Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอนวิธีลงเนื้อเพลงใน Sony nwz-a17 หน่อยครับ

เดียว

27/01/2015 13:02:26
1,067
พยายามจะใส่เนื้อเพลงจาก itune แล้วก็อปวางใหม่ลงไปก็ไม่ได้ มันมีวิธีมั้ยครับ ดูจากเพลงที่มันแถมมาในเครื่องมันมีเนื้อเพลงอะครับ มันก็น่าจะลงเองได้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Xomphote

27/01/2015 16:33:51
42
ถ้าเนื้อเพลงเป็นไฟล์ .LRC ก็เอาไปใส่ไว้ในโฟลเดอร์เดียวกับไฟล์เพลงครับ ตั้งชื่อเดียวกับไฟล์เพลงแต่เป็น .LRC

ถ้าเป็นเท็กซ์ไฟล์เฉยๆต้องไปอีดิทเอง ด้วยโปรแกรม Media Go ครับ
คลิ๊กขวาที่เพลง>Tool>Edit Lyric..... หน้าต่าง Lyric Editor ก็จะเด้งขึ้นมา
ทำเสร็จแล้วโปรแกรมจะเซฟเป็นไฟล์ .LRC ไว้ให้ครับ

ลองอ่านเพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://cagcdn.sonycreativesoftware.com/mediago/webhelp/2.8/enu/welcome.htm#What_is_an_LRC_file.htm

ไฟล์ .LRC มีให้โหลดเหมือนกัน ((อีดิทเองน่าจะเหนื่อยเอาเรื่อง ต้องหาวันว่างๆ อารมณ์ชิลๆค่อยมานั่งทำ))
ลองเสริชคำว่า LRC Download ดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เดียว

27/01/2015 20:01:15
1,067
ขอบคุณมากครับ โหลด Media Go มาลองแล้ว กว่าจะทำได้แต่ละเพลงๆ ลำบากยากเย็นมากทีเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอนวิธีลงเนื้อเพลงใน Sony nwz-a17 หน่อยครับ"