Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเรื่องเครื่องอัดเสียงหน่อบคับ

ee

31/01/2015 05:30:45
คือมี dx50 1ตัว ต้องการหาอุปกรณ์ที่ต่อกับusb port แล้วอัดเสียงลงได้เลยไม่ทราบมีอุปกรณ์ประเภทนี้มั้ยครับ(มีไมโครโฟน + ตัวอุปกรณ์(อุปกรณ์อาจมีไมโครโฟนในตัวอยู่แล้ว)+player(dx50) แล้วใช้งานได้เลย) เอาขนาดเล็กๆพอมัดรวมกันได้คับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

31/01/2015 10:08:07
2,893
ได้ลองเอามือถือมาต่อผ่านสาย OTG เสียบเข้าช่อง usb ของ DX50 ดูแล้วยังครับ
ไม่รู้ว่า DX50 จะสามารถอ่านไฟล์ในมือถือได้โดยตรงอย่างพวก Flash Drive หรือเปล่านะ

แต่ผมก็เดาว่ามันคงใช้ไม่ได้ เพราะ DX50 มันต้องการ usb driver อย่างที่เวลาเอา DX50 ไปเสียบเข้าคอมใช้เป็น dac amp ก็จะต้องมีการลง driver ในคอมก่อนล่วงหน้าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ee

31/01/2015 11:19:46
ขอบคุณคับเด๋วลองก่อน.......คือไม่อยากพกอุปกรณ์หลายตัวน่ะคับ
แต่เคยลองต่อกับ flashdrive ตรงๆอันนี้ไม่เห็นคับ
เอ่อว่วแล้วก็ต่อสมาทโฟน(แอนดรอย)เงียบ......เป็นเป็นสากกะเบือทิ่มดินเลยอ่ะคับ
ในความคิดผมคิดว่า 1ต้องมีซอฟแวร์ 2ฮาร์ดแวร์ เผื่อมีใครเชี่ยวๆ เรื่องแบบนี้รบกวนขอความรู้ด้วยนะคับ

ee anime
หยิกหู 0
"รบกวนเรื่องเครื่องอัดเสียงหน่อบคับ"