Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอถามรีวิว การใช้ Huawei Mate 7 โดยรวมว่าโอเคร มั้ย

wahnism

02/04/2015 11:34:40
0

พอดีว่าผมกำลังจะซื้อ หัวเว้ย เมท 7 มาใช้ เลยอยากมาถามว่า โดยรวมแล้วเปงยังไงบ้าง มีอาการ เวลาเล่น แล้วแบตร้อนมั้ย หรือ มีอาการค้าง เวลาใช้ไปนานๆ หรือป่าว ตอนนี้กำลังชั่งใจ ระหว่าง โน๊ต 4 กับ เมท 7 ครับ

แต่โน๊ต 4 ตอนนี้มันยังไม่มีโปร แต่ของหัวเว่ย เมท 7 มันมีโปรตอนนี้อยู่อ่าครับ
ว่าจะไปเดินดูที่พารากอนก่อน ไม่รู้ที่ร้านเค้าจะมีตัวอย่างให้ลองเล่นไหม

ใครใช้ หัวเว่ย เมท 7 และ โน๊ต 4 แล้ว มารีวิวทีค้าบบบบบบบบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Rerk

02/04/2015 23:51:21
0
ผมเองก็ไปจับ ๆ เจ้า 7 นี่อยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้ซื้อ แหะ ๆ ส่วนตัวผมใช้ Mate ตัวแรกเลยครับ ตอนก่อนจะซื้อคนรอบข้างก็มีแต่โวยวายว่า "ซื้อทำไมของจีนแดง" บ้าง "เพื่อนซื้อมาเล่นเน็ทติด ๆ หลุด ๆ ตลอด" บ้าง แต่ผมซื้อเพราะไปอ่านรีวิวมาทั้งไทยทั้งฝรั่ง ดูสเป็คแล้วตัดสินใจซื้อมาด้วยราคาไม่ถึงหมื่น ปัจจุบันใช้มาจะ 2 ปี ปัญหาที่เจอคือหน้าจอร้อนเวลาใช้นาน ๆ มีอืดเวลาเล่นทีหลาย ๆ แอ็ป นอกนั้นแทบไม่มีอะไรที่มีปัญหาเลยครับ ผมเองก็ใช้เล่นเกมบ่อย ๆ

ส่วน Mate 7 นี้ถ้ามีโอกาส (ตังค์เหลือ) มั่นใจว่าจะซื้ออีกแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

meemol

16/04/2015 15:55:30
0
น่าสนใจนะ สเปกนี่เทียบเท่ากับไอโฟนได้เลย
มีเซ็นเซอร์ลายนิ้วมือ
ไปอ่านรีวิวนี้มา
http://www.iphone-droid.net/huawei-ascend-mate-7-review/

ผมเลยมีโอกาสไปลองเล่นเครื่องจริงที่shop ในห้างมา ใหญ่มากครับ ถือมือเดียวคือกางมือกว้างมากครับ อ่านสบายตา ผมว่าจะซื้อให้พ่อเล่นซะหน่อย อ่านหนังสือสบายหน่อย ไม่ต้องพก ไอแพด แทปเลตให้หนักเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอถามรีวิว การใช้ Huawei Mate 7 โดยรวมว่าโอเคร มั้ย"