Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลองใช้ in-ear มา 2-3 ยี่ห้อแล้วไม่พอดีหูซักอัน ทำ custom จะหายมั้ยครับ

NJ

24/02/2015 14:25:46
ลองมา 2-3 ตัวครับ เปลี่ยนจุกก็มาหลายแบบ โฟน comply จุก UE etc...

ที่บอกไม่พอดีคือ ใส่ได้นะครับ แต่เหมือนมันไม่แน่นเลยทำให้เสีย bass ไม่มีเลย ยกเว้นจะเอามือกดไว้

อาการแบบนี้ถ้าทำหู custom จะหายมั้ยครับ หรือต้องไปเล่น earbud เอา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SONEarn

24/02/2015 14:42:46
0
หายครับ

ของผมเหมือนอาการจะแย่กว่า คือมันหลุดครับ
ใส่ไม่ได้เลยครับทั้งแบบยาง ซิลิโคน
ถ้าเป็นโฟมพอได้ครับแต่แต่ก็ประมาณ 15 นาที แล้วเสียงไม่ประทับใจด้วย
ลองหูฟัง และจุกมาหลากหลายยี่ห้อแล้วก็แก้ไม่ได้ครับ

ลองไป ลองมา เหนื่อยครับ
สุดท้ายก็เลยลองจัดคัสต้อมดู ผลก็ตามคำตอบตอนแรกเลยครับ
ผมว่าถ้ามีงบก็น่าลองดูนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ASIAM

24/02/2015 16:48:10
0
หายค๊ะ..............เงินหายไปเยอะเลย

ที่ใส่แล้วหลุด น่าจะเป็นแบบลักษณะการใส่มากกว่า คือใส่ไปตรงๆแล้วให้จุกดุดกับรูหูอย่าเดียว
เดี๋ยวๆก็หลุด

คือต้องใส่แล้วปัดท้ายให้ขัดกับร่องใบหู ก็จะไม่หลุด ยิ่งเป็นแบบคล้องหลังหูด้วยแล้ว สบายมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

24/02/2015 18:16:08
ลองวิธีการใส่ inear ของผมดูครับ

ถ้าเป็นแบบ ตัวY ใส่เข้าไปให้แน่นที่สุด หมุนซ้าย หมุนขวาให้เข้าไป

แล้วจัดให้อยู่ในลักษณะ ปลายสายหันลงปกติ

แล้วจับที่กลางทางแยกตัว Y ยืดตัวตรงครับ แล้วดึงลงเบาๆให้ชิดตัว

ใช้แรงพอให้หูฟังที่อยู่ในหูเราขยับนิดหนึ่งได้ แล้วก็ปล่อยสาย

หูฟังจะเท่ากันทั้งสองหูเลยครับ

ถ้าเป็นแบบหูฟังคล้องหลังหู พยายามขยับให้เข้าที่แล้วเอานิ้วกดตรงด้านหลัง
ตรงส่วนที่เป็นหลังท่อที่เข้าไปในหูเราครับ แล้วปล่อยน่าจะแน่นแล้ว

ส่วนถ้าคนที่มี รูหู ผมพูดถึง รูหู นะครับ ไม่เท่ากัน คงต้องหาจุกโฟมครับ พอช่วยได้ครับ

เรื่อง "หู" นี่ปัญหาเยอะครับ ยิ่งหู 15-16-17 เกือบพาผมติดคุกหลายครั้งแล้วครับ

"หู" 20-24 ก็เรื่องมากปัญหาเยอะ ขี้งอล อะ!!!! นี่ ผมพาออกทะเลอีกแล้วใช่ไหมนี่ 555
หยิกหู 0
"ลองใช้ in-ear มา 2-3 ยี่ห้อแล้วไม่พอดีหูซักอัน ทำ custom จะหายมั้ยครับ"