Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเลือกระหว่างลำโพง 2 ชุดนี้กับเพลงแนว Maroon 5 / Pitbull

miin

06/03/2015 01:09:32
0
อยากได้ลำโพงซักชุดฟังเพลงแนวๆ Maroon 5 / Pitbull ลำโพง 2 ชุดด้านล่างตัวไหนตอบสนองความต้องการของผมได้มากกว่ากันครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดจึงไม่สามารถไปลองฟังได้ด้วยตัวเองครับ
1.Boston Acoustics Soundware xs 2.1

2.Swan M50W

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

jamejaa

06/03/2015 02:09:08
2
ตอบค่อนข้างยากเลยครับ ลางเนื้อชอบลางยาครับ
ก่อนอื่น จขกท ถามตัวเองก่อนครับ
1.เอาไปฟังเพลงอย่างเดียวรึเปล่า
2.ชอบเบสมากไหม

ถ้าเอาไปฟังเพลงอย่างเดียวแนะนำเป็น ลำโพง 2.0ครับ ได้ฟิลลิ่งกว่าเยอะ
แต่ถ้าชอบเบสดังไป 3บ้าน 8บ้าน ก็เลือก2.1ครับ
เพียงเเต่เสียงจะไม่สมูทเท่า 2.0 หากเซตอัพไม่ดีเท่านั้นเอง

Swan M50W ทำได้ดีครับสมราคาสุดๆ ผมใช้อยู่ ตอนแรกตอนคอมฟังเพลง ตอนนี้ปลดประจำการไว้ดูหนังอย่างเดียวละครับ ฟังเพลงบ้างตามโอกาศ ตามแนวเพลง

ส่วนBoston Acoustics Soundware xs 2.1ผมไม่มีประสบการณ์การฟังเลยคงไม่อาจแนะนำได้ เพียงแต่ดูภายนอก สังเกตได้ว่า ตัว satellite(ลำโพงคู่หน้า) มีขนาดเล็กอยู่พอสมควร ไม่แน่ใจว่า อิมเมจของเสียงเล็กตามไปด้วยรึเปล่า ต้องไปลองดู

สุดท้านนี้อยากให้กำตังไปลองฟังเองครับ สละเวลาสักวันนึง แล้วจะได้ตัวที่ถูกใจกลับมาครับ

อ่อ...ลืมบอกไป ตอนที่กำตังไปซื้อเอง กำให้แน่นๆนะครับ ระวังจะได้ตัวอื่นกลับมา
คนในบอร์ดนี้ผมว่าเกินครึ่ง มักจะไม่ได้ของที่เล็งไว้หรอกครับ ส่วนใหญ่จะได้แพงกว่า 5555
ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงครับ =^_^=
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

afterbreak

06/03/2015 07:00:24
1
1.Boston Acoustics Soundware xs 2.1 ผมชอบมากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเลือกระหว่างลำโพง 2 ชุดนี้กับเพลงแนว Maroon 5 / Pitbull"