Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

*** ขอระบาย AKG K618 หน่อยคับ ***

ปุ๊ทะลิ

22/02/2015 22:49:29
0
สวัสดีคับ เฮียมั่น พี่เบียส และเพื่อนๆทุกคน

ไม่พูดพร่ำทำเพลงอะไรมากละกันนะคับ ขอระบาย เกี่ยวกับเจ้า K618 หน่อยนะคับ

เรื่อง Material ผมขอใช้คำว่า "ห่วยแตก" เลยก็แล้วกันนะคับ
เรื่องความทนทานนี่เรียกได้ว่าอยู่ในระดับ "ต่ำ" เลยก็ว่าได้

คือ screen หน้ากล่องว่า Premium DJ Headphone ผมก็คาดหวังซะสูงเลย ว่ามันจะต้องทนไม้ทนมือ

ตัวแรกที่ถอยมา ใช้ไปได้ไม่นานก็พบปัญหาเดียวกับที่หลายๆท่านพบ คือ "ก้านหัก"

ซึ่งทางร้าน และ ทางศูนย์ไทย ก็ใจดีเหลือเกินให้เคลมเป็นตัวใหม่ ซึ่งปกติเจ้าอื่นคงไม่ให้แน่ๆ

แต่ถึงกระนั้นผมก็ขอ "ติ" เรื่อง ระยะเวลาในการเคลมคับ คือ นานมากคับ นานถึง 2 เดือน
ซึ่งตรงจุดนี้ใครรับได้ผมไม่รู้นะ แต่ผมรับไม่ได้ ผมว่ามันนานเกินไป ควรปรับปรุงคับ

แล้วเวลา 2 เดือนก็ผ่านไป ได้รับหูฟัง ใหม่ป้ายแดง ยังไม่แกะซีล มาเลยคับ

ขอ "ชื่นชม" การบริการพนักงาน มั่นคง สาขา "งามวงศ์วาน" คับ
น้องอัธยาศัยดีมาก ใส่ใจการบริการดี ให้ความช่วยเหลือเต็มที่จริงๆ

วกกลับมาที่หูฟังคับ

ด้วยความที่ไว้ใจ และวางใจว่าเป็นของใหม่ ก็ไม่ได้แกะลอง จนกระทั่งเวลาผ่านไปหลายวัน

ถึงตรงนี้หลายคนอาจจะงงว่า ทำไมผมไม่แกะลองเลย หรือไม่กลับมาแกะลองที่บ้านเสียวันนั้น

อันนี้ขออธิบายครับว่า ระยะเวลา 2 เดือนที่ผมรอการเคลมหูฟังตัวนี้ ผมได้ซื้อหูฟังตัวอื่นมาใช้แทน
จึงทำให้ผมไม่ได้ใส่ใจที่จะแกะออกดูหรือลองฟัง

ซึ่งผมก็ได้แกะออกดูเมื่อซักครู่นี้เองคับ และผลปรากฎว่า "งานเข้าอีกแล้วคับ"

ผมนี่เอามือตบหน้าผากตัวเองแรงๆ 1 ที เลยคับ ปรากฎว่า "ตะเข็บ ear pad ขาด" คับ

บอกตามตรงคับว่า ผมอารมณ์เสียมาก ไม่คิดว่า K618 จะ QC ต่ำขนาดนี้
จากประสบการณ์ที่ได้สัมผัสกับ AKG มาหลายตัว ผมว่าความทนทานนั้นอยู่ในระดับดีทีเดียว
ไม่ว่าจะ K412 / K440 / K66 / K420 / K450
และ K181DJ ที่ถือได้ว่าทนที่สุดในบรรดาหูฟังทั้งหมดของผม และยังคงใช้อยู่มาจนถึงทุกวันนี้

ถึงจุดนี้ผมบอกตามตรงว่า "ผิดหวัง" กับ AKG มากคับ
ตอนนี้ก็ได้แต่นั่งมองรอยขาดของ ear pad แบบหมดอารมณ์

ผมขอทิ้งท้ายเอาไว้ด้วยเรื่่องเสียงแบบสั้นๆก็แล้วกันนะคับ
ว่า "สอบผ่าน" ในฐานะที่บอกว่า ตัวมันเป็นหูฟัง DJ คับ

ขอบคุณ และ สวัสดีคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ธง

22/02/2015 23:00:03
น่าเสียใจแทนจริง ๆ ครับ ผมแนะนำได้แต่ว่า... ท่านเคลมไปอีกรอบแล้วขายต่อเถอะครับ 555+ ทำให้ผิดหวังหลายรอบก็ไม่ไหว

AKG ไม่มีนโยบายซ่อมนะครับ ถ้ามันเสียหายและยังอยู่ในประกัน เขาจะเอาตัวใหม่ให้ทันที

เพียงแต่ว่า มันต้องไปต่างประเทศเท่านั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ปุ๊ทะลิ

22/02/2015 23:08:20
0
ตอนแรกก็คิดจะประกาศขายอยู่เหมือนกันคับคุณธง

แต่พอแกะมาเจอแบบนี้ ผมถึงกับหมดอารมณ์เลย

เรื่องเคลม ผมว่าอาการนี้ศูนย์ไทยคงไม่รับเคลมคับ

บอกตรงๆคับ เซ็งมากๆ เซ็งสุดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"*** ขอระบาย AKG K618 หน่อยคับ ***"