Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรีออร์เดอร์ : หูฟัง Audeze EL8 ที่กระทู้นี้จ้าๆๆๆ

นายมั่นคง

30/01/2015 00:03:17
4,282

ผมขออนุญาตมาตั้งกระทู้ใหม่ตรงนี้นะครับ เพราะแต่ละท่านจะได้ทราบว่ามีการปรีออร์เดอร์แล้ว เพราะไม่งั้นบางท่านอาจจะสังเกตุไม่เห็นน่ะครับ 555 อันนี้เป็นกระทู้การปรีออร์เดอร์หูฟัง Audeze EL8 ที่เปิดตัวไปเมื่อต้นปีนี้หมาดๆๆ และเท่าที่ผมเช็คมา สินค้าสามารถทะยอยส่งได้ราวๆ กลางเดือนมีนาคม(หรือเร็วกว่า)

สินค้านี้เป็นสินค้าที่ผมทำราคาให้พิเศษจริงๆ เพราะจากการคำนวนคร่าวๆกดเครื่องคิดเลขหลายตลบ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องภาษีนำเข้า ค่าขนส่ง VAT ราคาจำหน่ายจริงๆที่พอจะทำได้และหายใจออกน่าจะเป็น 27900 บาทครับ แต่เรื่องจากตลาดออดิโอไฟล์บ้านเรานั้นเล็กมาก ผมเลยตัดสินใจทำราคาพิเศษที่เหมือนกับการช่วยกระตุ้นกลุ่มออดิโอไฟล์ไทยๆๆให้คึกคักหน่อย ด้วยการวัดดวงสั่งสต๊อกสินค้ามากหน่อย เพื่อจะได้รับส่วนลดเพิ่มอีกเล็กๆน้อยๆจากตัวแทน และก็เอาส่วนลดที่ได้มามอบให้กับทุกๆท่านไปเลยครับ

ราคาก็เลยน่าจะออกมาพิเศษสำหรับล็อตนี้ล็อตเดียวจริงๆครับ คือราคา 25900 บาท ทั้งแบบ EL8 Open และ EL8 Closed ซึ่งท่านใดต้องการทำมัดจำเพื่อคอนเฟิมราคานี้ ผมอยากให้ช่วยเหลือผมด้วยการขอเก็บมัดจำเพียงตัวละ 10000 บาทเท่านั้นพอครับ ซึ่งราคา 25900 บาทนี้เฉพาะเล็อตแรกที่ถึงไทยเท่านั้น ส่วนล็อตต่อไปต้องขอราคาที่ 27900 บาทครับ เพราะคิดสาระตะแล้ว ยังไม่เผื่อค่าใช้จ่ายอื่นๆทีมองไม่เห็นอีกจริงๆครับ 555

เฉพาะรายการนี้ผมขออนุญาตทุกท่านที่สนใจ โอนเป็นเงินสดยอด 10,000 บาทเข้ามาที่ (ใสเศษสตางค์ไว้หน่อยก็ดีครับ)

ชื่อบัญชี : บริษัท มั่นคงแก็ดเจ็ท จำกัด /MUNKONGGADGET CO., LTD.

ธนาคารกสิกรไทย : เลขที่บัญชี 772-2-28577-2 (สาขาเซ็นทรัลเวิลด์)
ธนาคารไทยพานิชย์ : เลขที่บัญชี 247-216083-6 (เซ็นทรัลเวิลด์)
ธนาคารกรุงเทพ : เลขที่บัญชี 917-004013-4 (สาขางามวงศ์วาน)

หลังจากโอนเงินแล้วเมล์แจ้งการโอนเงินที่ info@munkonggadget.com
ว่าโอนเข้าธนาคารไหน ช่วงเวลาไหนเท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

ส่วนการรับสินค้าตอนของมา ต้องแจ้งให้ทราบว่าน่าจะเป็นช่วงกลางมีนาคม หากมีการล่าช้าจากทาง Audeze จริงๆ ก็ถือว่าเรารอลุ้นร่วมกันนะครับ 555 และตอนชำระเงินเฉพาะสินค้ารายการนี้ผมขออนุญาตเป็นเงินสดก่อนในเบื้องต้น แต่ถ้าค่าใช้จ่ายไม่ฟิตจนเกินไป ผมรับบัตรแบบไม่ชาร์ตได้ครับ(อันนี้รอตอนของมาอีกทีผมจะแจ้งให้ทราบครับ)

ก็ชี้แจงให้ทุกท่านทราบโดยละเอียดก่อนแบบหมดเปลือกเลยครับ ใครมีข้อซักถามอะไรเกี่ยวกับการปรีออร์เดอร์เดี๋ยวผมมาตอบให้ทราบนะครับ ผมเกรงใจทุกท่านจริงๆที่เอ่ยปากเรื่องมัดจำ แต่เนื่องจาก margin ต่ำมากจนผมอาจจะขาดสภาพคล่องก็ได้ ก็เลยเอ่ยปากกันตรงๆล่ะครับ

ส่วนแอมป์เดี๋ยวผมสั่งมาให้อย่างแน่นอนครับ พวก accessories อะไร หรือใครอยากได้อะไรแจ้งได้นะครับ ตอนนี้สินค้าในสต๊อกผมน่าจะมีครบทุกรุ่นให้เลือก ไม่ว่าจะเป็น Audeze รุ่นพ่อหรือรุ่นพี่ มีครบหมดเลยครับ ขอบคุณทุกๆๆท่านครับ 555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

30/01/2015 00:09:51
4,282
อัพเดทครับ ท่านที่ประเดิมให้หรือคนจีนเรียกว่า เถ่าไช่ นั่นก็คือ.....

1. mikroski@gmail.com แบบ Closed รับเรือธง ...............รอแจ้งโอนจ้าๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

30/01/2015 00:20:29
3
เฮียครับ มีกำหนดว่าจะต้องจ่ายมัดจำ ภายในวันไหนมั้ยครับ พอดีผมสั่งแอมป์ ของอาจารย์หมูหวานไว้ แต่ยังไม่รู้ว่ามาวันไหน(แต่ผมเดาเอง ว่าน่าจะภายในเดือนกุมภา555) ผมกะว่าไปรับของแล้วจะจ่ายตังค์ ค่ามัดจำที่พารากอนเลยได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

30/01/2015 00:59:32
4,282
สำหรับพี่ tangkoo ผมจดขึ้นมาให้ก่อนได้เลยครับ ชำระพร้อมกับหมูหวานได้ครับพี่ ไม่ซีเรียสครับ^^

แต่คร่าวๆจากตัวแทนสิงคโปร์เค้าจะรอผมส่งยอดสั่งช่วงต้นเดือนหน้า แต่จะว่าไปไม่ใช่รอรวบรวมยอดหรอกครับ 555 เพราะผมต้องสั่งให้ได้ยอดตามที่เค้าบอกถึงจะได้ส่วนลดเพิ่มอีกหน่อยนึงตามที่เล่าไว้ข้างต้น(หน่อยจริงๆๆ 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

tangkoo

30/01/2015 01:17:08
3
ขอบคุณมากครับเฮีย งั้นเอาแบบปิด 1 ตัวพารากอน เหมือนเดิมครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

unchain

30/01/2015 05:44:16
17
แบบปิด 1 ตัว วันอังคารโอนครับ

รับของปลายเมษา ไม่เกิน ปลายพฤษภา ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Valentine

30/01/2015 08:14:50
6
จองแบบ Closed 1 ตัวครับ รับของที่เรือธง ผมโอนค่ามัดจำและส่งสลิปให้ที่เมล์แล้วนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

unchain

30/01/2015 09:45:45
17
จัดเรียบร้อยละครับ เช้านี้ 9.37 น.ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

unchain

30/01/2015 09:46:26
17
ส่งรายละเอียดไปที่เมลล์ละนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

bee

30/01/2015 09:46:42
แบบเปิด กับ ปิด เสียงต่างกันอย่างไร รบกวนเฮียด้วยครับ ขอบคุณ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

30/01/2015 10:07:16
113
นั่นสิครับ ทำไม่ไม่มีคนสั่งแบบ open เลยสักคน (นับมาถึงตอนนี้นะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

30/01/2015 10:13:42
4,282
Updates ให้ช่วงเช้านะครับ ^ ^

1. mikroski@gmail.com แบบ Closed รับเรือธง ...............รอแจ้งโอนจ้าๆ
2. tangkoo แบบ Closed รับพารากอน......................รอแจ้งโอน
3. unchain แบบ Colsed ...............................โอน ธ.SCB 10,000 บาท
4. Valentine แบบ Closed รับพารากอน....................โอน ธ.SCB 10,000 บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Chair_b

30/01/2015 10:42:45
43
ตัวนี่ คาดว่าจะเหมาะกับเพลงแนวไหนครับ ไม่เคยลองฟัง Audeze มาก่อน น่าสนใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

tangkoo

30/01/2015 10:53:12
3
ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่าทำไมถึงสั่งแต่แบบปิดกัน แต่ส่วนตัวแล้ว หูส่วนใหญ่ของผมมีแต่แบบเปิด แล้วผมชอบนอนฟังเพลงตอนกลางคืน เกรงใจคนข้างๆ เดี๋ยวจะไม่ให้ผมนอนบนเตียงครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

หลุยส์ munkonggadget

30/01/2015 11:05:12
1,057
เรื่องเเนวเสียงนั้นคงต้องรอตัวจริงมาถึงก่อนครับ ถึงจะสามารถฟังธงใด้ครับ
เเต่ลึกๆแล้วเเฟนๆที่จองกันก่อนก็ล้วนแต่เชื่อมั่นใน Audeze อยู่เเล้วครับ เพราะทุกรุ่นที่ทำมาก่อนหน้านี้ก็ใด้รับความนิยมแทบทุกรุ่นเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Man in Black

30/01/2015 12:09:17
7
คันมากๆ แต่ไม่รู้จะออกมาทางไหน กลัวว่าออกไปทาง lcd xc จะซ้ำทางซะเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

30/01/2015 16:00:20
4,282
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะครับ 555 ถ้ามีอะไรคืบหน้าผมจะอัพเดทให้ทราบตลอดแน่นอนครับ เรื่องเวลาถ้าหากเร็วหรือช้ากว่าผมก็จะแจ้งให้ทราบกันตลอดครับ 555

ตอนนี้คงต้องอาศัยอ่านวิจารณ์ากต่างประเทศกันไปพลางๆก่อน แต่คาดว่าน่าจะพอชี้แนวทางได้อยุ่ล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

somkiatr

30/01/2015 16:25:20
182
เสียงออกโทนไหนครับ สว่าง กลาง หรือ ทึบๆ ครับ เอารุ่นก่อนๆก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

mikroski@gmail.com

30/01/2015 16:32:03
14
โอนแล้วค้าบบบ ส่งอีเมล์ไปแระ

เรื่องเสียง ตอนนี้แม้แต่ในเห็ดไฟก็มีแต่คนที่ได้ฟังในงานแค่นั้น แล้วก็เป็นตัว pre-production ด้วยครับ

แต่ที่ตัดสินใจสั่ง เพราะมีหลายๆความเห็นพูดในแนวคล้ายๆกันว่าเป็นหูฟังที่ "ฟังสนุก" กว่า LCD 2 ครับ

คือตอนผมฟัง LCD 2 ความรู้สึกมันเหมือนตอนฟังลำโพงแผ่น Magnepan ครับ ไหลลื่น โทนัลบาล้านซ์ดี คนที่ชอบเสพความเป็นธรรมชาติคงชอบ แต่สำหรับผมมันจืดไป

พอมีตัวนี้ออกมา ราคาพอไหว ก็เลยขอลองนิดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

30/01/2015 16:57:43
1,057
Updates ให้ช่วงบ่ายนะครับ ^ ^

1. mikroski@gmail.com แบบ Closed รับเรือธง ...............รอคอนเฟิร์มโอน
2. tangkoo แบบ Closed รับพารากอน......................รอแจ้งโอน
3. unchain แบบ Colsed ...............................โอน ธ.SCB 10,000 บาท
4. Valentine แบบ Closed รับพารากอน....................โอน ธ.SCB 10,000 บาท
5. juank แบบ Closed ลูกค้าเรือธง............................โอน K Bank 25900 บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

มนุษย์แฮม

30/01/2015 21:23:37
0
อัพเดทรอบค่ำครับผม

1. mikroski@gmail.com แบบ Closed รับเรือธง ...............โอน K Bank 10000 บาท
5. juank แบบ Closed ลูกค้าเรือธง............................โอน K Bank 25900 บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

30/01/2015 22:50:24
4,282
ขอบคุณน้าเต่า mikroski มากๆๆครับ 555 ถ้าฟังสนุกกว่า LCD2 ผมเดาว่า กลางแหลมน่าจะสดขึ้นมาอีกนิดแน่ๆๆครับ 555

ท่านใดสนใจปรีออร์เดอร์ แจ้งมาได้เรื่อยๆๆนะครับ ผมรวบรวมสั่งช่วงสัปดาห์นู้น และของน่าจะเดินทางช่วงกลางมีนาคม รอนานนิดนึง แต่ได้แน่ๆๆครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

tangkoo

30/01/2015 23:02:20
3
เดี๋ยวผมน่าจะเข้าไปจ่ายมัดจำ วัน Valentine นะครับเฮีย ส่วนเรื่องรอ ผมเคยรอป๋าจอห์น จนเหงือกเกือบแห้งมาแล้ว อันนี้ผมว่าสบายๆครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

30/01/2015 23:08:52
4,282
โอ๊ย ไม่ต้องกังวลครับพี่ tangkoo 555 เราเคยร่วมรบกันในสงครามอเมริกากราโด้มาก่อน ตอนนั้นเล่นเอาเป็นรำมะนาดเหงือกบวมกันเป็นแถบๆๆๆ

ส่วนประกาศหรือใบเซอร์กราโด้จากผม ผมยังไม่ลืมนะครับ กลัวทุกท่านจะว่าลืม แต่ช่วงที่ผ่านมางานมันยุ่งจนไม่มีเวลาหาแนวที่ถูกใจน่ะครับ แต่รับรองว่าส่งมอบให้ทุกท่านแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

31/01/2015 02:46:25
14
Mike Mercer บอกไว้ว่าพรุ่งนี้จะได้รับ EL-8 ตัวจริงที่เพิ่ง final tune เสร็จครับ ตอนดึกๆพรุ่งนี้อาจจะมีรูปแพ็คเกจที่ขายกันจริงๆให้ดู

เอาอันนี้ไปอ่านก่อน สรุปจากตัว pre-production @CES นะครับ
I enjoyed the closed and open-back versions. It's important for me to point out that all Audeze EL-8s at CES were pre-production units (I'll get into that soon). Nonetheless, I thought the closed-backs had a terrific midrange: textural and colorful, plus the detail retrieval was very impressive. The highs were extended, though slightly veiled at-times (which I'm sure they'll address before officially introducing the cans). The bass was tight and controlled. And while I enjoyed both versions – the open-backs had an obvious advantage when it came to throwing a soundstage. The musical image was wider and more opaque, and this also seemed to enhance their dimensionality – which was wonderful. Overall I thought the EL-8 delivered, and my expectations were unreasonably high.

แกได้ลอง EL8 กับ Chord Hugo ด้วย
We wanted to check out the Audeze EL-8 and Chord Hugo combo! I brought my Astell&Kern AK240 for reference there as well. Michael and I thoroughly enjoyed the pairing of the EL-8 and Hugo. I ended up picking Stevie Wonders Talking Book in 192/24-bit for that listening sesh. The tracks I focused on were two of my favorites: "Big Brother" and "Superstition". I love the imaging in "Big Brother". The recording sounds so intimate, with the instrumentation spread-out, and Stevie's vocals hovering in the center, sometimes just just-left of center. This track also stirs wonderful memories for me: sitting with my older cousin Kenny listening to this record on his turntable when I was a kid. "Superstition": Well, C'mon, how could I not play that song when rockin' Talking Book? The Chord Hugo – Audeze EL-8 combo (plus my AK240) handled all the tracks on the record with precision, without sounding too linear. The sound was electrifying and so silky-smooth.

ฉบับเต็ม http://www.enjoythemusic.com/CES_2015/Mercer/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

31/01/2015 03:09:47
14
น้าไมค์แกก็สรุปเหมือนคนอื่นๆที่ได้ไปฟังในงาน CES ล่ะครับ ถ้าชอบเสียงกลางดีๆ มีสีสันก็ไปแบบ close

ถ้าชอบ sound stage กว้างๆ ก็ไปแบบ open

ผมฟังแต่เพลงร้องกับ jazz สามชิ้นเป็นหลัก เลยเลือกแบบปิด เน้นกลางดีดีพอ ที่สำคัญคือไม่มีเสียงไปรบกวนเจ้าแม่เวลาท่านนั่งดูบางระจันอยู่ข้างๆ ไม่งั้นอาจบาดเจ็บ สถานการณ์น่ารันทดคล้ายๆกับน้า tangkoo ครับ ฮี่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

tangkoo

31/01/2015 11:06:39
3
ขอบคุณเฮียมั่นมากๆครับ ผมเชื่อว่าหลายๆท่าน ก็คงไม่รีบ อยากให้ค่อยๆกลั่น ออกมาจากไอเดียของเฮียจริงๆ แต่ที่อยากให้ เฮียทำใบ cer ของร้านโดยเฉพาะ เพราะโอกาสนี้ มันพิเศษจริงๆครับ ถ้าไม่มีเฮียโปรเจ็คนี้ ไม่เกิดแน่นอนครับ555
@น้าเต่าครับ เราชะตากรรมเดียวกันครับ555 ผมว่าจะรอแบบไม่สนใจอะไรมาก(เวลามันจะได้ ผ่านไปเร็วๆ) เจอลิงค์ของน้าไป คันหูขึ้นมาอีกแล้วครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Hsung

31/01/2015 12:51:30
346
ผมไม่เข้าใจ จะกลัวอะไรกันนักหนา คนข้างๆ น่ะ

ผมเนี่ยไม่เห็นกลัวเลย แค่หรี่เสียงให้เบาๆ แค่นั้นเอง 555

ปล. ผมขอฟังของจริงก่อนดีกว่าครับ ถ้าเหมือน LCD-2 คงเหลือหูฟังไว้ใช้ตัวเดียวพอ

ถ้าแตกต่างก็คงต้องดูว่าฟังแล้วชอบมั้ย แต่ยังงัยก็คงใช้รุ่น close ครับ.......
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

01/02/2015 00:13:51
1,057
แนวโน้มส่วนมากคนที่เคยลองในงาน CES ออกไปทางบวกพอสมควรเลยครับ
ที่เหลือก็ต้องตัดสินใจล่ะครับว่าจะเอา close หรือ open ครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

นายมั่นคง

01/02/2015 23:28:07
4,282
ท่านใดสนใจ สามารถลงชื่อได้ก่อนนะครับ ราคาปรีออร์เดอร์ล้อตแรกเท่านั้นจ้าๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

02/02/2015 07:42:50
14
What Hi-Fi ทำรีวิวสั้นๆ โดยลองต่อกับ Pono PonoPlayer และ Sony Xperia Z3

The sound is smooth and easy to listen to, even when cranked up nice and loud, while still offering plenty of excitement.

Vocals are similarly smooth and easy on the ear, without top edges losing that necessary clarity.

They sound energetic and full-bodied, but without losing that clarity and with not a hint of hardness.

As for the all-important sound quality - our first impressions are certainly positive.

ฉบับเต็มตามไปที่นี่ครับ http://www.whathifi.com/audeze/el-8/review

EL-8 ที่ final tune ส่งออกไให้ reviewer กันเมื่อวันเสาร์ ปลายๆอาทิตย์นี้น่าจะมี first impression ออกมาให้ได้อ่านกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

04/02/2015 09:33:05
14
รีวิวแรกมาแล้วครับ เป็นแบบ open

that was AWESOME!!!

well fellaz

Havin' a listen... NOW!!!

BUT - MUST say this, as its important:

Being a big Audeze fan (as many of you no doubt know already) - believe me when I say that my expectations are perhaps unreasonably high, and I'm just gonna shoot from the hip as I ALWAYS DO: Un-filtered. Good or bad:

That said - having worn them for at least 3 LPs thus far:

The EL-8 (open-back) are comfy as hell!

I love the feeling of these on my head, and I'll let you know if this continues...

Clamping force is not an issue (which was - a small issue for me w/ the LCD-series - though the non-leather/vegan headband took care of that for me - we call it that as a JOKE - before the dopes start makin' fun of that) - neither is the weight. It felt this way upon first listen, but I wanted to wait a BIT before saying that - and again, I'll let you know if this continues...

They've literally been here for 3 hours - so WAY early for even Early Impressions, IMHO - but, just to share what I'm feeling right now: My AK240 as source:

These impressions were all written WHILE listening to the music listed...

Listening to: "Riant" - Recondite - Hinterland

The hovering synths are airy, and the speed of transient attack is WICKEDLY fast.

The mids - vibrant (colorful - NOT-colored) with a nice flow, solid presence, and definitely engaging.

The bass, from what I remember - has been totally re-tuned/re-shaped/re-whatever!!

The bass (sub-bass and bass) is extended, punchy, perhaps a BIT too warm/too silky for me (and I LOVE warmth) - but, as with past Audezes - this tends to tighten-up with break-in - so lets see...

Listening to "Turn Away" - Beck - Morning Phase (96k/24-bit):

A quick note: Seen Beck a bunch of times - big venues, to SONOS Studios (very intimate):

His vocals are clearly and coherently rendered - actually the realism is striking at the moment. It's very revealing, the effect he often employs - the double-up and reverb. Trails off beautifully and STOPS. NO over-hang there.

The guitar work has wonderful space around it, and the plucks of the strings are also wonderfully realistic. They're not bloated or exaggerated, as I find with many systems when playing this song.

The overall imaging is different from past-models, and I need a little time to put my finger on explaining the difference - as its subtle, but noticeable...

The midrange, bottom-end, and highs are insanely balanced throughout this track! THAT'S what I thought reminded me of the LCD-X (its not so linear that its flat and boring - rather its my trusty monitoring system when I'm engineering).

That's what I got so far as it's VERY soon. Also: There's NOTHING cheap about these cans. The headband and chassis is top-notch - and the wood-grain accent may not come through in pix well, but I like it. I would, however, LOVE an all-black version too!

Back to listening - Woo Audio WA7 next, and then off to the Sonic Satori Personal Audio Lab for some of my bigger reference stuff...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

Nickky18

04/02/2015 09:50:24
9
สงสัยของมาต้องไปลองที่เรือธงสะแล้ว ตอนนี้ช็อตขอผ่าน555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

นายมั่นคง

04/02/2015 11:56:18
4,282
ทะยอยคลอดรีวิวกันมาแล้ว 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

Ace of Hearts

04/02/2015 14:06:53
6
มีโอกาส ได้ฟัง demo ที่ร้าน ก่อนปิดรับจอง ล็อตแรก ไหมครับ? เฮียมั่นคง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

04/02/2015 16:09:11
1,057
ถ้ามีสินค้าตัวเดโม่มาเเล้วจะรีบเเจ้งเลยครับ
ซึ่งอาจจะเป็นช่วงเดือนหน้าเลยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

somkiatr

04/02/2015 17:45:25
182
ราคาเมืองไทยถูกที่สุดในโลกรึเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

chirawatf

04/02/2015 17:57:27
2

ืทาง Audeze เพิ่งลง frequency response chart ของ El-8 แบบหูเปิดไว้แล้วครับ...ดูดีไม่แพ้รุ่นพี่ของมันเลยครับ

เฮไปดูกันได้ครับที่ https://www.audeze.com/about-audeze/blog/el-8-graphs
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

tangkoo

04/02/2015 18:00:28
3
ไม่ถูกที่สุดครับ เฮียมั่นเคยกล่าวไว้ แถมราคาหลังจากปิดจอง ก็จะปรับเป็นอีกราคานึง ตามด้านบน Audeze เขาคงมีมาตราฐานของเขาอยู่ เรื่องราคาแต่ละรุ่นก็บ่งบอกไว้ ผมเห็นมีแต่จะอัพเพิ่ม
*เดโม่มาเดือนหน้า หวังว่าสินค้าน่าจะมาทันใส่เล่นสงกรานต์นะครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

04/02/2015 19:18:13
ดีใจครับ รอลองฟัง ถ้าทันปิดจอง
สนใจ แบบเปิด ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

04/02/2015 21:03:18
14
ทำหน้าที่เชียร์แขกต่อ เผื่อเฮียจะเห็นใจขาย WA7tp ให้ในราคา ช็อคโลก!!!

ตอนนี้ใช้ Woo Wa7 เป็นแอมป์ขับครับ

ประโยคเด็ดอยู่ที่ vividly colored ซึ่งหวังว่ามันจะฟังสนุกกว่า LCD2

กับอีกประโยค It's like hearing this track on my high-end two-channel system!
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

More EARLY IMPRESSIONS:

Using the system from earlier:

MacBook Pro/Amarra Symphony as source

Mytek Stereo-DSD DAC (just the name, it does PCM too)

Woo Audio WA7 Fireflies + upgraded tubes

ALL wired w/ Black Cat Cables - LectraLine interconnects / Silverstar USB (NOT-crazy expensive cables BTW)

Listening to "A Song For You" - Donny Hathaway - Donny Hathaway (his 1st record, Rhino Re-Master)

Impressions also written while listening to the song:

This is one of my all-time TOP sonic acid tests. My former mentor/boss producer & arranger Arif Mardin produced this album, and wrote all the string and horn arrangements. I spent many hours listening to the tape masters of this album with Arif at Atlantic Studios - as I LOVE it - and he really loved Donny Hathaway (they were working on another album when he jumped out the hotel window and killed himself - what a tragedy). So I know this track/song as well as you can know a track. This song is also one of the very few that can bring me to tears over and over again. It's heavy, and magnificent.

This is an older recording (recorded in 1970 - released in 1971) so there is some noticeable tape-hiss that lingers, though its not too loud, and once his piano and vocal kick in, I lose myself in the music. But I wanted to share that in case any of you check the record out (which I HIGHLY recommend).

This is Hathaway's rendition of some of Leon Russell's greatest, most-intimate song-writing, IMHO. The song begins with Hathaway striking the piano, and playing it from one end to the other (obviously changing octaves as he plays), with a slow pace - then faster as he progresses. The sound moves from left-to-right, seemingly floating across the soundstage. The sound of the keys is rich and full-bodied, with powerful and clear reproduction of Hathaway's key fingering. He really digs into the keys as he plays, especially during this song, as the lyrics are heavy, and he seems like he's in the zone. There's a ton of air in this recording, but

When Hathaway's vocals begin, once again I'm taken aback. I know this is ALL subjective - but I can't think of another headphone, actually from 699-900 bucks that captures and reproduces such palpable, realistic vocals. It's like hearing this track on my high-end two-channel system! He's right there, placed in the center of the stereo image, with the piano under him. One of the reasons I love this recording so much is the spectacular sense of spaciousness, as mentioned earlier here. I found out this song was recorded in a pretty large rehearsal studio - intended for orchestras. They wanted this not just to capture the strings and horns more naturally - they thought everything might sound more natural during playback if they recorded it all there - his voice, etc. - and I think they were geniuses for doing this! This is also an instant test of your systems ability to create believable and dimensional depths of field. This system, w/ the EL-8s, did a tremendous job of rendering this magnificent sense of space, setting up the meat of the song: Hathaway's emotively charged lyrical delivery and the effectiveness of the instrumental compositions minimalism - how Mardin also used space, the space between the notes in the arrangements, as part of the musical framework here. The mixture of Hathaway's glowering honesty and the wipe-openness of the instrumentals makes for an incredible sense of intimacy WHEN listening on a resolving, dynamic stereo system.

The EL-8s pulled this off in, wholeheartedly, an unexpectedly (YES, from earlier in the listening sesh I thought the EL-8s staging - while wide, might not be up to task on this particular recording) ease. It didn't sound too forced/aggressive or laid-back, the EL-8s pulled me into that space. They're doing it right now. The strings are also transparent and vividly colored, NOT colored in the sense that their timbre is skewed or artificial-sounding - rather it's colorful: The timbre is natural and pictorial. Overall the frequency spectrum was splendidly rendered from top to bottom here. But, honestly, while that's awesome, it doesn't speak to the, well, for lack of a better recognizable term: The "sparkle", or the thing that's intanglible and pretty damn hard to describe: The soul of the music and sound. The sound of Hathaways' vulnerability was as intense as I need it to be. And: Again (sorry to sound like a broken-record - stil goin' tonight!!!!) this was unexpected - How well they handled this recording.

What impressed me here more than anything I can offer in audio terms, is that intangible thing about music - whether live or on a sick high-fidelity sound system! When I'm listening... (starting track over and listening RIGHT NOW): I'm not thinking about all that audiophile jazz. I know -

Some will undoubtedly call this useless poetic banter, or meaningless prose. But, I promised I was gonna shoot from the hip here: NO Filters. Well, I connected to the music in a way that's, honestly, reserved for some of my top reference cans (LCDs, HD800, Prime, Audio-Technica ATH-900X, OG Stax). And, at the moment, the best way (I think) to explain that is to say with those cans (and my desktop reference amps) I have listening experiences that are similar, and therefore remind me of listening to my bigger in-room stereo. It's just as immersive and encircling. Though I know sound waves aren't making physical contact with my body except my ears, my mind stops (thank God, some respite from my own-mania) and I'm whole-heartedly lost in the music - like a meditative experience. While I love my portable rigs, and I can have magical moments with them - it's different. SO - it's good to hear a pair of cans in this price range do things I've reserved for some of the most expensive! Excluding the sonic gems we find at reasonable prices - which are still rare finds.

And I have no reason to lie to you anyway. As much as I love Audeze, I also gotta work my A__ off to earn these cans if I choose to keep any of em! Sure, I get accommodated as a writer/reviewer - but believe me I gotta work just as hard as you all to own em! So I know ITS STILL EARLY - but, as I said before (or, if not, in a Tweet recently) the EL-8 open-backs are, thus far, worthy of the Audeze name.

I'm not implying that I think the EL-8s are lacking something. I just didn't expect them, at 699 bucks, to do what they did with this amazing song! Now I GOTTA use em with my E.A.R HP4 tonight! That'll be the last thing before I CRASH. Sure, that tube amp is freakin' expensive. The match, money-wise, makes no sense. I don't give a s__. I gotta hear these hooked up to that thing before I close my eyes!

The bass is still a lil' thick, and I LUV BASS, but it's already changed slightly, losing that overly-silky/warm sonic trait I heard before I ran the Nordost and Ayre System discs (they both have "burn-in" tracks w/ all sorts of differing sweeps for different amounts of time). Plus: I pink-noised em for a few hours while I was running errands for Alexandra. This could all be psycho-acoustic, but hey I'll be listening to em tomorrow as well - keepin' notes.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

tangkoo

04/02/2015 21:38:22
3
ผมว่าทาง Audeze สมควรมอบ หูฟังรุ่นนี้ให้น้าเต่าเป็นกรณีพิเศษนะครับ ในฐานะ PRกิตติมศักดิ์ ประจำภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

นายมั่นคง

04/02/2015 21:56:46
4,282
555 ได้เลยครับ เดี๋ยวจะจับช็อคโลกได้จะรีบจัดให้ทุกท่านเลยครับ 555

ตัวหูฟัง EL8 ไม่ได้ถูกกว่าเมื่อเทียบกับราคาในอเมริกาครับ เพราะเค้ามีตัวแทนจำหน่ายในเซาท์อีสต์เอเซียอยู่ ยังไงต้องผ่านตัวแทนตรงนี้ก่อน ทำให้ราคาต้นทุนสูงขึ้นไปอีกบ้างพอควรครับ สำหรับราคา 25900 บาทนั้น ตอนนี้ผมขออนุญาตมอบให้กับท่านที่จองแบบชำระมัดจำก่อนครับ

ราคาหลังจากปรีออร์เดอร์พ้นไปแล้ว ผมคงจะตั้งที่ 27900 บวกลบก็เล็กน้อยครับ และออร์เดอร์ผมจะตัองส่งในช่วงสัปดาห์หน้าประมาณวันที่ 11-12 เพราะเค้าจะหยุดยาวช่วงตรุษจีนแล้ว ท่านใดสนใจและมั่นใจในค่าย Audeze ยังจองและทำมัดจำทันคร้าบบ 555

อัพเดทแฟน Audeze EL8 อีกทีครับ 555

1. mikroski@gmail.com แบบ Closed รับเรือธง ...............รอคอนเฟิร์มโอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

04/02/2015 22:30:36
14
เฮียคร๊าบบบบ ของผมเมื่อวันที่ 30 สถานะเป็น โอน K Bank 10000 บาท
ทำไมวันนี้กลายเป็น รอคอนเฟิร์มโอน ล่ะคร๊าบบบ
โตะจายนะเฮีย

ส่วน WA7tp ถ้ามีราคาพิเศษ ผมไม่เกรงใจนะครับ จะได้ไปรับพร้อมกับ EL8 ทีเดียว ฮี่ๆ

น้า tangkoo ครับ สงสัยนอกจากไม่ได้ตำแหน่งแล้ว ผมอาจจะโดนขึ้นบัญชีดำจาก Audeze ด้วยนะครับ เพราะตอนนี้ผมไปดราม่ากะ Audeze อยู่ในเห็ดไฟ ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

นายมั่นคง

04/02/2015 22:51:41
4,282
555 อ้าวเวรเลยผม 555 ขอโทษครับน้าเต่า เมื่อกี๊ผม copy ผิดอันลงมาน่ะครับ 555

เอาใหม่ๆๆๆ

1. mikroski@gmail.com แบบ Closed รับเรือธง ...............โอน K Bank 10000 บาท

น้าเต่าไปเล่นดราม่าตรงไหน ส่งลิงค์มาอ่านกันมั่งเน้อๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

unchain

05/02/2015 15:36:47
17
ตอนแรกผมก็นึกว่าใคร ไปต่อสู้เพื่อสิทธิผู้บริโภคแทน 555+

เกือบเข้าไปคุยในหัวข้อเดียวกับ น้าเต่า เหมือนกันครับ (ขออนุญาติเรียกน้าเต่านะครับ)

ด้านล่างนี้คือเงื่อนไขการรับประกันจากทาง Audeze ที่ไปเจอมาในเห็ดไฟครับ ทำให้ผมสบายใจมากๆขึ้นเหมือนกันครับ ตอนแรกก็คิดเหมือนที่ น้าเต่า ไปบอกไว้ว่าอาจนอกใจไปซบอกอื่นได้ครับ แต่เลิกคิดละครับ

คิดว่าเป็นประโยชน์ และ น่าสนใจครับ

ปล. ถ้าแปลผิดยังไงรบกวนท่านผู้รู้แก้ไขให้ด้วยนะครับ (กลัวเข้าใจผิดเหมือนกันครับ)(ถ้าเข้าใจผิดพลาดยังไงรบกวนแก้ไข ชี้แจงด้วยนะครับ และ กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)

Given recent feedback here on Head-Fi Audeze has decided to modify the warranty policy for replacement drivers.

จาก ฟีดแบค ของชาวเห็ดไฟทำให้ทาง Audeze ได้ตัดสินใจเปลี่ยนเงื่อนไขการรับประกันการเปลี่ยนไดรเวอร์หูฟัง

Drivers are warranted everywhere in the world for 3 years. (If you plug them into a wall socket, go scuba diving with them or go mad scientist on them, they won’t be covered!)
We’ll evaluate the drivers and proceed on a case-by-case basis. 

ไดรเวอร์ได้รับการคุ้มครองในทุกๆที่บนโลกเป็นเวลานาน 3 ปี (แต่ยกเว้นในกรณีที่ว่า ท่านใดนำไปเสียบปลั๊กไฟ ใส่หูฟังไปดำน้ำ หรือ กระทำการทดลองต่างๆอันมิบังควร จะทำให้การรับประกันนี้ตกไป) และทาง Audeze จะทำการประเมิน ไดรเวอร์ และตัดสินเองเป็นกรณีไป

If replaced under warranty (or paid for out of warranty) the new drivers will then be warranted for a further 3 years globally.  

หลังจากที่ได้มีการเปลี่ยนไดรเวอร์แล้ว ทั้งกรณีที่อยู่ในการรับประกัน และ นอกเหนือการรับประกัน ไดรเวอร์ใหม่ที่ได้รับการเปลี่ยนไปจะเริ่มต้นการนับการรับประกันใหม่เป็นเวลา 3 ปีจากนั้น

When we replace drivers, either in or out of warranty, we install the latest models with all enhancements included such as Fazor elements.

เวลาที่ทาง Audeze เปลี่ยนไดรเวอร์ ไม่ว่าจะยังอยู่ในการรับประกัน และ นอกเหนือการรับประกันก็ตาม จะทำการใส่ไดรเวอร์ที่ได้รับการปรับปรุงรุ่นล่าสุดลงไป เช่น เทคโนโลยี Fazor

If you live outside the USA and you purchased Audeze headphones from one of our local dealers/distributors you can send them to your country’s authorized Audeze distributor for service.

ถ้าท่านใดที่อยู่นอกอาณาเขตประเทศสหรัฐอเมริกา และ ได้ทำการซื้อจากตัวแทนจำหน่ายของทาง Audeze ในพื้นที่นั้นๆ สามารถส่งไปที่ตัวแทนเพื่อรับบริการ

If you purchased your headphones directly from Audeze you can obtain warranty service from Audeze USA but not your local dealer/distributor.
The prices for driver replacements have been revised.
The LCD-3 is $375, the LCD-X/XC is $325, and the LCD-2 is now $250

แต่ถ้้าท่านได้ซื้อกับทาง Audeze โดยตรง สามารถรับการบริการ และ รับประกันจากทาง Audeze USA ได้โดยตรงแต่ไม่ใช่จากทางตัวแทนในประเทศนั้นๆ

ส่วนราคาการรับบริการเปลี่ยนไดรเวอร์ได้มีการเปลี่ยนแปลงเป็นดังงนี้ LCD-3 $375, LCD-X/XC $325, LCD-2 $250

It's worth pointing out that one of the reasons for the greater cost of driver replacement is that Audeze replaces both drivers even if only one is defective. We do that so both are matched for best performance. We don’t know of any other manufacturer that goes to these lengths to be certain you have the best product possible.

ทาง Audeze ว่าเป็นการดีที่จะได้ชี้แจงเรื่องการเปลี่ยนไดรเวอร์ที่มีต้นทุนสูง เนื่องมาจาก ทาง Audeze ได้ทำการเปลี่ยนไดรเวอร์ทั้งสองข้าง ไม่ใช่เปลี่ยนแค่ข้างเดียวที่มีปัญหา เพื่อให้ได้รับประสิทธิภาพสูงสุด  ซึ่งทาง Audeze ไม่ทราบว่าทางบริษัทอื่นทำมากเช่นเดียวกันหรือไม่เพื่อให้ได้สินค้าคุณภาพดีที่สุด

If you have difficulty obtaining the full 3-year warranty coverage outside the USA contact Support@Audeze.com and we'll make sure you're covered.

ถ้ามีการติดขัดอะไรเกี่ยวกับระยะช่วงเวลาที่ได้รับการประกัน 3 ปี แม้ว่าจะอยู่นอก USA ก็สามารถติดต่อได้ที่ Support@Audeze.com เพื่อให้แน่ใจว่าได้รับการคุ้มครองจากประกัน
(แต่ผมก็มั่นใจว่าเรามีเฮียอยู่ข้างๆ ไม่น่าห่วงอยู่แล้วจ้า)

We appreciate your feedback, it helps us to keep building our world-class products.
Audeze 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

tangkoo

05/02/2015 15:55:46
3
โอ้ ขอบคุณน้า unchain มากครับ คิดเหมือนกันเลย ผมซื้อของร้านเฮีย ไม่เคยคิดที่จะสนใจอ่านเรื่องประกันเลย ผมสบายใจยิ่งกว่าซื้อศูนย์ โดยตรงซะอีก อ้อ ขอบคุณน้าเต่าด้วยนะครับ
*ว่าแต่ใครจะซื้อ Audeze ลงไปฟังใต้นำ้ครับเนี่ย ใส่ลงไปหัวคงจมแล้วเท้าชี้ฟ้าละครับ555 ผมแค่จะเอาไปใส่เล่นสงกรานต์เท่านั้นเอง555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

05/02/2015 16:02:03
14
ขอบคุณครับน้า unchain

ตอนแรก audeze บอกว่ารับประกันสามปีเฉพาะ lcd3 แล้วก็ค่าเปลี่ยน driver ราคา700$

ผมก็เลยไปดราม่าว่าอ้าวแล้ว audeze รุ่นอื่นล่ะรับประกันสามปีหรือป่าว แล้วมันครอบคลุม worldwide หรือป่าว

กระแทกฝรั่งเล่นๆครับ แต่ audeze ก็ใจดี ยืดรับประกัน พร้อมลดราคา service ลงมาเกินครึ่ง

เจอฝรั่งถามว่าทำไมผมไม่โทรไปถาม audeze ผมว่ามันควรเป็น policy ที่ทาง audeze ควรออกมาเป็นทางการ เพราะมันคือการรับประกันทั่วโลก

สรุปว่าจบลงด้วยดีครับ ฮี่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

tangkoo

05/02/2015 16:16:09
3

^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

chirawatf

05/02/2015 19:06:04
2
^^^เยี่ยมเลยครับ

เรื่องประกันมีความสำคัญมากครับสำหรับหูค่ายนี้ เพราะไดร์เวอร์มีโอกาสเสียได้บ่อยครับ ถ้าต้องส่งไปเปลี่ยนราคาเป็นหมื่นนี่คิดหนักเหมือนกันครับ ว่าจะทำใจใช้ยาวเกิน 3 ปีได้หรือปล่าว

LCD3 ผมเคยเสียในช่วงมีประกัน เสียค่าส่งขาไปอย่างเดียว โดยไม่มีค่าไดรเว่อร์ก็ยังโอเคครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

นายมั่นคง

05/02/2015 21:12:29
4,282
555 เรื่องประกันของ Audeze สำหรับคนที่ซื้อจากผมไป ที่ผ่านๆมาผมส่งกลับสถานเดียว คือไม่ทำอะไรกับมันด้วยตัวผมเอง หรือโดยช่างคนอื่นเด็ดขาดนะครับ

ผมมี account ของ Fedex ที่อเมริกา ที่เก็บค่าส่งปลายทางกับทาง Audeze แต่เวลาของที่เค้าแก้ไขแล้วถูกเปลี่ยนกลับมา เวลาส่งคืนกลับมา ผมจะต้องเสียภาษีเองอีกครั้งนึง อันนี้ผมดูแลให้เองอยู่แล้ว ผมพยายามไม่ส่งกับตัวแทนสิงคโปร์ที่ส่งให้ผม ผมคุยกับทางสิงคโปร์ว่าขอตัดขั้นตอนตรงนี้ออก จะได้รวดเร็วขึ้นอีกหน่อย แต่ถ้ามีความล่าช้าจากทาง audeze USA ก็จะบอกให้ทุกท่านทราบตลอดเหมือนเคยครับ

ซึ่งถ้ามีการเปลี่ยนแปลงผมจะแจ้งให้ทุกคนทราบอย่างแน่นอนครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

ก๊วกกี้

05/02/2015 21:26:47
37
เฮียมาแบบนี้ก็ต้องขอ standing ovation ให้เฮียด้วยอีกคนครับ 555

หมดประกัน+เปลี่ยนไดรเวอร์สองข้างคิด 375$ เทียบกับราคาหูแล้วถือว่าถูกเป็นขี้เลยนะเนี่ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

tangkoo

05/02/2015 21:31:57
3

ขอมางั้นจัดไปอีกสักนะรอบครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

tangkoo

05/02/2015 21:37:05
3
อ้าว ลืมวางถุงกาว จะพิมพ์ว่า อีกสักรอบนะครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

05/02/2015 22:07:16
14
เยี่ยมเลยครับเฮีย มีเฮียคอยดูแล แถม Audeze ก็เพิ่มระยะเวลารับประกัน แบบนี้ก็หมดห่วง

ตอนนี้อยากอ่านรีวิวตัว close แต่ยังไม่มีเลย ที่เฮียบอกว่าได้ของกลางมีนา น่าจะเลื่อนเป็นปลายเดือนหรือเปล่า เห็นเขาคุยกันว่าจะได้ปลายเดือนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

นายมั่นคง

05/02/2015 22:30:42
4,282
555 วันนี้มีศัพท์เทคนิคมาหลายคำเลยแฮะ 555

อย่าให้ถึงกับ Standing Ovation เลยครับก๊วกกี้ คล้ายๆบุคคลสำคัญขึ้นกล่าวสุนทรพจน์ แล้วคนยืนปรบมือให้ตรึม แต่ดันโดนสไนป์เปอร์สอยร่วงทีหลัง 5555 เผื่อเอาไว้มีเหตุพลาดท่า ยังไงขออภัยล่วงหน้าด้วยละกัน 555

อีกคำนี่ถือว่าคลาสสิคมากๆๆเลยครับ ถ้าถึงขั้นวางถุงกาวก่อน แสดงว่าที่ผมพิมพ์นี่น่าสนใจกว่ากาวที่แบ่งตักใส่ถุงไว้อีกนะครับพี่ tangkoo 555

สำหรับน้าเต่าครับ ผมเมล์ถามคอนเฟิมจากทางสิงคโปร์เมือตะกี๊ เค้าแจ้งว่าของจะถูกส่งจาก Audeze มาที่สิงคโปร์ช่วงต้นเดือนถึงกลางมีนา และน่าจะเริ่มต้นส่งจากสิงคโปร์ได้ช่วงปลายเดือน แต่ไม่ต้องห่วงครับ ผมโอนเงินค่าของทั้งหมดไปรอไว้ก่อนให้ตั้งแต่สัปดาห์หน้าซะเลย เพราะจะสั่งพวก LCD เข้ามาเพิ่มก่อนด้วย ยังไงขั้นตอนทางผมไม่มีสะดุดแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

tangkoo

06/02/2015 11:54:40
3

555ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมเดี๋ยวนี้ เขาหันมาฮิตถุงกาวกันครับเฮีย จริงๆของผมต้อง ทินเนอร์ครับ จ๊ากก ไม่ใช่ๆครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

07/02/2015 13:48:04
6
อยากจองจัง ครับ แต่ยังมี night hawk ให้รอฟังอีกตัว
เบี้ยน้อย หอยน้อย ไม่รู้จะชอบเสียงตัวไหน ถึงลองแล้วจะถูกใจทั้งคู่ ของราคาประมาณนี้ ก็คงเก็บได้แค่ตัวเดียว TT
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

นายมั่นคง

07/02/2015 22:42:36
4,282
ปลายมีนาคมได้ลองแน่นอนจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

09/02/2015 17:10:59
14
ช่วงนี้เงียบๆระหว่างรอรีวิว ผมเลยถามน้าไมค์ไปแบบนี้ครับ
@mikemercer I had listen to LCD2-2 some time ago, it's a good phones and good tonal balance. Anyhow, it just lag of some fun factor, and its mid is too lean for my taste. Do you think that EL8 has more colored mid and treble.
I already pre-order EL8 close version, but still curious whether this is my good decision for blind buy or not.

น้าไมค์แกตอบมาแบบนี้ครับ
If you found the LCD-2.2 was "lag of some fun factor, and its mid is too lean" then you've made a GREAT choice, IMHO!!
To my ears, the EL-8s have a more vivid midrange than the original LCD-2 - NOT to say the original LCD-2 didn't have solid mids - but the EL-8s are more reminiscent, for me, of the new LCD-2 w/ Fazor (makes sense - as the EL-8s employ two new technologies, including Fazor). The treble was also greatly-improved (again, IMHO) in the new LCD-2 w/ Fazor - and the EL-8s have wonderful sparkle to the highs and extension - not to mention a wider, heightened, more-holographic audible image in the upper frequencies than the original LCD-2s...
I think you're Golden w/ your choice!

น้าไมค์แกเป็น reviewer อยู่หลายที่ครับทั้ง Audio360.org, Enjoy The Music, Headphone Guru, Positive Feedback, The High Fidelity Report ก็พอเชื่อใจได้ เพราะที่แกบอกมาก็ตรงกับความเห็นอื่นๆที่ไปลองฟังมาในงาน CES

สรุปว่านั่งคอย EL8 ไปเรื่อยๆ เอาไว้ได้มาฟังเมื่อไหร่ ค่อยหาหลอดมาเปลี่ยนเล่นกับ WA7tp

ตอนนี้เพิ่งสั่ง NOS SYLVANIA JAN 5814A/12AU7 มาลองคู่เดียวก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

tangkoo

09/02/2015 18:24:15
3
โอ้ ขอบคุณน้าเต่ามากครับ อุตส่าห์ถามน้าไมค์ให้ด้วย สร้างความมั่นใจขึ้นอีกเยอะเลย ว่าคิดไม่ผิดที่สั่งจองตัวนี้ เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะรีบเข้าไปจ่ายเงินจองละ กลัวเฮียจะกาชื่อทิ้ง5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

11/02/2015 00:12:08
1,057
โอ้วขอบคุณน้าเต่าสำหรับข้อมูลมากๆครับ ถ้าเป้นไปตามที่เค้าบอกก็น่าจะเเจ่มอยู่ไม่น้อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

TMY168

11/02/2015 10:05:19
3
ผมกำลังหาข้อมูลว่า เสียง EL-8 จะไปในแนวไหน
ถ้าแบบ LCD2 นี่ผมไม่ชอบ dark เกิ้น
แต่ถ้ามาในแนว LCD3 นี่โดนเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

นายมั่นคง

11/02/2015 12:34:20
4,282
จากการนั่งทางใน เสียง EL8 น่าจะสว่างและเปิดกว่า LCD2 โดยเฉพาะเสียงกลางครับพี่ทอมมี่ อันนี้ ผมนั่งเทียนดูของน้าเต่ามาอีกที 555

ส่วนพี่ tangkoo ไม่ต้องห่วงครับ ยังไงต้องเก็บชื่อพี่ไว้ในลิสต์ก่อนใครเพื่อนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

15/02/2015 21:06:25
14
ช่วงนี้เงียบๆ มีแต่คอมเม้นท์มาสั้นๆ

The EL-8 & Woo WA7 Fireflies has been one of my favorite combinations for desktop,

and the Glove Audio A1 for portable (AK240 too).

ข่าวดีของคนมี WA7 ชัดๆ อิอิ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนหลอดให้ WA7tp ใส่ Sylvania ไปเสียงละเอียดขึ้นไปอีกครับ คุณหลุยส์น่าลองซื้อมาเปลี่ยนดูนะครับ แล้วผมก็สั่ง NOS GE Long Plate ไปน่าจะได้ของวันอังคาร สุดท้ายกำลังดู AMPEREX มาลองเปลี่ยนเล่นอีกคู่ มันต้องมีซักตัวแหละน่า ที่เสียง match กับ EL8

ว่าแต่ WA7+tp นี่วางคู่กัน ปิดไฟแล้วฟังเพลง มันสวยจริงๆ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

นายมั่นคง

15/02/2015 21:43:02
4,282
ขอบคุณน้าเต่าสำหรับข้อมูลทั้ง EL8 และเบอร์หลอดของ WA7 นะครับ 555

ผมโอนเงินจ่ายทางตัวแทน Audeze ไปแล้วครับ แต่ที่เค้าจะส่งให้ได้ก่อนก็คือ LCD3 และ LCD2 ที่ผมสั่งพ่วงเข้าไปในออร์เดอร์นี้ด้วย 555 ส่วน EL8 เดี๋ยวยังไงรายงานทุกระยะแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

tangkoo

18/02/2015 15:17:45
3
วันนี้โอนเงินมัดจำไปแล้วนะครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

มนุษย์แฮม

18/02/2015 15:29:59
0
มาอัพเดทให้พี่ tangkoo ครับผม ;)

2. tangkoo แบบ Closed รับพารากอน...................... โอน K Bank 10000.18 บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

18/02/2015 18:47:41
14
น้า tangkoo ไปมอบตัวแล้วว

รีวิวแรกมาแล้วครับ ยาวเหยียดเลย เชิญไปอ่าน

http://www.enjoythemusic.com/magazine/equipment/0315/Audeze_EL_8__Headphone_Review.htm
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

tangkoo

18/02/2015 20:21:48
3
แหะๆ จริงๆจะไปมอบตัว ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับน้าเต่า(นึกว่าแอมป์ที่จองเข้ามาแล้ว) เห็นวันนี้ฤกษ์งามยามดี ก็เลยมอบตัวซะเลย เกรงใจเฮียด้วย แต่ตอนนี้ผมชักอิจฉา คนมี wa7 ซะแล้วสิครับ อิอิ ตอนนี้คงเข้า sleep mode อีกสักเดือนครึ่ง รอกว่าหูจะเข้ามา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

JOKER_THX

18/02/2015 20:34:26
7
โอ้ยตาแทบบอด มันเจิดจ้ามากกกกกก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

18/02/2015 22:22:33
1,057
น้า mikroski นี่ตามติดริงค์ไซต์ ตลอดเลยนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลอีกครั้งครับ
เดือนหน้าคงใด้เห้นตัวเป็นๆของทั้ง Audeze EL8 แบบ ปิด และ แบบเปิดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

COLO1

18/02/2015 22:56:51
2
ขออนุญาตนอกเรื่องนิสนึงครับ
แอบตามกระทู้นี้อยู่ เจอเฮียโพสเรื่องประกันaudeze ยังนึกชมในใจแต่ไม่อยากใช้บริการ
สุดท้ายได้ใช้บริการหลุยส์จนได้555

รอฟังel8ด้วยคนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

นายมั่นคง

18/02/2015 23:26:02
4,282
555 ท่านใดมีปัญหาจากผลิตภัณฑ์ไม่ต้องห่วงครับ ผมไม่เคยทอดทิ้งหรือล่าช้า พยายามติดตามดูแลให้ทุกเคสทุกกรณีครับ แต่ถ้าหากจะต้องล่าช้า ก็มาจากระยะเวลาในการส่งไปกลับและเหตุอื่นๆที่ควบคุมไม่ได้จริงๆครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

สงสัย

18/02/2015 23:27:44
เฮียคร้าบบ รบกวนกระทู้ AKG 701 หน่อยคร้าบ พอดีโพสคำถามเอาไว้ครับ

รบกวนช่วยตอบก่อนนอนจะขอบคุณมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

20/02/2015 13:41:21
14
มาอีกอันครับ first impression มีเทียบกับ HD650 ด้วย

http://www.digitalaudioreview.net/2015/02/audeze-el-8-headphones-first-impressions-and-comparisons/

นอกเรื่องนิดนึง ผมเห็นกระทู้โลกกระตุกทีไร ทำไมชอบอ่านว่า (เจ้า)โลกกระตุกก็ไม่รู้ ลามกนะผมเนี่ย ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

Hsung

22/02/2015 10:59:22
346
ยิ่งอ่านยิ่งคันครับ อยากให้มาเร็วๆจัง หูเราจะฟังออกเหมือนที่นักวิจารณ์บอกมั่ยนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

22/02/2015 22:17:06
14
ข่าวดีอีกข่าวครับ

Audeze ยอมเพิ่มความยาวของสายจาก 1.2 เมตร เป็น 2 เมตรแล้ว

ผมล่ะดีใจจริงๆ เพราะ 1.2 เมตรนี่ลำบากกะการฟังพอสมควรเพราะผมซุกแอมป์ไว้ด้านในริมผนังบ้าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

นายมั่นคง

22/02/2015 22:32:20
4,282
ขอบคุณครับน้าเต่า 555

ส่วนโลกกระตุกนั้น ตอนแรกผมจะใช้คำว่า กระตุกโลกด้วยซ้ำครับ 555 (เดี๋ยวได้อ่านเป็นกระตุกเจ้าโลกกันพอดี 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

24/02/2015 18:37:12
14
Audeze ส่งอีเมล์มาให้พวกที่ subscribe ตัว EL-8 ไว้แล้วครับเฮีย เริ่มส่งของพรุ่งนี้แล้วๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าจะส่งให้ทาง dealer ในอเมริกาก่อน แล้วถึงส่งมาทางแถวๆเอเชียหรือเปล่า

Greetings,
Thank you for your interest in our new EL-8 headphones- we are now ready to ship! We will start shipping this Wednesday, February 25th, so you can place your orders now. Please note that we are shipping by oldest order first, new orders may take a week or so to fulfill.

Kind Regards,
Audeze

คงได้ฟังกันก่อนสิ้นเดือนมีนา(หรือป่าว) ตื่นเต้นๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

นายมั่นคง

24/02/2015 21:04:59
4,282
น่าจะใช่ครับ กระจายทางอเมริกาก่อน แล้วก็มาทางเอเซีย แต่เดี๋ยวผมเช็คให้อีกทีด่วนๆๆครับ เพราะอาจจะมีการเลื่อนกำหนดที่เร็วขึ้นก็เป็นไปได้ครับน้าเต่า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

tangkoo

24/02/2015 21:24:28
3
ตื่นเต้ลล เหมียนกันครับ แต่ผมคิดว่ากว่าจะเข้าไทย ผ่านโน่นผ่านนี่ น่าจะเลยสงกรานต์ไปแล้ว ถ้ามาเร็วกว่านี้ถือว่ากำไร แต่มาช้าถือว่าเท่าทุนแล้วกัน555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

ก๊วกกี้

01/03/2015 05:58:58
37
Audeze เพิ่งแจ้งทางเฟซบุ๊คว่าโดน "ยกเค้า" ไปเมื่อคืนก่อน หมดไปเกือบสิบล้าน
ช่วงนี้ใครผ่านไปเจอหูAudeze ราคาผิดปกติที่ไหนก็ระวังไว้ด้วยนะครับ ตบท้ายด้วยว่า EL-8 อจจะดีเลย์ไปอีกสองสามวัน

ขอเอาใจช่วยผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทั้งหมดนะครับ

รายละเอียดก็ตามนี้ครับ
Last night, Februrary 28th, there was a break-in and robbery at Audeze. About $250,000 of headphones were stolen. We're a relatively small company and this is a real blow. Audeze asks everyone to let us know if offered LCD headphones at a deal that’s too good to be true. You should be highly suspicious if anyone other than an Authorized Audeze dealer offers you our headphones for sale at a reduced price. We don't allow our dealers to sell via Amazon, eBay, Craigslist etc., so deals on these sites should be carefully researched before purchase. You should also be very concerned if their headphones do not have a serial number, or the seller refuses to give you the serial number before purchase. All Audeze headphones have a serial number on the inside of the adjusting block. We'll soon publish a list of all stolen products’ serial numbers. In addition, Audeze is offering a $10,000 reward for information leading to the arrest and conviction of the thieves. If you have any information or questions, please write to: support@audeze.com. While it does not appear any EL-8s were stolen (they were in a different area of our warehouse), due to the police investigation and general disruption, you should expect a few days’ delay in EL-8 shipments.
Thanks, The Audeze Team
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

เด็กแป๊ะ

01/03/2015 18:34:50
10
เหตุการณ์ไม่คาดคิดเหลือเชื่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

tangkoo

01/03/2015 21:25:38
3
เสียใจด้วยครับ โชคดี(หรือเปล่า)EL8 รอด เล่นแต่ของแพง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

นายมั่นคง

01/03/2015 22:33:24
4,282
คนขโมยมันจะเอาไปขายใครได้เนี่ย เพราะหูฟังตัวนี้ต้องคนรู้ของถึงจะยอมซื้อครับ เอ้า เอาใจช่วยลุ้นว่าใครจะได้รางวัลนำจับไปนะครับ 555

สำหรับ EL8 ของเราอันนี้ไม่เกี่ยวกับใคร ผมรอการอัพเดทจากสิงคโปร์ให้ตลอดนะครับ คาดว่าเค้าน่าจะส่งให้ทางไทยได้ช่วงต้นๆเดือนมีนาคมนี่ครับ(ยังไม่ชัวร์) แต่รอคอนเฟิมจากเค้ากันอีกทีนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

BAKI99

02/03/2015 00:09:28
3
ติดต่อขโมย ขอราคาพิเศษด่วนครับ เล่นแต่ตัวแพงซะด้วย 555...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

02/03/2015 01:04:49
14
หวัดดีครับน้าก๊วก ตอนนี้เจ้าตัวเล็กกี่เดือนแล้ว แข็งแรงดีนะครับ

เดี๋ยวนี้ตั้งแต่ทีดีล่มสลาย เลยเหลือคุยกันในเฟซอยู่ไม่กี่คนเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

นายมั่นคง

05/03/2015 23:59:29
4,282
ผมมีสั่ง LCD3 ล็อตใหม่มาด้วยอีกหลายตัวเลยครับ แต่ของมาถึงก่อนที่โกดังเค้าจะโดนงัด 555 ท่านใดสนใจจะรับ LCD3 มั่นใจว่าไม่เจอของโจรแน่ๆๆๆ เง้อๆๆๆๆ 555

ส่วน EL8 ทางสิงคโปร์แจ้งมาว่าอีก 2 สัปดาห์(หรือกว่า) ของจะส่งได้ครับ ซึ่งผมไม่แน่ใจนักว่าจะตรงตามที่บอกหรือเปล่า แต่อันนี้เป็นอัพเดทล่าสุดครับ และทุกท่านสบายใจได้ เพราะเงินทุกอย่างผมชำระเต็มจำนวนให้เค้าไปเรียบร้อยนานแล้วล่ะครับ คาดว่าน่าจะแถวๆปลายเดือนมีนานะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

12/03/2015 23:32:02
14
ที่ประเทศนอกเริ่มมีคนได้กันเยอะแล้วครับ ที่เกาหลีเห็นว่าประธาน Audeze จะไปเปิดตัวขายวันแรก วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้

impression ย่อๆ ของพวกที่ได้ล็อตแรก

1. close: Amazing. Such depth they sound very precise without sounding synthetic. The bass is very punchy without sounding muddy. Mids and treble sound clean and precise. Listened to Lana del Ray's Ultraviolence as well as Daft Punk's Alive and Homework. I was definitive most impressed with the clarity and precision of Daft Punk's albums.

2. open: Such a more realistic top end and depth is really good, Going to be hard to get anywork done today. I am listening for pleasure right now and not delving into my test tracks, Just enjoying the experience right now. What's amazing is the top end on this album which bothered me through my jh16's is so much more complex with the EL-8 and enjoyable. The depth of detail is blowing my mind right now.

3. close: Fresh out of the box, I am really enjoying the closed backs... I'm surprised they sound as good as they do with zero break-in... if they are this good now, they should be great with a bit more break-in...The audeze sonic signature is there with the closed back. Plenty of rich bass like you would expect... they seem very clean sounding and more neutral than the other models in the line-up. nothing is jumping out at me as irritating or obvious
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

นายมั่นคง

13/03/2015 13:34:53
4,282
ขอบคุณน้าเต่ามากๆๆครับ 555 นึกแล้วอายเกาหลีจริงๆๆ วงการและตลาดหูฟังบ้านเค้าใหญ่บึ้มจริงๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

tangkoo

13/03/2015 19:30:05
3
ขอบคุณน้าเต่าด้วยคนครับ เดี๋ยวนี้นั่งรอข่าวสาร จากน้าเต่าอย่างเดียวเลย555 จากที่ดูหลายๆที่แล้ว ผมคิดว่าก็น่าจะได้รับ ความประทับใจแรกพบเช่นกัน คิดไม่ผิดจริงๆ
เฮียครับ ผมว่าไม่น่าอายหรอกครับ ถึงบ้านเขาจะมี Astell&Kern เป็นที่เชิดหน้าชูตา แต่บ้านเราก็มี มั่นคง&เบียส ไว้ชูโรงเช่นกันครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

ก๊วกกี้

13/03/2015 19:47:27
37
อ้าว!! สวัสดีน้าเต่าครับ พอดีเพิ่งได้เข้ามาอ่านอีกรอบ

วันนี้ตัวเล็ก 6 เดือนพอดีครับ พาไปฉีดวัคซีน พยาบาลรุมล้อม พ่อมันนี่เคลิ้มเลยครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

นายมั่นคง

13/03/2015 20:02:44
4,282
ก๊วกกี้ครับ เคลิ้มมากๆๆระวังหัวแตกนะครับ 5555

-------------
พี่ tangkoo ผมว่าเมืองไทยนี่ล่ะมีผมกับเบียสที่ทำให้เสื่อมเสียวงการหูฟังมากกว่าครับ 555 เพราะมาร์เก็ตติ้งแบบมั่นคง มันไร้รูปแบบและไม่มาตรฐานสากลกับเค้าเลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

13/03/2015 20:39:41
14
น่าอิจฉาน้าก๊วกจริงๆ ผมไปโรงบาลเดือนละสองสามครั้ง เจอแต่พยาบาลแก่ๆ

ว่าแต่ผมเคลิ้มกับประโยคนี้ ของคนที่เพิ่งได้ EL8 มากกว่าครับ
I would say already that this will be close to an XC killer. Lighter weight and less than half the cost with at least 90+% the sound if not more.

เฮียครับ ผมเห็นเขาฮิต Oppo PM3 กัน ราคาก็ไม่แรง เฮียจะมีตัวเดโมมาซักเมื่อไหร่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

ก๊วกกี้

13/03/2015 20:42:08
37
อู๊ยยยยยยยยยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

นายมั่นคง

13/03/2015 22:43:32
4,282
เดี๋ยวเช็คกับศูนย์ให้นะครับน้าเต่า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

tangkoo

18/03/2015 20:04:58
3
แว๊บ เข้าไปในเห็ดมา น้าเต่าเปลี่ยนใจไป el9 แล้วเหรอครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

20/03/2015 22:05:01
14
ผมไปแซวฝรั่งที่พิมพ์ผิดครับน้า tangkoo ฮ่าๆๆๆ

ตอนนี้ฝั่งยุโรปก็มีขายแล้ว เริ่มมีคนมาให้ความเห็นมารีวิวกันเยอะขึ้น ขอให้ได้ก่อนสงกรานต์ที่เต๊อะ จะได้นอนนิ่งๆฟังซักห้าหกวันแบบสบายๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

นายมั่นคง

11/04/2015 16:13:38
4,282
แจ้งข่าวดีครับ ทางตัวแทนบอกว่า Audeze เดินทางไปถึงเค้าแล้ว และเค้ากำลังจะส่งออกมาให้กับทางผมเช่นกัน น่าจะติดช่วงสงกรานต์เล็กน้อย แต่ประมาณการว่าหลังจากไปรษณีย์เปิดทำการไม่กี่วัน ผมน่าจะนำส่งให้กับทุกๆท่านที่ลงชื่อไว้ก่อนได้ทันทีครับ 555

ขอบคุณน้าเต่าและน้า tangkoo รวมถึงทุกๆๆท่าน ที่ต้องมาร่วมวิบากกรรมรอคอยไปพร้อมๆๆกับผม 555 มาปุ๊บผมรีบดำเนินการปั๊บทันทีครับ 555

ส่วน Deckard แอมป์ของ Audeze นั้น ยังไม่มาใน shipment นี้ แต่น่าจะตามมาได้อีกไม่นานนักครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

11/04/2015 16:34:35
14
มาแล้วๆๆๆๆๆ

ได้ลองฟังด้วยหูตัวเองซักที เห็นฝรั่งเถียงกันเรื่องเสียงเจ้า EL8 แล้วผมมึนตึ๊บ บางคนว่าเสียงดี บางคนว่าเสียงไม่ดี บางคนบอกคล้าย LCD X หลายคนบอกคล้าย LCD 2F บางคนบอกเสียงดีกว่า HE400i บางคนมาเถึยงว่าเสียงดีกว่า HE560

อ่านแล้วปวดหัว ฮ่าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

tangkoo

11/04/2015 16:38:58
3
555 อย่างนี้ของมาแล้ว ต้องให้น้าเต่ามารีวิว ให้ฟังพร้อมภาพประกอบงามๆ ซะแล้วละครับ555
เฮียครับ อย่าเรียกว่าวิบากกรรมเลยครับเฮีย เรียกว่าทำบุญร่วมชาติ ตักบาตรร่วมขันกันดีกว่าครับ555 ส่วนตัวผมก็เดาว่า น่าจะได้ราวๆช่วงนี้ เผลอๆผมน่าจะได้ พร้อมๆกับ AUDIO GD19 ดีเหมือนกันจะได้เข้าไปรับทีเดียวเลย^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

นายมั่นคง

11/04/2015 16:52:16
4,282
ผมประสานงวงรอไว้ให้เรียบร้อยแล้วครับ ของส่งมาอาจจะเสียเวลานิดนึงตอนออกของ เพราะช่วงหลังสงกรานต์ไปรษณีย์ก็หยุดหลายวัน อาจจะต้องทุลักเทเลบ้างเล็กๆน้อยๆๆ แต่มาปุ๊บตามสัญญาว่ารีบปั๊บเลยครับ 555

ขอบคุณทั้งพี่ tangkoo และน้าเต่ามากๆๆครับ ที่ร่วมตักบาตรและใช้ขันร่วมกันนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

นายมั่นคง

17/04/2015 18:47:00
4,282
รออึดใจเดียวนะครับ ผมกำลังดำเนินพิธีการทางศุลกากรอยู่ วันจันทร์น่าจะถึงร้าน แต่รอผมแจ้งคอนเฟิมอีกทีนะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

tangkoo

17/04/2015 18:54:52
3
555ขำตัวเองครับ เมื่อตะกี้เพิ่งบ่นกับตัวเอง ว่าของจะเข้ามาหรือยัง เปิดเว็บมาเฮียก็โผล่มาบอกที่ คห.ข้างบน แสดงว่าเฮียนี่อายุยืนแน่ๆ555 รอได้ครับ รอได้55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

Think

17/04/2015 22:19:50
30
ในที่สุดก็จะมาสักที อยากลองฟังมากเลยครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

montrir

17/04/2015 23:12:42
0
จอง Close 1 ตัวครับ ยังทันล๊อตแรกไหมครับเนี้ย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

เด็กแป๊ะ

18/04/2015 00:07:00
10
แบบcloseน่าสนจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

นายมั่นคง

18/04/2015 00:41:32
4,282
ตอนนี้ยังทันครับ แต่หมดล็อตนี้ราคาต้องขออนุญาตปรับนิดนึงครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

18/04/2015 01:36:10
14
มาแล่วๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยววันไปรับจะขอลองฟัง SACD player หมูหวานด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

นายมั่นคง

20/04/2015 16:21:25
4,282
ของมาถึงแล้วคร้าบบ พรุ่งนี้พร้อมรับได้ที่เรือธงและพารากอนเลยนะครับ 555
หรือท่านใดใจร้อน มาที่อมรินทร์ได้เน็นนี้ครับ โทรหาแพะได้ก่อน เพราะวันนี้หลุยส์หยุดจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

20/04/2015 16:33:21
1,057
ของพี่ montrir ยังสามารถจองเเละมารับได้เลยครับ วันนี้ของเข้ามาเเล้วครับ
เดี่ยวกำลังทยอยถ่ายรูปลงเพิ่มครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

นายมั่นคง

20/04/2015 16:49:02
4,282

มาล่ะเด้อๆๆๆ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

20/04/2015 16:57:08
1,057

มาเเล้วๆครับ มีพอสำหรับ walk in เลยครับ
แต่อย่าพึ่งชะล่าใจกันก่อนครับ เพราะน่าจะไปไวเเน่นอนครับสำหรับ Audeze EL8
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

20/04/2015 16:58:51
1,057

แบบ open ตัวเป็นๆ เลยครับ ตัวจริงงานเนี้ยบ และสวยมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

20/04/2015 16:59:56
1,057

อันนี้แบบ close back ครับด้านหลัง housing เป็นแบบทึบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

TMY168

20/04/2015 17:08:12
3
อยากฟังตัว open-back เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

20/04/2015 17:09:19
1,057

มูมซูมใกล้ๆ ของตัว EL8 open ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

Valentine

20/04/2015 17:18:15
6
รบกวนสอบถามคุณหลุยส์หน่อยครับว่าถ้าไปลองฟังเทียบแล้วชอบแบบ Open มากกว่าผมสามารถเปลี่ยนเอาตัว Open แทนได้ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

tangkoo

20/04/2015 17:23:13
3
ว้าว ว้าว ว้าว มาแล้ว เดี๋ยวอาทิตย์นี้ ไปให้เอลวิส เพรสลีย์คิดบัญชีครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

gatthering

20/04/2015 18:06:14
2
-0- สงสัย ต้องหาเวลาไปลองซักหน่อยแล้ววว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

นายมั่นคง

20/04/2015 18:45:50
4,282
ท่านใดสนใจสามารถไปฟังก่อนตัดสินใจได้ครับ ล้อตนี้ผมได้โควต้ามา 24 ตัว แต่เที่ยวหน้าราคาปรับนิดนึงตามที่แจ้งไว้ล่ะเน้อๆๆ สำหรับท่านที่จองไว้ เดี๋ยวผมเอาของไปวางไว้ที่สาขาสะดวกนะครับ ส่วนท่านใดมาลองฟังแล้วเปลี่ยนใจจะเปลี่ยนเป็นอีกแบบสามารถทำได้คร้าบบ แต่สินค้าทั้ง 2 รุ่นผมสั่งตัวปิดมามากกว่าครับ เพราะอ่านจากกระแสน่าจะเทไปที่แบบปิ แต่ทั้งนี้ตัวผมเองพรุ่งนี้ก็ต้องลองฟังเดโมที่จะเริ่มต้นเบิร์นด้วยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

tangkoo

20/04/2015 19:14:08
3
งั้นเดี๋ยวลองซักนิดดีกว่า555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

20/04/2015 19:15:15
14
ซักวันพฤหัสหรือศุกร์เข้าไปรับที่เรือธงครับ

เห็นเขาคุยกันที่ head-fi ว่าเจ้า EL-8 ค่อนข้างเรื่องมากกับตำแหน่งที่สวม ใครไปลองแล้วรู้สึกเสียงมันไม่ถูกใจ ลองขยับลองบิดดูก่อนจะฟันธงนะครับ

ดูๆแล้วน่าจะมาแนวเดียวกับ W5000 ของผม ต้องขยับดีดีแล้วเสียงจะแจ่ม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

Think

20/04/2015 19:42:04
30
ไปลองฟังมาแลัวครับ ส่วนตัวผมชอบopenมากกว่านะครับ ฟังแล้วมีกลิ่นอาย grado พอควร ข้อเสียคือคงต้องรอสายอัพเกรดอีกสักพักละครับ

ปล.ขับง่ายมากครับผมเทสต่อตรงกับ iphone6 เสียงดังลั่นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

20/04/2015 20:29:07
1,057
ตอนนี้ยังสามารถเปลี่ยนใจเลือกระหว่าง close กับ open ได้ครับ เเต่ถ้าเป็นอาทิตย์ถัดไปของเริ่มเหลือน้อยเเล้วอาจจะเก็บตัวที่เลือกไว้ให้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

ohwownoone

20/04/2015 20:40:39
370
เบสเป็นยังไงครับ ลงได้ลึกกกกกก เหมือน LCD2 หรือ HD650 เปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

นายมั่นคง

20/04/2015 22:42:21
4,282
ท่านใดที่จองไว้ ผมจะให้หลุยส์เป็นคนส่งข่าวนะครับ ใครต้องการให้ไว้สาขาไหนบอกหลุยส์ได้เลยครับ สำหรับสายอัพเกรดต่างๆ ผมสั่งทาง Toxic ให้เร่งทำออกมาแล้วครับ เห็นเค้าบอกว่ากำลังหาขั้ว connector อยู่ ถ้าพรุ่งนี้สบโอกาสผมจะฟังเจ้า EL8 ทั้งสองรุ่นด้วยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

21/04/2015 17:51:53
1,057
วันนี้ได้ลองเสียงเเล้ว ถือว่าเป็นอีกเเนวทางหนึ่งที่ฉีกมาจากรุ่นก่อนหน้านี้ครับ

โดยโครงสร้างเสียงนั้นยังคงมีกลิ่นอายของ Audeze อยู่ครับ ทั้งในเรื่องอิมเมจ สเกลเสียงที่ใหญ่ และเบสที่มาแบบลึกเลยครับ

แต่ที่ฉีกเเนวจะเป็นในเรื่องของการ adjust โทนเสียงย่านสูงเข้ามาอย่างเห็นได้ชัด เรียกได้ว่าเเหลมนั้นมาแบบมีประกายเลยครับ อีกทั้งโทนเสียงที่เคลียร์เเละสว่างขึ้นอย่างเห็นได้ชัดถ้าเทียบกับรุ่นเดิม

ส่วน Close และ Open นั้นก็จะเด่นกันคนละทางดังนี้ครับ

EL 8 Closeback version นั้นโฟกัสเสียงร้องได้เด่นมากๆ อีกทั้งฉากหลังที่สงัด ปลายแหลมนั้นให้ดีเทลที่ดีมากๆ และยังให้เบสที่ลงได้ลึกแต่เก็บตัวได้รวดเร็วมากๆครับ ซึ่งแนวเสียงแบบนี้จัดว่าฟังง่ายเเละฟังติดหูมากๆครับ

EL 8 Openback version นั้นจะให้มวลเสียงที่อิ่มกว่า ให้เบสที่ทุ้มและลูกโตกว่า ฟิลลิ่งจะคล้ายไปทาง LCDXผสมกับLCD3 มากกว่าครับ

ส่วนเสียงเต็มๆขอเวลาเบิร์นเพิ่มเติมอีกซักพักเเล้วจะรีบอัพเดททันทีเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

21/04/2015 18:15:02
1,057

รูปประกบคู่จากตัวเดโม่ที่สาขาเรือธงครับ ตัวจริงงานจัดว่าเนี้ยบทีเดียวครับ
น้ำหนักอาจจะไม่ถึงกับเบามาก แต่ก็เบากว่า LCD2,3 อยู่ระดับนึงเลยครับ และการสวมใส่นั้นค่อนข้างสบายและพอดีกับศีรษะมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

tangkoo

21/04/2015 18:18:42
3
โอย รักพี่เสียดายน้อง เอามาอย่างละตัว แล้วมาโม ข้างนึง close อีกข้าง open ดีมั้ยเนี่ย555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

21/04/2015 18:24:18
7
พรุ่งนี้เข้าไปลองล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

นายมั่นคง

21/04/2015 20:30:58
4,282
วันนี้ผมเองยังไม่ว่างเข้าไปดวลกับเจ้าหลุยส์เลยครับ แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้น่าจะไม่พลาดกับเค้าแล้วคร้าบบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

21/04/2015 21:01:43
1,057

รูปขั้วสายแบบใหม่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

21/04/2015 21:02:05
1,057

ส่วนตัวสายก็เป็นแบบใหม่เช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

นายมั่นคง

21/04/2015 23:05:40
4,282
ขั้วสายแบบนี้ ตอนนี้ทาง Toxic กำลังหาอุปกรณ์อยู่ครับ เราน่าจะได้ใช้กันอีกไม่นานนักด้วยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

tangkoo

22/04/2015 00:14:17
3
บัก Frank กลับจากไปเที่ยวแล้วเหรอครับเฮีย555 แกทำหัวแบบไหนบ้างครับ มี 6.3 หรือเปล่าครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

นายมั่นคง

22/04/2015 00:34:08
4,282
กลับมานานแล้วครับ ตอนนี้คงได้เวลาทำมาหากินต่อล่ะครับ 555 สำหรับสาย EL8 นั้น ผมสอบถามไปแล้ว เค้าบอกว่าอยุ่ในขั้นตอนเสาะหาขั้วคุณภาพดีๆอยู่ครับ แต่เค้าแจ้งมาว่าทำได้แน่นอนครับพี่ tangkoo ส่วนหัวแบบไหนไม่มีปัญหาครับ ได้ทั้งหมด 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

kiangsak14

22/04/2015 00:57:58
เฮียครับถ้าขอหัวแบบ 4 pole สำหรับใช้กับ ระบบbalanced ของhm901ก็สั่งทำได้เหมือนกันใช่ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

22/04/2015 12:53:19
1,057
แจ็คแบบ 4 pole สำหรับใช้กับ ระบบbalanced ของhm901 สามารถสั่งจากค่าย Toxic ได้เช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

kiangsak14

22/04/2015 18:41:29
SILVER WIDOW แนวเสียง จะเข้ากับ EL8 close ไหมครับคุณหลุยส์ ถ้าอยากให้เสียงกว้างขึ้น รายละเอียดดีขึ้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

นายมั่นคง

22/04/2015 18:53:16
4,282
ใครอยากได้ connector แบบไหนมั่งครับ ผมกำลังเมล์คุยกับตาแฟรงค์อยุ่เลย

ผมสั่ง 3.5 มม.ไป เพราะเห็นว่าแต่ละท่านเสียบเล่นกับเพลย์เยอร์กันเป็นส่วนใหญ่ครับ

ที่สั่งไปจะเป็น Siver Widow 22AWG และ Virus ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

tangkoo

22/04/2015 19:17:41
3
ตั้งใจเอาแบบปิดครับเฮีย แต่เรื่องของเรื่องยังไม่เคยฟัง เลยไม่รู้จะจัดตัวไหนดี อยากได้ประมาณตรงกลาง ระหว่าง HD650 กับ K701 ครับ เอาแบบ close+window มันจะจัดจ้านไปมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

22/04/2015 21:28:38
14
ราคาสายประมาณเท่าไหร่ครับเฮีย ผมเอา 1/4" ครับ

วันนี้ไปรับมาแล้ว ลองฟังทั้ง close, open สรุปได้ open กลับมาครับ

EL8 เป็น Audeze ที่ฟังสนุกดี ผมชอบมากกว่า LCD2.2 ที่มัน smooth เกินไปสำหรับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

นายมั่นคง

22/04/2015 21:48:30
4,282
ราคาสายนั้นตาแฟรงค์ยังไม่คอนเฟิมครับน้าเต่า เค้าบอกว่าขอดูราคาขั้วต่อก่อนครับ คร่าวๆราคาสาย Silver Widow 24AWG น่าจะราวๆๆ 19900 บาท ส่วน Virus น่าจะราวๆๆ 17900 บาท อันนี้ยังไม่คอนเฟิมครับ ผมฟังราคาคร่าวๆจากตาแฟรงค์มาอีกทีเหมือนกันครัุบ 555

วันนี้ผมฟังเจ้า EL8 แล้วทั้งสองตัว ฟังไปอย่างล่ะหน่อย ตัว open นั้นเสียงกลางนุ่มกว่า ไม่พุ่งมากเท่าตัว closed ซึ่งผมแปลกใจเหมือนกันคือปกติแล้วตัว Open น่าจะจัดจ้านกว่า แต่งวดนี้หวยกลับกันคือตัว Closed เสียงสดและคมชัดกว่า เสียงกลางเปิดและถ้าฟังเพลง female vacal พวกออดิโอไฟล์จีน หรือแม้แต่ถอยมาพวก norah jones ผมว่ามันจัดไปนิด แต่ในขณะที่ผมฟัง EL8 ตัว Open ผมว่าโฟกัสมันยังไม่ได้เป๊ะเท่าตัว Closed อีกเช่นกัน แต่ทั้งคู่ไดนามิกดี ไม่ช้า ไม่อืด และไม่หลับ 555

แต่ทั้งคู่นั้นหมดห่วงครับ ถ้าขึ้นรูปมาทรงนี้ เบิร์นต่อไปยาวๆผมว่าโชว์สมรรถนะไปได้อีก ไดร์เวอร์แบบพลาน่าเบิร์นนานกว่าปกติหน่อย ต้องใจเย็นนะครับ นี่ว่ากันแบบเดิมๆๆทุกอย่าง ยังไม่พูดถึงเรื่องการอัพสาย ซึ่งช่วยอัพเสียงขึ้นมาได้อีกหลายสิบเปอรเซ็นต์เหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

นายมั่นคง

22/04/2015 21:54:02
4,282
พี่ tangkoo ครับ ถ้าไม่รีบให้หลุยส์เบิร์นไปพักนึงก่อน จะได้ฟังเทียบกันครับ ผมวางคู่กันที่เรือธงอยู่แล้ว งานผลิตนั้นถือว่า Audeze หลุดพ้นขึ้นมาจากหูฟังเซียน DIY แล้วครับ คือวัสดุและการประกอบดีมาก ไม่ออกแนวลิเก แต่ดูขรึมและเอาจริง

สำหรับหูผม ผมฟังตัว Closed แล้วชอบมากกว่า Open นิดๆๆ ผมเป็นพวกฟังคม ฟังชัด ฟังแยกแยะ ไม่ค่อยเน้นนุ่มหรือผ่อนปรน ในขณะที่ Open ผ่อนกว่าหน่อยๆ แต่โฟกัสชิ้นดนตรีน่าจะเป็นรองเจ้า Closed นิดๆๆครับ สายมีผลในการปรับทิศทางได้อีกครับ เดี๋ยวผมจะมาเล่าเรื่อยๆๆนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

22/04/2015 22:15:39
14
เดี๋ยวรอเฮียเคาะราคาสายอีกที ผมเอา 1/4" ครับเฮีย

ตอนนี้กำลังนอนฟังอยู่ครับ ผมว่า el8 open มันคล้ายๆ W5000 เหมือนกัน กลางเด่นแต่นุ่มหวาน แหลมใสๆแต่ไม่บาดหู ฟังสบายดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

unchain

22/04/2015 22:24:47
17
ไม่ค่อยได้เข้ามา มาไวกว่าที่คิดมากนะครับนี่

อยากเห็นขนาดเทียบกับ K70x series หน่อยครับ

ดูหน่อยว่า Portable ตามที่ Audeze บอกมาจริงหรือเปล่าน่ะครับ

ดูจากรีวิวเฮียแล้ว คิดไม่ผิดเลยครับ เข้าทางเลยครับ Closed นี่

ยังไงรบกวนจับคู่ Player หรือ Dac ที่พกได้ ในแนวทางเดียวกับเฮียหน่อยนะครับ

"ฟังคม ฟังชัด ฟังแยกแยะ ไม่ค่อยเน้นนุ่มหรือผ่อนปรน"

ปล. ขอพิกัดย่อมเยาว์หน่อยนะครับ โดนหูไปหนักใช่เล่นครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

22/04/2015 22:51:36
7
ไปลองมาแล้ว รู้สึกเลยว่าระดับราคาช่วงนี้มาแรงจริงๆ ส่วนตัวชอบตัว open เพราะฟังง่ายฟังสนุก ตัว close ให้อารมณ์เสียงแห้งไปนิด คมชัดแต่รู้สึกว่าน่าจะแยกชิ้นดนตรีกว่านี้อีกนิดจะฟังสบายขึ้นมาก เดาว่าเบิร์นแล้วเสียงน่าโปร่งขึ้นอีกยิ่งถ้ามีสายมาอัพเกรดด้วย คิดว่าคู่นี้น่าสนใจจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

ohwownoone

22/04/2015 22:59:53
370
วันนี้ย่องไปเรือธงเงียบๆ แล้วแอบจิ๊กแบบปิด มาแล้วตัวนึงละครับ ฮี่ๆๆ

แบบปิดบน กับเปิดล่าง นี่แล้วแต่คนชอบเลยครับ แบบปิดเสียงจะออกแนวคมชัดจะแจ้ง แบบเปิดเสียงจะนุ่มกว่ามาก แต่ที่ผมสัมผัสและคว้าแบบปิดมากคือ ความลึกแบบปิดเยอะกว่าครับ และผมเข้าใจไปเองว่าแบบปิดพื้นหลังน่าจะสงัดกว่าเพราะตอนที่ไปลอง ด้านนอกเรือธงไม่รู้ทำอะไรตอกกันโป๊กๆ ตอนลองแบบเปิดเสียงเข้ามาเต็มๆ แต่แบบปิดไม่ได้ยินเลย

เฮียมั่นผมขอมาม่าฟรีๆซักลังได้เปล่าครับ ท่าทางงานนี้จะได้กินอีกหลายเดือนเลย ฮี่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

tangkoo

22/04/2015 23:00:56
3
ขอบคุณเฮียมากๆครับ ก่อนจองผมตั้งไว้แค่สองข้อ
1.เอาแบบปิดไว้กันเมียบ่น(ทุกวันนี้โดนบ่นทุกคืน เสียงลอดจากหูฟัง555)
2.ผมเอามานอนฟัง แนว ออดิโอ เพลินๆ(ฟังจนหลับคาหู)
จากการชั่งน้ำหนักแล้ว ผมขอยอมโดนเมียบ่นต่อครับ555
ดังนั้นผมขออนุญาต เปลี่ยนเป็นแบบ OPEN นะครับ
ส่วนเรื่องสาย ผมขอ1/4"เหมือนน้าเต่าครับ(ได้เพื่อนแล้ว555) แต่จะเอาตัวไหนเดี๋ยวรอเฮียสรุปอีกทีนะครับ เห็นต่างกันนิดเดียว ไม่รู้แนวเสียง ต่างกันยังไง(ใจอยากได้ Virus จะได้เข้ากับชื่อ Toxic ตั้งแต่ละชื่อเป็นสิริมงคลมาก นี่ถ้ามีรุ่น อีโบล่า ผมคงเอาไปแล้วละ5555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

chat_na

22/04/2015 23:17:10
1
ถ้าจะเอาไปใช้พกพา ขนาดกับน้ำหนักพอไหวมั้ยครับ แล้วแบบปิดฟังในรถไฟฟ้ากันเสียงรบกวนได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

22/04/2015 23:41:06
1,057
เเบบปิดนี่กันเสียงได้ชะงักมากๆครับ และเสียงเเทบไม่เล็ดลอดออกไปภายนอกเลยครับ
และที่สำคัญขับไม่ยากมาก เเค่ต่อกับแอมป์พกพาก็เล่นได้สบายๆเเล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

tiggapoo

23/04/2015 14:22:30
EL8 พวก otl tube amp อย่าง wa3, valhalla ขับไหวไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

23/04/2015 15:22:36
1,057
ขับได้แบบเหลือๆเลยครับ แอมป์เล็กจิ๋วแบบพกพายังเล่นได้เลยครับผม สำหรับ EL8
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

23/04/2015 15:26:54
1,057

เก็บตกภาพน้าอ่างแอบเข้ามาฟังที่ร้านเเละหยิบเอาแบบ closeback กลับบ้านไปด้วยเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 156

23/04/2015 18:57:29
14
เมื่อคืนก่อนนอน ผมเปิดแผ่น Isotek Burn in ทิ้งไว้ เพิงมานั่งฟังตอนเย็นๆ

ผมว่าเสียงโอเคแล้วสำหรับผมครับ นุ่มนวล ไหลลื่นดี ฟังเพลงร้องก็เพราะ ฟังทรัมเปต แซ็กโซโฟนก็แหล่ม เสียงแหลมไม่ color เหมือน W5000 ฟังสบายหูดีครับ

น้า tankoo ลองไปฟังที่เรือธงก่อนเลือกดีไหมครับ close กับ open นี่สองตัวสองสไตล์แบบที่เฮียมั่นว่าไว้เลย แบบปิดรายละเอียดเยอะฟังสนุก ส่วนแบบเปิดฟังแบบผ่อนคลายดีแท้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

ohwownoone

23/04/2015 19:22:22
370
พี่หลุยกล้องเสียเปล่าครับ ทำไมผมหงอกเต็มหัวเลย อิๆ

ตอนแกะกล่องผมก็ตั้งท่าจะเบริ์นแล้วบังเอิญเจอการ์ดตัวนี้ก่อนครับ

ข้อความบอกว่าเจ้า EL8 นี่เบริ์นมาให้แบบสุดๆจากโรงงานแล้ว เอามาใช้ได้เลย ใต้ข้อความมีคนกวาดขยะหน้าโรงงานออเดสเซ็นมาด้วย แถมลายเซ็นเป็นลายมือ (ไม่ได้พิมพ์) ลงวันที่มาให้เสร็จเรียบร้อย เลยนั่งคิดอยู่นี่ละครับว่าต้องมาเบริ์นกันอีกหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

tangkoo

23/04/2015 20:06:16
3
ขอบคุณคำชี้แนะของน้าเต่ามากๆครับ แต่ผมดูทุกความเห็นแล้ว มาในทางเดียวกันทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะ ความเห็นของน้าเต่า ตอนนี้ผมเทมาตัว open 95% แล้วครับ555 แต่คงต้องลองครับ ส่วนสายอัพผมคงต้อง HOLD ไว้ก่อน ต้องขอเข้าไปฟังตัวจริงก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 159

tangkoo

23/04/2015 20:13:24
3
น้าอ่างครับผมดูแล้ว ไม่น่าใช่ผมหงอกนะครับ เพราะผมก็มีเต็มหัวเหมือนกัน(แต่ผมยาวจะปิดได้ดีกว่า) น่าจะเป็นผมมากประสบการณ์มากกว่า555
ส่วนเรื่องเขาเบิร์นมาเรียบร้อยแล้ว ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

รอเบริ์นกันต่อไป

23/04/2015 20:39:23
เห็นเหมือนเขาจะบอกเทสเสียงมาให้ก่อนรึเปล่าครับน่าจัยังไม่ได้เบริ์นเต็มที่มั้งครับเพราะตัวcloseของผม พอเบริ์นไปสัก50ชม.เสียงที่แหลมเหมือนจะเริ่มนุ่มขึ้นหน่อยแล้วครับ อันนี้ฟังกับพี่ที่ทำงานครับ รู้สึกเหมือนกันว่าเสียงมันเปลี่ยนฟังนุ่มนวลขึ้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

23/04/2015 21:11:48
14
ตามที่น้าอ่าง (ขออนุญาตเรียกตามน้า tangkoo ครับ)บอกเลยครับ เห็น Audeze เขาแจ้งไว้ที่ head-fi ว่า el-8 จะเบิร์นมาจากโรงงานให้แล้ว

เมื่อวานพอแกะกล่องมาฟัง เสียงก็โอเคแล้วครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆ เมื่อคืนเลยเปิดทิ้งไว้ซักคืน วันนี้มาฟังเสียงก็พอใจแล้วครับ

ป.ล. เมื่อวานที่เรือธงยังไม่มีขาตั้งแบบแขวนได้สองหูขาย ผมเลยเอาสองหัวนี่มาวางซะเลย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

ohwownoone

23/04/2015 21:23:00
370
โฮ่ยยยยยยยยยย อยากมี dac ตัวที่ตั้งอยู่บนโต๊ะพี่ mikroski@gmail.com จุง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 163

tangkoo

23/04/2015 21:42:11
3
หน้า T800 ตอนฟัง EL8 ดูตื่นตาตื่นใจมากเลยครับน้าเต่า555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

นายมั่นคง

23/04/2015 22:38:20
4,282
สวัสดีครับแฟนคลับ EL8 ทุกๆๆท่าน ไม่ว่าจะเป็นท่านที่ชอบแบบเปิดบนหรือชอบแบบปิดล่าง

ผมเมล์คุยกับตาแฟรงค์ทั้งวัน ซึ่งตาแฟรงค์บอกมาว่าขั้ว connector ของ EL8 หายากกว่าขั้ว HD800 แถมแพงกว่าอีกร่วมพันบาท ซึ่งราคาผมยังไม่คอนเฟิมดีกว่าครับ ขอคุยกับเค้าคืนนี้อีกที แต่คร่าวๆ(อีกที) ราคาสาย EL8 แบบไม่เป็นทางการ น่าจะประมาณนี้นะครับ

Silver Widow 22 6ft (ราคา 27900) สายหน้าตัดใหญ่

Silver Widow 24 6ft (ราคา 17900)สายหน้าตัดเล็กลงนิดนึง

Virus24 6ft (ราคา 15900)

ราคาผมต่อรองให้อยู่ครับ ถ้าโชคดีอาจจะลงมาได้อีกหน่อยนึง ผมเองเห็นราคาสาย SW22 เส้นละ 27900 บาท แล้วยังร้องเซ็ง เพราะมันเกินค่าหูไปแล้ว งวดนี้สาย Toxic ผมสั่งมาเยอะมาก เพราะไม่สั่งเยอะ ตาแฟรงค์ก็ลดน้อยจนเอามาขายลำบาก 555

และอีกประการ สาย Silver Widow และ Virus นั้น ได้รับการพิสูจน์มามากมาย เพราะฉะนั้นเชื่อขนมกินได้เลยครับ 555

สำหรับน้าเต่าและน้าทั้งหลายที่ชอบออปชั่นเปิดและปิด ยังไม่ต้องจองครับ รอราคาผมแจ้งแน่นอนอีกทีนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

นายมั่นคง

23/04/2015 22:39:38
4,282
ปล.ลืมนิดนึงครับ ตอนแรกเห็นรูปของน้าเต่าแล้วตกใจ ผมนึกว่ารูปจากเว็บนอกซะอีก กล้องอะไรก็ไม่รู้ ถ่ายออกมาภาพใสกิ๊งเลยอ่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 166

tangkoo

24/04/2015 01:29:54
3
ถ้าจำไม่ผิด น้าเต่าใช้โอลี่ครับเฮีย แต่ผมว่ากล้องก็ส่วนนึง สำคัญอยู่ที่คนถ่ายมากกว่า
เมื่อกี๊เข้าไปดู น้าเต่าตอบฝรั่งที่เห็ด ผมสงสัยว่าฝรั่งคนนี้ อาจจะอยากได้แบบ open แต่เวลาโดนเมียบ่น หรือเปิดทีวีเสียงดัง ถ้าเอามือปิด ตรงช่องเสียงจะเปลี่ยนไปมั้ยแน่ๆเลยครับ5555 (การฟังเพลง พร้อมกับเมียดูทีวี ช่างมีอุปสรรคเสียจริง)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 167

judd

24/04/2015 12:15:55
ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับว่า หนังของตัวแพดหูฟังEL8 ทำจากหนังอะไรครับ ใช่หนังแกะหรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

24/04/2015 16:31:30
1,057
ตัวหนังภายนอกนั้นจะเเตกต่างจากรุ่น LCD2/3 อยู่เหมือนกันครับ
แต่เเพ็ดหนังของ Audeze EL8 นั้นก็นุ่มมากๆเช่นกันครับครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

นายมั่นคง

24/04/2015 22:05:47
4,282
ยังไม่ได้สังเกตุชัดๆเหมือนกันครับ เดี๋ยวผมจะลองเปรียบเทียบให้ฟังนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 170

เด็กแป๊ะ

25/04/2015 01:12:13
10
ไปลองมาแล้วEL8 Openเสียงเวิคมากๆเลยครับ
เสียง+งานประกอบ+การใช้งานที่สะดวกต่อตรงง่ายๆ เทียบกับราคา ถือว่าคุ้มค่าตัวทุกบาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

25/04/2015 16:23:59
14
เฮียครับ ราคาสายแรงจังฮู้ ผมขอถอยก่อนครับ เพราะหลังจากนั่งฟัง el8 มาสามสี่วัน สงสัยผมเก็บเงินเอาไว้ซื้อ lcd-x หรือ lcd-3 อีกตัวล่ะครับ

สาเหตุเพราะ สองวันมานี่ ผมนั่งสลับหลอดสี่คู่ที่ผมมีใส่เจ้า WA7tp ปรากฏ el8 มันมีเสียงเปลี่ยนตามหลอดเหมือนยังกะเป็นหูฟังคนละตัว เสียงน่าพอใจมาก มากจนคิดว่าจัดรุ่นใหญ่มาเอาไว้ฟังอีกตัวดีกว่า

ตอนนี้ผมใส่หลอด 12au7 phillips holland เสียงหนา กลางชัด แหลมพริ้วๆ เอาไว้ประจำการ ฟังได้ทุกแนว สรุปแล้วคิดไม่ผิดจริงๆที่ปรีออเดอร์ el-8

ป.ล. ๑ น้าอ่างครับ dac ผมเนี่ย หมูหวานบอกระดับอนุบาลหมีน้อยครับ หมูหวานถามว่าทำไมไม่เปลี่ยนซักที ฮ่าๆๆ

ป.ล. ๒ ผมใช้กล้องโอลี่ตัวเล็กๆ ตามที่น้า tangkoo บอกครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

นายมั่นคง

25/04/2015 16:38:35
4,282
ยินดีที่ถูกใจครับน้าเต่า 55 ผมว่ากำลังจะต้องเร่งสั่งตัว open มาเพิ่มด่วนๆๆ เพราะตอนนี้ใกล้จะหมดแล้วครับ ส่วนสายนั้นอย่าเพิ่งไปคิดถึงมันเลยครับ ผมเองว่าจะสั่งพวกตัวหมื่นกว่าๆมา พวกสองหมื่ื่นกว่าท่าทางจะเกินค่าหูจนเกินไป 555

ส่วนกล้องนี่ถ่ายแล้วใสดีมาก ขนาดไฟไม่สว่างมาก ภาพยังใสเลยครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 173

AscoGenetic5

25/04/2015 21:51:24
175
วันนี้ไปลองบากูน ดันไปโดน audeze แบบ close ซะงั้น

เจอกันอาทิตย์หน้าครับหลุยส์ วันนี้อากาศร้านเฮียไม่ค่อยดี 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

นายมั่นคง

25/04/2015 22:41:03
4,282
อ้าวโดนแบบ Close แล้วหรือนี่ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

25/04/2015 22:45:07
1,057
555 ผมก็ไม่กล้าสะกิดมาก เห็นสายตาเเล้วผมดูอยู่ห่างๆดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

25/04/2015 23:43:46
175
555

แบบ close น่าจะเข้ากันกลมกล่อมกับ theorem จริงๆ โฟกัสดี เสียงเหมือนจะชัดเกินไปนิดหน่อย แต่เบิร์นแล้วคงคลายพอสมควร ส่วน open ฟังสนุกครับแต่หากจะจับต้องอะไรมากกว่านั้น คงต้องไป close จริงๆ

ส่วนบากูนทำไมมันคมเกินก็ไม่รู้ ยอมรับเรื่องช่องไฟ ตำแหส่งลึกกว้างและเสียงร้องที่เคลียร์มากๆ แต่ฟังนานๆมันไม่ได้เลย อดไป กะทำเป็นคอนโดบ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

26/04/2015 19:32:33
1,057
คอนโดมันต้องเล่น cyphers ด้วยกันครับพี่ 555

และก็เเวะมาอัพเดทตัว EL8 Openback ล็อตเเรกหมดไวแบบเหนือความคาดหมายมากๆครับ
และทางร้านได้สั่งเพิ่มไปเเล้วคาดว่า น่าจะได้รับของเร็วๆนี้เเน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

นายมั่นคง

26/04/2015 22:22:03
4,282
หลุยส์มันเล่าให้ผมฟังว่าวันก่อนที่คุณหลุ่งมา บรรยากาศตึงเครียดมากเลยนะครับ 555 ต้องทำใจๆๆๆๆ เดี๋ยวหาวิธีซิกแซ็กเอาครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

มนุษย์แฮม

26/04/2015 22:30:01
0
ผมเข้าไปเห็นพี่หลุ่ง เล่นแล้วตกใจเลยครับ วางตั้งกันเป็นตึกใบหยกเลยวันนั้น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

26/04/2015 22:55:55
175
ผมลองหูอยู่ดีๆดั้นขึ้นมาจากไหนไม่รู้ มานั่งด้วยซะงั้น กำของคนมีเมีย จริงๆ 555

เคลียร์ได้ๆครับ แหะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

นายมั่นคง

27/04/2015 01:02:13
4,282
ผมว่าคุณหลุ่งต้องหาทางติดตั้ง GPRS ระบุพิกัดของเมียไว้ในมือถือเพิ่มแล้วครับ 555

----------------------
ข่าวดีครับสำหรับแฟนๆๆที่มาฟังแบบ open แล้วสอยกันไปแล้ว ตอนนี้ผมสั่งเพิ่มมาให้อีก 12 ตัวนะครับ ท่านใดสนใจยังแจ้งได้นะครับ เพราะผมยังได้ส่วนลดพิเศษนิดนึงเหมือนเดิมมาให้ครับ ยังคงได้อีกล็อตนึง ทางตัวแทนสิงคโปร์บอกเค้ายังได้โควต้าลดอยู่ก็เลยลดต่อมาอีกทอดเช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 182

27/04/2015 18:19:48
14
ถามคุณหลุยส์กับเฮียครับ

ระหว่าง LCD-3 กับ LCD-X (ไม่ใช่ XC) ตัวไหนเสียงลักษณะคล้ายๆกับ el-8 บ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 183

COLO1

27/04/2015 21:59:50
2
โคลนนิ่ง lcd3 มาเลยครับ e class ไป c class camry ไป altis
(มีLCD 3อยู่แล้ว กะไปฟังel8เล่นๆตามกระแส โดนหลุยส์เป่ามนต์ใส่ หิ้วกลับบ้านแบบงงงง
ตูซื้อมาทามมัยวะ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 184

COLO1

27/04/2015 22:07:57
2
แอบมาสารภาพครับ ลองต่อกับ901แล้ว มานนนน ไม่โดนไม่ได้แล้ว5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 185

27/04/2015 23:31:19
1,057
EL8 openback จะคล้ายกับ LCD3 มากกว่าครับ คือโทนเสียงจะออกไปทางสมู้ท และให้น้ำหนัก เเละมวลเสียงที่ดีมากๆครับ เพียงเเต่ว่า LCD3 นั้นจะให้เวทีเสียงที่ลึกกว่า และให้รายละเอียดที่ดีกว่าระดับหนึ่งเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 186

ohwownoone

28/04/2015 21:56:37
370
ฟัง EL8 แบบปิดบน มาสัปดาห์แล้ว เป็นหูฟังที่ให้มิติที่ดีที่สุด เท่าที่ผมมีหูฟังได้ครอบครอง โฟกัสก็สุดๆ เสียงนิ่งอยู่กับที่ไม่มีเกินออกมาจากขอบเขตที่ควรจะเป็น ไม่ผิดหวังจริงๆที่เอาหูฟัง 3 ตัวไปแลกตัวนี้มา อิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 187

นายมั่นคง

28/04/2015 23:30:50
4,282
ชอบเหมือนผมเลยแฮะ แบบปิดบนผมว่ามันจะแจ้งเร้าใจได้ลุ้นดีครับพี่อ่าง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 188

kiangsak14

29/04/2015 00:01:10
32
ใช่ครับคุณohwownoon รู้สึกเหมือนผมเลย ไม่ผิดหวังจริงๆ ผมไม่ค่อยชินกับหูหนัก ยังพยายามใส่ต่อเลยครับ ตอนนี้รู้สึกเริ่มชินขึ้นมานิดๆละครับ ขนาดมันไม่ได้หนักมากนะครับ555 รอลุ้นราคาสายจากเฮียอยู่ครับว่าได้ราคาดีไหม การ์ดใหม่hm901ก็จะออก ได้กินมาม่าแทนข้าวจริงๆแน่งานนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 189

30/04/2015 03:38:37
14
ตอนนี้ผมเจอปัญหาครับ พอใส่แล้วมันที่บีบหัว ทั้งเจ็บใบหูที่โดนทับ หัวผมโต หูก็ยาว

เลยประกาศขายแล้ว ฮ่าๆๆๆ

เดี๋ยวว่างๆจะรบกวนคุณหลุยส์เข้าไปฟัง LCD 3 นะครับ

หูฟังหนักนี่ผมไม่ค่อยกลัว แต่เจอหนีบหูนี่ยอมแพ้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 190

tangkoo

30/04/2015 10:26:12
3
เสียดายแทนครับน้าเต่า ผมก็นึกว่าผมเป็นคนเดียว(ไม่เห็นคนอื่นพูดถึง) น้าเต่าหนีไปซะแล้ว555 แต่เทียบกับหูตัวอื่น ที่บีบหูเหมือนกัน สำหรับผมแพด el8 นิ่มมาก แถมเสียงมันทำให้ผมต้องยอมอยู่กับมัน เพิ่งเบิร์นไม่เท่าไหร่ด้วย
ส่วน lcd3 ใส่สบายกว่าจริงๆครับ(ไม่นับเรื่องน้ำหนัก) ไม่บีบหูเท่า แถมแนวเสียงมาทางเดียวกันเลย ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าจะอัพ มาถูกทางแล้วครับ
ปล.เสียดายเลือกแบบ open เหมือนกัน เห็นราคาที่น้าเปิดแล้ว น่าจับมาเป็นคู่กันจัง555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 191

lek_chiangrai

30/04/2015 11:58:14
0
แอบสงสัย Audeze EL8 มันปรับขยายก้านหูฟังไม่ได้หรือครับ

ผมใช้ LCD2 Fazor ปรับขยายก้าน 1สเต็ป ยังคับๆหัว เพราะผมหัวโต แต่ใบหูไม่โดนกดทับกับแพด ใส่สบายดีครับ แต่กว่าจะปรับตัวเรื่องน้ำหนักจาก Grado RS1i นี่ ทนอยู่นานพอสมควรเลยครับ ช่วงแรกๆขยับหัว ขยับคอ มีเสียงดังกึ๊กเลยครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 192

Nuy_musiclover

30/04/2015 12:07:21
96
รบกวนเทียบกับ HD650 ให้หน่อยครับ แตกต่างกันอย่างไร โดยเฉพาะเมื่อต่อตรงกับ HM901 Balance card
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 193

30/04/2015 14:14:35
1,057
Audeze EL8 นั้นขับง่ายกว่า HD650 ระดับหนึ่งเลยครับ
ถ้าเป็นตัว open จะเหนือกว่าเรื่องเวทีเสียง และอิมเมจของชิ้นดนตรีเเละเสียงร้องที่ใหญ่กว่าตามสใตล์ พลานาร์ เลยครับ

ส่วน HD650 เสียงจะเข้มกว่า และให้เบสที่ลงได้ลึกกว่าครับ และก็ต้องการการเเม็ชชิ่งที่ละเอียดอ่อนกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 194

chat_na

30/04/2015 14:30:54
1
รบกวนแนะนำ dac amp ใช้กับตัวปิดหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 195

นายมั่นคง

30/04/2015 23:01:08
4,282
ถ้าไม่รีบ รอฟังตัว deckard จากค่าย audeze ดูก่อนครับ อีกไม่นานจะถึงแล้วนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 196

Hsung

30/04/2015 23:32:15
346
ลองฟังแล้วครับ ถ้าเล่นไป open ดีกว่า เสียงมาแนว LCD 3 เลย แหลมก็ได้ เบสก็ดี

เหมาะมากกับคนที่เริ่มต้นสาย planar นี้ ไม่ใช่ว่า close ไม่ดี แต่เบสมันเก็บเร็วไปนิด

ไม่สมกับหูฟังสไตน์ audeze เลยครับ คือมันไปคล้ายกับหูฟัง Hifiman ไปแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 197

ผ่านมา

01/05/2015 00:02:51
ต้องขออภัยไว้ก่อนครับ จากที่ลอง ผมกลับรู้สึกว่า open เบสบวม มิติไม่ได้ เสียงนักร้องดูอ้วนอวบเกินไป(ทั้งหมดเป็นความรู้สึกส่วนตัวโปรดลองเองครับเพราะหูแต่ละคนไม่เหมือนกัน) ซึ่งแตกต่างกับ close เหมือนคนละรุ่นเลย ผมว่าclose เบสลงได้ลึกกว่า มิติดีกว่า ขนาดเสียงร้องไม่ใหญ่เกินพอดี แต่น่าจะอยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคคล และชุดที่นำไปทดสอบครับว่าแม็ชกับหูรุ่นไหนกว่ากัน แนะนำให้ไปทดสอบครับว่าชอบแบบไหน แต่ก็เป็นหูที่น่าสนใจทั้งคู่ครับดีไซน์เรียบหรูสวยใส่แล้วดูดีมากใส่นุ่มสบายมากๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 198

ohwownoone

02/05/2015 21:21:31
370
ผมตัดสินใจไม่เบริ์นตามที่วิศกรของออเดสแนะนำมา แต่ตอนนี้ผมว่าความคมของเสียงมันลดลงนิดหน่อยไม่แน่ใจว่ามโนไปเองหรือเปล่า

แบบเปิดหรือแบบปิดคงอยู่ที่ความชอบจริงๆ ว่าแต่ว่า EL8 ให้มิติดีจริงๆ ฟัง EL8 ได้อาทิตย์นึงผมเอา MS1i ตัวโปรดมาลองฟังดูรู้สึกว่าทำไมเสียงของ MS1i มันแบนขนาดนี้ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 199

นายมั่นคง

02/05/2015 22:44:39
4,282
ผมลองฟังดู ก็รู้สึกคล้ายๆกันกับทุกๆๆท่านครับ คือทั้งสองตัวนั้นเหมือนเค้าออกแบบมาโดยใช้ไดรเวอร์ที่คล้ายๆกัน มิติและขนาดทรวดทรงคล้ายกัน แต่จูนเสียงมาให้ต่างกันพอควร ตัวตัดสินน่าจะเป็นเรื่องรสนิยมมากกว่าครับ ใครชอบฟังนุ่มเนียนให้เลือกแบบ Open แต่ใครชอบฟังคมชัดให้เลือก Closed ครับ

และอีกราวๆๆ 3 สัปดาห์ ผมจะได้สายอัพเกรดที่เป็นสายที่ออกวางตลาดได้เร็วที่สุดก่อนใครเพื่อน นั่นก็คือ Toxic Silver Widow จ้าๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 200

kiangsak14

02/05/2015 23:49:56
32
คุณohwownoone ครับเสียงมันนุ่มลงจริงๆครับของผมตอนแรกก็คมแหลมบาดหูเลยแต่ผมชอบเบริ์นเลยเบริ์นไปได้สัก100ชม.เสียงคมก็นุ่มขึ้นลื่นขึ้นสมูทขึ้นเยอะเลยครับ เสียอย่างเดียวผมคออ่อนจริ่งๆนะตอนนี้ก็ยังไม่ชินกับความหนักเลยครับ555 แต่ชอบเสียงของมันมากอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 201

นายมั่นคง

02/05/2015 23:54:31
4,282
555 ใช้คำว่าคออ่อนฟังแล้วเสียวท้องน้อยแว้บๆๆเลยครับ 555

ุึผมอ่านผ่านตาว่าทางโรงงานเบิร์นอินมาให้แล้ว แต่ผมยังเข้าใจว่าไม่ใช่การเบิร์นอินหลังจากการประกอบเป็นตัวหูฟังมากกว่าครับ อาจจะเป็นการเบิร์นที่ไดรเวอร์ก่อนการประกอบ ซึ่งอาจจะเป็นกรรมวิธีของโรงงานเค้า แต่ถ้าเบิร์นหลั้งประกอบ ท่าทางจะโกลาหลเอาเรื่องอยู่ เพราะหูฟังจำนวนไม่น่าจะน้อยๆๆครับ อย่างขี้หมูขี้หมาก็ต้องเกิน 500 ตัวในล็อตแรก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปรีออร์เดอร์ : หูฟัง Audeze EL8 ที่กระทู้นี้จ้าๆๆๆ"