Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟังเพลงใน youtibe กับ ลำโพง microlab H200 ต้องซื้อ DAC ไหมครับ

paan25_

27/03/2015 09:21:29
0
ขอเรียนสอบถามครับ

ปัจจุบันผมใช้ลำโพง boston BA635 ฟังเพลงจาก youtube โดยใช้ computer souncard onboard
ชอบฟังเพลงหลากหลาย เช่น หมอลำ แหล่ เพลงฝรั่ง country หรือเพลงเขมร เพลงลูกทุ่ง เพลงญี่ปุ่น
ฟังจาก youtube เพราะสามารถหาได้ง่าย
ปัจจุบันผมอายุ 40 กว่าๆ ทำงานมา 10 กว่าปีแล้วแต่ไม่มีเงินเก็บเลย บังเอิญได้เงินมา 1 หมื่นจึงอยากจะซื้อลำโพงที่ให่้เสียงดีกว่า boston BA635

ตังผมเองก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงมากนัก อาศัยหาความรู้ในเวบเอา พอจะได้ความว่า งบประมาณนี้ น่าจะซื้อ ลำโพง Microlab H200 ซึ่งราคาประมาณ 6 พัน
และ DAC อ่านในเวบแนะนำของไทย sorch audio ราคาราวๆ 3 พัน
ตัวผมเองก็พึ่งรู้จัก dac เมื่อไม่กี่วัน จึงขอเรียนถามว่า

1. ควรซื้อ DAC ไหม หรือควรเอาเงินที่จะซื้อ dac ไปซื้อลำโพงที่ดีกว่า Microlab H200 ครับ
2. หากใช่ควระจซือลำโพงอะไรที่ดีกว่า H200 ในงบประามณไม่เกิน 1 หมื่นครับ

ขอขอบคุณ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟังเพลงใน youtibe กับ ลำโพง microlab H200 ต้องซื้อ DAC ไหมครับ"