Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำแอมป์พกพาไว้ฟังเพลงร้องทีครับ

LCU54

29/03/2015 21:15:29
0
ตอนนี้ผมมี ipod gen 3 ฟังกับ E888JP อยู่ครับ แล้วคิดอยู่ว่าอยากหาแอมป์มาเพิ่มให้เสียงร้องเพราะมากขึ้น ซึ่งตอนนี้เล็งๆ Alo Conti v2 มือสองอยู่ หรือว่าไปเล่น Aune B1 แทนจะดีกว่าครับ รบกวนแนะนำทีนะครับ หรือถ้าใครอยากแนะนำตัวอื่นเพิ่มเติมก็ได้เหมือนกันนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

29/03/2015 23:00:24

ผมใช้ iPod Classic 160g + Aune B1 + PK1 +m2m คุณหมุหวานครับ
............^
(ปี 2009^ รุ่นเดียวกับที่เค้าดราม่ากันที่ห้องมือสองนั่นล่ะครับทำให้เหมือนมีทองอยู่ในมือเลยครับ)

ผมไม่ได้ต่อแบบ d2m จาก ipod >> B1 นะครับ เป็นความไม่ชอบส่วนตัว
มันให้รายละเอียดมากเกิน ไม่ชอบครับ

ตอนนี้ผมฟัง Moderdog อัลบับ เสริมสุข (Aiff) อัลบับนี้เป็นเพลงไทยที่บันทึกเสียงดีมากๆ
เพราะไปเสียตูด เอ้ย ไปบันทึกเสียงที่อเมกา มันส์....เพาะทุกเพลง

ใครบอกว่า Aune เสียงร้องหวานนี่ ผมเฉยๆครับ
พื้นนิ่งดีครับ แต่รายละเอียดดีมาก แต่ไม่ถึงขนาดแยกขาด กันออกมาเป็นชิ้นๆ
ปลายแหลมไม่ทอดครับ อิมแพ็คไม่กระแทกกระทั้น แต่ฟังสนุกมากครับ
เบส..แน่นอน ถ้าแอมไม่ดีจริง PK1 ไม่มีเบสแน่ แต่กับ อูน มีให้ได้ยินชัดๆเลยครับ
เอาไปแกะเพลงได้เลย แต่ไม่ใช่เบสลูกโตๆลงลึกๆนะครับ แต่เป็นเบสคุณภาพมากครับ
แต่พอดีผมมี dac/Amp เก่าๆตัวหนึ่ง ผมเลยต่อแบบคอนโดเข้าไป
ต่อแบบมั่วๆตามความรู้ที่ผมมีนะครับ ตานี้ แหลมเป็นกลายเลย ฟังดีกว่าเก่าเยอะเลยครับ

สรุป ipod กับ Aune เข้ากันได้ดีมากกก ครับ ฟังได้ทุกแนว ความกว้างก็เท่ากันด้วยครับ

***แต่พอดีผมมีแอมอีกตัวที่ผมชอบและผมฟังว่าต่อกับ Classic แล้วดีกว่า Aune B1ครับ***

Aune B1 ต่อกับ MacBook air (ผ่านช่อง3.5) เพาะกว่าฟังกับ ipod อีกครับ

ส่วน Alo ผมไม่เคยมีงบจะไปถึงซักทีครับผม ยังไงก็หาโอกาสไปลองด้วยตัวเองจะดีที่สุดครับ

Aune B1 เปิด lo ขับ pk1 ไม่หมดครับ Hi ผมยังเปิดตั้ง 60- 70% เลยครับ
แล้วถ้า b1 ไม่ร้อนนี่ เสียงสู้ตอนร้อนไม่ได้เลยครับ แต่ก็เป็นปกติของ Amp Class Aอยู่แล้วครับ

ความหูส่วนตัวล้วนนะครับที่เขียนมา จบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

iPoch

29/03/2015 23:58:33
2
เท่าที่ผมลอง Aune B1 มานะครับ ระบบที่ผมใช้ ibasso dx90 + Aune B1 + Grado 325e ตัว Aune B1 เป็นแอมป์ที่เพิ่มคุณภาพ เสียง โดยไม่เปลี่ยน ลักษณะเสียง ถึงเปลี่ยนก็เปลี่ยนไปในทางที่ดี เพราะหลังจะนิ่งขึ้น เสียงต่างๆจึงลอยเด่นขึ้นมา ดังนั้นจึงง่ายต่อการจับคู่ เรื่อง impact และหลายๆอย่าง จะได้มาจาก DAP กับ DAC ที่ใช้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

mr nes

30/03/2015 00:20:24
10
ipod gen3 กับ e888 ได้เรื่องแนวเพลงร้องอยู่แล้วครับ ความเห็นส่วนตัวและที่เคยใช้ทั้งสองอย่างนี้ ผมเองก็ฟังแนวร้องครับ ผมใช้ continental v3 อยู่ครับ คอนติเป็นแอมป์หลอดเรื่องความหวานสำหรับผม ผมว่าไม่เป็นรองใครครับ ความเห็นส่วนตัวครับ สนับสนุน alo continental 1 เสียงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

30/03/2015 00:39:44
271
ขอแก้นิดหนึ่ง

ผมมาร้องฟังเพลงร้องสาวจีนและเพลงร้องชายไทย

เสียงร้องเคลียนิ่ง ชัดเจนดีมากครับ ด้วยความที่พื้นหลังนิ่งมาก
ทำให้เสียงร้องลอย เพาะดีครับ รายละเอียดนี่สุดยอดครับ

ขอโทษเมื่อกี้ฟังแต่เพลงมันๆ แอมผมพึ่งใช้ไม่กี่ชั่วโมงเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Aune B1

30/03/2015 01:10:22
+1 ในงบ Aune B1 ครับส่วนจะชอบหรือไม่ก็แล้วแต่หูของท่านเลยย
หยิกหู 0
"รบกวนแนะนำแอมป์พกพาไว้ฟังเพลงร้องทีครับ"