Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

งบ แปดพัน ช่วยชี้แนะ Player สักเครื่องทีครับ

JapanKorea

27/03/2015 01:54:31
3
โดยปกติ ตัวผมเอง ชอบฟังเพลง แนว ป๊อป บัลลาด เพลง อนิเมะ เพลง ฮิพฮอพ แนวฟังสบายๆ
โดยเพลงตอนนี้ ที่สะสม อยู่ รวมเพลงไทย สมัย RS โด่งดัง ทั้งหมด 2500 เพลง

ปัญหาที่ผมเจอคือ พอใส่เพลงกับ เพเยอร์เป็นจำนวนเยอะๆ ทำให้เครื่อง อืดดด เหมือนช้าลง เวลาเลือกเพลง
บางเครื่อง อ่านไทยไม่ออกอีก ..

เลยตัดสินใจ ไปหา เจ้า Ipod Touch แทน โดยคิดว่า ใส่เพลงทาง ไอจูน มันช่วยบีบอัด จัดแจง เนื้อที่ ไม่ให้ อืดดด
ผลคือ ถูกใจ แต่ฟังบางเพลง ใสเกิน ... บวกกับ เวลาจะดึงเพลง ออกจาก ไอจูน ก็จะดูเป็น ปัญหาซะ

ตอนนี้สนใจ Sony อีกครั้ง หลังจากที่เคย ใช้ สมัยรุ่น 2GB ที่เหมือน ขนมแท่ง ปักกิ่ง หลายปีล่ะ
ใส่เพลงง่าย ดึเพลงง่าย แต่ความจุุน้อย

จึงอยากสอบถาม พี่ๆ น้องๆ ช่วย ชี้แนะ เครื่องเล่นพกพา สักตัว
ที่ มี บลูทูธ ไว้ต่อกับ ลำโพงบลูทูธ
ที่ลงเพลงง่ายๆ ดึงเพลงง่ายๆ
ฟังเพลงได้นานเกิน 12 ช.ม
ความจุ 32 GB ขึ้นไป
ไม่จำเป็นต้องเพิ่มเม็มก็ได้
งบ ไม่เกิน แปดพัน
ไม่จำเป็นต้องมือหนึ่งครับ

ปล.ปกติฟังจาก Ipad mini 64GB เปลี่ยนเพลงที ลำบากจริงๆ
แนะนำที ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

27/03/2015 09:46:45
71
SONY NWZ-A15 ตอบโจทย์ได้ครบเลยครับ หรือเพิ่มงบ 2000 จัด A17 จะได้ความจุเพิ่มขึ้น ทั้ง 2 ตัวสามารถเพิ่มเมมได้ด้วยครับ แบตอึดฟังไฮเรสได้ 20 ชั่วโมง++ (โซนี่เคลมไว้ถึง 30 ชั่วโมง)ถ้า MP3 ธรรมดาฟังได้นานกว่านั้นอีกครับ แนวเสียงเหมาะกับเพลงหลายแนว ยิ่ง Anisong นี่สุดติ่งจริงๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"งบ แปดพัน ช่วยชี้แนะ Player สักเครื่องทีครับ"