Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

..มีแอป์คลาส เอ อื่นอีกมั้ย

ชาว ประโคนชัย

28/02/2015 18:07:37
ถ้าเทียบกับ ตัวอื่น Aune จะสูสี กับตัวไหนบ้าง ถ้าไม่คิดเรื่องราคา

ถ้ามีตัวเดียวในโลก สงสัยขายกระจาย เหมือนโน๊ต2 3 4

อยากได้แบบขับลำโพงตัวเล็กๆ ได้ด้วย จะได้ใช้ประโยชน์ได้ 2 อย่างเลย

รู้สึกว่าเป็นแอมป์เฉยๆ มันจะเสียเปรียบ Dac/Amp ในแง่ อรรถประโยชน์ เน้อ..
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

01/03/2015 01:26:00
573
ตอนนี้ในท้องตลาดค่อนข้างหาแอมป์แบบพกพาที่เป็น class A ยากครับ เพราะโดยพื้นฐานแล้ว แอมป์ class A จะเป็นวงจรที่กินไฟมากครับ เพิ่งมี aune นี่แหละที่ยัดแบตขนาดใหญ่ออกมาขาย จึงทำให้เป็นแอมป์พกพา class A ที่ทั่วโลกกำลังนิยมจ้าาา

ส่วน dac พร้อมแอมป์บ้านต่อลำโพงแบบ class A ผมก็ยังไม่เจอนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็น class AB ครับ ไม่ทราบว่ากำลังมองหาสินค้าที่ใช้งานแบบไหนครับ เดี๋ยวผมจะช่วยส่องๆดูให้จ้าาา ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nan79

02/03/2015 17:34:01
2
เคยถามพี่ที่เค้าเล่นเครื่องอยู่ เค้าเล่าว่า class a เสียงจะลื่นมาก แต่มีข้อเสีย คือ ตัวใหญ่ กินไฟ ร้อนมาก เพราะเหตุนี้จึงทำให้วัสดุอุปกรณ์อายุการใช้งานสั้นกว่าตัวอื่น แต่เรื่องเสียงดีนี่คือ ดีมากๆ

วันนี้มีแถมด้วย บอกว่า ตัวนี้ (Aune B1) อย่างต่ำๆ คงต้องเผาเป็น 100 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย พอนึกถึงแบต แล้วก็เรื่องความร้อน สงสัยต้องใช้เวลานานกว่าเผาอย่างอื่น เพราะคงไม่เหมาะที่จะเปิดทิ้งไว้ต่อเนื่องนานๆ อย่างที่เคยทำกะอย่างอื่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
"..มีแอป์คลาส เอ อื่นอีกมั้ย"