Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอแนะนำหูฟัง in-ear กับ Full size ราคาไม่เกิน 3000+-500 ครับ

doraoam

03/03/2015 23:47:33
0
ณ เวลาปัจจุบันนี้ หูฟังคู่ชีพผม(ไวแสง R2) เริ่มร่วงโรยตามอายุที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆของมันแล้ว
ประกอบกับหูของผมในเวลานี้ พอฟังนานๆแล้วเริ่มมีอาการปวดเมื่อยล้า ต้องถอดหูฟังมาวาง
แล้วพักหูไปสักพักจึงฟังต่อได้โดยไม่มีอาการปวดหูเท่าใดนัก จึงคิดว่าอยากจะหาหูฟังแบบ
Full size มาใช้ฟังบ้าง จะได้ฟังเพลงอย่างสบายๆไม่ติดขัดอะไร มีใครแนะนำรุ่นไหนบ้างหรือครับ

อนึ่ง ปกติผมเป็นคนฟังหลายแนวครับ ฮิปฮอป,แรพ,อาร์แอนด์บี,แจ๊ส,ป็อบ,ร็อค,โอเปร่า,อัลเทอร์เนทีฟ,บรรเลง
อะไรพวกนี้นี่ฟังหมด เรียกได้ว่าถูกชะตาเพลงไหนก็ กดซื้อเพลงนั้นจาก iTune store โลด เลยอยากได้แบบ
ที่ฟังได้หลากหลายแนวหน่อยครับ ใครจะแนะนำเพลงด้วยก็ดีนะครับ เดี๋ยวไล่ไปลองฟังดู ^^

ป.ล.หูฟังไวแสงผมมันยางเริ่มหลุดน่ะครับ เคยส่งไปซ่อมแล้วหนนึง
ป.ล.2 เพิ่งนึกคำถามใหม่ได้ครับ พกหูฟังไปต่างประเทศแบบใส่กระเป๋าเดินทางนี่จะรอดไหมครับ อีกไม่นานนักจะมีกำหนดการต้องห่างเหินจากเมืองไทยไปสักระยะ เลยกะซื้อไว้ไปฟังที่โน่นด้วยเลย @@
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

doraoam

03/03/2015 23:50:20
0
เอ้ยเพิ่งเห็นว่าหัวกระทู้ตกคำว่า "คำ" ไปครับ -*-

จาก"ขอคำแนะนำ"กลายเป็น"ขอแนะนำ"เฉยเลย

ไม่นะ O_o
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

capocino

04/03/2015 07:03:15
2
เอาตามที่ผมชอบราคาเท่านี้นะครับ
Grado Sr60e
Koss Portapro
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เหน่งบา

04/03/2015 08:13:48
1,866
หากไม่มีปัญหาว่าใช้แบบopen ไม่ได้ อยากให้ขยับจากที่น้องcapocinoบอกไปอีกนิดครับ เอาให้ถึง SR80e อีกไม่เยอะครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอแนะนำหูฟัง in-ear กับ Full size ราคาไม่เกิน 3000+-500 ครับ"