Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สาย Black Dragon มีสายให้เคลมมั้ยครับ?

นายริน

24/02/2015 23:45:21
สวัสดีอีกครั้งครับ ผมชื้อสาย Black Dragon มาได้ประมาณ 11 วัน

ขั้วข้างขวามันหลวม ๆ ไม่แน่น แต่เสียงยังออกปกติ แบบนี้ผมขอเปลี่ยนสายได้มั้ยครับ?

มุมของขั้นทั้งสองข้างก็ไม่เท่ากันด้วย ดูเหมือนทำมาไม่ค่อยดีครับ คือเสียงปกติ แต่ขั้วข้างขวามันไม่แน่นครับ เวลาขยับตัวจะได้ยินเสียงกุกกัก (ไม่รู้มโนไปเอง หรือมันจริง)

ผมได้ลองเอาสายเก่าที่เปื่อยสุด ๆ มาเสียบ เสียบแล้วแน่นทั้งสองขั้วเลย และเสียงยังปกติดี แต่สายมันใกล้ขาดในเต็มทีแล้ว

แบบนี้ผมเอา Black Dragon มาที่ร้านเปลี่ยนสายได้มั้ยครับ รู้สึกผิดหวังเล็ก ๆ ครับ >_>;
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายริน

24/02/2015 23:51:07
ลืมบอก

เสียบกับ Westone 4R นะครับ ขั้วเชื่อมต่อเป็นแบบ 2 pin สีทอง ข้างขวาเสียบแล้วมันขยับกุกกักได้ ดูไม่แน่นเลยครับ

บางจังหวะผมขยับหัวตามจังหวะเพลง ได้ยินเสียงเหมือนอะไรขยับ ไม่ใช่ตัว Driver ครับ เสียงไม่ขาด แต่ได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรกุก ๆ กัก ๆ เหมือนอะไรมากระทบที่หูข้างขวา

ผมหยิบมาดู ลองจับ ๆ แถวขั้ว ปรากฏว่ามันขยับได้ เหมือนมันเสียบไม่แน่น ผมพยายามใส่แรงเสียบเข้าไปอีกหน่อย แต่มันสุดได้แค่นั้น

เสียงออกตามปกติ ไม่ได้มีอาการผิดปกติของเสียง แต่ขั้วของสายมันทำมาไม่ค่อยดีอ่ะครับ ดูแล้วคุณภาพไม่ค่อยดีเลยครับ

แบบนี้สามารถเอามาเปลี่ยนหรือเคลมได้หรือไม่ครับ?

รบกวนทีมงานช่วยตอบหน่อยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

27/02/2015 14:36:15
เบื้องต้น คุณ นายริน สามารถนำกลับมาเช้คที่ร้านใด้เลยครับ
เพราะสินค้าของ Moon Audio นั้นมีประกันจากทางร้านอยู่เเล้วครับ
หยิกหู 0
"สาย Black Dragon มีสายให้เคลมมั้ยครับ?"