Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำคุณภาพเสียงระหว่าง DAC แบบตั้งโต๊ะกับแบบพกพาหน่อยครับ

meninblack22

20/12/2014 22:43:46
กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจเกี่ยวกับเรื่องของคุณภาพของเสียง ขอย้ำนะครับ คุณภาพของเสียง ไม่เกี่ยวกับอย่างอื่น ท่านคิดว่าแบบไหนคุณภาพเสียงดีกว่ากัน ใช้ขับหูฟังบ้าง ต่อกับลำโพง active บ้าง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

21/12/2014 00:37:49
573
ปกติแล้ว DAC แบบตั้งโต๊ะจะได้เปรียบเรื่องภาคจ่ายไฟครับ ซึ่งสามารถจ่ายไฟได้มากกว่า
ซึ่งปกติแล้วเครื่องเสียงจะได้รับผลจากภาคจ่ายไฟเยอะมากๆครับ ถ้าเคยอ่านๆผ่านตา จะเห็นว่า้เปลี่ยนสายไฟ
ก็ส่งผลต่อเสียงเยอะแล้วครับ นี่เสียบไฟบ้าน วงจรสามารถใช้ Volt สูงกว่าได้ และกระแสไฟสำรองเยอะกว่า
ทำให้ได้ Dynamic เสียง และโฟกัสที่ชัดเจนแม่นยำกว่าจ้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

meninblack22

21/12/2014 22:36:08
ขอบคุณครับเฮีย
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำคุณภาพเสียงระหว่าง DAC แบบตั้งโต๊ะกับแบบพกพาหน่อยครับ"