Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำสายอัพเกรดให้ W40 ทีครับบ

Gunn_tanakorn

22/02/2015 15:44:54
0
อยากได้เสียงร้องมาข้างหน้ากังวาลๆแหลมไปไกลกว่าเดิมฟังได้หลายๆแนว
เล็งๆไว้มี

- Brimar Audio Quantum SXC 5,000บาท

- silver dragonอันนี้ไม่ทราบราคา ร้านเฮียมีมั้ยครับ
หรือจะเก็บเล่นBrimar Audio Monarch Agดีรบกวนด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

HEAT

22/02/2015 21:57:56
1
เอาเท่าที่เคยลองนะครับ
Brimar Audio Quantum SXC ปัจจุบันใช้เส้นนี้อยู่ กับ W40
เสียงจะอัพขึ้นทุกย่านนะครับ เบสมีอิมแพ็คขึ้นชัดเจน ส่วนรายละเอียดลอยมาชัดขึ้นพอสมควรครับ(ต่างไม่มากเท่าไรครับ พอสัมผัสได้) ส่วนเสียงร้อง แทบไม่ขยับเลยครับ Westone ยังไงก็ขุ่นครับ ยอมรับเถอะครับ แต่ผมชอบนะ

เห็นหลายท่านบอก ถ้าใช้สายเงินล้วนๆ อย่าง Monarch AG จะได้เสียงร้องที่เด่นขึ้น และรายละเอียดเสียงแหลมที่มาเต็มๆครับ แต่ต้องแลกกับปริมาณเบสที่ลดลง

ถ้าไม่ว่างก็รอท่านอื่นมาแนะนำต่อนะครับ ถ้าว่างมะไหร่ เอาหูฟังกับPlayerไปลองร้านเลยครับ รับรองถูกใจแน่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

volvoflip

22/02/2015 22:51:00
2
ผมลอง Brimar Quantum SXC, Monarch CU, silver dragon, black dragon, Nocturnal อีก 4 แบบ ผมชอบ Nocturnal Acrux สุดนะครับ มันให้เสียงกลาง แหลมที่ใสขึ้น รายละเอียดดีขึ้นเยอะครับ ผมลองกับ W60 นะครับ

ยังไม่มีโอกาสลองสายท็อปๆของร้านเฮีย พวก Toxic cable, Double Helix Cable เลย comment ไม่ได้ครับ แต่สายท็อปๆราคาแพงกว่าหูฟังอีก ผมว่าเอาไปถอยหูท็อปๆหรือทำ CIEM ดีกว่ามั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

23/02/2015 01:55:02
1,057
Silver Dragon ยังมีขายอยู่ครับ
จะเป้นสายที่ให้เสียงกลาง(เสียงร้อง)ที่เด่นมากๆครับ โทนเสียงโดยรวมนั้นสะอาดขึ้น และให้เบสที่เก็บตัวใด้ดีขึ้นครับ โทนเสียงจัดว่าเข้ากับ 4r W40 อยู่ไม่น้อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Gunn_tanakorn

24/02/2015 21:57:30
0
ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ และรบกวนอีกนิดครับ Silver dragon กับ Brimar Audio Monarch Ag เสียงต่างกันมากมั้ยครับ สายเงินเหมือนกันแต่ราคาต่างกัน 5,000 เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

nan79

24/02/2015 22:26:28
2
เท่าที่เคยลอง ถ้าใช้ Brimar คงต้องเป็นสายเงินค่ะ ถึงจะได้อย่างที่ชอบ แต่เรื่องตำแหน่งเสียง คือ ลองนานแล้ว จำไม่ค่อยได้อ่ะ แต่ character เสียงจะเปลี่ยนอยู่นะ ถ้าลอง silver dragon แล้วยังไม่ถูกใจ ดูสาย Toxic มั้ย เห็นที่ร้านบอกว่า character เสียงจะเปลี่ยนไม่มาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนแนะนำสายอัพเกรดให้ W40 ทีครับบ"