Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคยสั่งหูฟังจาก CDJAPAN ไหมครับ?

9F

21/03/2015 22:10:43
แพ็คดีไหม
ผมจะโดนภาษีไหมครับ โดนเยอะแค่ไหน
แล้วเขาจะตรวจยังไงครับแกะของเราดูรึป่าว?

พอดีตัวที่จะเอาในไทยไม่มีเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

souldealer

21/03/2015 22:31:04
0
เรื่องภาษีแล้วแต่บุญแต่กรรมนะครับ ถ้าทางนั้นลงราคามาบนกล่องเลย
ศุลกากรก็จะประเมินราคา ภาษี 10% , 7 % ครับ ส่วนแกะตรวจมั้ย
ศุลกากรน่าจะเจาะกล่องด้านนอกให้เห็นกล่องหรือวัสดุด้านในครับ

ปล.ถ้าโชคดีก็ไม่โดนเลยนะผมสั่ง fitear มารอดตัวแบบสบายแต่นานหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nonotaro129

25/03/2015 15:25:54
0
เพิ่งลองสั่งหูฟังมาใช้เมื่อต้นเดือนนี้เองครับ การแพ็คของโอเคเลย
ส่วนเรื่องภาษีแล้วแต่ดวงครับ แต่ของผมไม่โดนนะ สั่งมาพร้อม CD แผ่นนึงกับของเล่น
แล้วก็กล่องใส่หูฟังของ ATH รวมกันมาในกล่องเดียว กล่องที่ใส่มาใหญ่พอสมควร ลุ้นว่าจะโดนภาษีไหม ก็ไม่โดนนะครับ ให้เค้าส่งแบบ Sal แต่ส่งแบบนี้ก็มีความเสี่ยงสูง

ของราคารวมทั้งกล่องที่ว่ามาคิดเป็นเงินไทยประมาณ 2พัน บาทน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใครเคยสั่งหูฟังจาก CDJAPAN ไหมครับ?"