างมั่้ยครับ ส่วนหัวอ่าน deck sony รหัส kms260 กำลังมองๆอยู่ครับ

หู sharp 4 pole มีใครอยากได้บอกได้นะครับ

neng_ja.....รบกวนเช็คเมลด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 325

chaiyothai

12/06/2015 18:11:31
0
ดันอีก หรือจะทิ้งลายแทงเอาไว้แล้วให้ผมติดต่อไปก็ได้ครับ คุณเต้ จิ้มซองเหลืองมานะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 326

boyod

12/06/2015 22:43:29
3

nut sound eng**ไม่ลืมๆ

คิดถึง sharp ตัวนี้จังเลย..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 327

boyod

12/06/2015 22:44:48
3

ตัวนี้ก้อคิดถึง...ไม่รุใครฉกไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 328

bigtoro1

13/06/2015 23:48:03
68
แวะมาทักทายช่วงนี้ป่วยครับ ได้แผ่นจากครูโอ๋แล้วครับ แต่ยังไม่ได้แกะฟังเลยครับ ป่วย ไข้ขึ้นคงต้องรอให้หายดีก่อนครับ ไปนอนละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 329

jorsak7

15/06/2015 11:14:33
1

ทักทายวันทำงานครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 330

kaewchote

16/06/2015 04:17:52
2
@คุณเปิ้ล...หากเบื่อk9rแบ่งให้ผมสักตัวน่ะครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 331

oldsmobile

16/06/2015 10:12:51
4
ฝากไว้สำหรับนัก D.I.Y. เผื่อเอาไปประยุกต์ใช้ได้ครับ

http://forester.uf.a.u-tokyo.ac.jp/~ishiken/japanese/ADAM/HiMD.html
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 332

wit66

16/06/2015 19:37:40
0
@rangsonn ..หัว kms-260 มีตัวลงท้าย ทั้ง A,B,E ใช่ร่วมกันไม่ได้นะรังสรรค์ กลัวไม่รู้เดี๋ยวเสียตังฟรี หาง่ายสุด 260E แต่ไม่ค่อยมีเครื่องรุ่นไหนใช้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 333

kanomchann

16/06/2015 21:39:37
0

แวะมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 334

kanomchann

16/06/2015 21:40:37
0

เสียงใสดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 335

kanomchann

16/06/2015 21:42:03
0

ลองหาฟังกันดู แล้วจะติดใจ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 336

shogun

16/06/2015 22:30:38
0

เข้ามายืนยันด้วยคน สีน้ำเงินขาวสวย เสียงใส เซ็กซี่ จริงๆ ลองหามาชมดูครับ..อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 337

bigtoro1

16/06/2015 23:05:02
68
jorsak7 แอมป์สวยมากๆๆๆผมแพ้แบบนี้เสียด้วย เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
rath2o ได้ฟังแล้วครับ เพราะมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ
ทักทายด้วยจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 338

jorsak7

17/06/2015 12:38:27
1

@ bigtoro1 เป็นแอมป์ดูหนัง แต่ก็พอใช้ฟังเพลงได้ครับ

ต้องขอบคุณคุณวิทย์ที่เป็นธุระจัดหาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 339

neng_ja

17/06/2015 17:22:43
48
สวัสดีครับทุกท่าน ขอโทษจริงๆ วุ่นจนหายหัวไปเลยผม 555

มานั่งไล่อ่านดู โอ้ว แต่ละท่านไม่ใช่เล่นๆแฮะ โดยเฉพาะพี่หนม 555 สรุปเรื่องของรางวัลผมให้พี่หนมเลยนะครับ (ยังมีใครจำได้ป่าวน้ออออออออ ว่าเล่นเกมส์นี้มานานละ) อิอิ

เดี๋ยวกลับบ้านเอาสีน้ำเงินมาโชว์บ้างดีก่า อิอิ

คิดถึงทุกท่านนะครับ ดึกๆมาอีกรอบ โย่ว

คุณบอย คิดถึงชาร์ปตัวนั้นเหรอออออ ผมกำลังจะปล่อยเบย 555

คุณเบียร์ครับ สายต่อ X1 ผมกะพี่โต้งใช้เหมือนกันครับคือ atom ของ Headphone Guru มันจะได้อิมแพคขึ้นมาอีกระดับนึงครับ จากที่ปกติ X1 มันจะฟุ้งนิดๆ ตัวนี้ทำให้สงบขึ้นครับ แต่แหลมก็จะชัดขึ้นนิดนึงครับ อีกสายที่ผมเคยฟังแล้วชอบคือ Golden Gate ครับ แต่นานละ จำได้ว่ามันนะนุ่มอุ่นฟังสบายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 340

bigtoro1

17/06/2015 23:08:16
68
jorsak7 -ขอบคุณครับ
ทักทายทุกคนด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 341

rath2o

17/06/2015 23:48:08
305
สวัสดีชาว retro MD ทุกๆท่านคะ ^^ มาซะดึกเลย งานยุ่งๆแต่ก็ยังแอบเข้ามาอ่านบาง (อาจจะนานๆครั้ง^^)
ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

bigtoro - ยินดีคะ มีความสุขกับมากฟังเพลงมากๆนะคะ ^^ ตอนนี้หายดีแล้วรึยังคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนด้วย รักษาสุขภาพและหาเวลาพักผ่อนพร้อมฟังเพลงเพราะๆบ้างนะคะ ^___^/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 342

neng_ja

17/06/2015 23:52:35
48
ครูโอ๋ สวัสดีครับ 555 ยังคงเป็นสาวสวยที่สุดในห้อง MD เหมือนเดิมนะครับ อิๆๆ ไว้คราวหน้าเจอกันผมอัดเพลงกล่อมนอนไปให้ฟังดีกว่า อิอิ

มีใครสนใจ SHARP MS200 สภาพไร้ริ้วรอย สวยเยี่ยงเทพมั้ยครับ 555 พรุ่งนี้บ่ายๆจะลงขายละ มันสวยมากกะตั้งขาย 1900 บาท ถ้าในนี้สนใจไลน์หรือโทรมานะครับ ID:babooneng โทร 0868382128 มีพิเศษๆ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 343

Bua

18/06/2015 12:36:29
0

สวัสดีค่ะ เพิ่งเริ่มเป็นมือใหม่มากเรื่อง md พี่โชติแนะนำค่ะแถมยังใจดีแบ่งเครื่องและแผ่นมาให้ฟัง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 344

neng_ja

18/06/2015 12:51:07
48
สวัสดีครับ คุณBua ยินดีต้อนรับครับ ดีใจมากครับตอนนี้ครูโอ๋มีคู่แข่งละ อิอิ ถ้ามีอะไรสงสัยหรือคุยเล่นก็เต็มที่เลยนะครับ ทุกคนยินดีมากครับ ส่วนเรื่องเครื่องนี่ คุณโชตินี่แหละเพียบ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 345

neng_ja

18/06/2015 14:14:24
48

หัดถ่ายรูปสวยๆบ้าง อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 346

Bua

18/06/2015 14:40:20
0
พอดีอยู่ อ.เมืองชลบุรี มีใครอยู่แถวนี้บ้างคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 347

neng_ja

18/06/2015 14:57:46
48
แถวๆนั้นเหมือนจะมีคุณอ้วนนะครับ (OXZONE) แกชอบไปปีเสาเล่นตามเสาไฟฟ้าอ่ะครับ อุๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 348

wit66

18/06/2015 17:07:14
0
SHARP MS200 สวยเสียงดีน่าเล่น ไม่น่าอยู่นาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 349

hs9ikw

18/06/2015 17:10:52
0
OXZONE -คุณอ้วน = อยู่ศรีราชาครับ
hs9ikw - อยู่บ้านบึงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 350

neng_ja

18/06/2015 17:34:32
48

พี่อดิศักดิ์พาผมไปกินเตี๋ยวบ้านบึงหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 351

wit66

18/06/2015 20:15:49
0
แอบมาดูสาวๆคุณขนมยังน่ารักเหมือนเดิม อุอุ

@Bua..ยินดีตอนรับคุณบัวด้วยครับ นานๆม่สาวมาเล่น md
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 352

คุณเปิ้ล

19/06/2015 00:36:11
0
ผมอยู่พัทยาครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 353

Bua

19/06/2015 11:27:56
0
ตอนนี้กำลังมองหา deck md เมื่อวานโทรคุยกะคุณวิท เห็นว่าของยังไม่มีเข้ามา -_-" ฟัง md แล้วหลงเสียงเลย ชอบมาก ตอนแรกกะว่าจะปล่อย vmoda m100 พอเอามาฟังกับ md ไม่ปล่อยแล้ว md ช่วยได้มากมาย ต้องชมระบบอัดพี่โชตว่าดีจัง เลยว่าจะหาระบบอัดดีๆ แล้วค่อยเก็บ md ต่อ
ท่านไหนมีอะไรช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ระบบอัดที่วางแผน cd & deck md ในตัวเดียวกันดีมั้ยคะ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 354

jetli

19/06/2015 13:36:13
2
สวัสดีครับทุกท่าน ยินดีต้อนรับคุณ Bua นะครับ
ระบบอัด cd & deck md ในตัวเดียวกัน ผมว่าดีนะครับ ผมก็ใช้อยู่ จะ duplicate เลยก็ได้ หรือใช้ external source ก็ได้ครับ ดูแบบมี digital input ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อไว้ บางแผ่นอัดแบบ analog เสียงดี บางแผ่นอัดแบบ digital เสียงก็ดี แล้วแต่นะครับ ต้องค่อยๆ ลองเล่นดู เสี๋ยวิทย์ ระยองนี่ สุดยอด ของ hardware แล้วครับ ติดต่อถูกคนเลย ซื้อ MD แถม ทุเรียน หมอนทอง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 355

neng_ja

19/06/2015 17:06:51
48
คุณบัวครับ Deck ที่มีทั้ง CD MD ผมว่าดีนะ อย่างน้อยผมว่ามันดีกว่าพวกมินิคอมโปพอสมควรเลย ลดความยุ่งยากลงไปเยอะครับ ก็คงต้องให้คุณวิทหาให้เลยครับ แนะนำว่า Tascam เลยก็ดีครับ อิอิ และแบบที่คุณเจษบอกเลยครับ มีช่องต่อภายนอกด้วยก็จะดีมากครับ

คุณเจษครับ หมอนทองของเสี่ยวิทนี่ธรรมดาไปครับ ระดับเสี่ยแกต้องอย่างอื่นทองละครับ อุๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 356

rath2o

19/06/2015 23:38:27
305
สวัสดีชาว retro MD ทุกๆท่านด้วยคะ

neng_ja - ไปซีคอนวันไหนคะ ถ้าคุณเหน่งไปวันที่มีสอนจะเอาของเสียงดีไปให้ลองฟังด้วยคะ ^^

Bua - ยินดีตอนรับคะคุณบัว สายMDตามศิษย์พี่เหน่งแนะนำเลยคะ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 357

rath2o

19/06/2015 23:41:03
305
หน้าฝนแบบนี้ ฟังเพลงนี้เข้ากับบรรยากาศดีคะ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 358

Bua

19/06/2015 23:44:31
0
ขอบคุณ คุณเจษกับคุณเหน่งค่ะ
รบกวนปรึกษาค่ะ พอดีวันนี้เดินเจอ md player ที่ตลาดของเก่า ลองเล่นเครื่องทำงานปกติถาดหมุนก้อหมุนแต่มันขึ้น no disk อย่างนี้แปลว่าเสียมั้ยคะ ซื้อมา 100 บาท คนขายบอกลองเอาไปล้างหัวอ่านดู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 359

Bua

20/06/2015 00:01:40
0
@rath2o ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 360

neng_ja

20/06/2015 00:14:32
48
คุณบัวครับ ลองถ่ายรูปมาดูทีครับว่ารุ่นไหน ใส่แผ่นแล้วยังขึ้น no disc
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 361

kaewchote

20/06/2015 11:03:42
2
มาถูกทางแล้วครับคุณบัว...ในที่นี้มีทั้งมิตร,ไมตรี,น้ำใจ,การแบ่งบัน,สังคมและสภาพแวดล้อมที่ดีๆยังมีอยู่จริงๆครับ...ระลึกและคิดถึงทุกๆท่านครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 362

Bua

20/06/2015 12:38:47
0
คุณเหน่ง เดี๋ยวถึงบ้านจะถ่ายรูปให้ดูนะคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 363

Bua

20/06/2015 19:55:46
0

อันนี้ตัวเครื่องค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 364

neng_ja

20/06/2015 21:21:19
48
คุณบัวครับ ลองล้างหัวก่อนครับ ทำได้โดยเอา cotton bud แตะน้ำหมาดๆ ยื่นเข้าไปแตะเช็ดเบาๆที่เลนส์หัวอ่านครับ แล้วรอซักพักครับ ทำแบบนี้ก่อน แต่ถ้าใช้ แอลกอฮอลไอโซโพพิลจะยิ่งดีครับ ได้ผลยังไงว่ากันอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 365

Bua

20/06/2015 21:54:35
0
ลองใช้น้ำแล้วค่ะ ยังคง no disc ค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 366

neng_ja

20/06/2015 22:00:20
48
อ้อ อีกอย่างคือลองฟังเสียงมันด้วยนะครับเวลาอ่านแผ่น ฟังว่ามอเตอร์หมุนแผ่นวิ่งไหม และหัวอ่านเลื่อนไหมครับ ปกติรุ่นนี้ทนมากนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 367

neng_ja

20/06/2015 22:06:05
48
ลองเอานิ้วดันชุดหัวอ่านเลื่อนไปให้ห่างจากมอเตอร์หมุนแผ่นจนสุดนะครับ แล้วลองใส่แผ่นเล่นดูครับ พอมันหยุดเล่นลองเปิดเอาแผ่นออกแล้วดูว่าหัวอ่านที่ดันไปมันวิ่งกลับมาอย๔่ใกล้มอเตอร์หมุนแผ่นไหม อันนี้เป็นการเช็คระบบเครื่องหัวอ่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 368

bigtoro1

21/06/2015 00:01:22
68
Bua สวัสดีครับ
ทักทายทุกคนด้วยจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 369

Bua

21/06/2015 15:40:30
0
ตอนนี้อยากได้ deck md มีใครใจดีปล่อยให้มือใหม่สักเครื่องนึงมั้ยคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 370

21/06/2015 16:24:20
0

สวัสดีชาวเรโทร md ทั้งใหม่ ทั้งเก่า ทุกๆท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 371

jorsak7

21/06/2015 17:35:38
1

วันหยุดจะสิ้นสุด วันทำงานจะเริ่มต้น ทักทายทุกท่านครับ

@happysound08 แผ่น md เท่ห์มากเลยครับ
@Bua ถ้าหา deck ยังไม่ได้ แบ่งกันไปฟังได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 372

sutatcho

21/06/2015 20:05:19
2
K.jorsak7 > อยากฟังเสืยง Victor ตัวซ้ายสุดจุงเบย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 373

neng_ja

23/06/2015 17:00:15
48
คุณอาสุทัศน์ คุณอาเคยฟังแล้วนี่ครับ เจ้าวิคเตอร์ตัวนั้น อิอิ รอผมว่างกว่านี้แปปนะครับ จะส่งแผ่นไปให้ครับ ไม่ลืมครับไม่ลืม ขอโทษด้วยนะครับที่ช้า

คุณjorsak7 ดูไปดูมาที่มีอยู่ในมือนี่ก็ตัวเจ๋งๆเหมือนกันนะครับนี่ อิอิ

พี่โย ผมสนใจอยากฟังตัวที่อยู่ฉากหลังมากกว่าอีกอ่าาาาาาาาา อุๆๆ

คุณบัว คุณวิทคนเดียวเลยครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 374

neng_ja

23/06/2015 17:03:12
48

คุณบัวครับ ตัวนี้เลยครับ ออเดอร์คุณวิทครับ ตัวเดียวจบจ้าาาาาาาาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 375

neng_ja

23/06/2015 17:04:35
48

มันส์มาก ยังกะกรู๊ฟไรเดอร์ครับ ลองฟังกันดูครับ อิอิ แนะนำๆ ผมอยากได้แผ่นแท้จัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 376

sutatcho

23/06/2015 18:50:37
2
K.เหน่ง > อยากฟังก็หมายความว่าอยากได้ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับแผ่นทื่จะส่ง
มาให้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 377

neng_ja

23/06/2015 23:41:06
48

อยากได้อันนี้อ่ะ

คุณอา ขอเวลาสักพักนะครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 378

น้อย

24/06/2015 13:42:57
1

ขออนุญาตนำโชว์ หูอหิวาoppoโมสี่โพลล์โดยเทพหัดครับผม จับกับชาร์ปMDนี่ช่างเข้ากั๊นเข้ากัน

@neng_ja....ยก Rack TASCAM เลยเหรอครับพี่เหน่ง อิอิ

@sutatcho Victorตัวซ้ายนั้นหายากส์เลยครับคุณอา

@jorsak7 เกือบครบทุกยี่ห้อแล้วครับ เสียงดีๆทั้งนั้นเลย

@happysound08 วินเทจขนานแท้ ต้องพี่โยเลย

@Bua ตามที่พี่ๆเค้าแนะนำเลยครับ

@bigtoro1 สวัสดีครับพี่สุรพล ได้ข่าวว่าไปต่อเด็คเทปเลยเหรอครับพี่

@kaewchote ถูกต้องเลยครับพี่ห้องนี้มีดี มีเอ็มดี เยอะแยะเลย

@rath2o มีของดีของเด็ดอะไรมาให้ฟังบ้างครับครู

@jetli ไม่ได้เจอกันตั้งนาน สบายดีนะครับพี่เจษ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 379

oxzone

25/06/2015 02:17:17
5

"รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง...ฮื๊อ..ฮือ" 5555
ถึงงานจะยุ่ง จะหนัก จะเหนื่อยแค่ไหน ก็ยังมีเจ้านี่ที่ช่วยให้ฝ่อนคลายละครับ ^__^

สวัสดีพี่น้องชาว retro MD ที่เคารพรักทุกๆท่านครับ ^+++^
ไม่ได้เปิดเผยตัวซะนาน แต่ก็ซุ่มอ่านอยู่ตลอดครับ
อากาศช่วงนี้เดี๋ยวแดด เดี๋ยวฝน ปรับตัวยากจริงๆ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 380

Bua

25/06/2015 08:06:38
0
สวัสดีทุกคนค่ะ
@คุณเหน่ง ชุดเดคที่แนะนำดูอลังการน่าจะแพงและหายาก ตอนนี้คุณโยใจดีแบ่งเดคให้ค่ะ กำลังรวบรวมงบค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 381

neng_ja

25/06/2015 22:09:58
48
คุณน้อย ตัวนี้เสียงดีจริงๆครับ แต่ผมไม่เคยมีเลย 555

คุณอ้วน รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ฝนเข้าภาคตะวันออกยาวเลยช่วงนี้ เมื่อวันจันทร์ไปมาบตาพุตโดนฝนเหมือนกันครับ เกือบทำงานไม่ได้ 555

คุณบัว พี่โยแกมีเป็นคลังครับ ส่งต่อให้คุณบัว แกยังเหลืออีกเป็นห้องๆ อุๆๆ ถ้าอยากลองตัว MD Sharp M100 M200 และกลุ่มตัวโคลนทั้งหมด ติดต่อคุณอ้วนได้เลยครับ ชลบุรีใกล้ๆ แกชอบไปตลาดนินจา อุๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 382

rath2o

25/06/2015 23:05:45
305
สวัสดีชาว retro MD ทุกๆท่านคะ ^^

คุณโก๊ะ - MD Sharp M100 กลับบ้านเก่าไปเรียบร้อยแล้ว T T

คุณน้อย - จะเอา ak100ii ไปให้ลองฟังนะคะ แหะๆ

คุณบัว - ตามลายแทงคุณเหน่งบอกเลยคะ รับรองไม่ผิดหวัง ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 383

bigtoro1

25/06/2015 23:41:20
68
ทักทายจ้า
น้อย รู้ข่าวจากไหน อิอิ พอดีผมได้เทปมาจากน้าชา1ตลับครับ เครื่องก็ไม่มี แต่อยากฟังครับ
เลยต้องลงทุนไปหาเด็คเทปครับ มีคนแนะนำมาแบบ3หัวครับ เหมือนมีดวงจะเสียเงินครับ
ปรกติไม่ค่อยมีขายครับ ถึงมีก็แพง แต่มันดันมีนี้สิตั้ง2รุ่น กรรมของคนจะเสียตัง5555 สุดท้ายเลือกน้องนากามาครับ เอามาฟังกับเทปของน้าชานี้ฟินครับ
ทักทายทุกคนด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 384

oxzone

26/06/2015 01:00:08
5

สวัสดีรอบดึกครับพี่น้องชาว retro MD ที่เคารพรักทุกๆท่าน ^+++^

คุณน้อย - เจ้าMT66มีไฟหน้าจอด้วยรึครับ โอ้วววว..."ชาร์ป..บันไซ" 5555

พี่neng_ja - ขอบคุณครับพี่เหน่ง ผมดันชอบฝนมากกว่าแดดน่ะดิ โดนฝนเปียกปอนไม่เป็นไร เจอแดดแรงๆเป็นไข้ทุกที 555

คุณBua - ยินดีต้อนรับสู่สมาคมMDครับ กรุพี่โยไม่ธรรมดาครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ อิๆๆ

คุณrath2o - ถึงขั้น MS100 พัง อาจารย์ถ้าจะฟังโหดมาก ถ้าคิดถึงน้ำเสียงแล้วอยากฟังอีกบอกได้นะครับ ที่ม้านั่งสำรองยังเหลือ ^+++^

พี่bigtoro1 - กระแสเทปมาแรงครับพี่ ตามไปอย่าให้ตก ส่วนผมขอผ่าน อิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 385

topkosin

26/06/2015 04:19:08
7

สนใจไปห้องมือสองครับขอระดมทุน
สวัสดีเพื่อนๆห้อง retro MD ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 386

neng_ja

26/06/2015 08:24:04
48
topkosin แปลกมากนะครับ ราคา สภาพ และรุ่นนี้ด้วย ไม่น่ายังคงหลุดพ้นมือคนฟัง MD เลย หรือมันรักเจ้าของครับนี่ อิอิ ผมมีแล้วยังคันยิบๆเลยเจอราคานี้ ใครยังไม่มีตัวที่เสียงดี กลุ่ม kenwood k5 จัดด่วนนะครับ ก่อนที่ผมเงินเดือนออก 555

ครูโอ๋ ตอนนี้ครูเหลือ MD ในมือกี่ตัวอ่าครับ ผมว่าทีีแน่ๆ nh1 นี่ยังสบายดีเป็นแน่ 555

คุณอ้วน อ้อๆๆ ชอบที่อับชื้นนี่เอง อิอิ ไม่ได้พบกันนานเลยนะครับ เคราขึ้นเยอะยังครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 387

rangsonn

26/06/2015 14:08:40
1

แอบ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 388

neng_ja

26/06/2015 21:33:11
คุณรังสรรค์นี่มีของมาเรื่อยๆเลยอ่ะ ถ้าบ้านอยู่ใกล้ผมจะไปเยี่ยมทุกวันเลย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 389

rath2o

26/06/2015 23:58:58
305
สวัสดีชาว retro MD ทุกๆท่านจ้า ^^

คุณโก๊ะ - ขอบคุณคะ เดี๋ยวลองส่งให้คุณบอยลองงัดแงะให้ก่อนว่าพอจะฟื้นคืนชีพได้รึเปล่า ^^;

คุณเหน่ง - nh1 ยังสบายดีอยู่คะ (ถ้าเป็นอะไรขึ้นมาคงร้องไห้หนักมากแน่ๆเลย) ตอนมี ms100 ของคุณน้อย(ให้ยืมมานานมากเลย ^^; ตอนนี้มีปัญหาขึ้นว่าแบทหมดทั้งๆที่เสียบไฟอยู่ คงต้องขอความช่วยเหลือจากคุณบอยอีกตัว) sony รุ่นโอลิมปิค จากพี่โต้งใจดีส่งให้ กับ shap จากคุณโก๊ะ(ให้ยืมฟังนานมากๆเลย) อีกนึงตัวคะ ^^
ว่าแต่มีใครติดต่อส่งต่อหูเพชรบ้างรึยังคะ ^__^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 390

neng_ja

27/06/2015 02:22:05
48
ครูโอ๋ครับ m100 แบตหมดทั้งที่เสียบไฟ แล้วมีแบตอยู่ด้วยไหมครับ หรือว่าไม่มีแบตคาในเครื่องเลยเข้าใจว่าน่าจะเป็นที่ขั้วไฟครับ หมอบอยซ่อมขั้วเก่งครับ แกชอบงัดแงะ แซะเซาะ อุๆๆ

ส่วนเรื่องหูเพชร สงสัยจะวืดละครับ เงียบจริงๆเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 391

boyod

27/06/2015 11:02:14
3

rath2o ได้ครับเดี๋ยวลองทำดู ว่าเเต่อาการนี้ไม่เคยเจอเเฮะๆๆๆ

ปล.คิดฮอดทุกท่านเหมียนเดิม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 392

oxzone

27/06/2015 16:55:20
สวัสดีเย็นวันเสาร์ครับพี่น้องชาว retro MD ที่เคารพรักทุกๆท่าน ^+++^
บรรยากาศมันช่างน่าซ่อนตาดำเสียเหลือเกิน 5555

พี่neng_ja - ฟังดูเหมือนผมเป็นพวกเห็ด รา ยังไงไม่รู้ ชอบที่อับชื้น 5555 ไม่ได้เจอกันนานเช่นกันครับ ไม่ค่อยได้เข้ากรุงเลยผมช่วงนี่ -_-"

คุณrangsonn - สภาพดี สีสวย แถมslot-inด้วย แจ่มเลยครับคุณหมอ "ชาร์ป..บันไซ" 5555

คุณrath2o - จัดไปครับอาจารย์ ถึงมือคุณหมอบอยแล้วมีแค่2ทางเลือกครับ ไม่รอด กับ ตาย 555ล้อเล่นครับ ปรกติเจ้ารุ่นนี้ทนถึกมาก อาการแบบนี้พี่บอยเอาอยู่ครับ ^^

พี่boyod - DR80...สีแดงแรง3เท่า 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 393

kanomchann

27/06/2015 20:09:22
0

สอวอดอ ทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 394

kanomchann

27/06/2015 20:10:26
0

เอ็มดียังไม่มีตัวใหม่ แต่มีกะลังใจมาฝากทุกท่านคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 395

kanomchann

27/06/2015 20:11:30
0

คนแรก ตีขิม คนสองป้อกแป้ก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 396

kanomchann

27/06/2015 20:12:10
0

ฝันดีนะ ทุกคน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 397

neng_ja

27/06/2015 21:26:55
48
พี่หนมตัวปลอม รูปเรียบร้อยเกิน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 398

neng_ja

28/06/2015 15:29:39
48

วันนี้อยู่ๆอยากรู้ว่าแผ่น MD บันทึกเสียงยังไง ทำไมมันถึงให้เสียงออกมากึ่ง Analog ด้วย ผมเลยก๊อปปี้ส่วนนึงของบทความมาฝากครับ อ่านแล้วผมนี้อ๋อเลย อิอิ

อ้างอิงจาก http://www.minidisc.org/part_MD_technology.html

Recordable MiniDiscs use a variation on conventional magneto- optical methods that Sony calls "Magnetic Field Modulation", in which data is recorded using a 4.5mW semiconductor laser together with a magnetic head. As the disc sweeps past the laser, a tiny area on the MD's magnetic recording layer is heated to its Curie temperature* while the field of the magnetic head in contact with the other side of the disc is switched back and forth to write a data pattern. When the area the head has magnetized moves away from the laser spot it cools below the Curie point to become cast in a string of N and S magnetized regions on the disc, spaced 60 millionths of a centimeter apart, and corresponding to the stream of bits being recorded.

Playback is accomplished using the same laser at about 1/10th power, and makes use of a phenomenon known as the Faraday effect in which a light beam's plane of polarization is rotated when it passes through a magnetic field. The readout laser beam is aimed at, and reflects from, the previously recorded magnetic regions; the optical pickup detects the polarization differences corresponding to beam reflection from N or S magnetized regions in order to reconstruct the recorded bit stream. (*The Curie temperature is the point at which a magnetic material loses coercivity, allowing it to be magnetized by a very weak field. For the MD recording layer [a compound of Terbium, Iron, and Cobalt], this temperature is 180°C).

หรือสรุปง่ายๆคือ ตอนบันทึกหัวอัดจะส่งข้อมูลการบันทึกที่เป็นสนามแม่เหล็กขั้วเหนือหรือใต้ N/S และในเวลาเดียวกันที่จุดที่ต้องการบันทึก หัวเลเซอร์จะทำหน้าที่โฟกัสและให้ความร้อนที่จุดนั้นๆ เพื่อให้มีอุณหภูมิเกินค่าเฉพาะของแผ่นดิสค่าหนึ่ง (อุณหภูมิคูลี่/Curies's Temp) ที่อุณหภูมินี้แผ่นดิสจะสามารถถูกบันทึุกค่าแม่เหล็ก (N/S) ตามการเหนี่ยวนำของสนามแม่เหล็กที่หัวอัดส่งข้อมูลมาได้ การบันทึกนี้จะเกิดในช่วงเพียงเสี้ยววินาที และเมื่อจุดที่ถูกบันทึกหมุนพ้นตำแหน่งที่เลเซอร์ยิงโดน อุณหภูมิจะลดลงต่ำกว่าอุณหภูมิคูลี่ จึงเกิดการบันทึกที่สมบูรณ์ขึ้น

นั่นหมายถึงเหตุที่ MD เสียงอนาล๊อคกว่าได้เนื่องจากการบันทึกอยู่ในรูปสนามแม่เหล็กขั้วเหนือใต้ ต่างจากแผ่นซีดีที่มีการบันทึกเป็นแบบ 1010 ดิจิตอล

ขั้วแม่เหล็กที่เกิดขึ้นบนแผ่น MD แม้จะเป็น เหนือ ใต้ ก็จริงแต่ย่อมมีความเป็นอนาล๊อคมากกว่า 1010 แน่นอน ขั้วแม่เหล็กการเปลี่ยนจากเหนือไปใต้ความเป็นแม่เหล็กจะค่อยๆสลับขั้ว แต่ถ้าดิจิตอล จาก 1 ไป 0 จะเป็นการเปลี่ยนแปลงแบบทันที ดังนั้นความเนียนของเสียงจึงขาดมิติไป

อันนี้คือเท่าที่ผมเข้าใจนะครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 399

shogun

28/06/2015 16:10:00
0

อืม..+++++++
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 400

shogun

28/06/2015 16:30:03
0

เสียงอนาล๊อคต้องตัวนี้เลยครับ..หามาฟังกันน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 401

shogun

28/06/2015 16:36:19
0

.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 402

neng_ja

28/06/2015 16:52:24
48
โซนี่เอ็มดี ผมชอบอยู่แค่สองตัวครับ คือ R3 กับ E3 เรื่องเสียง แต่ถ้าเรื่องรูปร่างนั่นอีกเรื่องครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 403

jetli

28/06/2015 18:45:47
2
สวัสดีครับทุกท่าน
Md Sony ที่ชอบนี่ขอเพิ่มmz1 อีกตัวนะครับ
วันนี้มีMd ยี่ห้อแปลกๆ มาให้ชมครับ palazzo คล้ายภาษา อิตาลีครับ
แต่น่าจะของพี่ยุ่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 404

jetli

28/06/2015 18:47:55
2

รูปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 405

jetli

28/06/2015 18:48:58
2

ด้านหลังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 406

crabfather

28/06/2015 19:01:00
166
ขออนุญาตสอบถามต่อว่า ทำไม Sharp DR80 ถึงต้องเก็บครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 407

kalacoza

28/06/2015 19:06:15
1
ไม่ได้เข้ามานาน สาวเพียบเบย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 408

kanomchann

28/06/2015 22:21:57
0

crabfather จากประสบกามณ์ที่ผ่านมา ขนมมีแล้วขายไป
แต่พอจะหามาฟังอีก หาคนปล่อยยากมา น่าจะเป็น1บิตที่
เสียงดีว่างั้น ตอนนี้เพิ่งได้มาตัวนึงไม่มีรีโมท สมาชิกท่านได
มีรีโมทว่างๆอยู่ ขอรบกวนสักอันเด้อคับเด้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 409

jetli

29/06/2015 11:45:25
2
crabfather sharp DR80 นี่น่าจะเป็นตัว top ของ 1bit technology ล่ะครับ เป็น 4 poles แยก ground left & right ออกแนว digitalนะครับ รายละเอียด soundstage focus dynamic ดีมาก ครับ กำลังขับก็ใช้ได้ ถ้าจำไม่ผิด เป็น net MD ด้วย รวมๆแล้วดีมากครับ สำหรับ แนวเสียงแบบ sharp แฟนพันแท้ sharp ต้องมีไว้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 410

crabfather

29/06/2015 11:47:34
166
ขอบพระคุณทั้งสองท่านมากครับ แบบนี้ต้องหามาครอบครองบ้างแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 411

neng_ja

29/06/2015 15:55:27
48
คุณเจษ ผมไม่ใช่แฟนพันแท้ชาร์ปครับ แต่ผมมีเจ้า DR80 ด้วยนี่ซิ อิอิ

เจ้า MD สีดำของคุณเจษมันคล้ายตัวที่ผมมีเลยครับ ยี่ห้อ Goodman สงสัยเป็นพี่น้องท้องติดกัน อุๆๆ

คุณ crabfather อยากให้ลองฟังก่อนนะครับ ก่อนจะตัดสินใจหามาครอบครองเพราะมันแพงเหมือนกันครับ เจ้า DR80 เนี้ยะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 412

rath2o

29/06/2015 16:26:38
305
สวัสดีชาว retro MD ทุกคนคะ ^^

คุณบอย - ขอบคุณคะ ^^ รบกวนด้วยนะคะ

crabfather - ตามที่คุณเจษบอกเลยคะ ตัวนี้สำหรับการอัดผ่านคอมฯ ต้องใช้แท่นวางของรุ่นที่ติดในชุดมาด้วยนะคะ ถึงจะอัดได้

คุณโก๊ะ - ถ้าไม่แก้ไม่หายอาจมีการปล้นนะคะ อิอิ

คุณเหน่ง - ขอบคุณสำรับความรู้คะ ^^ ว่าแต่ 400 กว่าเม้นต์แล้ว เปิดภาคใหม่เลยไหมคะ ^__^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 413

crabfather

29/06/2015 16:53:42
166
นั่นสิครับ ที่จริงผมเป็นคนเรียบง่ายน่ะครับ ชอบฟังอะไรง่ายๆ ต่อหูฟังแล้วจบ เรื่องเสียงเรื่องเล็กครับ ฟังแล้วชอบ มีตังซื้อก็โอเคครับ (เน้นสวยงามถูกใจไว้ก่อน 55555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 414

shogun

30/06/2015 15:36:01
0

อยากได้สีแดงมาเก็บอีกซักตัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 415

kalacoza

30/06/2015 22:10:11
1
@shogun งามจริงๆ ตัวนี้ครับ

สวัสดีทุกๆท่านด้วยครับ

ฝากกระทู้สักหน่อย
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=182339

เผื่อคนในกลุ่มสนใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 416

jorsak7

01/07/2015 08:41:40
1

Hello Morning รุ่นพี่ทุกท่าน

@neng_ja ความเห็น 398 เยี่ยมเลยครับ

@shogun DR80 นี่นางฟ้าจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 417

neng_ja

01/07/2015 15:25:49

ขออนุญาตปิดภาคนี้ด้วยของแดงๆนะครับ

ท่านโชกุน ผมก้ออยากได้อ่ะ dr80 สีแดง อิอิ

เดี๋ยวผมขอเสลาคิดมุขแปปครับสำหรับภาคใหม่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 418

neng_ja

01/07/2015 16:06:45
48
เปิดภาคใหม่ละครับ อิอิ

ตามมากันนะครับ

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=182608
หยิกหู 0
แจกหู 0
"★★★★★ ห้อง retro MD เล่าสู่กันฟัง ภาค59 " มีตติ้งจบคิดแล้วยังคิดถึงภาพวันวาน....ผ่านเลนส์ "★★★★★"